Thảo luận Vinfast ạ!

chu dong

Xe đạp
Thấy mấy ngày qua các mặt báo rất khen sản phẩm vf3, hy vọng sau này sẽ có nhiều sản phẩm chất lượng để người dân mình được dùng và tự hào sp việt nam.

xehayhay

Xe hơi
Ruột Vf toàn là hàng made in ko phải Vn đúng ko ạ?Từ cái lốp trở đi ạ.Em vẫn thấy tự hào lắm

MinhGDX

Xe máy
Một hãng xe bảo hành 7 - 10 năm, Fadil đi 5 năm ố kính trong vẫn được bảo hành thay mới free.
Xe thì cứng cáp bền bỉ, cái gì làm được thì phải đáng được ghi nhận. Tôi cũng lựa chọn vinfast và thấy tuyệt vời, đặc biệt tuyệt vời cho túi tiền của mình.

chu dong

Xe đạp
Một hãng xe bảo hành 7 - 10 năm, Fadil đi 5 năm ố kính trong vẫn được bảo hành thay mới free.
Xe thì cứng cáp bền bỉ, cái gì làm được thì phải đáng được ghi nhận. Tôi cũng lựa chọn vinfast và thấy tuyệt vời, đặc biệt tuyệt vời cho túi tiền của mình.
Nghe các CỤ nói cháu đặt vf3 là chuẩn bài các CỤ nhỉ

MinhGDX

Xe máy
Nghe các CỤ nói cháu đặt vf3 là chuẩn bài các CỤ nhỉ
Tùy có phù hợp với cụ hay không nữa.
Phải chạy xa, cao tốc các thứ hoặc nhà chung cư không có chỗ để xe, lại đi nhiều, canh sạc trụ thì theo em là ko nên mua.
Nếu nhu cầu là đi làm hàng ngày ko quá xa, đi loanh quanh đón con, cà phê, câu cá, chill chill cuối tuần thì mua.
Nhà có chỗ để xe, có chỗ sạc ở nhà thì khuyến khích mua.
Nhà đã có 1 xeto chạy gia đình rồi cần 1 con nhỏ đi làm đi chơi thì mua mạnh.

Mystar

Xe tải
Em về quê thấy cũng nhiều xe của anh Vượng. Và hầu hết là biển trắng chứ kg phải biển vàng.
Em ở quê, xã em đếm đã gần 10 con xe VF điện biển trắng nhé cụ ! Nên cũng thấy tin tưởng VF dần,... đến bà xã em còn bày tỏ có khi cuối năm đổi VF6 vì nhìn nó rất đẹp. Các cụ nghĩ sao

Easy girl

Xe tăng
xã cụ chắc phải có trên 2 chục xe xanh sm biển vàng chạy ý nhỉ ;)
Em ở quê, xã em đếm đã gần 10 con xe VF điện biển trắng nhé cụ ! Nên cũng thấy tin tưởng VF dần,... đến bà xã em còn bày tỏ có khi cuối năm đổi VF6 vì nhìn nó rất đẹp. Các cụ nghĩ sao

cocsku

Xe cút kít
Chính ở quê rộng rãi có thể tự sạc được ở nhà mua xe điện lại ko lăn tăn. Ví như xe máy em thấy ở quê chạy điện nhiều hơn ở tp lớn.

cocsku

Xe cút kít
Ruột Vf toàn là hàng made in ko phải Vn đúng ko ạ?Từ cái lốp trở đi ạ.Em vẫn thấy tự hào lắm
Nhiều cái lặt vặt chẳng làm được đâu, chắc chắn là nhập ngoài về lắp. Từ cái nút bấm cho đến cái chìa khóa .... Xưa thấy ông Honda phàn nàn, cái nắp bình xăng vn cũng làm được, nhưng đắt hơn hàng nhập thôi. Các phụ tùng khác chắc cũng vậy.

Bopbun

Xe điện
Nhiều cái lặt vặt chẳng làm được đâu, chắc chắn là nhập ngoài về lắp. Từ cái nút bấm cho đến cái chìa khóa .... Xưa thấy ông Honda phàn nàn, cái nắp bình xăng vn cũng làm được, nhưng đắt hơn hàng nhập thôi. Các phụ tùng khác chắc cũng vậy.
Thế mới nói gần anh kia khó phát triển công nghiệp nội địa. Sản phẩm làm ra cái gì anh ấy cũng rẻ mà nhanh hơn. Cứ bảo mấy ông lắp xe ở VN nội địa hóa được 30-40% em nghi ngờ lắm. Ông nào ở VN sản xuất được cái 30-40% đó?

Kiên Khùng

Xe điện
Xe hơi VF không có ruột. Vỏ cắm thẳng vào vành. Nên cụ nói cũng đúng. Làm đ.ếch gì có ruột mà made in nọ kia😀😀😀

May là Vinfast họ có những con người không giống cụ. Tất cả các khó khăn đó ai cũng biết. Vin họ lại ý thức hơn ai hết. Họ công bố tất tật lỗ ròng trong báo cáo gửi SEC.
Nhưng bước đầu đó là điều ko thể tránh khỏi.
Hiện nay xe điện là xu thế và các hãng xuất phát điểm như nhau, ko bị chênh trăm năm cơ khí như xe xăng. Nếu ko làm nhanh thì lại tụt trăm năm nữa hả ?
Nếu Vin mà tư duy phát triển đủ phụ trợ và đủ điều kiện mới sản xuất thì sẽ thành Vinaxuki thứ 2.
Đi tắt đón đầu, và phát triển dần từng điều kiện 1. Mới là đúng đắn.
Sản phẩm của họ vẫn tốt đó thôi.
Giá cổ cũng lên dần rồi cụ ạ, mấy tuần trước nó có lúc xuống còn 2.6 giờ lên được 4.42 rồi cụ