[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

cuhaifus

Xe container
Lâu ko thì bị rụng hả cụ??? Cũng vì màu vàng bóng và nếu mắc cái võng nằm dưới gốc hồng nó thơ quá nên em đang cố chăm cụ ạ, mà tiến độ này có vẻ ko như kì vọng.
Nếu treo xuôi xuống thì lâu lắm ạ, thậm chí sau nó quắt lại ăn như sản phẩm hồng treo gió nữa cơ

RosemaryCherry

Xe container
Nếu treo xuôi xuống thì lâu lắm ạ, thậm chí sau nó quắt lại ăn như sản phẩm hồng treo gió nữa cơ
Úi xịn sò quá ạ. Tay nghề chụp ảnh của cụ tuyệt quá, nên bức ảnh cành hồng có hồn và nhiều người thích.

angkorwat

Xe điện
Đó là hiện tượng de javu cụ ạ. Chúng ta mơ thấy một nơi nào đó, gặp một người hoặc sự việc diễn biến trong giấc mơ sau đó gặp lại ngoài đời nên thấy thân quen. Ngày trước có đợt em ngủ 1 đêm mơ 5_7 giấc mơ sáng dậy toàn google lấy dữ liệu cho đồng đội :)).
Hiện tượng này hồi ở lính em hay gặp. Cảnh vật quen thuộc, sự việc xảy ra quen thuộc, thậm chí người trông cũng quen quen...có lúc nó diễn ra trong vài ngày sau, cũng có lúc vài tuần. Nhưng phải là giấc mơ mình nhớ khá rõ ràng.

manekineko

Xe đạp
Lâu lâu ko vào thớt, em cảm ơn cccm đã chỉnh lại nội dung về đúng chủ đề. Là người được coi là nhạy cảm, em có nhiều cảm nhận, tuy nhiên em chỉ đọc mà ko chia sẻ trong các vol trc vì có lẽ chưa đủ duyên.
Đến khi bắt đầu có 1, 2 com để xin ý kiến cccm thì lại bị tuột đi bởi các com ngoài luồng.
Em lại xp cccm để đủ duyên em chia sẻ, từ vụ ngã xuống sông lúc 9t dc các cụ đỡ đẩy lên bờ, cho đến bây giờ.
Mợ Hoàng Trang, em vẫn băn khoăn 1 chút về chia sẻ của mợ về việc chuộc con sau khi gửi lên chùa. Em xp inbox mợ nhé. Cũng như cảm ơn mợ đã giúp em việc vừa qua.

RosemaryCherry

Xe container

mợ trồng thêm cây siro như này đẹp lắm, quả nó chua, đợi chín đen rồi dầm đường uống thì mát mát là
Nhìn quả đẹp cụ ạ. Cụ mát tay trồng cây lớn và sai quả thế.
Mấy năm trước em cũng định trồng mà nhà bạn bán cây bảo cây nó ko to nhanh và cây bé bé cao 1m đắt quá, đâu 450k, mà em trồng cây nào chết cây đó, ít nhất phải trồng lại 2;3 lần mới thành hình hài :))

RosemaryCherry

Xe container
Hiện tượng này hồi ở lính em hay gặp. Cảnh vật quen thuộc, sự việc xảy ra quen thuộc, thậm chí người trông cũng quen quen...có lúc nó diễn ra trong vài ngày sau, cũng có lúc vài tuần. Nhưng phải là giấc mơ mình nhớ khá rõ ràng.
Chắc là thần kinh của bác khá nhạy nên mới hay gặp dejavu ạ.
Đọc các câu chuyện bác chia sẻ thấy rất xúc động. Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ và bình an!!!

Marance

Xì hơi lốp

Hoàng Trang

Xe ngựa
thưa các cụ mợ, e dừng từ tối qua rồi mà nay thấy nhiều người tag e quá. E xin phép có đôi lời chia sẻ, đây là còm cuối cùng của e ở thớt, sau đây e lại xin phép ngồi lắng nghe chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm của các cụ/mợ.
không phải tự nhiên e hỏi như vậy trên thớt. Việc tiền bạc e thấy càng rõ ràng minh bạch càng dễ xử lý công việc. Mình không làm gì xấu mà sao phải pm, dân mình có tính kỳ lạ, động đến tiền thì lại cho là vấn đề tế nhị. Mợ ý công khai quảng cáo xem bói thì e hỏi công khai rộng đường cho mọi người cùng biết, ai thấy phù hợp thì khớp lệnh.
Xem bói là xem bói, phải có công có phí, phí bao nhiêu thì thầy thẳng thắn ra giá chứ mượn thần mượn thánh xong so sánh phí của người xem bói với cúng dường Phật pháp như cụ Trâu nói, như vậy là khập khiễng.
Nốt còm cuối:
Thứ nhất: đây không phải công việc để cụ muốn xử lý thì xử lý mà cụ đòi hỏi rõ ràng này kia.
Thứ hai, vì sao phải inbox? Nhân vô thập toàn, chẳng ai muốn xem công khai rồi mấy cái tính đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành, trăng hoa trai gái để vợ oánh ghen,... được phơi bày ra cho thiên hạ biết.
Thứ ba, ai thực tâm muốn xem thì tự inbox chứ chưa đến lượt cụ "công khai rộng đường".
Thứ tư, so sánh phí xem với cúng dường là tự cụ so sánh rồi giờ lại đổ tại người khác. Phí tùy tâm thì lại bị coi là "mượn thần mượn thánh". Tư duy của cụ ở tầng mây xa quá!

