Tin tức Nhà máy xe điện VinFast tại Ấn Độ chính thức động thổ

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Mặc dù Hãng xe mới ra rất khó khăn nhưng cũng hy vọng họ thành công, nếu ngon thì kinh tế đất nước cũng được nhờ, giải quyết rất nhiều việc làm cho dân mình

Chucvan

Xe hơi
Ông này con nhà nòi ngoại giao. Vấn đề là ông ấy đang làm quan chức nhà nước, đột ngột nghỉ việc chuyển ra làm ngoài. Không biết theo cơ chế nào? Công tác cán bộ bên BNG thế nào mà để công chức được nhà nước đào tạo bao nhiêu năm giờ nghỉ việc như vậy?
Em thấy chỉ PGĐ 1 sở ở tỉnh xin nghỉ việc thôi mà báo chí đã đưa ầm ỹ lên rồi!
Chắc tại đây là Vim :D

dngduc

Xe điện
Cụ Châu đủ tuổi thì nghỉ hưu thôi. Có gì ghê gớm. Trước đó cụ cũng bị tí khiển trách sau vụ chuyến bay giải cứu và thôi đại sứ tầm cuối năm 2022. Cụ là nhà ngoại giao dày dạn kinh nghiệm chứ cũng ko biết là làm TGĐ doanh nghiệp thì thế nào, em dự là VF tranh thủ tầm ảnh hưởng và các mối quan hệ tích luỹ sau nhiều năm làm đại sứ ở Ấn độ của cụ thôi 😎

No Problem

Xe tăng
cụ lại đùa, AEON sao mà đi so với Vincom, 2 tệp khách hàng khác nhau. AEON chỉ so với Go thôi, Vincom còn trên Lotte (k so cơ sở hạ tầng), cỡ KiDo với Vạn Hạnh Mall hoặc Hùng Vương Plaza, HN thì em k rõ.
Vào thống kê các thương hiệu thuê là rõ thôi.
So sánh chán nhỉ

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Thôi thì trăm nghe không bằng một thấy. Tiện trưa có việc ở Vincom 54 Nguyễn Chí Thanh và nhân viên đang ăn trưa bên Aeon Mall Hà Đông, 2 anh em quay cái video rồi ghép lại cho các cụ chiêm nghiệm. Vincom royal city (ngày nào em cũng tập ở đây), vincom smart city (hay sạc xe ở đây) Vincom Ocean + khu Grandworld bên này em sẽ quay dần ;))

Đi Jây

Xe buýt
Thôi thì trăm nghe không bằng một thấy. Tiện trưa có việc ở Vincom 54 Nguyễn Chí Thanh và nhân viên đang ăn trưa bên Aeon Mall Hà Đông, 2 anh em quay cái video rồi ghép lại cho các cụ chiêm nghiệm. Vincom royal city (ngày nào em cũng tập ở đây), vincom smart city (hay sạc xe ở đây) Vincom Ocean + khu Grandworld bên này em sẽ quay dần ;))
Sao bên Vin vắng thế nhỉ, ngay trung tâm thủ đô cơ mà. Dân tình dạt hết về Hà Đông rồi à.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Sao bên Vin vắng thế nhỉ, ngay trung tâm thủ đô cơ mà. Dân tình dạt hết về Hà Đông rồi à.
Gửi xe đắt, ít cái ăn chơi, quá tham gian hàng. Khách ít, gian hàng lỗ ==> trả mặt bằng :)
Còn chưa thảm bằng artemis với vin long biên đâu cụ. Tan hoang bàng hoàng luôn

