[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

RosemaryCherry

Xe container
SPT thì hợp với nam chứ mợ, em cũng SPT như vì em hình hài nữ nhi nhưng tâm tính đàn ông nên còn khổ hơn :((
Kể cả nam hay nữ; cung mệnh em ko bàn nhưng 2 cung còn lại lúc lên voi khi xuống chó mợ ạ. Chỉ mong cung phúc đức và cũng di ngon tí thì nó ko bị bầm dập thôi.

Chắc sắp đến hồi thái lai rồi, cố gắng chờ hậu vận tươi sáng nha mợ yêu ơi. >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

RosemaryCherry

Xe container
Nếu ngoài Bắc này thì chọn giống hồng Thạch Thất, tầm tháng 10 âm lá rụng hết chỉ còn lúc lỉu quả, quả này có thể bảo quản đến Tết luôn đó. Xưa em nhân giống này bằng giâm Rễ, giờ thì chắc nhiều công nghệ nhân giống hơn và bán sẵn nhiều rồi.
Em đi mua giống em cứ bảo bán cho em hồng đà lạt chứ em cũng ko biết nó loại nào cụ ạ :( . Hi vọng là giống cụ nói. Em trồng thêm 3 cây hồng vuông và 2 cây hồng trứng để ăn gối nhau. Trồng mãi mà sao chưa thấy quả dù cây cũng to rồi, chắc em ko chăm đúng kĩ thuật cụ ạ dù cũng làm theo google, hic :(

Marance

Xe tăng
Em đi mua giống em cứ bảo bán cho em hồng đà lạt chứ em cũng ko biết nó loại nào cụ ạ :( . Hi vọng là giống cụ nói. Em trồng thêm 3 cây hồng vuông và 2 cây hồng trứng để ăn gối nhau. Trồng mãi mà sao chưa thấy quả dù cây cũng to rồi, chắc em ko chăm đúng kĩ thuật cụ ạ dù cũng làm theo google, hic :(
Cụ trồng Cherry í, nhanh được ăn quả!😂

RosemaryCherry

Xe container
Em lâu lắm chả đánh con lô đề nào, mặc dù toàn lên đây để xúi dại nhiều cụ mợ.
Em nhớ lần ăn con đề gần nhất đã tầm 13 14 năm. Đận đó đánh theo tuổi mất của chú cạnh cửa hàng (54).
Số vận cuộc đời em tin hơn nhiều vào số đề.
Mình control được thái độ sống, cách thức xử lí vấn đề thì cuộc đời cũng ổn rồi cụ. Tuy nhiên vài thứ đôi khi cũng ngoài tầm kiểm soát đấy.

cuhaifus

Xe container
Năm ngoái có Trend đi hái cành hồng nhiều quả về cắm, em chở đứa em gái vào nhà 1 chú em chơi cùng bẻ vài cành sai nhất về cắm lọ, cái cành mà em cắm đên gần Tết nhà em có 52 quả luôn, nhưng vì cắm nó ở tư thế ngược với lúc nó treo trên cây nên gần tết bị gãy mất mấy nhánh. Em chụp Up FB mà nhiều like điên đảo lun

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ đang làm mợ Hoàng Trang khó xử ạ. Khi nói đến bói toán, điều quan trọng là phải được việc, nếu đúng thì 10000K cũng đáng, nếu sai thì 10K cũng phí phỏng cụ.
Không có gì khó xử đâu cụ ạ. Người thực sự muốn xem thì lại không mặc cả kiểu đó.

