[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

bmw123456

Xe hơi
Em ko biết mợ năm nay bao tuổi rồi , sk thế nào. Nhưng chăm trẻ con mệt phết , xưa con mình thời kỳ xã hội đơn giản nó khác , giờ trẻ con chăm nó cũng cầu kỳ và mệt mỏi hơn. Chắc mợ nói vui để thể hiện quan điểm ủng hộ sự lựa chọn thôi chứ e nói hơi quá nó dí cho 3 đứa thì lại mắng chửi suốt ngày mệt lắm. Cháu còn bé lo cái bé lớn quan tâm kiểu lớn .
Em ủng hộ quan điểm của cụ- mợ. Bé thì ngoài chăm sóc còn phải lo an toàn cho các bé, lo nó nghịch bình siêu tốc, ổ điện, chơi trên giường rồi xô đẩy nhau ngã. Lớn thì nhờ ông bà đưa đi học đón về, còn ngày mưa ngày nắng. Trông- chăm trẻ con phải dùng từ vất vả mới đúng, chứ chỉ mệt thôi thì các ông các bà cũng cố được.

just for fun

Xe lăn
Thế à mợ, em ấy giỏi thật. Ngày xưa em còn chơi wtt thì riêng topic về e ấy với chồng đầu kéo dài bất tận. Các mẹ đều bênh em ý.
À đúng rồi, cháu vẫn còn nhớ topic đó ở trong mục đọc báo dùm bạn. Về cơ bản thì em ấy xinh, giỏi, nhiều tiền, sẵn sàng đẻ con cho người mình yêu và sẵn sàng ra đi khi hết yêu. Còn nguyên nhân như nào thì cháu ko biết, nhưng về cơ bản khi gia đình tan vỡ thì chắc là có lỗi từ 2 phía.
P/S ông chồng thứ 3 trông rất đẹp trai và có vẻ giàu có mà vẫn sẵn sàng kết hôn với mẹ đơn thân 5 đứa con đẻ + 1 đứa con nuôi thì nể quá.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Em ủng hộ quan điểm của cụ- mợ. Bé thì ngoài chăm sóc còn phải lo an toàn cho các bé, lo nó nghịch bình siêu tốc, ổ điện, chơi trên giường rồi xô đẩy nhau ngã. Lớn thì nhờ ông bà đưa đi học đón về, còn ngày mưa ngày nắng. Trông- chăm trẻ con phải dùng từ vất vả mới đúng, chứ chỉ mệt thôi thì các ông các bà cũng cố được.
Nhà có điều kiện thì cũng dễ hơn cccm ạ.

Bulma555

Xe hơi
Cụ ấy kể là nhắn tin à ơi bạn vợ ngay trước mặt vợ luôn và vợ thì ko biết. Sống với chồng kiểu đó thấy phí đời dễ sợ.
Vợ cụ ấy về sau biết rồi mà k sút đi đấy mợ. E thấy thế là quá dễ dãi với ô ck rồi. Với bạn thân của vk mà cũng k chừa ra thì chắc gì k có những lần khác.

just for fun

Xe lăn
Vợ cụ ấy về sau biết rồi mà k sút đi đấy mợ. E thấy thế là quá dễ dãi với ô ck rồi. Với bạn thân của vk mà cũng k chừa ra thì chắc gì k có những lần khác.
Ở thế uổng phí cuộc đời nhỉ?

Son23

Xe tải
Cô bạn thân cũng biết xơi chỗ nào, ko nên xơi chỗ nào. Nếu cô ấy âm thầm đáp lại, xong phim. Nếu cô vợ kia làm toáng lên hoặc ly hôn thì sẽ bị cả xã hội cho là không chịu hy sinh, chỉ vì việc nhỏ mà bỏ chồng, nữ quyền quá đáng, đàn ông nó chỉ trăng hoa tí chứ nó có bỏ gia đình đâu, vân vân và mây mây...

Bulma555

Xe hơi
Cô bạn thân cũng biết xơi chỗ nào, ko nên xơi chỗ nào. Nếu cô ấy âm thầm đáp lại, xong phim. Nếu cô vợ kia làm toáng lên hoặc ly hôn thì sẽ bị cả xã hội cho là không chịu hy sinh, chỉ vì việc nhỏ mà bỏ chồng, nữ quyền quá đáng, đàn ông nó chỉ trăng hoa tí chứ nó có bỏ gia đình đâu, vân vân và mây mây...
E ủng hộ bỏ ck nếu ck phạm vào mấy thói hư như rượu chè, cờ bạc, trăng hoa. Tuy nhiên tính e thực dụng nên nếu ck trăng hoa mà vẫn giúp e chăm con, việc nhà, góp kinh tế ... thì e có lẽ sẽ k bỏ mà giữ lại để cùng thực hiện trách nhiệm với con cái chung chứ tội gì mà bỏ cho con cái thiếu bố mà "đứa kia" lại được hưởng hết 😂. Thôi lúc đấy coi như friends with benefits cũng được. Đợi con cái lớn hết rồi mới tính sổ 😆

cha biet chi

Xe điện
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Đàn ông giờ hỏng hết rồi à các cụ
Cơ bản là chơi vs nhau nên mới nhiều singermom ạ.cuộc sống giờ tự chủ hơi lỗi vs nhau tí là li dị thì chả thế hả cụ.e đang còn cố chịu đựng chứ k là như thế đấy.

