Tài chính loanh quanh 2 tỷ rưỡi. Thứ 4 em test Teramont đây, các cụ quan tâm gì để em review

luong64qhqp

Xe tải
Thớt này lại các ông sales nói chuyện với nhau thôi....lớp lang quảng cáo.

Cá nhân em mua xe chả bao giờ đăng thớt hỏi trên MXH, diễn đàn mở như OF. :D
Đấy là cá nhân cụ, em cứ thích đăng lên đây đấy cụ :). Cụ sống kiểu suy diễn, sân si như thế có mệt mỏi quá không cụ

luong64qhqp

Xe tải
Bữa trước đi test Teramont nói chung là em ưng các cụ à. Cọc em đặt rồi, đợi tiền về là em chồng tiền lên thôi chứ ko có bảo là về hỏi vợ hay hỏi con gì cả 😊

Thiên thời địa lợi hay xui rủi thế nào mà hôm em đi test xe trời rõ mát lại gặp được ông sale đúng nhiệt tình, theo em rong ruổi cả buổi chiều bên khu Ngoại giao đoàn mà em tip tiền ko lấy, mời bữa nhậu cũng không 😊 chả hiểu kiểu gì!

Làm phiếu bàn giao, thủ tục này kia hết cỡ 10p. Xong là em với cu cậu loanh quanh phố phường để em test độ vọt, luồn lách xem sao. Tuy máy 2.0 TSI nhưng em thấy bám tốc tương đối tốt, đạp ga là vọt ngay nhưng em nghĩ có thể là nay cả xe có 3 người ko đồ nên thừa tải máy cũng ko phải gồng gánh gì. Để đợt nào nhà em đi xa full người em làm bài RV lại coi sao.

Vô lăng em thấy rất chuẩn, cực thông minh. VD như khi em đi chậm thì chỉ vần nhẹ 1 cái là nó di chuyển nhưng khi đi nhanh, vào cua thì vô lăng tự động siết cứng lại. Cảm giác lái rất nhàn và sướng. Tuy xe to dài nhưng em thấy đánh lái và di chuyển trong phố khá dễ dàng, khoảng cách từ khóa trái sang khóa phải cỡ 2,5 vòng.

Hộp số hoạt động cực mượt, êm nữa, không để ý thì không biết xe chuyển số lúc nào nhưng dở cái là ko có nãy chuyển số thể thao trên vô lăng ☹

Bạn sale có cho em test quả từ 0-100km/h thì mất cỡ 9s. Bảo dính lưng thì ko nhưng xe vọt khá êm, ga đều, độ mượt em thấy rõ. Quãng phanh ở vận tốc 100km/h cỡ 30m (cái này quên mất em ko chụp lại hơi tiếc ☹) . Vị trí người lái quan sát dễ, cảm giác lái nhàn nhã. Ở vận tốc cao em vẫn nghe thấy tiếng máy khá rõ nhưng tuyệt nhiên tiếng tạp âm bên ngoài im phăng phắc chỉ còn tiếng gió.

Nhìn trực diện em nó đẹp hơn nhiều, em nó kiểu không màu mè, rất bự con khỏe khoắn, bền dáng đậm chất Đức lắm các cụ à. Xe dẫn động 4motion thông minh, khung gầm liền khối nên đi đường xấu hay lên vỉa hè cũng rất êm, gầm cao máy thoáng như xe bán tải nên em nghĩ không có cái vỉa hè nào ở HN làm khó được em nó. Động cơ thì chắc full tải không mạnh cũng không yếu. Nói chung em thấy xe này hợp lý với nhà em vì cần 1 ẻm chuẩn chất Suv 7 chỗ rộng rãi.

Hàng 1 và hàng 2 em cực rộng và thoải mái, hàng thứ 3 em có ngồi thử lúc đi về thì thấy không thoải mái như 2 hàng trên nhưng cũng ko khó chịu, điều hòa vẫn rất mát. Em cao 1m7, ngồi vẫn dư cỡ 6cm

Ông bạn đi cùng em cao cỡ m8 nên em thấy ngồi hàng 3 hơi chật

Đếm sơ sơ thì trên xe phải có đến 17 chỗ để đồ, chỗ sạc đt thì hàng nào cũng có, gia đình đông người đi chiếc này chắc rất tiện

Khen thì em nói rồi, còn chê thì em cũng xin note lại để cụ mợ nào đang nhòm ngó em nó thì cũng nên để ý ạ:
  • Xe hơi nhiều nhưa, mặc dù làm bằng chất liệu nhựa mềm với giả gỗ nom qua cũng ưng mắt nhưng nhựa vẫn là nhựa các cụ à ☹
  • Không có cam360
  • Không có nãy chuyển số

