[TNGT] Lại tai nạn. Và như thông lệ, xe to nhất định phải có lỗi

Opel Astra

Xe điện
Link: Tai nạn giao thông Hà Tĩnh: Ôtô 5 chỗ bị tông biến dạng (vnexpress.net)

Trích link:
"Theo nhà chức trách, tài xế ôtô 5 chỗ không chú ý quan sát nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên. Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn. ".

Cắt từ clip cho các bác:

Xe nhỏ màu đen, đến từ hướng 9h, bị xe tải, đến từ hướng 7h, tông ngang hông bên phụ.
Hoặc, xe nhỏ va sườn bên phụ vào mũi xe tải, cũng được ạ.

1 người trên xe nhỏ chết và vài người bị thương.

Đến vậy rồi mà các ảnh vẫn kêt luận được là: "Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn".
Thật là vi diệu và nhân văn, các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

quy la tien

Xe điện
Link: Tai nạn giao thông Hà Tĩnh: Ôtô 5 chỗ bị tông biến dạng (vnexpress.net)

Trích link:
"Theo nhà chức trách, tài xế ôtô 5 chỗ không chú ý quan sát nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên. Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn. ".

Cứt từ clip cho các bác:

View attachment 8486521

Xe nhỏ màu đen, đến từ hướng 9h, bị xe tải, đến từ hướng 7h, tông ngang hông bên phụ.
Hoặc, xe nhỏ va sườn bên phụ vào mũi xe tải, cũng được ạ.

1 người trên xe nhỏ chết và vài người bị thương.

Đến vậy rồi mà các ảnh vẫn kêt luận được là: "Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn".
Đúng thế còn gì, xe tải mà dừng ngay như ảnh cụ cắt thì đâu có va chạm!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Như báo viết: "Ngã tư xảy ra tai nạn đường rộng hơn 10 m, bốn phía đều có đèn tín hiệu giao thông"
Vậy đèn hiệu giao thông không hoạt động??
Em nghiêng về giả thiết: xe 5 chỗ vượt đèn đỏ (nếu đèn tín hiệu GT có hoạt động)

Opel Astra

Xe điện
Đúng thế còn gì, xe tải mà dừng ngay như ảnh cụ cắt thì đâu có va chạm!
Nghĩa vụ nhường đường, là của cậu xe đen, bác ạ, như các đồng chí chức trách đáng kính đã xác nhận.
Thế nên, cậu Đen có nghĩa vụ dừng, cậu Tải không có nghĩa vụ đó.
Cậu Tải đã quan sát, thấy cậu Đen đi nhưng cậu Tải tin rằng thì là, cậu Đen sẽ ngoan như mình và nhường đường cho hắn, theo đúng quy trình.

PS1: Nếu Tải là cái Tàu hỏa, thì cậu Tàu có tội Không giảm tốc độ và không chú ý quan sát không bác hầy?
PS2: Vì chính những suy nghĩ như thế, nên việc va chạm mới xảy ra suốt ngày, bác ạ, kiểu: "Thằng kia nó dừng ấy mà, nghĩa vụ của nó thế và cơ quan chức trách bẩu vậy.". Phải không bác?

Opel Astra

Xe điện
Như báo viết: "Ngã tư xảy ra tai nạn đường rộng hơn 10 m, bốn phía đều có đèn tín hiệu giao thông"
Vậy đèn hiệu giao thông không hoạt động??
Em nghiêng về giả thiết: xe 5 chỗ vượt đèn đỏ (nếu đèn tín hiệu GT có hoạt động)
Cậu chức trách báo cáo tôi rồi thôi bác: ""Theo nhà chức trách, tài xế ôtô 5 chỗ không chú ý quan sát nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên ".
Có thể hiểu, đèn không hoạt động do hỏng hoặc bị tắt do không cần hoạt động.

Còn thành thực là tôi có soi khá kỹ, và không thấy Đèn ở chỗ nên có, chỗ hướng 12h ấy.
Đây bác: "Thời điểm xảy ra tai nạn ít phương tiện qua lại. ". Chắc họ tắt đèn.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Xe nào vượt đèn đỏ ko hay ngã tư ko có đèn đỏ?

Dan du an

Xe cút kít
Nhìn tai nạn đâm va đơn giản thế mà chết người. Không biết nói gì

formen

Xe lăn
Cụ opel muốn bỏ cái nhất chớm thì còn lâu lắm.
1 cồng trên fb là no gạch xây nhà 3 từng.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ opel muốn bỏ cái nhất chớm thì còn lâu lắm.
1 cồng trên fb là no gạch xây nhà 3 từng.