Sói nhỏ

Chã!
5-10k cũng là tuỳ tâm. 500-1000k cũng là tuỳ tâm. Thực sự em thấy khó xử nhất cái từ "tuỳ tâm", từ này bao hàm ý rộng quá không biết bao nhiêu cho phải.
Cụ ơi, cụ cứ còm thế này thì không sớm thì muộn thớt tâm linh sẽ chuyển vào mục KDCN đấy.

DurexSSL

Xe buýt
Cụ ơi, cụ cứ còm thế này thì không sớm thì muộn thớt tâm linh sẽ chuyển vào mục KDCN đấy.
Thớt Tâm linh 6 năm nay không có tính thương mại
Mặc dù cũng 1 vài lần có 1 số nick vào muốn vấy bẩn, xuyên tạc, phá hoại nhưng ơn Bề Trên, được quan tâm của Mods, Chã, lại các Cụ Mợ đồng lòng, nên Thớt vẫn vững mạch đến nay

Thớt Tâm linh không phải chỗ kinh doanh

Vậy kính Chã, nick nào đem kinh doanh, mặc cả, cò kè vào Thớt, Chã rắc gạo muối tiễn vong sang chốn chợ búa giúp cho, còn Thớt thì vẫn an yên chiêm ngẫm

Kính mong Chã nhã giám

Citronella

Xe buýt
Nốt còm cuối:
Thứ nhất: đây không phải công việc để cụ muốn xử lý thì xử lý mà cụ đòi hỏi rõ ràng này kia.
Thứ hai, vì sao phải inbox? Nhân vô thập toàn, chẳng ai muốn xem công khai rồi mấy cái tính đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành, trăng hoa trai gái để vợ oánh ghen,... được phơi bày ra cho thiên hạ biết.
Thứ ba, ai thực tâm muốn xem thì tự inbox chứ chưa đến lượt cụ "công khai rộng đường".
Thứ tư, so sánh phí xem với cúng dường là tự cụ so sánh rồi giờ lại đổ tại người khác. Phí tùy tâm thì lại bị coi là "mượn thần mượn thánh". Tư duy của cụ ở tầng mây xa quá!
Em không vodka cho mợ được nên trích trả lời là em đồng ý với mợ 100% riêng việc này vì đúng là làm việc về phần tâm linh nếu tham là trả giá đắt ngay nhưng không theo chỉ dẫn của Bề trên mà cứ làm free rồi để người được xem không trân trọng người xem và công sức của người xem cho thì cũng mắc tội với các Ngài. Đó là những gì em đã quan sát từ lâu nay và thú thật em cũng biết nhiều người như mợ là bắt buộc phải làm chứ nếu cho chọn có khi từ chối ngay từ đầu để làm người thường còn sướng hơn. Em cũng xin phép đây là lần cuối đề cập đến vấn đề này ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em không vodka cho mợ được nên trích trả lời là em đồng ý với mợ 100% riêng việc này vì đúng là làm việc về phần tâm linh nếu tham là trả giá đắt ngay nhưng không theo chỉ dẫn của Bề trên mà cứ làm free rồi để người được xem không trân trọng người xem và công sức của người xem cho thì cũng mắc tội với các Ngài. Đó là những gì em đã quan sát từ lâu nay và thú thật em cũng biết nhiều người như mợ là bắt buộc phải làm chứ nếu cho chọn có khi từ chối ngay từ đầu để làm người thường còn sướng hơn. Em cũng xin phép đây là lần cuối đề cập đến vấn đề này ạ.
Thì đúng là em cũng chối ngay từ đầu, kết quả là bị quật cho nằm thẳng cẳng vì cái tội cãi :-s.

Phỗng new

Xe điện
Em trồng cũng thất bại nhiều lần rồi, giờ cũng có chút kinh nghiệm các loại phân bón thuốc than nên cây sống khoẻ dần cụ ạ :D

Bên lề một tí:

Em thấy cái thớt này đang nhây chuyện tiền tệ gì ấy, nó lại kém vui vì đây cũng là một dạng trật đường ray

Thớt có tôn chỉ
người đọc có sở cầu

cài nút áo đầu tiên đã sai rồi, đừng để đến khi đến nút cuối cùng mới nhận ra, mọi chuyện lại dở thêm!

