Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

ZIN7588

Xe buýt
Cụ chuột chụp ảnh đẹp, viết lôi cuốn có trình tự nên các thớt cụ tạo rất thu hút các member vào comment. Audi Q7 xuất hiện năm 2006, đến nay năm 2014 ra phom mới, như vậy vòng đời là 7 năm. Hy vọng Q5 cũng thế và tính từ 2009 đến 2016 thì sẽ được thiết kế lại. E vừa mua nên cũng thích nó giữ phom lâu lâu tí để nao bán lại cũng dễ hơn. Cái tính chóng chán nên nó khổ thế
Chính xác cụ ah, Audi sau 7 năm mới thay phom mới. Vậy nên tới 2016 thì Q5 mới thiết kế lại. Nhưng mà e nghĩ chắc cũng ko khác là mấy đâu. Cứ nhìn Q7, Q5 và Q3 thấy nhang nhác nhau. Như vậy đỡ tủi cho các cụ mua xe cũ, chứ cứ như xe Hàn Quốc năm trước năm sau đã thấy khác hẳn nhau rồi. Mua xe Hàn mau lạc hậu thật.

chuotlang

Xe lừa
Có bơm và cả túi cứu thương nữa cụ nhé.
Tình hình là rất tình hình, em mở ra thì ko có cụ ơi

Nó chỉ có dưới là acquy, trên là cả 1 hệ thống điện loàng ngoằng với các hộp chia và cable nối như hình dưới:

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột chụp ảnh đẹp, viết lôi cuốn có trình tự nên các thớt cụ tạo rất thu hút các member vào comment. Audi Q7 xuất hiện năm 2006, đến nay năm 2014 ra phom mới, như vậy vòng đời là 7 năm. Hy vọng Q5 cũng thế và tính từ 2009 đến 2016 thì sẽ được thiết kế lại. E vừa mua nên cũng thích nó giữ phom lâu lâu tí để nao bán lại cũng dễ hơn. Cái tính chóng chán nên nó khổ thế
Cám ơn cụ, bao h cụ nhận xe?

chuotlang

Xe lừa

Sau 4 hôm chờ đợi thì hàng đã được ship từ Shanghai về

Cái nắp chụp ống Pô có 2 size, em mua size nhỏ khoảng 72mm gì đó quên rồi thì nó sẽ khít với pô gốc hơn, nhìn vào ko thấy lòng hở ra giống hàng nguyên bản
Mua loại to là 89mm thì khủng quá, kiểu thùng rỗng kêu to ;) Đc cái hầm hố nhưng loại này sẽ lộ rõ bên trong 2 lớp nếu nhìn kỹ vào

Em để cạnh bao thuốc cho các bác tiện thấy tỷ lệ

chuotlang

Xe lừa

Tự làm khắc sướng, chỉ cần đặt và đẩy mạnh vào, bẻ ngàm giữ vị trí bẹp xuống cho nó sát với pô theo xe để ít bị lòi ra ngoài nhất

Chú ý lỗ thoát nước ở phía dưới phải đúng vị trí 6h là đc

chuotlang

Xe lừa

Nó sẽ thòi ra ngoài hơn so với pô theo xe khoảng hơn 0.5cm

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Tổng thể sau khi lắp xong thì thế này, nhìn nó sẽ hợp với Lip sau Chrome hơn, còn nếu Lip nhựa xám thì ko nên lắp làm gì

Tổng đường kính rộng ra khoảng 1,5cm và nhìn dũng mãnh hơn chút

cerato08

Xe điện
Cám ơn cụ, bao h cụ nhận xe?
Thứ hai tuần sau ngày 25/11 xe em về đến cảng cụ ợ. Xe e về e sẽ pót vài kiểu khi nhận xe tại cảng cho thớt này nó xôm. Xe cụ k có bơm điện ở phía bên trái cốp sau là bị mất đấy ạ, xe nào cũng có và giá bơm này cũng gần chục củ VNĐ đấy. Cụ xem có mua được gì cho Q5 bên đó k ship về cho em ít?

cerato08

Xe điện

Tổng thể sau khi lắp xong thì thế này, nhìn nó sẽ hợp với Lip sau Chrome hơn, còn nếu Lip nhựa xám thì ko nên lắp làm gì

Tổng đường kính rộng ra khoảng 1,5cm và nhìn dũng mãnh hơn chút
Lắp cái lips trước và sau xe nó dài ra hả cụ? Cũng hay hay vì nhìn xe nó đỡ ngắn nhỉ

chuotlang

Xe lừa
Lắp cái lips trước và sau xe nó dài ra hả cụ? Cũng hay hay vì nhìn xe nó đỡ ngắn nhỉ
Cái bộ lip này lắp vào thì sườn rộng hơn 3cm, xe dài hơn 2.5cm thì phải, hôm trc em có nhìn thông số vậy, thực ra em thích trắng toát như màu xe thì nhìn nó bệ vệ hơn nhưng nó ko SX ra vậy hehe

chuotlang

Xe lừa
Thứ hai tuần sau ngày 25/11 xe em về đến cảng cụ ợ. Xe e về e sẽ pót vài kiểu khi nhận xe tại cảng cho thớt này nó xôm. Xe cụ k có bơm điện ở phía bên trái cốp sau là bị mất đấy ạ, xe nào cũng có và giá bơm này cũng gần chục củ VNĐ đấy. Cụ xem có mua được gì cho Q5 bên đó k ship về cho em ít?
Không biết thảm nó ntn chứ nhìn ảnh cũng style phết: LINK