Nhưng mấy cái option này 300 củ Ford Explorer em đập vào khéo vẫn còn dư khối tiền đổ xăng

luong64qhqp

Xe tải
Em cũng tò mò, với tầm tiền này thì CCCM mong gì ở 1 chiếc xe ạ
Có cháu cũng quan tâm.
Cụ chủ thớt đi thử xe về report lại chi tiết cho cháu nghe với.
Hôm rồi có anh bạn cũng phân vân con này & con Explorer của Ford nhưng cuối cùng chốt Ford vì option nó nhiều hơn. Cháu ngồi thử con Ford đấy độ 200km nhưng thấy không ưng ý lắm, nhất là đường kim mũi chỉ may nội thất, nhìn ghế nó không đẹp và ngồi cũng không êm.
Con này thì trừ option, thấy máy nó cũng có vẻ hơi yếu nếu theo công suất công bố.
Cháu đánh dấu thớt cái, chờ cụ review.
Cụ test thử cái...máy lạnh của xe 2.5 tỉ có mát ko nhé =))
Sao thấy bẩu thế hệ mới FE hay lắm mà cụ.
Em cũng đang máu em này., cụ thêm các đánh giá đi
Con VW Teramond thì bản mới ở NN mới phê, cần số điện tử. Bản Vn lại là bản cũ, hơi chán anh PP
View attachment 7208159
em hóng cụ chủ rủ mợ nào test cái hàng ghế 3 xem có phê không
Hóng review.
Có cụ nào tính cua trong lỗ như em không: làm 2 em santafe instead :D
Cụ chủ review ít quá, mỗi quả ảnh.
Em có nhõn 10% của cái xe này nên xếp gạch hóng review thôi ạ, cá nhân em thấy nhiều mẫu VW thiết kê bên ngoài đẹp, nội thất thì lại chưa tương xứng
Cụ phải xin chạy vài chục km, mời sales đi xa ăn 1 bữa để đc chạy thoải mái hihi.
Cụ review xem trễ ga khi bât đầu vào highway ntn ạ, 60km lên 80 hay 100km nhanh ko này, buqta tốc vượt xe nhanh ko ở câc dải tốc độ khác nhau, tiêu thụ cả chuyến thử ra sao này...
Xe to rộng cứng cáp khỏi bàn. Chúc cụ vui vẻ và đợi review, nên cho vào cả box VW cho dễ tìm ạ.
Cụ ơi, dunhs lưng với 1 em SUV to vật có hơn 200 mã là điều ... cụ đi về tối review ngay nhá
Em xin trả bài ạ

luong64qhqp

Xe tải

Em còn ít ảnh, up lên để các cụ các mợ đánh giá ạ. Với cái tai trâu của em thì loa em nó nghe ở mức được ạ :)

Phỡn

Xe tăng
Bữa trước đi test Teramont nói chung là em ưng các cụ à. Cọc em đặt rồi, đợi tiền về là em chồng tiền lên thôi chứ ko có bảo là về hỏi vợ hay hỏi con gì cả 😊

Thiên thời địa lợi hay xui rủi thế nào mà hôm em đi test xe trời rõ mát lại gặp được ông sale đúng nhiệt tình, theo em rong ruổi cả buổi chiều bên khu Ngoại giao đoàn mà em tip tiền ko lấy, mời bữa nhậu cũng không 😊 chả hiểu kiểu gì!
View attachment 7216329
Làm phiếu bàn giao, thủ tục này kia hết cỡ 10p. Xong là em với cu cậu loanh quanh phố phường để em test độ vọt, luồn lách xem sao. Tuy máy 2.0 TSI nhưng em thấy bám tốc tương đối tốt, đạp ga là vọt ngay nhưng em nghĩ có thể là nay cả xe có 3 người ko đồ nên thừa tải máy cũng ko phải gồng gánh gì. Để đợt nào nhà em đi xa full người em làm bài RV lại coi sao.

Vô lăng em thấy rất chuẩn, cực thông minh. VD như khi em đi chậm thì chỉ vần nhẹ 1 cái là nó di chuyển nhưng khi đi nhanh, vào cua thì vô lăng tự động siết cứng lại. Cảm giác lái rất nhàn và sướng. Tuy xe to dài nhưng em thấy đánh lái và di chuyển trong phố khá dễ dàng, khoảng cách từ khóa trái sang khóa phải cỡ 2,5 vòng.