RosemaryCherry

Xe container
Năm ngoái có Trend đi hái cành hồng nhiều quả về cắm, em chở đứa em gái vào nhà 1 chú em chơi cùng bẻ vài cành sai nhất về cắm lọ, cái cành mà em cắm đên gần Tết nhà em có 52 quả luôn, nhưng vì cắm nó ở tư thế ngược với lúc nó treo trên cây nên gần tết bị gãy mất mấy nhánh. Em chụp Up FB mà nhiều like điên đảo lun
Lâu ko thì bị rụng hả cụ??? Cũng vì màu vàng bóng và nếu mắc cái võng nằm dưới gốc hồng nó thơ quá nên em đang cố chăm cụ ạ, mà tiến độ này có vẻ ko như kì vọng.

cuhaifus

Xe container
Lâu ko thì bị rụng hả cụ??? Cũng vì màu vàng bóng và nếu mắc cái võng nằm dưới gốc hồng nó thơ quá nên em đang cố chăm cụ ạ, mà tiến độ này có vẻ ko như kì vọng.
Nếu treo xuôi xuống thì lâu lắm ạ, thậm chí sau nó quắt lại ăn như sản phẩm hồng treo gió nữa cơ

datlui

Xe tăng

mợ trồng thêm cây siro như này đẹp lắm, quả nó chua, đợi chín đen rồi dầm đường uống thì mát mát là

RosemaryCherry

Xe container
Nếu treo xuôi xuống thì lâu lắm ạ, thậm chí sau nó quắt lại ăn như sản phẩm hồng treo gió nữa cơ
Úi xịn sò quá ạ. Tay nghề chụp ảnh của cụ tuyệt quá, nên bức ảnh cành hồng có hồn và nhiều người thích.

angkorwat

Xe điện
Đó là hiện tượng de javu cụ ạ. Chúng ta mơ thấy một nơi nào đó, gặp một người hoặc sự việc diễn biến trong giấc mơ sau đó gặp lại ngoài đời nên thấy thân quen. Ngày trước có đợt em ngủ 1 đêm mơ 5_7 giấc mơ sáng dậy toàn google lấy dữ liệu cho đồng đội :)).
Hiện tượng này hồi ở lính em hay gặp. Cảnh vật quen thuộc, sự việc xảy ra quen thuộc, thậm chí người trông cũng quen quen...có lúc nó diễn ra trong vài ngày sau, cũng có lúc vài tuần. Nhưng phải là giấc mơ mình nhớ khá rõ ràng.

manekineko

Xe đạp
Lâu lâu ko vào thớt, em cảm ơn cccm đã chỉnh lại nội dung về đúng chủ đề. Là người được coi là nhạy cảm, em có nhiều cảm nhận, tuy nhiên em chỉ đọc mà ko chia sẻ trong các vol trc vì có lẽ chưa đủ duyên.
Đến khi bắt đầu có 1, 2 com để xin ý kiến cccm thì lại bị tuột đi bởi các com ngoài luồng.
Em lại xp cccm để đủ duyên em chia sẻ, từ vụ ngã xuống sông lúc 9t dc các cụ đỡ đẩy lên bờ, cho đến bây giờ.
Mợ @ Hoàng Trang, em vẫn băn khoăn 1 chút về chia sẻ của mợ về việc chuộc con sau khi gửi lên chùa. Em xp inbox mợ nhé. Cũng như cảm ơn mợ đã giúp em việc vừa qua.

RosemaryCherry

Xe container

mợ trồng thêm cây siro như này đẹp lắm, quả nó chua, đợi chín đen rồi dầm đường uống thì mát mát là
Nhìn quả đẹp cụ ạ. Cụ mát tay trồng cây lớn và sai quả thế.
Mấy năm trước em cũng định trồng mà nhà bạn bán cây bảo cây nó ko to nhanh và cây bé bé cao 1m đắt quá, đâu 450k, mà em trồng cây nào chết cây đó, ít nhất phải trồng lại 2;3 lần mới thành hình hài :))

RosemaryCherry

Xe container
Hiện tượng này hồi ở lính em hay gặp. Cảnh vật quen thuộc, sự việc xảy ra quen thuộc, thậm chí người trông cũng quen quen...có lúc nó diễn ra trong vài ngày sau, cũng có lúc vài tuần. Nhưng phải là giấc mơ mình nhớ khá rõ ràng.
Chắc là thần kinh của bác khá nhạy nên mới hay gặp dejavu ạ.
Đọc các câu chuyện bác chia sẻ thấy rất xúc động. Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ và bình an!!!

Marance

Xe tăng