Em thì em thấy thảm zin 2 ghế trc còn có chốt định vị, còn cái sau vừa bé vừa xộc xệch nên hơi ghét

ZIN7588

Xe buýt
Tình hình là rất tình hình, em mở ra thì ko có cụ ơi

Nó chỉ có dưới là acquy, trên là cả 1 hệ thống điện loàng ngoằng với các hộp chia và cable nối như hình dưới:

Cụ thử kiểm tra bên đối diện xem (bên phải). Nếu không có thì chắc là chỗ bán xe họ "cất" giúp cụ rồi. Hay là bản xuất Mỹ không có nhỉ?

chuotlang

Xe lừa
Cụ thử kiểm tra bên đối diện xem (bên phải). Nếu không có thì chắc là chỗ bán xe họ "cất" giúp cụ rồi. Hay là bản xuất Mỹ không có nhỉ?
Bản của em là bản China cụ à, chắc nó ko có, bên đối diện ko có chỗ mở đâu, nó có 1 ổ 12V ở đó để cắm tủ lạnh thì phải

cerato08

Xe điện
Không biết thảm nó ntn chứ nhìn ảnh cũng style phết: LINK

Em thì em thấy thảm zin 2 ghế trc còn có chốt định vị, còn cái sau vừa bé vừa xộc xệch nên hơi ghét
Cái này hôm trước em đặt mua trên gian hàng ở OF rồi cụ ạ. Link nó đây
http://www.otofun.net/threads/310925-bao-ha-tham-da-3d-cao-cap-cao-su-giam-chan-jinke
Nhìn link cụ đưa em mới biết trên gian hàng cũng nhập từ China về bán chứ k phải sản xuất ở Việt nam
Giá 2,5 củ cụ ợ
Cảm ơn cụ.
Mua bộ lips lắp vào nhìn xe có đẹp hơn k cụ

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cái này hôm trước em đặt mua trên gian hàng ở OF rồi cụ ạ. Link nó đây
http://www.otofun.net/threads/310925-bao-ha-tham-da-3d-cao-cap-cao-su-giam-chan-jinke
Nhìn link cụ đưa em mới biết trên gian hàng cũng nhập từ China về bán chứ k phải sản xuất ở Việt nam
Giá 2,5 củ cụ ợ
Cảm ơn cụ.
Mua bộ lips lắp vào nhìn xe có đẹp hơn k cụ
Đẹp hay ko cụ tự đánh giá, quan trọng là xe cụ màu gì nữa, rẻ thì mua thôi, vì cái đó là nhựa mạ thì phải, cái nguyên theo xe nó dầy dặn hơn và là kim loại thì phải

ZIN7588

Xe buýt
Bản của em là bản China cụ à, chắc nó ko có, bên đối diện ko có chỗ mở đâu, nó có 1 ổ 12V ở đó để cắm tủ lạnh thì phải
Bản China mà đủ đồ quá cụ nhỉ. Chẳng bù cho bản VN cắt đủ thứ mà vẫn đắt ngòm. Nhìn bản đủ đồ của cụ mà thèm...

chuotlang

Xe lừa
Bản China mà đủ đồ quá cụ nhỉ. Chẳng bù cho bản VN cắt đủ thứ mà vẫn đắt ngòm. Nhìn bản đủ đồ của cụ mà thèm...
Bản China chỉ có Base đời 2009 là vành 16 thôi cụ à
Từ 2010 là 17-20 hết
2013 thì 18-20
Em thấy hợp lý nhất là bản dưới Full 1 đời, vành 18 là vừa, lại có GPS, B&O đàng hoàng nhưng ko có Invidual và ốp gỗ sần nâu thôi, vẫn gỗ bóng đỏ

Chỉnh sửa cuối:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Bản xuất Mỹ của e là Premium Plus ức nhất là k có start/stop. Loa B&O, invidual cũng k có, gps thì nhận mỗi USA và Canada mới đau e..

chuotlang

Xe lừa
Bản xuất Mỹ của e là Premium Plus ức nhất là k có start/stop. Loa B&O, invidual cũng k có, gps thì nhận mỗi USA và Canada mới đau e..
GPS thì cụ đừng bàn, bản thân thằng Vietmap ko biết đền đời nào nó mới hỗ trợ 800px nữa, vì Q5 nó là 800px
Xe em có tích hợp Map bên em, nhưng em vẫn chạy cả smartphone lẫn GPS theo xe xem thằng nào khôn hơn, nói chung mỗi thằng có cái hay riêng
Nếu bắn bluetooth ra LCD như 2013 thì hay quá, về nguyên tắc có thể xem GPS của Smartphone trên CLD của Audi (em chưa biết ra sao nhé, đoán thôi, nếu nó làm như Smart TV là đc, còn nó set cho Media Software Only là điếc, em chỉ biết là đời 2013 truyền tải Media qua Bluetooth, chứ chưa biết đã thông minh như SmartTV Wifi chưa)

Xe em có cả TV nữa, cả thành phố bắt được 20 kênh gì đó, nhưng khi Moving thì sóng yếu hơn, chỉ thích hợp lúc đỗ chờ xem chơi thôi
Vả LCD luôn ngầm định video OFF cho an toàn khi xe lăn bánh

Chỉnh sửa cuối: