[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Không bỏ qua được về mặt tình cảm rạn nứt là chắc chắn rồi. Nhưng nếu ông ấy vẫn là 1 ông bố tốt thì mợ có chia tay k hay vẫn giữ lại cho các con?
Nếu là bố tốt thì có ở với nhau hay không thì đều có trách nhiệm với con hết mợ ơi.
Chứ ở với nhau mà ko quên được lỗi lầm thì ớn lắm.

Son23

Xe tải
Cháu có đứa bạn đi công tác nước ngoài dài ngày, nhà có chồng + con nhỏ. Thỉnh thoảng nó mua thứ nọ thứ kia và nhờ cháu mang đến. Sau ông ấy nhắn tin kiểu anh rất cô đơn… cháu nhắn lại là anh làm thế là xúc phạm cả em lẫn vợ anh. Lần này em ko nói với vợ anh nhưng lần sau là em sẽ chụp nguyên tin nhắn gửi vợ anh đấy.
sau lần đấy thì thôi ko qua lại nữa. Chả biết ông ấy nghĩ gì khi nhắn cho bạn thân của vợ như thế nữa. Bạn về có ới đi chơi thì gặp ở quán cà phê chứ cháu cũng ko đến nhà. Nhìn chồng bạn ấy cháu thấy ko thoải mái.
Em kể chuyện em. Hồi trước ly hôn xong, em chuyển nhà để bắt đầu cuộc sống mới, không giao lưu hàng xóm mấy vì em ngại cách người ta nhìn SM như ở top này. Nhưng không thể từ chối mãi các cuộc vui cả tầng 1 năm đôi lần, có vẻ họ khá chan hòa, tình cảm. Thế là em tham gia 1 lần. Mọi người hỏi thăm sao chồng không thấy. Em mới thẳng thắn chỉ có mấy mẹ con. Họ đều trí thức nên hiểu ngay, rất vui vẻ. Sau đó em gặp 1 anh ở thang bộ 1 lần, thang máy 2 lần. Anh này bề ngoài cả tầng khen nhiệt tình, chăm con, công chức nhà nước. Cả 3 lần đó, khi chỉ có 2 người, anh nhìn chằm chằm, như là thân thiết lắm, xởi lởi bắt chuyện, khen sao em ngày càng trẻ ra thế, "cứ nõn nà ra" - nguyên văn. Nhưng nếu gặp đông người ở thang máy thì anh ý chỉ gật đầu chào nhẹ rất chuẩn mực. Mà vợ anh ấy trẻ hơn em nhiều, tính tình cũng rất vui vẻ hòa đồng. Từ dạo ấy em từ chối tham gia các cuộc dã ngoại nọ kia do họ tổ chức, đành mang tiếng 1 người hàng xóm ít hòa đồng. Còn nữa mợ ạ. Bên cạnh đó em cũng gặp nhiều em trai, bác trai rất tế nhị, âm thầm giúp những khó khăn của mình 1 cách chừng mực. Cuộc sống nói chung đủ hạng người, cứ tóm vào 1 rọ để kết luận nọ kia nghe đúng là ko đáng bàn.

Son23

Xe tải
Không bỏ qua được về mặt tình cảm rạn nứt là chắc chắn rồi. Nhưng nếu ông ấy vẫn là 1 ông bố tốt thì mợ có chia tay k hay vẫn giữ lại cho các con?
Chồng cũ em là 1 ông bố siêu tốt mợ ạ. Mợ Fun nói ko sai đâu ạ. Em lúc đầu nghĩ như mợ, là cứ ở để có lợi cho con. Gần 10 năm trôi qua, một số chuyện như giọt nước tràn ly khiến em quyết 1 cách nhanh chóng, trong đó có cả chuyện nhắn tin cho bạn mình y như cái cụ nào trên kia đó mợ :). Con em nó cũng lớn hơn nên em dễ quyết hơn. Khi ra ở riêng 1 thời gian, nó nói với em 1 câu: bây giờ mới thấy mẹ vui vẻ, xưa kia nhà mình u ám. Bọn em vẫn phối hợp lo cho con đầy đủ, ai bận thì người kia đưa đón, đại loại bọn nhà em nó ko bị sốc hay buồn tí ti nào, nó cắp balo đi lại giữa 2 nhà thản nhiên, vui vẻ. Con người chứ có phải máy đâu mà bảo cứ ở hả mợ. Mình ở mà stress, buồn bã, vợ chồng ơ hờ lạnh nhạt, không hề có lợi cho những đứa con. Gia đình đầy đủ hay thiếu khuyết vẫn phải chung 1 giá trị: sự tin tưởng, ấm áp, vui vẻ.

Bulma555

Xe hơi
Nếu là bố tốt thì có ở với nhau hay không thì đều có trách nhiệm với con hết mợ ơi.
Chứ ở với nhau mà ko quên được lỗi lầm thì ớn lắm.
E thì nghĩ việc gì ra việc nấy. Ở chung nhà nhưng riêng phòng là xong. Chứ bỏ rồi thì ai làm XO cho các con e. Ở riêng thì hời cho ông ấy quá còn gì. Vừa k phải chăm con vừa đc tí tởn thoải mái. Chứ còn góp vài triệu kinh tế k có e cũng chả sao. Nhưng vất vả đưa đón với quát nạt cho chúng nó sợ thì e chịu. Mà phải ở chung mới đưa đón và dạy con đc.

