[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

datto70

Xe điện
Đọc thấy anh ấy học chuyên toán phổ thông, học Đại học bách khoa, đóng góp nhiều cho bộ.
"Hôm nay là ngày vui của cả ngành TT&TT, đặc biệt là giới CNTT, bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT", Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng chia sẻ như vậy tại lễ công bố Quyết định số 1818/QĐ-TTg của Thủ tướng diễn ra chiều 17/11.

Ông Nguyễn Huy Dũng sinh năm 1983, là cựu học sinh khối phổ thông chuyên Toán - Trường ĐH Sư phạm Hà Nội, cựu sinh viên Trường ĐH Bách khoa Hà Nội.

Khi đang là sinh viên, ông Dũng đã nhận được học bổng toàn phần để theo học chuyên ngành Công nghệ thông tin tại Đại học NTU (Singapore). Ông cũng là một trong 10 gương mặt thanh niên tiêu biểu nhận Giải thưởng Quả cầu Vàng năm 2010 do Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tổ chức.
Trong suốt quá trình 13 năm công tác tại Bộ TT&TT (trước đó là Bộ Bưu chính, Viễn thông), ông Dũng lần lượt trải qua các vị trí: Chuyên viên, Phó Trưởng phòng, hàm Trưởng phòng, Thư ký Lãnh đạo Bộ, Phó Cục trưởng Cục An toàn thông tin, Cục trưởng Cục An toàn thông tin và Cục trưởng Cục Tin học hoá.

Ông Dũng đã tham gia nghiên cứu, tham mưu, chủ trì biên tập và tổ chức triển khai các văn bản chỉ đạo của Đảng, pháp luật của Nhà nước, hoàn thiện hành lang pháp lý, hệ thống tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về an toàn, an ninh mạng của Việt Nam. Trong đó, tiêu biểu là Luật An toàn thông tin mạng và các văn bản hướng dẫn thi hành.

Ông Dũng cũng là người tham mưu, chủ trì biên tập và tổ chức triển khai Chương trình Chuyển đổi số quốc gia đến năm 2025, định hướng đến năm 2030 và giúp Việt Nam tăng 50 bậc trên bảng xếp hạng toàn cầu về an toàn thông tin trong giai đoạn 2017-2019.

Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng cho rằng, đây là một cán bộ trẻ, phẩm chất tốt, có nhiều khát vọng cống hiến, học giỏi và được đào tạo bài bản.

Bởi có tuổi đời còn trẻ, nhiều người sẽ kỳ vọng, bản thân tân Thứ trưởng cần phải thể hiện tốt hơn nữa để đáp ứng lại sự tin tưởng của Đảng và Chính phủ.

Nhiều bộ, ngành đang coi chuyển đổi số như một lời giải để thúc đẩy lĩnh vực của mình. Với nhiệm vụ dẫn dắt chuyển đổi số quốc gia, trách nhiệm của Bộ TT&TT và Thứ trưởng Nguyễn Huy Dũng vì thế sẽ rất lớn.

Mss AN TÂM

Xe điện
Chúc a đóng góp dc nhiều cho nước nhà

TSTA

Xe container
giỏi thì có thể giỏi với người thường, cái chính là có giỏi và phù hợp với cái ghế mình đang và sẽ ngồi ko, cứ đợi thời gian.

Kể cả cái ông to hơn ấy, cũng chưa chắc đc gọi là giỏi ở cái vị trí ông ấy đang chịu trách nhiệm đâu. Giỏi so với cụ em mình thôi.

em lan man tý vì trong bài hình như ko nhắc đến chữ giỏi.

mitdac1819

Xe điện
Cụ nào biết, a ấy là f1 của đồng chí nào ko?

lailyluan

Xe tải
khái niệm trẻ và giỏi cũng khó lắm, khi nào hạ cánh viên mãn mới biết là gỏi hay không

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
37 tuổi thì không biết anh này là con cụ nào nhỉ? Có bác nào xì thông tin được không?
Mà nghe BT phát biểu câu này thấy chán hẳn:"bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT " - Nó vô tình làm bật lên những cơ chế "hổng hiểu nổi" của VN ta. Ủa vậy dân CNTT từ trước tới giờ có vấn đề gì mà ko vào được bộ 4T? Thiếu đức chăng? Còn các vị hiện tại của bộ 4T có gì để ngồi vào đây quản lý? Gương mẫu à? =))

Lonestar

Xe điện
Làm công nghệ thông tin mà không giỏi thực sự thì anh em nó cười cho nên chắc bạn này là người giỏi chuyên môn

TONGIA

Xe lừa
Tống Giang đến thằng nha lại còm nó cũng bắt sống.
Nhưng suất lĩnh 108 giang hồ hung ác.

