Tin tức Nhà máy xe điện VinFast tại Ấn Độ chính thức động thổ

danleduc

Xe điện
Ô, ngạc nhiên chưa. Ông Phạm Sanh Châu là quan chức Bộ Ngoại Giao mà, sao giờ lại về làm cho VinFast nhỉ ?! :D
Em nhớ hồi trước ông này còn tranh cử chức Chủ Tịch UNESCO thì phải .... :-?

nheo nheo

Xe hơi
Sự kiện lớn và quan trọng thế này mà không thấy ông Vượng tham dự nhỉ.

deverlex

Xe buýt
SX bên Mỹ chắc quá sức với Vinfast, bên đấy chắc chỉ khẳng định: Xe đủ tiêu chuẩn bán sở MỸ, còn trọng điểm chắc Ấn và In, trong đó Ấn năm vừa qua bán được >4 triệu oto, Vin chỉ làm góc síu síu của 4 tr chắc cũng thành công to rồi
Quy mô và tốc độ tăng trưởng của Ấn thì sau khi VIn hoàn thành, 1 năm họ bán 5 triệu ô tô, Vin xúc đc 5% chỗ đó cũng là 250.000 xe / năm rồi, 1/2 công suất tối đa của Vin Hải Phòng, vượt xa công suất hiện tại

cap3hk

Xe tăng
Khi nào Vinhom lãi dưới 10 ngàn tỷ thì mí lo,còn hiện giờ nó vẫn lãi > 30 ngàn thì vẫn gánh gồng được vinfast
Với tình hình bđs ế (ocean park 3, smart city gđ sau) hay trung tâm thương mại đang không có người thuê phải mang ra làm văn phòng nội bộ (vincom long biên) mà báo cáo của Vin vẫn quá khủng khiếp.
Đội sales của Vin đỉnh thực sự :).
Âu cũng là cái tốt

deverlex

Xe buýt
Với tình hình bđs ế (ocean park 3, smart city gđ sau) hay trung tâm thương mại đang không có người thuê phải mang ra làm văn phòng nội bộ (vincom long biên) mà báo cáo của Vin vẫn quá khủng khiếp.
Âu cũng là cái tốt
Đem 1 cái vincom ra đánh giá cả VRE thì nhất cụ rồi, sao cụ k đem Vincom Đồng Khởi ra đánh giá VRE :))

deverlex

Xe buýt
Âu cũng là cái tốt
Không rõ ế thế nào, hay ý cụ khai trương phát là bán hết liền, dân cư đến ở kín mặt bằng :)) =))

cap3hk

Xe tăng
Đem 1 cái vincom ra đánh giá cả VRE thì nhất cụ rồi, sao cụ k đem Vincom Đồng Khởi ra đánh giá VRE :))
View attachment 8384014
Ở HN thì
Artemis Trường Chinh RIP - highland với kính mắt việt tín còn bỏ chạy có cờ

Vincom Nguyễn Chí Thanh (lác đác khách) ở khu phúc long / highland và t-coffee

Vincom Metropolis (vẫn lác đác khách) ở khu highland , các gian hàng trống trơn, khu mì udon của Nhật có đôi lúc đông khách

Vincom Smart city (lác đác khách vào sạc xe - tầng 3 hàng ăn gần như không có người lên, trâu tươi kiến Minh gần như không bao giờ có khách ngồi). 2lands và macdonald thì tất nhiên có khách, các gian hàng khác thì mơ đi ;)), ngay cả toco toco tầng 2 lẫn cái trà sữa trên thuyền cũng chả ai ngồi

Vincom Times gần như RIP =))

Vincom Royal city (em đi tập hàng ngày - lác đác khách, gian hàng trả 35-40%)

Vincom phạm hùng =)))))), khỏi nói, ế gian hàng từ lúc mở chả ai thuê

Vincom Long Biên chính thức RIP

Vincom Ocean Park (lác đác 20-30 khách ngày cuối tuần, mấy hàng manhwa các kiểu được 3-4 bàn). Ocean Park này cuối tuần sang sạc xe với để ké xe ở bãi mất phí 60k vẫn ngon hơn gửi xe trong hầm ăn phạt hoặc gửi ngoài nên em nắm như lòng bàn tay :">. Cái bãi để xe của nó có vài cái xe oto chứ mấy đâu :-??

