[Funland] Nhờ VNpost nộp phạt vi phạm giao thông

dapxichlopro

Xe tải
Chào các cụ.
Hôm trước em có lưu thông qua đoạn TP Tam Điệp, NB không may bị quá tốc độ do lúc sáng sớm đường vắng quá nên em đi hơi tít. Nay sắp đến ngày hẹn đến công an Tam Điệp làm thủ tục nộp phạt mà em thì công việc hơi khó xin nghỉ chút nên lên đây hỏi xem có cụ nào biết về vụ nhờ bưu điện nộp phạt hộ được không ạ. Cụ nào biết hoặc đã từng làm rồi thì chỉ giúp e với ạ.
(Em bị lỗi phải nộp phạt tiền kèm điều khoản tước bằng lái 2 tháng)
Cảm ơn các cụ!

kubi82

Xe điện
cụ cứ ra bưu điện hỏi, em hỏi ở bưu điện Hà Đông thì họ có nộp phạt hộ và gửi bằng về đó.

BMW_6688

Xe container
Cụ Foto 2 tờ Bb mà CA họ giao cho Cụ ấy. Rồi cụ mang bản gốc ra BĐ gần nhất. Ra đó họ cho cụ 1 tờ khai. Cụ khai điền vào đó xong ( họ sẽ hỏi sau này giấy tờ gửi về đâu thì cụ điền vào đó kèm.số đt) đúng ngày trả GPLX.bưu ta sẽ LL.vs cụ. Họ sẽ thu đủ tiền phạt và lệ phí vận chuyển

dapxichlopro

Xe tải
Cụ Foto 2 tờ Bb mà CA họ giao cho Cụ ấy. Rồi cụ mang bản gốc ra BĐ gần nhất. Ra đó họ cho cụ 1 tờ khai. Cụ khai điền vào đó xong ( họ sẽ hỏi sau này giấy tờ gửi về đâu thì cụ điền vào đó kèm.số đt) đúng ngày trả GPLX.bưu ta sẽ LL.vs cụ. Họ sẽ thu đủ tiền phạt và lệ phí vận chuyển
Vâng cảm ơn các cụ để em ra bưu điện gần nhất. Cụ cho em hỏi phạt mà bị tước bằng lái bưu điện cũng nộp hộ được à cụ?

KimQuang8888

Xe hơi
cụ cứ ra bưu điện gần nhất hỏi họ sẽ hướng dẫn cụ thể

BMW_6688

Xe container
Vâng cảm ơn các cụ để em ra bưu điện gần nhất. Cụ cho em hỏi phạt mà bị tước bằng lái bưu điện cũng nộp hộ được à cụ?
Vẫn dc..nhưng gần đúng đủ thời hạn cụ hãy nộp. Chứ nộp gửi sớm.. Nó thất lạc lúc ấy mệt lắm

tiền soi

Xe đạp
Em bị lỗi phạt 500k khi đến chỗ nộp phạt, em công an bảo: anh có nhờ dịch vụ nộp tiền hộ không, hết 50k?
Em ok, nhưng khi bảo không có tiền mặt, chuyển khoản là em ấy từ chối luôn. Bẩu anh tự ra ngân hàng nộp phạt rồi mang giấy về đây. :D

dapxichlopro

Xe tải
Em bị lỗi phạt 500k khi đến chỗ nộp phạt, em công an bảo: anh có nhờ dịch vụ nộp tiền hộ không, hết 50k?
Em ok, nhưng khi bảo không có tiền mặt, chuyển khoản là em ấy từ chối luôn. Bẩu anh tự ra ngân hàng nộp phạt rồi mang giấy về đây. :D
Đó là đóng phạt cho kho bạc NN khi đã có QĐ xử phạt ở đó có dịch vụ nộp hộ cụ ạ. Còn của em là nhờ từ lúc chưa đến công an để ra QĐ xử phạt

tiền soi

Xe đạp
Đó là đóng phạt cho kho bạc NN khi đã có QĐ xử phạt ở đó có dịch vụ nộp hộ cụ ạ. Còn của em là nhờ từ lúc chưa đến công an để ra QĐ xử phạt
Em cũng đã từng nhờ bạn ở Bắc Giang nộp phạt và lấy hộ bằng lái. Nhưng phải gửi căn cước công dân lên Bắc Giang.

dapxichlopro

Xe tải
Em đã ra hỏi bưu điện thì bưu điện và có dịch vụ nộp phạt hộ và trả bằng lái tại nhà nhé các cụ.
Tuy nhiên em ngu quá lại sát ngày (2 ngày trước ngày hẹn ra QĐ nộp phạt) mới ra bưu điện hỏi nên họ bảo cần thời gian để gửi giấy tờ đi sợ không kịp nên họ khuyên mình nên tự đi cho kịp. Em phải tự đi và vừa mất quá nhiều thời gian di chuyển và chờ đợi xếp hàng + tiền đi lại + dịch vụ nộp cho kho bạc hộ... Vậy nên kinh nghiệm cho cụ nào như em bị phạt ở tỉnh xa thì cứ nhờ bưu điện cho nhàn.