Đầu lĩnh tầm đấy ko nhất thiết phải giỏi võ.
Tất nhiên giỏi cả võ thì quá tốt

RAVA

Xe ba gác
-Câu hỏi đầu tiên dành cho các ô trẻ mới lên bao giờ cũng là nv? Cái xh này mà đòi tự mình bò lên đc chỗ ấy thì còn khuya bác nhể? ~X(

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
37 tuổi thì không biết anh này là con cụ nào nhỉ? Có bác nào xì thông tin được không?
Mà nghe BT phát biểu câu này thấy chán hẳn:"bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT " - Nó vô tình làm bật lên những cơ chế "hổng hiểu nổi" của VN ta. Ủa vậy dân CNTT từ trước tới giờ có vấn đề gì mà ko vào được bộ 4T? Thiếu đức chăng? Còn các vị hiện tại của bộ 4T có gì để ngồi vào đây quản lý? Gương mẫu à? =))
Không biết lều báo có viết nhầm ý tư lệnh Hùng không chứ CNTT mà không am hiểu chuyên môn thì làm lãnh đạo kiểu gì ?. Có phải làm TP kinh doanh đâu mà buôn nước bọt.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Anh này chắc cũng giỏi, nhà lại có điều kiện để không phải lo nghĩ về kinh tế để làm bấy nhiêu năm trong khối nhà nước.

thientudolong

Xe container
otofun hình như toàn lái xe grab với taxi thì phải, ng ta thành công hơn mình ko phải giỏi mà là con của ai đó, lúc nào cũng sống trong giếng vậy bao giờ mới khá đc

netresource

Xe tải
Chuyên thì ko biết sao, chứ thấy cậu này Hồng là chắc cú rồi :)

VQ_A8

Xe tăng
Làm ở Bộ thì chủ yếu là làm chính sách, quản lý vĩ mô. Dân CNTT thuần túy thường thích làm việc ở môi trường doanh nghiệp, mày mò lập trình. Hơn nữa, làm ở ngoài thì lương/thu nhập cao hơn rất nhiều so với làm ở Bộ. Đ/c Thứ trưởng này hoặc phải có gia đình khá giả, không có nhu cầu bức xúc ngay về cơm áo gạo tiền, hoặc có người đỡ đầu, vạch đường đi nước bước, hoặc phải có mong muốn cống hiến, tham vọng lớn thì mới chịu khó đi làm ở Bộ ngay từ khi mới ra trường cụ ạ. Bộ 4T lúc đó rất khát nhân lực về CNTT, đ/c này tốt nghiệp đúng ngành đang cần và lại học ở NTU nữa nên khi đó là dạng hot rồi, về cái là làm thư ký ngay cho Thứ trưởng phụ trách CNTT của Bộ và con đường thăng tiến dần từ đó đến nay, đặc biệt nhanh từ khi anh Hùng về nắm Bộ.

langtoilangtoi

Xe điện
Hàm ý nói tới lãnh vực mới của Bộ TTTT cần lãnh đạo chuyên môn sâu về ngành và cũng nhắc tới Phó Thủ tướng Vũ Đức Đam trước đây là Thứ trưởng Bộ TTTT cũng xuất phát từ CNTT. Chắc cụ chưa hiểu hoặc hiểu phát biểu của Bộ trưởng Bộ TTTT sang ý khác.

Chỉnh sửa cuối:

AlAjimi

Xe hơi
otofun hình như toàn lái xe grab với taxi thì phải, ng ta thành công hơn mình ko phải giỏi mà là con của ai đó, lúc nào cũng sống trong giếng vậy bao giờ mới khá đc
Nó là sự con mẹ của thật rồi còn gì nữa mà bao biện :))

redcode

Xe điện
Mặc dù ko muốn nhưng cứ phải xem a ý là con cụ nào. Chúc a ý thành công.

Trạng thái
Thớt đang đóng