Cái nào VRE to mời cụ cho ý kiến, cuối tuần em làm cái video cho nó thực tế nào ;))

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Xe tăng
Không rõ ế thế nào, hay ý cụ khai trương phát là bán hết liền, dân cư đến ở kín mặt bằng :)) =))
Ối dời ơi, cuối tuần này em sang quay luôn cho cụ xem nhá, em chết 1 căn ở Sao Biển đây, dọc nhà em không có 1 mống người, chạy 2 dọc liền cạnh được 2 căn có ánh đèn, tối đi xe vào như khu đô thị trong phim ma.

Cái Grand mới mở đông được đúng hôm khai trương với 2 tuần tiếp theo thôi cụ ơi là cụ

Khu này em nắm cực rõ vì em theo căn ở quảng trường khá lâu (2x củ có tặng kèm VF9 full pin), sau quyết định đợi khai trương xong chứ không muốn rơi vào FOMO ;)), y như rằng sau Tết RIP ;))

Chỉnh sửa cuối:

danleduc

Xe điện
Vincom mà lác đác khách thì các Trung tâm TM khác không có khách nào.

Em thấy hệ thống Vincom vẫn đông khách nhất trong các hệ thống TM toàn VN.

cap3hk

Xe tăng
Vincom mà lác đác khách thì các Trung tâm TM khác không có khách nào.

Em thấy hệ thống Vincom vẫn đông khách nhất trong các hệ thống TM toàn VN.
Cụ bậy rồi, không được 10% khách của Aeon Mall đâu. Cao cấp thì không lại được lotte Hồ Tây khi mà khu vệ sinh chỉ ngang chuẩn Big C. Bằng chứng là thằng Vincom Smart City đóng cửa xuyên Tết mùng 6 mới mở, còn Aeon Mall nó phải mở ngay mùng 1 để phục vụ khách nghít nghìn nghịt :)

Hà Nội thôi vì công việc của em suốt ngày gắn với các TTTM, các tỉnh khác em không rõ.

À có cái vincom hoà bình với lạng sơn em rõ, đấy là KHÔNG CÓ KHÁCH ạ =))))))

deverlex

Xe buýt
Cụ bậy rồi, không được 10% khách của Aeon Mall đâu. Cao cấp thì không lại được lotte Hồ Tây khi mà khu vệ sinh chỉ ngang chuẩn Big C. Bằng chứng là thằng Vincom Smart City đóng cửa xuyên Tết mùng 6 mới mở, còn Aeon Mall nó phải mở ngay mùng 1 để phục vụ khách nghít nghìn nghịt :)

Hà Nội thôi vì công việc của em suốt ngày gắn với các TTTM, các tỉnh khác em không rõ.

cụ lại đùa, AEON sao mà đi so với Vincom, 2 tệp khách hàng khác nhau. AEON chỉ so với Go thôi, Vincom còn trên Lotte (k so cơ sở hạ tầng), cỡ KiDo với Vạn Hạnh Mall hoặc Hùng Vương Plaza, HN thì em k rõ.
Vào thống kê các thương hiệu thuê là rõ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

danleduc

Xe điện

Lotte Tây Hồ em vừa đi hôm CN, vắng teo.
Không biết cụ nói Aeon Mall nào , Aeon Mall Long Biên cũng vắng teo.
Vincom Hòa Bình em vừa tạt qua hôm đi chơi Tết ( em đi mấy tỉnh Tây Bắc), đông khách mà, em còn nghỉ uống cà phê ở quán Highlands Coffee ở đó....đông nghịt...Ơ :D
Vắng khách là tình trạng chung .....không có chuyện Vincom vắng mà các TTTM khác lại đông đâu. Vincom luôn đông khách hơn các TTTM khác cỡ 30%.
=))

Chỉnh sửa cuối:

deverlex

Xe buýt
Ối dời ơi, cuối tuần này em sang quay luôn cho cụ xem nhá, em chết 1 căn ở Sao Biển đây, dọc nhà em không có 1 mống người, chạy 2 dọc liền cạnh được 2 căn có ánh đèn, tối đi xe vào như khu đô thị trong phim ma.

