Thảo luận M6 bảo dưỡng mốc 3.5 vạn

phucvm

Xe đạp
E chào các bác. Hiện tại xe e đang đến mốc bảo dưỡng 3.5 vạn. Xe thì e mua lại nên giờ e mới đi bảo dưỡng lần đầu.
Các lần trước chủ cũ đều bảo dưỡng trong hãng hết.
Hiện nay e đang lăn tăn là mốc 3.5 vạn thì cần bảo dưỡng những gì và có nên tiếp tục vào hãng nữa không ạ?
Mong các cụ tư vấn giúp em với.
Em cảm ơn ạ!

kt13a2

Xe tải
Nên bảo dưỡng hãng cho yên tâm cụ ạ. Cụ tra lại lich sử bảo dưỡng hãng xem chủ cũ đã làm gì rồi? Theo em thì mang đến hãng bảo dưỡng, hãng khuyến cáo thay gì thì thay toàn bộ theo hãng cho yên tâm, mình theo dõi lại từ đầu.

duythaimh

Xe tải
4 vạn mốc lớn nên cụ có 2 lựa chọn: 1 là thay dầu - lọc dầu, kiểm tra bảo dưỡng phanh, lọc gió.... rồi tới mốc 4 vạn làm tổng thể; 2 là xe mua lại yên tâm thì làm luôn mốc 4 vạn sớm -> tới 4 vạn thì thay dầu bt như trên thôi. Vì nếu đúng xe 3.5 vạn thì làm theo mục 1 là ok, có thể ra hãng check lịch sử bảo dưỡng; còn nếu sợ bị tua thì làm 1 lượt luôn

phucvm

Xe đạp
4 vạn mốc lớn nên cụ có 2 lựa chọn: 1 là thay dầu - lọc dầu, kiểm tra bảo dưỡng phanh, lọc gió.... rồi tới mốc 4 vạn làm tổng thể; 2 là xe mua lại yên tâm thì làm luôn mốc 4 vạn sớm -> tới 4 vạn thì thay dầu bt như trên thôi. Vì nếu đúng xe 3.5 vạn thì làm theo mục 1 là ok, có thể ra hãng check lịch sử bảo dưỡng; còn nếu sợ bị tua thì làm 1 lượt luôn
Cảm ơn bác. Có vẻ mốc 3.5 vạn chỉ cần thay dầu- lọc dầu thật. Em thấy tờ giấy ghi bảo dưỡng kỳ tiếp theo treo ở volang cũng chỉ tích vào thay dầu và lọc dầu thôi. E sẽ check thêm 1 lượt về lịch sử bảo dưỡng của chủ cũ xem thế nào.

duythaimh

Xe tải
Cảm ơn bác. Có vẻ mốc 3.5 vạn chỉ cần thay dầu- lọc dầu thật. Em thấy tờ giấy ghi bảo dưỡng kỳ tiếp theo treo ở volang cũng chỉ tích vào thay dầu và lọc dầu thôi. E sẽ check thêm 1 lượt về lịch sử bảo dưỡng của chủ cũ xem thế nào.
vâng mốc 3.5v thì thay dầu, kt các thứ thôi. M6 xe dáng đẹp chạy cũng ok, chúc cụ có trải nghiệm tốt :D

phucvm

Xe đạp
À e hỏi thêm chút là giờ bảo dưỡng hãng thế thì tới đâu OK được nhỉ? Em đọc mấy thớt đều bảo qua Mazda Giải Phóng là OK nhất.

duythaimh

Xe tải
À e hỏi thêm chút là giờ bảo dưỡng hãng thế thì tới đâu OK được nhỉ? Em đọc mấy thớt đều bảo qua Mazda Giải Phóng là OK nhất.
Ý cụ là showroom Thaco nào ở HN làm uy tín nhất đó à? Cái này thì e chịu thôi, e ở Long Biên nên con xe hay mang qua thaco Long Biên làm thôi ^^