[Funland] Xin Tư vấn về gửi đơn tố cáo tôi lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản

Dream Thai

Xe điện
nó lưa đảo la ơ chỗ nó lập dự án ma bán vịt zời

chws nếu nó vay nợ ko thì đúng laf kk đòi dc như cụ noi
Đúng rồi cc, mình chứng minh là nó gian dối, chứ vay dân sự thì đòi khó phết

kenzzz

Xe buýt
Bản chất vấn đề là khi làm hđ đã là sai , chỉ làm hđ vay , ko kèm điều khoản khác , khi ký hđ đã thua lý mịa nó rồi

Thằng chủ cty thì nó khôn nó ký kết hđ nó lại ko ký cam kết góp vốn nhận đất mà lại ký vay tiền trả lãi

E cũng ạ bạn cụ cà rốt cho vay kiểu này , chắc thấy nó đi xe xịn , nhà xịn nên chắc nó ko lừa mình , nó uy tín

Bopbi_hsgs

Xe container
Đây là pháp nhân Doanh nghiệp, nên ông nhận Chuyển nhượng dự án tiếp tục phải thực hiện các nghĩa vụ. Khác với các nhân với các nhân.
Cđt mới chỉ tiếp tục thực hiện các nghĩa vụ liên quan đến dự án như đối vs những ng đã góp vốn, đặt cọc, đóng tiền 1 phần... để mua đất trong dự án đấy thôi, chứ các khoản nợ khác hay hđ vay khác của cđt cũ thì cđt mới đâu có nghĩa vụ giải quyết đâu ợ

Gừng

Xì hơi lốp
Đúng rồi cc, mình chứng minh là nó gian dối, chứ vay dân sự thì đòi khó phết
vay dân sự thì coi như là mất

coong an sẽ ko nhận đơn và chỉ ra toà án

maat mớ tiền kiện nó

toà xừ minh thắng

nhwng đi thi hành án nó ko có tiền trả thì cungz trơ mắt lên nhìn nó nhởn nhow thôi

Dream Thai

Xe điện
vay dân sự thì coi như là mất

coong an sẽ ko nhận đơn và chỉ ra toà án

maat mớ tiền kiện nó

toà xừ minh thắng

nhwng đi thi hành án nó ko có tiền trả thì cungz trơ mắt lên nhìn nó nhởn nhow thôi
Rơi vào ca này thì lại nhờ mấy a XH nâu thôi :(

Dream Thai

Xe điện
Bản chất vấn đề là khi làm hđ đã là sai , chỉ làm hđ vay , ko kèm điều khoản khác , khi ký hđ đã thua lý mịa nó rồi

Thằng chủ cty thì nó khôn nó ký kết hđ nó lại ko ký cam kết góp vốn nhận đất mà lại ký vay tiền trả lãi

E cũng ạ bạn cụ cà rốt cho vay kiểu này , chắc thấy nó đi xe xịn , nhà xịn nên chắc nó ko lừa mình , nó uy tín
Cái này >10 năm trc là phổ biến cụ ạ, toàn mua bán trên giấy :(

Dream Thai

Xe điện
Xh nâu nó đánh ng thì cụ còn mất tiền và đi tù tội chủ mưu đi đòi nợ đánh con nợ , học nhiều vào
Thực ra trong luật dân sự có cho phép ủy quyền thu hồi nợ, trong giấy đó mình ghi rõ như sau, bên nhận ủy quyền làm gì sai họ phải tự chịu trách nhiệm :)

Bằng văn bản này, Bên A ủy quyền cho Bên B với nội dung:

1. Bên A ủy quyền cho Bên B thay mặt Bên A thực hiện mọi thủ tục liên quan đến việc thu hồi khoản nợ của Bà H có nghĩa vụ thanh toán cho bên A.