Cái Grand mới mở đông được đúng hôm khai trương với 2 tuần tiếp theo thôi cụ ơi là cụ

Khu này em nắm cực rõ vì em theo căn ở quảng trường khá lâu (2x củ có tặng kèm VF9 full pin), sau quyết định đợi khai trương xong chứ không muốn rơi vào FOMO ;)), y như rằng sau Tết RIP ;))
Cụ nói thế nào chứ, em chưa ra HN 2 năm nay, nhưng video này up cách đây 2 tháng, video kia quay cách đây 2 tuần thấy cũng đông đấy chứ. Hơi khác so với cụ nói nhỉ

cap3hk

Xe tăng
Cụ nói thế nào chứ, em chưa ra HN 2 năm nay, nhưng video này up cách đây 2 tháng, video kia quay cách đây 2 tuần thấy cũng đông đấy chứ. Hơi khác so với cụ nói nhỉ

Ơ nhà em đi bộ được ra đấy chả nhẽ lại sai :-??, nó mới khai trương đợt tháng 12 (cách đây 2 tháng mà cụ), video này chắc hôm khai trương đấy. Hôm đấy khách mời và chủ shop (người thuê shophouse) + bạn bè chủ shop qua tưng bừng mà.

cap3hk

Xe tăng
Lotte Tây Hồ em vừa đi hôm CN, vắng teo.
Không biết cụ nói Aeon Mall nào , Aeon Mall Long Biên cũng vắng teo.
Vắng khách là tình trạng chung .....không có chuyện Vincom vắng mà các TTTM khác lại đông đâu. Vincom luôn đông khách hơn các TTTM khác cỡ 30%.
=))
Em thường xuyên qua AEON MALL Hà Đông.
Aeon Mall Long Biên mà vắng teo thì hơi lạ, t6 t7 cn sang còn phải để xe trên nóc chứ sân và hầm hết chỗ mà :-??
Cụ cho em xin 1 con Vincom đông khách nhất Hà Nội em đi quay cho ;))

cap3hk

Xe tăng
sai hay đúng thì cụ cho bằng chứng đi, đừng quay giữa trưa trong tuần nhé :)) chứ nói mồm ai tin
Hẹn cụ cuối tuần này nếu trời nắng nhé, chứ trời mưa lất phất như mấy hôm nay cụ lại bẩu mưa thì ai đi ;))

Gừng

Xe container
Ở HN thì
Artemis Trường Chinh RIP - highland với kính mắt việt tín còn bỏ chạy có cờ

Vincom Nguyễn Chí Thanh (lác đác khách) ở khu phúc long / highland và t-coffee

Vincom Metropolis (vẫn lác đác khách) ở khu highland , các gian hàng trống trơn, khu mì udon của Nhật có đôi lúc đông khách

Vincom Smart city (lác đác khách vào sạc xe - tầng 3 hàng ăn gần như không có người lên, trâu tươi kiến Minh gần như không bao giờ có khách ngồi). 2lands và macdonald thì tất nhiên có khách, các gian hàng khác thì mơ đi ;)), ngay cả toco toco tầng 2 lẫn cái trà sữa trên thuyền cũng chả ai ngồi

Vincom Times gần như RIP =))

Vincom Royal city (em đi tập hàng ngày - lác đác khách, gian hàng trả 35-40%)

Vincom phạm hùng =)))))), khỏi nói, ế gian hàng từ lúc mở chả ai thuê

Vincom Long Biên chính thức RIP

Vincom Ocean Park (lác đác 20-30 khách ngày cuối tuần, mấy hàng manhwa các kiểu được 3-4 bàn). Ocean Park này cuối tuần sang sạc xe với để ké xe ở bãi mất phí 60k vẫn ngon hơn gửi xe trong hầm ăn phạt hoặc gửi ngoài nên em nắm như lòng bàn tay :">. Cái bãi để xe của nó có vài cái xe oto chứ mấy đâu :-??

Cái nào VRE to mời cụ cho ý kiến, cuối tuần em làm cái video cho nó thực tế nào ;))

cái vincom time city là ngắc ngoải lâu rồi
các cửa hàng đóng cửa hàng loạt