tamchenlenxe

Xe buýt
Vâng. Thế nên từ lý thuyết đến thực tế nó có khoảng cách cụ ạ nên e mới nói về tuổi tác. Đến 60 tuoiỉ đổ ra mà chăm cho 3 đứa cháu có mà um lên suốt ngày. Mấy cảnh này e gặp suốt mà, bà nào chả thương cháu nhưng sk và tâm trạng cũng hữu hạn thôi :D còn nhà có đk , rộng rãi, osin thì ko tính rồi

just for fun

Xe lăn
Cháu có đứa bạn đi công tác nước ngoài dài ngày, nhà có chồng + con nhỏ. Thỉnh thoảng nó mua thứ nọ thứ kia và nhờ cháu mang đến. Sau ông ấy nhắn tin kiểu anh rất cô đơn… cháu nhắn lại là anh làm thế là xúc phạm cả em lẫn vợ anh. Lần này em ko nói với vợ anh nhưng lần sau là em sẽ chụp nguyên tin nhắn gửi vợ anh đấy.
sau lần đấy thì thôi ko qua lại nữa. Chả biết ông ấy nghĩ gì khi nhắn cho bạn thân của vợ như thế nữa. Bạn về có ới đi chơi thì gặp ở quán cà phê chứ cháu cũng ko đến nhà. Nhìn chồng bạn ấy cháu thấy ko thoải mái.

Son23

Xe tải
E ủng hộ bỏ ck nếu ck phạm vào mấy thói hư như rượu chè, cờ bạc, trăng hoa. Tuy nhiên tính e thực dụng nên nếu ck trăng hoa mà vẫn giúp e chăm con, việc nhà, góp kinh tế ... thì e có lẽ sẽ k bỏ mà giữ lại để cùng thực hiện trách nhiệm với con cái chung chứ tội gì mà bỏ cho con cái thiếu bố mà "đứa kia" lại được hưởng hết 😂. Thôi lúc đấy coi như friends with benefits cũng được. Đợi con cái lớn hết rồi mới tính sổ 😆
Đúng rồi mợ. Vào hoàn cảnh ấy, mình sẽ lựa sao cho đỡ xấu nhất. Thông thường cũng không ai bỏ chồng ngay ở lần đầu tiên chồng phạm lỗi cờ bạc, trăng hoa đâu ạ.

just for fun

Xe lăn
Vâng. Thế nên từ lý thuyết đến thực tế nó có khoảng cách cụ ạ nên e mới nói về tuổi tác. Đến 60 tuoiỉ đổ ra mà chăm cho 3 đứa cháu có mà um lên suốt ngày. Mấy cảnh này e gặp suốt mà, bà nào chả thương cháu nhưng sk và tâm trạng cũng hữu hạn thôi :D còn nhà có đk , rộng rãi, osin thì ko tính rồi
Nhà mợ ấy có điều kiện tốt cụ nhé, bản thân mợ ấy là người rất giỏi, kiếm được nhiều tiền.

just for fun

Xe lăn
Đúng rồi mợ. Vào hoàn cảnh ấy, mình sẽ lựa sao cho đỡ xấu nhất. Thông thường cũng không ai bỏ chồng ngay ở lần đầu tiên chồng phạm lỗi cờ bạc, trăng hoa đâu ạ.
Cháu hơi cầu toàn tí, nếu đã biết chồng trăng hoa thì nó ám ảnh lắm, ko bỏ qua được. Thà rằng ko biết ạ.
Ông ấy lười tí, kiếm tiền ít tí, hơi vô duyên tí đều có thể ko sao, nhưng trăng hoa thì có sao 🌟 là chắc chắn.

Bulma555

Xe hơi
Cháu hơi cầu toàn tí, nếu đã biết chồng trăng hoa thì nó ám ảnh lắm, ko bỏ qua được. Thà rằng ko biết ạ.
Ông ấy lười tí, kiếm tiền ít tí, hơi vô duyên tí đều có thể ko sao, nhưng trăng hoa thì có sao 🌟 là chắc chắn.
Không bỏ qua được về mặt tình cảm rạn nứt là chắc chắn rồi. Nhưng nếu ông ấy vẫn là 1 ông bố tốt thì mợ có chia tay k hay vẫn giữ lại cho các con?

Trạng thái
Thớt đang đóng