2. Bên B cam kết sẽ chỉ thực hiện công việc trong phạm vi do Bên A ủy quyền theo đúng quy định của pháp luật hiện hành. Mọi hành vi trái luật hoặc nằm ngoài phạm vi ủy quyền do Bên B chịu trách nhiệm suốt quá trình thực hiện hoạt động ủy quyền.

kenzzz

Xe buýt
Thực ra trong luật dân sự có cho phép ủy quyền thu hồi nợ, trong giấy đó mình ghi rõ như sau, bên nhận ủy quyền làm gì sai họ phải tự chịu trách nhiệm :)

Bằng văn bản này, Bên A ủy quyền cho Bên B với nội dung:

1. Bên A ủy quyền cho Bên B thay mặt Bên A thực hiện mọi thủ tục liên quan đến việc thu hồi khoản nợ của Bà H có nghĩa vụ thanh toán cho bên A.

2. Bên B cam kết sẽ chỉ thực hiện công việc trong phạm vi do Bên A ủy quyền theo đúng quy định của pháp luật hiện hành. Mọi hành vi trái luật hoặc nằm ngoài phạm vi ủy quyền do Bên B chịu trách nhiệm suốt quá trình thực hiện hoạt động ủy quyền.
Cứ mất tiền khác thông minh ra thôi cụ

nunachuoi

Xe tăng
Em còn có quả, nó dụ mình góp vốn (nó bảo đang lập công ty), thực tế là sau khi mình đưa tiền cho nó, nó mới đi lập công ty. Công ty thì chả có hoạt động gì, nhân viên thì cứ tuyển được 1-2 tháng lại đuổi, lương trả qua tk cá nhân, không HĐ lao động, sau 6 tháng âm thầm trả nhà, công ty không còn ở địa chỉ đăng ký. Em phát hiện ra truy nó thì nó bảo dừng hoạt động vì thua lỗ. Em bảo nó thua lỗ thì đưa hóa đơn chứng từ ra đây, nó không đưa. Em lại bảo nó thế đưa giấy tờ chứng nhận góp vốn của tao đây, nó cũng không đưa luôn (nó bảo nó công nhận là được) :D, em truy nó rát thì nó khất lần, hẹn hò lung tung, giờ bặt tin luôn rồi.

Các cụ trên thông thiên văn, dưới tường địa lý thử luận giúp em xem ca này thuộc thể loại gì ạ.

Opel Astra

Xe điện

Đây là hợp đồng giả cách mà bác, bản chất để mua nhà phân lô nền gì đó.
Nên kiện tốt ạ.

Nguồn: Đốc tờ duồi.

Opel Astra

Xe điện
Cho em hỏi trường hợp người nhà mượn sổ đỏ của họ hàng để thế chấp vay ngân hàng nhưng lần lữa không trả nợ ngân hàng (đã thành nợ xấu nhưng ngân hàng chưa thông báo xử lý TSBĐ) để rút sổ ra thì liệu có thể xử lí bằng con đường pháp lí gì không ạ?
Về mặt pháp lý:
Ông A đồng ý thế chấp tài sản của cá nhân mình (Sổ đỏ) làm tài sản đảm bảo, để 1 ông B ất ơ nào đó nhận tiền làm việc riêng của hắn.

Giữa ông A và ông B có thoả thuận XXX nào đó, mà bác chưa show ra để xem trách nhiệm các bên.

Nếu không có cái XXX này thì chẳng có cơ hội và con đường pháp lí gì.

Tt2704

Xe máy
Em bị lừa loanh quanh 1 trăm, phong bì cho các anh connan một ít. Nhắn nhủ là các anh đòi được thì cứ cầm 60%. Đi đi lại lại mấy lần rồi 5-7 năm nay vẫn im bặt. Mất lòng tin quá các cụ ạ, chắc pháp luật không bảo vệ em.

tieunhupha

Xe điện
Em thấy họ vẫn hứa hẹn sẽ trả nên chỉ là giao dịch dân sự thôi nhỉ, nếu có lừa đảo thì mới dễ xử lý chứ.