Comment trên fb là thôi toàn thằng vào chở bới miệt thị; người ta có phân tích sai thì mình thể hiện có học mình phân tích. Cứ đi tỏ ra anh hùng trên mạng xã hội làm gì!

maitung

Xe buýt
Nghĩa vụ nhường đường, là của cậu xe đen, bác ạ, như các đồng chí chức trách đáng kính đã xác nhận.
Thế nên, cậu Đen có nghĩa vụ dừng, cậu Tải không có nghĩa vụ đó.
Cậu Tải đã quan sát, thấy cậu Đen đi nhưng cậu Tải tin rằng thì là, cậu Đen sẽ ngoan như mình và nhường đường cho hắn, theo đúng quy trình.

PS1: Nếu Tải là cái Tàu hỏa, thì cậu Tàu có tội Không giảm tốc độ và không chú ý quan sát không bác hầy?
PS2: Vì chính những suy nghĩ như thế, nên việc va chạm mới xảy ra suốt ngày, bác ạ, kiểu: "Thằng kia nó dừng ấy mà, nghĩa vụ của nó thế và cơ quan chức trách bẩu vậy.". Phải không bác?
cái PS1 theo tôi thì cụ so sánh khập khiễng rồi. Tàu hỏa nó đi đường riêng và ko phải nhường cho ai cả.
Giao thông ở VN mà cứ vin vào cái nghĩa vụ này nọ thì tai nạn là đúng rồi. Trời không chịu đất thì đất chịu trời vậy :)

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
biết là cả hai ông đều phi rất nhanh cụ ạ, không phi nhanh quan sát kỹ thì không húc mạnh đến chết người được.
xe đen đi chậm chậm thôi, còn xe tải đi qua giao lộ mà phóng như bị vợ nó đuổi. Xem clip thì xe đen đã vào giao lộ sớm hơn xe tài nhiều giây. Xe đen là mấy chị e lái, chắc ko có kinh nghiệm nhìn nó phi như điên mà vẫn đi tiếp

Isu_zu

Xe container
...Đến vậy rồi mà các ảnh vẫn kêt luận được là: "Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn".
Kết luận thế là hoàn toàn đúng chứ cụ, cụ cố tình cắt bớt với mục đích làm ofer hiểu sai. Nguyên bản là "Theo nhà chức trách, tài xế ôtô 5 chỗ không chú ý quan sát nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên. Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn" cá nhân em nghĩ như sau:
- Xe trên đường ưu tiên, ko có nghĩa là ko phải giảm tốc độ khi vào ngã 4, và càng ko phải là đc quyền tông xe khác phía đường ko đc ưu tiên.
- Nhìn vị trí tông tại thời điểm xảy ra va chạm, có cảm giác tài xế xe tải ko quan sát, vì chỉ cần nhớm nhẹ phanh là xe con thoát đc nguy hiểm.
Em ko nói xe con đi đúng và lái xe con đã phải trả giá đắt, nhưng xe tải cũng ko phải ko sai.
Screenshot 2024-04-24 152437.png

Opel Astra

Xe điện
cái PS1 theo tôi thì cụ so sánh khập khiễng rồi. Tàu hỏa nó đi đường riêng và ko phải nhường cho ai cả.
Giao thông ở VN mà cứ vin vào cái nghĩa vụ này nọ thì tai nạn là đúng rồi. Trời không chịu đất thì đất chịu trời vậy :)
Bác không thể đem cái hình ảnh tuyệt vời Giao thông ở VN để khỏa lấp cái sự củ chuối cùn bẩn của những ông như ông Đen ở #1 được.
Để tiến thành công đến nền giao thông có định hướng tốt đẹp, thì nên thực thi nghĩa vụ của mình, bác ạ. Cụ thể là cậu Đen ở #1.

Còn cái anh Tàu hỏa, tôi đưa ra là để so sánh, và nó không khập khiễng đâu bác: Tàu hỏa nó đi đường riêng và ko phải nhường cho ai cả; tức là thiên hạ phải nhường nó, vì nó được ưu tiên.
Vậy, tại sao cậu Đen ở #1 không nhường nhỉ?