Bulma555

Xe hơi
Chồng cũ em là 1 ông bố siêu tốt mợ ạ. Mợ Fun nói ko sai đâu ạ. Em lúc đầu nghĩ như mợ, là cứ ở để có lợi cho con. Gần 10 năm trôi qua, một số chuyện như giọt nước tràn ly khiến em quyết 1 cách nhanh chóng, trong đó có cả chuyện nhắn tin cho bạn mình y như cái cụ nào trên kia đó mợ :). Con em nó cũng lớn hơn nên em dễ quyết hơn. Khi ra ở riêng 1 thời gian, nó nói với em 1 câu: bây giờ mới thấy mẹ vui vẻ, xưa kia nhà mình u ám. Bọn em vẫn phối hợp lo cho con đầy đủ, ai bận thì người kia đưa đón, đại loại bọn nhà em nó ko bị sốc hay buồn tí ti nào, nó cắp balo đi lại giữa 2 nhà thản nhiên, vui vẻ. Con người chứ có phải máy đâu mà bảo cứ ở hả mợ. Mình ở mà stress, buồn bã, vợ chồng ơ hờ lạnh nhạt, không hề có lợi cho những đứa con. Gia đình đầy đủ hay thiếu khuyết vẫn phải chung 1 giá trị: sự tin tưởng, ấm áp, vui vẻ.
Vâng thế chắc là e chưa trải qua nên vẫn còn suy nghĩ đơn giản. Cảm ơn mợ đã chia sẻ ạ. E cũng nghĩ ấm áp vui vẻ mới là gia đình đúng nghĩa.

Phỗng new

Xe điện
Chồng nào không biết chứ chồng mà hí hoáy nhắn tin cho bạn vợ để à ơi như cụ gì trong thớt này khoe đấy, chồng đấy ko bỏ mà để ở cùng thì thật phí đời.
Cháu là phụ nữ U50, được dạy dỗ bởi hệ tư tưởng cũ, không ngại khó, ko ngại khổ, ko ngại nghèo nhưng chỉ ngại nhất là sự thiếu tôn trọng.
Cái cụ đấy à ơi ko đc xong quay lại "mắng" ngay bạn vợ, đến quỳ!

just for fun

Xe lăn
E thì nghĩ việc gì ra việc nấy. Ở chung nhà nhưng riêng phòng là xong. Chứ bỏ rồi thì ai làm XO cho các con e. Ở riêng thì hời cho ông ấy quá còn gì. Vừa k phải chăm con vừa đc tí tởn thoải mái. Chứ còn góp vài triệu kinh tế k có e cũng chả sao. Nhưng vất vả đưa đón với quát nạt cho chúng nó sợ thì e chịu. Mà phải ở chung mới đưa đón và dạy con đc.
Cháu ko ở kiểu đó được, cảm giác môi trường đó độc hại cho chính bản thân và tụi trẻ con lắm.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cháu có đứa bạn đi công tác nước ngoài dài ngày, nhà có chồng + con nhỏ. Thỉnh thoảng nó mua thứ nọ thứ kia và nhờ cháu mang đến. Sau ông ấy nhắn tin kiểu anh rất cô đơn… cháu nhắn lại là anh làm thế là xúc phạm cả em lẫn vợ anh. Lần này em ko nói với vợ anh nhưng lần sau là em sẽ chụp nguyên tin nhắn gửi vợ anh đấy.
sau lần đấy thì thôi ko qua lại nữa. Chả biết ông ấy nghĩ gì khi nhắn cho bạn thân của vợ như thế nữa. Bạn về có ới đi chơi thì gặp ở quán cà phê chứ cháu cũng ko đến nhà. Nhìn chồng bạn ấy cháu thấy ko thoải mái.
Hiccc. Mợ đúng là chả ra làm sao :))

Lã Phá Luân

Xe máy
Một phần nguyên nhân do truyền thông tuyên truyền về nữ quyền quá nhiều nên làm các chị em bị ảo tưởng quyền lực bản thân. Dẫn tới ko vừa ý tí là làm mình làm mẩy đòi ly hôn

Phỗng new

Xe điện
Vâng, ăn có nơi chơi có chốn chứ ăn tạp thế thì đúng là quỳ thật
Thực ra thì các mợ cũng nên "cảm thông" một chút cho tâm lý của đàn ông, bản năng của con đực là ăn tạp, chiếm hữu, chinh phục...
Tuy nhiên, trong xã hội văn minh thì người đàn ông có tri thức và hiểu biết phải tiết chế + kiểm soát hành vi, ko thể để ...dồn lên não rồi hành xử bản năng như con vật được.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thế em phải làm dư lào đây anh êi
Mới có thế mà mợ đã tỏ thái độ, biết đâu họ trải lòng thế để mợ nói với bạn kia biết hòn vọng phu nơi quê nhà đang phải chịu đựng thế nào mà liệu.

Kể như mợ nhắn lại ông chồng bạn thân: Dạ, em liệu có giúp gì được anh không ? để xem ntn đã chớ =))

Phỗng new

Xe điện
Mới có thế mà mợ đã tỏ thái độ, biết đâu họ trải lòng thế để mợ nói với bạn kia biết hòn vọng phu nơi quê nhà đang phải chịu đựng thế nào mà liệu.

Kể như mợ nhắn lại ông chồng bạn thân: Dạ, em liệu có giúp gì được anh không ? để xem ntn đã chớ =))
=)) =))
Chuẩn cụ, mợ ý nóng quá =))
À mà phải là hòn vọng thê chứ cụ?

just for fun

Xe lăn

Hihi, em chịu cụ anh ơi.

The Killer

Xe điện
Các mợ trong này đâu hết rồi, bình luận khinh rẻ phụ nữ thế này mà cũng để yên ạ? Chưa kể Mod nữa, thế này mà không phạt???
Cứ nghe thấy thế mà các mợ đong đỏng lên phản ứng thì lại trúng mánh rồi bác, đây cũng là 1 nét đùa of, nhưng quá vô duyên mà thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng