[Funland] Lại sắp nghỉ hè, lại phải tìm chỗ cho 2 nhóc học

chip.hyt.chip

Xe buýt
Em chào CCCM,
Mỗi năm hoa phượng nở
Lại đau đầu tìm chỗ
Cho các con học hè
Cho bố mẹ đi làm
Chứ ở nhà ai trông

Em có 1 nhóc đang học lớp 4, 1 nhóc mầm non 4 tuổi. Tụi nó sắp nghỉ hè các CCCM ạ. Gấu nhà em chưa tìm đc chỗ nào ưng ý cho đi học. CCCCM có hay cho con đi trại hè, học hè ko thì cho em xin 1 số địa điểm, 1 số chia sẻ.
Nhà em muốn tìm chỗ nào
  • nhận dạy/chơi/trông cả ngày
  • Loanh quanh khu Linh Đàm
  • Có dạy mấy cái về xã hội/nghệ thuật/năng khiếu: kỹ năng giao tiếp, tiếng anh, ca mua nhạc, nhảy, vẽ vời…chứ em thấy học toán văn chán lắm rùi

Dạy cả ngày thì em k biết chứ các bộ môn đó thiếu gì clb, trung tâm đâu. Mà học sao nổi cả ngày cụ ơi.
Trong năm học thì tụi nhỏ nhà em 1 mẫu giáo, 1 lớp 1 học cờ vua, piano (thầy đến nhà dạy), nhảy hiphop (đến clb). Ngoài ra thì đi bơi, đạp xe và patin (bố mẹ đưa đi). Chắc hè cũng vậy thôi.

phuongan

Xe điện
Em chào CCCM,
Mỗi năm hoa phượng nở
Lại đau đầu tìm chỗ
Cho các con học hè
Cho bố mẹ đi làm
Chứ ở nhà ai trông

Em có 1 nhóc đang học lớp 4, 1 nhóc mầm non 4 tuổi. Tụi nó sắp nghỉ hè các CCCM ạ. Gấu nhà em chưa tìm đc chỗ nào ưng ý cho đi học. CCCCM có hay cho con đi trại hè, học hè ko thì cho em xin 1 số địa điểm, 1 số chia sẻ.
Nhà em muốn tìm chỗ nào
  • Có dạy mấy cái về xã hội/nghệ thuật/năng khiếu: kỹ năng giao tiếp, tiếng anh, ca mua nhạc, nhảy, vẽ vời…chứ em thấy học toán văn chán lắm rùi
Đây cụ:

phucbqp

Xe hơi
Cụ nghiên cứu trại hè cờ vua của CLB cờ vua quân đội ngay ở Định Công xem sao

3077

Xe container
Nếu ob hai bên còn khoẻ thì cho về mỗi nơi 1 tháng, chúng nó thích còn ob thì rất thích, bm cũng nhàn nữa, cuối tuần về chơi với chúng nó thôi.

dzoro

Xe điện
Hè này em đã mua vé bơi cho 2 thằng rồi. 2 tháng rưỡi chỉ ăn, ngủ, đi bơi và ... chơi game thôi :))

pham minh

Xe container
Em chào CCCM,
Mỗi năm hoa phượng nở
Lại đau đầu tìm chỗ
Cho các con học hè
Cho bố mẹ đi làm
Chứ ở nhà ai trông

Nhà em muốn tìm chỗ nào
Chỗ nhà em thì bọn mầm non chỉ nghỉ 1 tuần , Sau đó nhà trường vẫn tôt chức học cả ngày cho các gia đình có nhu cầu cho con đi học. Trường tiểu học F1 nhà em bắt đầu nhận cho học sinh tiếp tục học hè cả ngày cho các gia đình có nhu cầu cho con đi học , nếu chỉ học thêm nửa ngày cũng có nhận và bắt đầu từ 16/06

giờ mà ngành giáo dục cho chủ trương học luôn hè thì chắc lại: ối giời ơi, đánh mất tuổi thơ... ép trẻ em ... cho mà xem

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Nhớ lại hồi xưa các cụ ạ, nghỉ hè thật là thích. Trưa hè vắng vẻ ve kêu râm ran.

vanhai493

Xe điện
Con e học mầm non, đầu tuần các cô khảo sát trên zalo để mở lớp rồi mà kaka
Còn lopws4 thì e k rõ
Quanh chung cư khu e cũng đầy chỗ học múa, vẽ...

