Spacy 125---Bác nào biết cứu E với!!!!

Tien_TCFC

Xe điện
E đang bức xúc quá mong các bác cho ý kiến với con Vợ 2 nhà E ( Vợ cả nó đi ) . Con này E mới mua cũ người ta dùng được 7-8 năm gì đó. Nó cứ bị hỏng vặt cho dù không phải là hàng nát ngoài chợ. Nó hết bị hỏng cái này rồi lại hỏng cái khác. Trung bình là khoảng 1 tháng sửa một lần và tốn khoảng 500k mỗi lần ( vừa tốn vừa bực mình ) . E kể bệnh nó cho các Bác nhé :
- Đầu tiên là về đại tu thay lung xoèng 2T ( náp , côn , căn chỉnh các thứ..... )
- Đi được một thời gian thay củ phanh, má phanh, công tắc đề....
- Đi được 1 thời gian thì nó bị cái bệnh đề có điện nhưng không nổ , chán thay Rơle đề.
- Đi được thời gian nữa thì nó lại hỏng mịa nó con nạp ( thay 500K )
- Xong nạp thì chết mịa nó ắc quy vì hết điện đề
- Giờ thì nó thi thoảng không đề được giống như cả chết Rơle lẫn nạp ( mà kiểm tra thì không sao ) nhưng mỗi lần dắt xe thì..... mà E có đi đâu ( chán ) E toàn bắt xe ôm đến rồi dong về hộ Vợ.
Tính ra tiền đầu tư lên mịa nó 4T. Chán quá mà tiếng nổ nó to thằng sửa xe báo E phải làm lại máy hết 2T mà E sót hết cả ruột và không muốn làm.
E xin hỏi các Bác đi xe này có hay bị hỏng như E không ( Chứ E bây j thì bức xúc lắm ) đi chẳng sướng mà bán thì không xong vì móm.
Các Bác tư vấn cho E luôn xem có phải vì chưa gặp đúng Bác Sỹ ( xịn ) nên cứ bị hỏng thế ! Chỗ E đang sửa là chỗ quen nên không sợ thay đồ và giá cả phải chăng nhưng có thể tay nghề chưa đến trình Pro. Nhưng nếu có thể các Bác chỉ cho E chỗ nào giải quyết dứt điểm các vấn đề này không nhỉ? E nghe trên TV người ta bảo lên chỗ Bác "Thắng Béo" số 3 Phủ Doãn làm ngon lắm , nhưng chưa quen biết j mà lại là xe cũ các Bác ấy thịt mình thì còn khốn hơn........Bác nào quen thì dắt mối cho E phát. E xin làm thùng Vodka cho các Bác Uống nhoè ( đáng bao nhiêu thóc ) mà không phải lo ngay ngáy Vợ cả nó gọi để bắt xe Ôm:'( :'( :'(

Chỉnh sửa cuối:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Bác ra Thắng béo Phủ Doãn làm 1 lần dứt điểm tất cả luôn. Em thấy thằng đấy làm xe ga rất chuẩn và chính xác bệnh. Nó không tính tiền loằng ngoằng đâu cái gì hỏng mới thay, vấn đề quan trọng là nó biết bệnh

Tien_TCFC

Xe điện
Bác ra Thắng béo Phủ Doãn làm 1 lần dứt điểm tất cả luôn. Em thấy thằng đấy làm xe ga rất chuẩn và chính xác bệnh. Nó không tính tiền loằng ngoằng đâu cái gì hỏng mới thay, vấn đề quan trọng là nó biết bệnh

Cám ơn Bác............E định thế nhưng Bác có biết nói giùm E một câu cho quen:D..... E xin tặng bác (b) (b) (b)

thienphuc

Xe điện
bác tính cả tiền nhậu vào mỗi lần sửa xe chưa mà đắt thế?cá bệnh bác đang bị em gặp rồi cách của em là đưa gần tiếp đỉển rơle đề lại(em cắt bớt lò xo vì lâu ngày nam châm điện nó yếu ) giờ em đề xoành xoạch ngon lắm rồi ,em sợ thay cái rơle đề mới tốn tiền mà k phù hợp thì còn dở hơi hơn.bộ xạc thì chỉ có 350k thôi.nhưng tùy đời cách đấu dây lại khác nhau nên cứ cắm ẩu theo giắc chưa chắc đã đủ điện để đề đâu.còn con sạc của đài loan thì 90k.nếu thích rẻ nữa ra tô hiến thành mua cục sạc dream chế sang có 27k+10k công chế tác
khó nổ còn nhiều nguyên nhân do le nhiệt cái này lên chợ trời 30k bác dừng ra phố huế nó thịt tầm 150-250 đó.
bà chị em cũng có 1 con đang bị bệnh qua đêm có mùi xăng trong nhà sáng khó nổ mà em tìm mãi chưa ra nó rỉ xăng ở đâu (phải cởi chuồng ra mới phát hiện đc) còn để nguyên cả vỏ k có mùi.đề đc buổi sáng rồi cả ngày vô tư 1 nhát ăn ngay bác nào biết chỉ em phát nhé

Thường là Spacy hay bị về phần điện ... thứ nhất là do xe Spacy thiết kế đèn pha sáng cả ngày lẫn đêm, ko có công tắc đèn. Nếu xe bác chế công tắc đèn thì 1 số thứ sẽ xảy ra.

- Chết diot xạc điện ắc quy
- Chết ắc quy
- Chết rơ le đề
- Hỏng công tắc đề ....