Opel Astra

Xe điện
Kết luận thế là hoàn toàn đúng chứ cụ, cụ cố tình cắt bớt với mục đích làm ofer hiểu sai. Nguyên bản là "Theo nhà chức trách, tài xế ôtô 5 chỗ không chú ý quan sát nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên. Lái xe tải cũng không giảm tốc độ và không chú ý quan sát khi qua ngã tư dẫn tới tai nạn" cá nhân em nghĩ như sau:
- Xe trên đường ưu tiên, ko có nghĩa là ko phải giảm tốc độ khi vào ngã 4, và càng ko phải là đc quyền tông xe khác phía đường ko đc ưu tiên.
- Nhìn vị trí tông tại thời điểm xảy ra va chạm, có cảm giác tài xế xe tải ko quan sát, vì chỉ cần nhớm nhẹ phanh là xe con thoát đc nguy hiểm.
Em ko nói xe con đi đúng và lái xe con đã phải trả giá đắt, nhưng xe tải cũng ko phải ko sai.
Screenshot 2024-04-24 152437.png
Ta đang nói đến nghĩa vụ của từng lái xe, bác ạ.
Cái nghĩa vụ của cậu Đen, hắn đã không thực hiện và phải trả giá đắt, xin mời, you are very welcome!!!.
Nên công bố rộng rãi trên các nền tảng media, kiểu Cướp đường và cái kết!

Còn anh xe tải, trước hết, nó không có nghĩa vụ nhường anh Đen, nó có nghĩa vụ nhường anh khác ở hướng 3h và nó đã làm.

Nó đã quan sát thấy cậu Đen và có quyền nghĩ rằng, Đen sẽ nhường, phải không ạ?
Và khi Đen nhường, thì cái tốc độ hắn đang đi, cũng không phải tệ.

PS: Bác có thấy, cái suy nghĩ rằng, "chỉ cần nhớm nhẹ phanh là xe con thoát đc nguy hiểm. " của cậu Đen, kèm theo sự cướp đường, là nguồn cơn dẫn đến tai nạn này.
Kiểu: thằng tải "chỉ cần nhớm nhẹ phanh là .... thoát đc nguy hiểm", và cả trăm lần trước, ông tải nào cũng Nhớm nhẹ phanh cả.
Cho đến lần này, lần 101.

Đồng thời, cái sự Giảm tốc độ ...., nó rất mơ hồ, bác ạ.
Tại sao ta không làm cho nó rõ ràng: Tụi bây phải nhường thằng iu tiên, không thì nó tông vô, ráng mà đền và ráng mà chịu!!!

Như thế, có phải tốt đẹp và an toàn hơn cho tất cả các bên không, theo bác?

Isu_zu

Xe container
Ta đang nói đến nghĩa vụ của từng lái xe, bác ạ.
Cái nghĩa vụ của cậu Đen, hắn đã không thực hiện và phải trả giá đắt, xin mời, you are very welcome!!!.
Nên công bố rộng rãi trên các nền tảng media, kiểu Cướp đường và cái kết!

Còn anh xe tải, trước hết, nó không có nghĩa vụ nhường anh Đen, nó có nghĩa vụ nhường anh khác ở hướng 3h và nó đã làm.

Nó đã quan sát thấy cậu Đen và có quyền nghĩ rằng, Đen sẽ nhường, phải không ạ?
Và khi Đen nhường, thì cái tốc độ hắn đang đi, cũng không phải tệ.

PS: Bác có thấy, cái suy nghĩ rằng, "chỉ cần nhớm nhẹ phanh là xe con thoát đc nguy hiểm. " của cậu Đen, kèm theo sự cướp đường, là nguồn cơn dẫn đến tai nạn này.
Kiểu: thằng tải "chỉ cần nhớm nhẹ phanh là .... thoát đc nguy hiểm", và cả trăm lần trước, ông tải nào cũng Nhớm nhẹ phanh cả.
Cho đến lần này, lần 101.

Đồng thời, cái sự Giảm tốc độ ...., nó rất mơ hồ, bác ạ.
Tại sao ta không làm cho nó rõ ràng: Tụi bây phải nhường thằng iu tiên, không thì nó tông vô, ráng mà đền và ráng mà chịu!!!

Như thế, có phải tốt đẹp và an toàn hơn cho tất cả các bên không, theo bác?
Cụ bảo thủ quá, tại sao cụ trích dẫn thiếu, với mục đích gì?
Điều 24 Luật GTĐB: Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định.
Việc đầu tiên khi gần tới nơi giao nhau là phải giảm tốc độ, sau đó mới xét đến việc nhường đường. Giảm tốc độ để quan sát dễ hơn, quãng đường phanh ngắn hơn, tăng thời gian phản xạ khi có tình huống bất ngờ, sao cụ lại nói là mơ hồ. Nói như cụ thì em cho rằng khái niệm nhường đường cũng mơ hồ ko kém.
Nếu ưu tiên tuyệt đối như cụ hiểu, thì Luật phải là: Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện trên hướng đc ưu tiên không cần phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định.

NNS

Xe ngựa
ko thấy thông tin nói hệ thống đèn đóm ngã tư đó có hoạt động không, nếu ko thì 2 xe này đi láo ko kém gì nhau nên độ sai cũng ngang phân nhau