chip.hyt.chip

Xe buýt
Dạy cả ngày thì em k biết chứ các bộ môn đó thiếu gì clb, trung tâm đâu. Mà học sao nổi cả ngày cụ ơi.
Trong năm học thì tụi nhỏ nhà em 1 mẫu giáo, 1 lớp 1 học cờ vua, piano (thầy đến nhà dạy), nhảy hiphop (đến clb). Ngoài ra thì đi bơi, đạp xe và patin (bố mẹ đưa đi). Chắc hè cũng vậy thôi.
ngày mà học mỗi môn 1 tý thì nhà em ko có người đưa đón, cơm nước cho mấy đứa nhỏ cụ ạ

Vâng mợ, nhà em cũng cho gửi ở đây hè 2-3 năm rồi. Năm nay em đang tìm chỗ nào mới ổn hơn ko.

Cụ nghiên cứu trại hè cờ vua của CLB cờ vua quân đội ngay ở Định Công xem sao
em cảm ơn cụ, cờ vua thì chắc chỉ học/chơi 1 2 tiếng thôi chứ cụ nhỉ
Nếu ob hai bên còn khoẻ thì cho về mỗi nơi 1 tháng, chúng nó thích còn ob thì rất thích, bm cũng nhàn nữa, cuối tuần về chơi với chúng nó thôi.
Ông bà nhà em còn khỏe và rảnh, nhưng mà giờ ông bà ở nhà mỗi ng 1 cái điện thoại. Cho cháu về chỉ có bật tivi xem cả ngày thôi, ko kiểm soát. Nên em ko muốn cho về quê cụ ạ
Hè này em đã mua vé bơi cho 2 thằng rồi. 2 tháng rưỡi chỉ ăn, ngủ, đi bơi và ... chơi game thôi :))
thế ở nhóc nhà cụ chắc tự cơm nước đc rồi ạ? 2 đứa nhà em vẫn bé, phải có ng lớn cơm nước, đưa đón.
Em cho ra chỗ em công tác, phụ bố rửa xe lau xe :))
Cụ mà ở Linh Đàm thì em cho ra rửa xe với cụ =)). Cụ chỉ cần mua kem, thi thoảng pizza cho chúng nóa >:)
Chỗ nhà em thì bọn mầm non chỉ nghỉ 1 tuần , Sau đó nhà trường vẫn tôt chức học cả ngày cho các gia đình có nhu cầu cho con đi học. Trường tiểu học F1 nhà em bắt đầu nhận cho học sinh tiếp tục học hè cả ngày cho các gia đình có nhu cầu cho con đi học , nếu chỉ học thêm nửa ngày cũng có nhận và bắt đầu từ 16/06
Mầm non trường công chỗ con em học thì ko có học hè cụ ạ. Tiểu học cô mở lớp dạy thêm nhưng chỉ học có nửa buổi thui.
giờ mà ngành giáo dục cho chủ trương học luôn hè thì chắc lại: ối giời ơi, đánh mất tuổi thơ... ép trẻ em ... cho mà xem
khổ thật, học cũng dở mà ko học cũng dở :D
Nhớ lại hồi xưa các cụ ạ, nghỉ hè thật là thích. Trưa hè vắng vẻ ve kêu râm ran.
2 đứa nhà em nó cũng đang đòi nghỉ ở nhà luôn nè mợ. Chỉ bố mẹ là ko thích thoai
Con e học mầm non, đầu tuần các cô khảo sát trên zalo để mở lớp rồi mà kaka
Còn lopws4 thì e k rõ
Quanh chung cư khu e cũng đầy chỗ học múa, vẽ...
vâng, em tìm chỗ nào kiểu trại hè, trong cả ngày, cả tuần luôn cho nó gọn @-)

phucbqp

Xe hơi
Cờ vua học cả ngày mà, có cả kết hợp các món khác nữa, chiều thì đá bóng. Bạn nào đi cũng thích

PhongFood

Xì hơi lốp
Cụ nào mà ông bà yếu không chăm được f1 thì nghỉ hè dài chết dở. Lấy ai chăm nom các cháu để đi làm :))

forever_rock

Xe tải
giờ tìm hoạt động cho các con nhọc thật đấy, e quê quán thì ngoại thành hà nội, cũng chả khác gì trên phố

KimQuang8888

Xe hơi
công nhận mỗi đợt nghỉ het nhà 2 đứa thấy vất vả hơn cả lúc chúng nó đi học