Xe của em do chế công tắc tắt đèn pha nên phải sửa 1 loạt các thứ trên, sau đó thì ngon lành cành đào ... má phanh, dây curoa, côn văng phải bảo dưỡng thay thế là đúng rồi, cái đấy đến kỳ phải thay ko kêu ca được.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Con Spacy của em ngày trước chỉ bị vấn đề về bộ nạp. Spacy đời 2000 - 2001 gì đó thường bị bệnh này, chỉ cần thay bộ nạp của xe LA vào là ngon (hết khoảng 500k). Em chạy từ 2002 đến giờ chưa phải đi sửa máy móc lần nào, chỉ thay dầu máy thôi. Ngoài ra có bệnh ở cái phanh đĩa trước thỉnh thoảng bị kêu.

Tien_TCFC

Xe điện
Cám ơn các Bác đã quan tâm giúp E trong cái vụ này!
@Bác thienphuc: Đúng là giá của E cũng không rẻ , E không biết cách đưa gần tiếp đỉển rơle đề lại như bác nói, chắc E phải mang lên bác Thắng Béo bác ấy làm giúp vậy! Người ta thay cho mình rơ le đề đời nào E cũng không rành nhưng nó có bảo hành cho E, đúng là nó thay 1 lần ko đc phải thay lại lần nữa ( ko tính xiền ) Bác hôm nào rảnh chỉ E phát nhé. Còn con xe như của Bác chắc là bảo dưỡng lại là ngon, vì nghe Bác nói chắc lâu rồi không cho E nó "tiểu tu" he he !
@ Bác huytct: Chỗ Bác làm ntn có ổn không?
@ Bác Noza: Bác nói làm E nhớ ra là E cứ để đèn sáng nhưng khi làm cái chống trộm thì cái Ông sửa xe cho E làm công tắc phụ trong cốp để tắt điện xe đi chống mở khoá điện là có thể đi ngay làm E bị chết rơ le đề , và công tắc đề và có thể cả diốt xạc điện ắc quy. Chán cái ông sửa xe này quá và bây j thì Ông ấy bỏ cái công tắc ấy đi rồi ( trong lần sửa gần đây nhất ) có lẽ E không tin được tay nghề Ông này!
@ Bác Begift: E cũng thay con nạp của thằng LA 250 vào ( giá 500k như bác ) hy vọng là nó sẽ đi ngon như Bác thì tốt biết mấy. Phanh đĩa trước của E cũng bị kêu nên E thay mà phanh và mài cho đĩa phanh nó đều nên cũng đỡ rồi!
Tình hình bây j là thi thoảng nó không đề được mặc dù có điện ( nhưng thi thoảng thôi ) còn tiếng máy kêu hơi to ( chắc do cả máy và pô xe ) có cách nào chỉnh được không nhẩy. E dùng xăng A95 nhưng cũng phải ăn tầm 3.5l. he he he nặng quá!!!!!!

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Thằng em trai em cũng đi 1 cái Spacy cũ lắm rồi, tiếng máy như xe dream luôn, chẳng biết tại sao, vẫn chạy tốt.
Bác thay nạp LA là chuẩn rồi đấy.

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Bác cứ ra Thắng béo đi vứt xe 3 ngày ở đấy vô tư luôn,không cần quen biết hoặc nếu ko yên tâm thì PM cho em rồi ra đấy.

Phuong Ho

Xe tăng
ra đấy cứ bảo là bạn bác Zippo à?? :))

wavetau

Xe buýt
Ra Thắng béo mà để xe lại đấy qua đêm thì sáng mai xe bác thành Spacy Trung Hoa thôi. Cẩn thận nhé bác. Xe này đến tuổi nó hỏng thôi. Không tránh được đâu. Một là hỏng đâu sửa đấy, hai là cho nó đi ở thôi bác ạ!

Tien_TCFC

Xe điện
Ối giời ơi!!!!!!Cho E lời khuyên kiểu j thế này...............E biết làm sao bây giờ
@ Bác Zippo: Số DDT của E là 0917678181. Bác nhắn cho E số Bác nhé, E xin cảm ơn trước!

dencao

Xe buýt
Bác khóc than ác quá làm em cũng thấy mủi hết cả lòng, đi Spacy gì mà cứ suốt ngày sửa thế thì chán chết, bác bán đi rồi làm con xe khác cho nó khẩn trương, cứ nói với vợ cả là anh đổi cho con LX là ngon ngay ý mà :D

Tien_TCFC

Xe điện
Bác khóc than ác quá làm em cũng thấy mủi hết cả lòng, đi Spacy gì mà cứ suốt ngày sửa thế thì chán chết, bác bán đi rồi làm con xe khác cho nó khẩn trương, cứ nói với vợ cả là anh đổi cho con LX là ngon ngay ý mà :D
Lúc đầu E cũng ngợi như Bác nhưng sang nghe mấy Ông Ves kêu bệnh của nó còn bằng Bố bệnh xe E:)) . Mà hàng nó vừa đi xong. Bác tính tiếp hộ E nhé:D

Tien_TCFC

Xe điện
Bác nào có ý kiến khác không thì giúp E cái...........E up cho nó lên đầu!!!!!!

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
con spacy của em biển P9 từ hồi mua đến giờ thay mỗi lốp với má phanh hihi
công nhận spacy bền thật

hungblack

Xe hơi
Bác mang thử lên Sơn còi 96 Yên Phụ cũng ok đấy bác à! Sửa thì đắt nhưng nó bảo hành đàng hoàng. Gã này trước cửa hàng ở Nguyễn Thái Hoc.