[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

vivu.80

Xe buýt
Bằng tuổi e mà thứ trưởng, e còn chưa đc làm trụ cột gđ. ;;)
Cụ nghĩ Thứ trưởng là đã có thể làm trụ cột gia đình sao? Lắm ông Bộ trưởng về nhà lỡ mồm cãi láo 1 câu vợ nó cho ngay cái dép vào mặt kìa. Tề gia còn khó gấp mấy lần trị cuốc, bềnh thiên hạ nhé.

langtoilangtoi

Xe điện
giờ đang mốt 4.0 chuyển đổi số nên mới cần, trước toàn truyền thông thông tin chứ có CNTTđâu phải ko cụ
Lúc thành lập đã có CNTT rồi cụ, các đ/c bên VNNIC quản lý các kiểu về Internet mà cụ. Rồi thì các quy định về truy cập Internet, tỷ như Việt hóa mấy tiêu chuẩn kiểu Tier thành TCVN, rồi các quy hoạch IP V4, V6 cho các cơ quan quản lý từ TW đến địa phương... là bên này làm vì kế thừa chức năng nhiệm vụ cũ của Tổng cục BĐ

Mandalord

Xe điện
Ờ dốt nát. Internet bắt đầu vào VN từ 1997. Thời tôi còn ngồi ghế nhà trường cách đây 15 năm là đã bắt đầu biết mày mò đủ thứ từ đen đến trắng trên mạng rồi. 2006 Trung Quốc về cơ bản hoàn thành dự án Great FireWall. Còn chúng ta đến tận 2020 mới có "nhu cầu" bổ nhiệm chuyên gia CNTT? Thế này thì bao giờ mới tới 4.0 =))

Nói kiểu cụ thì ra những năm trước ngành 4T chưa chuyển đổi số nên ko có việc gì liên quan đến CNTT nữa? =)) Dốt nát
Mở miệng câu "Còn các vị hiện tại của bộ 4T có gì để ngồi vào đây quản lý? Gương mẫu à? =)) " đã thấy cái sự dốt nát đặc sắc.

Cho ngồi nhìn xem các Ttrưởng của bộ 4T là những ngành nào.

Còn dân CNTT vẫn có, nhưng nó chỉ lên đến cấp cục là hết. Trước kia vẫn làm CNTT, nhưng không chú trọng đặc biệt.

Càng nói càng thấy dốt.

DurexXL

Xe lăn
Cụ nghĩ Thứ trưởng là đã có thể làm trụ cột gia đình sao? Lắm ông Bộ trưởng về nhà lỡ mồm cãi láo 1 câu vợ nó cho ngay cái dép vào mặt kìa. Tề gia còn khó gấp mấy lần trị cuốc, bềnh thiên hạ nhé.
Năm ngoái em làm bên mảng dịch vụ nội thất gia đình, có 1 khách VIP

Nhân viên bên em lên thực hiện xong, Mợ VIP lớn tuổi cực kỳ khắt khe, yêu cầu trăm thứ. Em cũng cho nhân viên cố gắng đáp ứng hết
Nhưng mãi vẫn chưa làm Mợ ấy vừa lòng, nhân viên về khóc dở mếu dở

Em đành trực tiếp đến. Mợ ấy ở nhà, em vừa thò vào là Mợ ấy bùng nổ luôn, chỉ ra đủ các cái này cái kia ...bla bla...
Nguyên tắc Thượng đế luôn đúng, em vâng hết, quyết để lấy tiền về :D

Đang cơn bão thì ông xã mợ ấy về, em nhận ra Bác ấy là 1 Bộ trưở.ng đã nghỉ hưu
Mợ ấy không nhìn, chỉ đạo luôn mấy việc, bác ấy cười cười, thực hiện nhanh nhẹn đâu ra đấy :D

Mợ lại tiếp tục bài ca với em (có những yêu cầu không có trong hợp đồng, và rất không khả thi ví dụ như cái đèn chùm 7 năm phải sáng choang như ảnh trong catalogue)
Xong bài ca, Mợ ấy chốt: Không thanh toán. Rồi xách túi đi thẳng, đi qua sảnh lại giao nhiệm vụ 1 loạt cho ông bác đang ở đó