Gừng

Xe container
Gửi xe đắt, ít cái ăn chơi, quá tham gian hàng. Khách ít, gian hàng lỗ ==> trả mặt bằng :)
Còn chưa thảm bằng artemis với vin long biên đâu cụ. Tan hoang bàng hoàng luôn
thế mà hom e đặt bàn piza 4P bên vin long biên

bonj nó bao hết chỗ

cocsku

Xe cút kít
Cụ Châu đủ tuổi thì nghỉ hưu thôi. Có gì ghê gớm. Trước đó cụ cũng bị tí khiển trách sau vụ chuyến bay giải cứu và thôi đại sứ tầm cuối năm 2022. Cụ là nhà ngoại giao dày dạn kinh nghiệm chứ cũng ko biết là làm TGĐ doanh nghiệp thì thế nào, em dự là VF tranh thủ tầm ảnh hưởng và các mối quan hệ tích luỹ sau nhiều năm làm đại sứ ở Ấn độ của cụ thôi 😎
Vin có kinh nghiệm sử dụng những người nghỉ hưu rất thành công nhỉ. Trước đây có cụ Võ Quang Huệ. Hưu rồi mà vào Vin lại vang danh.

cocsku

Xe cút kít
EAON có cái hay là chỗ đỗ xe không bao giờ phải nghĩ, đặc biệt tiện lợi cho những người đi ô tô, mặc dù vị trí không cần phải quá thuận tiện. Nên đi ô tô bao giờ em cũng đi AEON.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Khách oto lại là khách chất lượng, chi tiêu nhiều mà :). Vincom mở lại chế độ xe vinfast đỗ free (trừ xe Xanh SM) thì doanh số VF lẫn Vincom đều tăng :)

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Ơ thế tai nghe mắt thấy xong các cụ im tịt hết cả vậy :)). Có cái mega mall Hà Nội nào đông các cụ cho em địa chỉ em cho nhân viên phi đi quay nào, em đang chán đây ;))

nissantiida

Xe điện
Vincom từ giây 30 hở cụ? Em nhà quê ko rõ.
Nếu đúng thì em thấy bên Vincom trong các nhà hàng cụ quay nếu nhìn qua cửa kính thấy người cũng nhiều mà. Bên đó bài trí kiểu nhà hàng nên ngoài hành lang không thấy người, bên AEON bài trí kiểu đường phố nên thấy người tràn ra thôi.

cocsku

Xe cút kít
Nút cổ chai của Vinfast bây giờ là bán hàng. Sản phẩm nhìn chung là đã hình thành được rồi, nhưng phải bán được hàng. Không bán được hàng thì động thổ hay làm gì đó cũng không ăn thua.

Phỗng new

Xe điện
Cái con bé út nhà em nó thích ăn mấy cái món kiểu mì Udon với ba lăng nhăng gì theo trend nên hầu như cuối tuần nào cũng phải đưa nó đi lượn lên mấy cái Vincom. Cuối tuần hẳn hoi cũng chỉ có mấy khu ăn uống là có khách thôi, mà cũng ko phải hàng ăn nào cũng đông.

Còn các hàng quần áo, giầy dép...thì hẹo lắm, tuyền coming soon với nhân viên ngồi ngáp vặt.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Cái con bé út nhà em nó thích ăn mấy cái món kiểu mì Udon với ba lăng nhăng gì theo trend nên hầu như cuối tuần nào cũng phải đưa nó đi lượn lên mấy cái Vincom. Cuối tuần hẳn hoi cũng chỉ có mấy khu ăn uống là có khách thôi, mà cũng ko phải hàng ăn nào cũng đông.

Còn các hàng quần áo, giầy dép...thì hẹo lắm, tuyền coming soon với nhân viên ngồi ngáp vặt.
Dooki cụ ạ, bọn trẻ con đứa nào cũng đòi ăn

Đi Jây

Xe buýt
Động thổ lần này vui phết, bao nhiêu nhà sư đến dự.
Thế mà CEO Thủy lại ko có mặt, vì đang bận chu du Oman tìm đối tác ở mấy nước Ả rập.
Thật là nhất bên trọng, nhất bên khinh.

cocsku

Xe cút kít
Động thổ lần này vui phết, bao nhiêu nhà sư đến dự.
Thế mà CEO Thủy lại ko có mặt, vì đang bận chu du Oman tìm đối tác ở mấy nước Ả rập.
Thật là nhất bên trọng, nhất bên khinh.

View attachment 8401303
Động thổ ở ấn độ thì phải cho mấy giáo sỹ ấn độ giáo ra làm lễ mới đúng chứ. Vinfast vẫn chưa học được bài học marketing địa phương.