Em cũng kính mong anh hp78 mở Vol9 để mọi người sang kể chuyện tâm linh, thớt vol 8 này cứ để đấy không khoá; chuyện tiền bạc để lại đây, tâm tư nguyện vọng gì thì cứ để lại hết Vol 8 này. Sang Vol 9 chúng ta làm lại từ đầu!
Theo em cứ để mọi việc nó tự nhiên, cũng chẳng có gì to tát đâu. Bao giờ chã bảo đóng thì mở thớt mới, nặng nề gì :)
Khó mà tồn tại được một cái thớt chỉ độc chuyện tâm linh mà ko có tám chuyện ngoài lề. Đã gọi là ngoài lề, thì bàn đến chuyện trồng cây như ở các còm trên thôi cũng là chệch đường ray. "Mục đích biện minh cho phương tiện" .

Marance

Xì hơi lốp
Em trồng cũng thất bại nhiều lần rồi, giờ cũng có chút kinh nghiệm các loại phân bón thuốc than nên cây sống khoẻ dần cụ ạ :D

Bên lề một tí:

Em thấy cái thớt này đang nhây chuyện tiền tệ gì ấy, nó lại kém vui vì đây cũng là một dạng trật đường ray

Thớt có tôn chỉ
người đọc có sở cầu

cài nút áo đầu tiên đã sai rồi, đừng để đến nút cuối cùng mới nhận ra, mọi chuyện lại dở thêm!

Em cũng kính mong anh hp78 mở Vol9 để mọi người sang kể chuyện tâm linh, thớt vol 8 này cứ để đấy không khoá; chuyện tiền bạc để lại đây, tâm tư nguyện vọng gì thì cứ để lại hết Vol 8 này. Sang Vol 9 chúng ta làm lại từ đầu!
Thì em cũng đã đề xuất từ hôm trước rồi. Mùng 1 sớm mai, mùng 2 đầu tháng. Mọi ái ố bỏ lại. Hoan hỉ gặp lại nhau ở thớt 9.
Mà 9 là phải "Chính"
Cụ hp78 bận bịu gì gác lại, nhanh tay vào việc ah.

Citronella

Xe buýt
Em chệch đường tàu tý ạ, em hỏi về vụ trồng cây và nuôi pet :) Sao có người có tay trồng hay sao mà nuôi gì cũng sống, cây thì lên xanh tốt, con cháu thì trộm khỏe chăm kỹ nên mọi thứ như kiểu vào tay đều dễ dàng. Còn có người thì làm gì cũng khó, trồng cây gì chết cây đó dù google cực đều, ví dụ là em trong khi mọi người toàn khoe lô gia đầy cây và hoa thì em còn mỗi chòng chọc cây hoa nhài mà mẹ em tặng 5-6 năm nay, mỗi năm vẫn ra hoa đều nhưng bé dần còn lại mọi cây khác chết hết từ sen đá, chanh, nha đam.. :( Hay cũng là do tử vi có sao nuôi dưỡng hay có hoa tay mới chăm và trồng được ạ?

Marance

Xì hơi lốp
Em chệch đường tàu tý ạ, em hỏi về vụ trồng cây và nuôi pet :) Sao có người có tay trồng hay sao mà nuôi gì cũng sống, cây thì lên xanh tốt, con cháu thì trộm khỏe chăm kỹ nên mọi thứ như kiểu vào tay đều dễ dàng. Còn có người thì làm gì cũng khó, trồng cây gì chết cây đó dù google cực đều, ví dụ là em trong khi mọi người toàn khoe lô gia đầy cây và hoa thì em còn mỗi chòng chọc cây hoa nhài mà mẹ em tặng 5-6 năm nay, mỗi năm vẫn ra hoa đều nhưng bé dần còn lại mọi cây khác chết hết từ sen đá, chanh, nha đam.. :( Hay cũng là do tử vi có sao nuôi dưỡng hay có hoa tay mới chăm và trồng được ạ?
Theo em thì "có duyên thì ở, hết duyên thì đi". Em fun nhé cho thớt đỡ nặng nề.

phuongan

Xe điện
Có em mợ ơi, em nuôi người, nuôi chó, nuôi mèo gì đều béo mầm mẫm; trồng cây ban công vẫn sống rực rỡ 7-8 năm nay từ hồng, nhài, phong lan, hoàng lan, cúc, nha đam, sử quân tử, giờ còn thêm cả cây me đất từ đâu về lên mơn mởn. Nhưng em nuôi tiền nó cứ thối gốc thối rễ mợ ạ =((
Có chăng mợ thì ngược lại? Vậy em mong được như mợ cơ :D

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Nhân chuyện trồng cáy gì nuôi con gì em xin bẻ lái phát (hihi các cụ giơ cao oánh khẽ ạ X_X:D)
Em khoe hoa nhà em phát, mới hôm trước nó còn chúm chím cả chùm nụ, mà sáng ra, ồ lạ chưa, nụ đã nở thành hoa :)

Phỗng new

Xe điện
Gớm, các mợ cứ bon :))
Họp chi bộ còn nói đùa suốt, chứ cứ tư tưởng lọ chai mãi chịu sao thấu :))