Em tần ngần quay ra, đi qua sảnh thấy Bác ấy đang hí hoáy thực hiện nhiệm vụ :D, bèn chào rồi về
Bác gọi lại hỏi: Xong hết chưa?
Rồi ạ
Thanh toán chưa?
Chưa ạ
Bao nhiêu?
xxxxxxxxx ạ
Bác mở cặp, lôi ra đếm, đưa cho em bảo: bên cậu làm được đấy, lần sau lại làm nhé

Chuyện thật 100%

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Có cụ 37 tuổi a hùng LLVTND, giờ đang... :)
Nói chung ở xứ ta nó rất phức tạp nên chả nói trc dc điều gì đâu các cụ nhể. Nói vui lại sợ dối lòng, bảo ko vui thì sợ bảo ghen ghét, chắc mất hết liềm tin các cụ a :(

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Nhà vợ to hay sao mà kinh dữ vậy cụ, em tưởng cứ có gậy là trụ cootjgd chớ :))

leceti

Xe tải
Cũng cần có người giỏi để ngồi vào các vị trí chủ chốt.

FOC

Xe máy
Nhiều cụ còm rất buồn cười, coi thường người khác. Cả hệ thống con ông cháu cha thì vẫn cần vài ông làm việc nếu ko sập cmn lâu rồi. Cách đây chục niên thì thế hệ cũ đc đào tạo ở các nc XHCN vẫn còn làm nhưng giờ chắc hưu gần hết. Cái bộ này tương đối đặc thù, chuyên môn giỏi là việc quan trọng vì ngành này bùng nổ quá nhanh. Chỉ có thế hệ trẻ mới đủ khỏe và update về kiến thức mới có thể làm đc. Bắt buộc phải có những bạn như thế. Ko thể gà mờ đc vì chém gió mấy cái này ko có kiến thức và kỹ năng là dính phốt ngay.
Chúc mừng bạn đó vì mãi tận 37 niên mới lên đc.

emyeumazda

Xe buýt
Chúc mừng em , tuổi trẻ tài cao, cần phải nhớ rằng tài đi với Đức, nếu Đức xứng tài thì chức vụ mới có giá trị còn không thì nó chỉ là họa cho em mà thôi

tuan_mazda3

Xe tăng
Trước em còn làm ở 4T có họp cùng anh này hồi anh này còn làm ở Cục An toàn thông tin. Hồi đaya Cục An toàn thông tin mới thành lập, ép ra cái Luật An toàn thông tin copy nguyên từ Luật Viễn thông ra mà bọn em đọc để góp ý mà chả biết nên góp ý thế nào vì nếu góp ý thật thì có mà sửa nguyên cả cái Dự thảo Luật 😂😂😂. Sau khoảng 1-2 năm qua vài vị trí đã nhảy lên thành Thứ Trưởng 😭. Nói thật chứ ở Bộ 4T thì ko thiếu người giỏi và kinh nghiệm hơn anh này, quan trọng là anh í đã được sắp đặt để lên TT từ nhiều năm trước rồi.

xeitbanh

Xe tải
Trụ sở Cục tần số vô tuyến điện gần Grand Plaza chức năng như nào mà xây hoành tráng thế các cụ nhỉ? Có khi còn đẹp hơn cái KS bên cạnh
Các nhà mạng cứ mở đầu số lại phải lên xin Cục này. Cục này gửi tiền ở các NH nhiều lắm cụ. Mỗi lần gửi toàn vài trăm tỏi trở lên. Trụ sở trước đây bé tẹo, là cơ quan có nhà cao tầng đầu tiên đoạn từ đường Hoàng Đạo Thúy cắt Trần Duy Hưng đến đoạn Trần Duy Hưng cắt Phạm Hùng/Khuất Duy Tiến.

greenkar

Xe tăng
Thế là tiến bộ các cụ à, người trẻ sẽ nhanh nhạy, tiến bộ, cởi mở hơn lớp già. VN hóa dồng đến nơi rồi.

Matizcoi

Xe cút kít
Tuổi trẻ, tài cao :D

acjs

Xe tăng
Đọc thấy anh ấy học chuyên toán phổ thông, học Đại học bách khoa, đóng góp nhiều cho bộ.
"Hôm nay là ngày vui của cả ngành TT&TT, đặc biệt là giới CNTT, bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT", Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng chia sẻ như vậy tại lễ công bố Quyết định số 1818/QĐ-TTg của Thủ tướng diễn ra chiều 17/11.