Hộp số hoạt động cực mượt, êm nữa, không để ý thì không biết xe chuyển số lúc nào nhưng dở cái là ko có nãy chuyển số thể thao trên vô lăng ☹

Bạn sale có cho em test quả từ 0-100km/h thì mất cỡ 9s. Bảo dính lưng thì ko nhưng xe vọt khá êm, ga đều, độ mượt em thấy rõ. Quãng phanh ở vận tốc 100km/h cỡ 30m (cái này quên mất em ko chụp lại hơi tiếc ☹) . Vị trí người lái quan sát dễ, cảm giác lái nhàn nhã. Ở vận tốc cao em vẫn nghe thấy tiếng máy khá rõ nhưng tuyệt nhiên tiếng tạp âm bên ngoài im phăng phắc chỉ còn tiếng gió.

Nhìn trực diện em nó đẹp hơn nhiều, em nó kiểu không màu mè, rất bự con khỏe khoắn, bền dáng đậm chất Đức lắm các cụ à. Xe dẫn động 4motion thông minh, khung gầm liền khối nên đi đường xấu hay lên vỉa hè cũng rất êm, gầm cao máy thoáng như xe bán tải nên em nghĩ không có cái vỉa hè nào ở HN làm khó được em nó. Động cơ thì chắc full tải không mạnh cũng không yếu. Nói chung em thấy xe này hợp lý với nhà em vì cần 1 ẻm chuẩn chất Suv 7 chỗ rộng rãi.

Hàng 1 và hàng 2 em cực rộng và thoải mái, hàng thứ 3 em có ngồi thử lúc đi về thì thấy không thoải mái như 2 hàng trên nhưng cũng ko khó chịu, điều hòa vẫn rất mát. Em cao 1m7, ngồi vẫn dư cỡ 6cm
View attachment 7216337
View attachment 7216338
View attachment 7216339
Đếm sơ sơ thì trên xe phải có đến 17 chỗ để đồ, chỗ sạc đt thì hàng nào cũng có, gia đình đông người đi chiếc này chắc rất tiện
View attachment 7216340
Khen thì em nói rồi, còn chê thì em cũng xin note lại để cụ mợ nào đang nhòm ngó em nó thì cũng nên để ý ạ:
  • Xe hơi nhiều nhưa, mặc dù làm bằng chất liệu nhựa mềm với giả gỗ nom qua cũng ưng mắt nhưng nhựa vẫn là nhựa các cụ à ☹
  • Không có cam360
  • Không có nãy chuyển số

Nhưng mấy cái option này 300 củ Ford Explorer em đập vào khéo vẫn còn dư khối tiền đổ xăng
Xe gần 3 tỏi mà nhìn quả ghế chán thế ạ.
Xe này hợp với đội khoái manly thôi :D

luong64qhqp

Xe tải

Vô lăng cầm đầm, khá thích nhưng ko đc bọc da :(

luong64qhqp

Xe tải
Xe gần 3 tỏi mà nhìn quả ghế chán thế ạ.
Xe này hợp với đội khoái manly thôi :D
Ô, quả ghế ngồi thích phết cụ à, êm và ôm cực. Nhìn bên ngoài em thấy khá ổn, chắc do em chụp xấu nên cụ thấy định kiến ấy

luong64qhqp

Xe tải

Có rèm che nắng cho hàng ghế chủ tịch ạ :D

luong64qhqp

Xe tải

Em xin phép chổng mông tý :D

luong64qhqp

Xe tải

Đường gân rập nổi nhìn rất trường xe CCCM à

tuanzs

Xe container
Xem xong quả rì view này em chốt là ko mua (làm gì có tiền he he)
Tưởng cái xe mấy tỏi nó phải dư lào. :D

sthd

Xe lăn

View attachment 7216329

View attachment 7216337
View attachment 7216338
View attachment 7216339
View attachment 7216340
  • Không có cam360
  • Không có nãy chuyển số

"cực" nhiều thế này chắc seeding quá.
Xe 3 tỉ năm 2022 mà cứ như xe đời 2000.
hy vọng có Chất Đức gỡ lại

rav4_2010

Xe buýt
Option thì 300 củ tiền lạc của Ford Explorer đập sang Teramont em nghĩ khéo còn dư tiền đổ xăng ấy cụ. Nhưng có cái em thấy lấn cấn là Teramont hơi ít trang bị an toàn thôi
Thiếu gì lại lắp thêm. Xe nó rút bớt nên có sẵn đồ cả rồi.
Có cả vụ này luôn hả cụ, nay em mới biết. Cảm ơn cụ, để em tìm hiểu xem sao
Vâng, xe em vẫn cỏi chuồng chưa thêm gì. Đang nghiên cứu cái ACC và DCC - thụt điện Các cụ cùng đi xe này chia sẻ. moongket

Lucky

Xe tăng
Cái màn hình nhỏ quá, ghế xe ko có làm mát cũng đáng tiếc