Ông Nguyễn Huy Dũng sinh năm 1983, là cựu học sinh khối phổ thông chuyên Toán - Trường ĐH Sư phạm Hà Nội, cựu sinh viên Trường ĐH Bách khoa Hà Nội.

Khi đang là sinh viên, ông Dũng đã nhận được học bổng toàn phần để theo học chuyên ngành Công nghệ thông tin tại Đại học NTU (Singapore). Ông cũng là một trong 10 gương mặt thanh niên tiêu biểu nhận Giải thưởng Quả cầu Vàng năm 2010 do Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tổ chức.
Trong suốt quá trình 13 năm công tác tại Bộ TT&TT (trước đó là Bộ Bưu chính, Viễn thông), ông Dũng lần lượt trải qua các vị trí: Chuyên viên, Phó Trưởng phòng, hàm Trưởng phòng, Thư ký Lãnh đạo Bộ, Phó Cục trưởng Cục An toàn thông tin, Cục trưởng Cục An toàn thông tin và Cục trưởng Cục Tin học hoá.

Ông Dũng đã tham gia nghiên cứu, tham mưu, chủ trì biên tập và tổ chức triển khai các văn bản chỉ đạo của Đảng, pháp luật của Nhà nước, hoàn thiện hành lang pháp lý, hệ thống tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về an toàn, an ninh mạng của Việt Nam. Trong đó, tiêu biểu là Luật An toàn thông tin mạng và các văn bản hướng dẫn thi hành.

Ông Dũng cũng là người tham mưu, chủ trì biên tập và tổ chức triển khai Chương trình Chuyển đổi số quốc gia đến năm 2025, định hướng đến năm 2030 và giúp Việt Nam tăng 50 bậc trên bảng xếp hạng toàn cầu về an toàn thông tin trong giai đoạn 2017-2019.

Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng cho rằng, đây là một cán bộ trẻ, phẩm chất tốt, có nhiều khát vọng cống hiến, học giỏi và được đào tạo bài bản.

Bởi có tuổi đời còn trẻ, nhiều người sẽ kỳ vọng, bản thân tân Thứ trưởng cần phải thể hiện tốt hơn nữa để đáp ứng lại sự tin tưởng của Đảng và Chính phủ.

Nhiều bộ, ngành đang coi chuyển đổi số như một lời giải để thúc đẩy lĩnh vực của mình. Với nhiệm vụ dẫn dắt chuyển đổi số quốc gia, trách nhiệm của Bộ TT&TT và Thứ trưởng Nguyễn Huy Dũng vì thế sẽ rất lớn.
Dù sao các Bộ ngành hướng đến quan điểm kỹ trị vẫn hơn đưa mấy anh từ phong trào Đoàn thanh niên lên.
Hy vọng anh phát huy được năng lực, bởi tại Bộ 4T, còn phải "cân đối" và "điều chỉnh" cho phù hợp nhiều thứ...

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù ko muốn nhưng cứ phải xem a ý là con cụ nào. Chúc a ý thành công.
Sao nhiều cụ có cái định kiến kiểu này nhỉ!??
Theo mình thì càng con nhà nòi mà có thực lực thì càng tốt chứ sao! Vì nó sẽ được kế thừa kinh nghiệm và kiến thức của ba má họ để lại.
Tại sao con Bác Sĩ tiếp tục theo nghề Bác Sĩ, con giáo viên có xu hướng làm giáo viên.. Thì không ai hỏi câu hỏi tương tự , bác sĩ này là con bác sĩ nào?? Giáo viên này là con giáo viên nào???

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là tuổi trẻ mà cứ lên thứ bộ trưởng là em thấy ớn. Ở ngoài làm chủ doanh nghiệp nọ kia thì thấy phục.

pandahn

Xe điện
Lúc mới ra trường, muốn vào Bộ này bộ kia thì đều phải có quan hệ gia đình hết. Sau đó phát triển thế nào thì tuỳ khả năng.

Trạng thái
Thớt đang đóng