Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

sengia

Đi bộ
:41::41::41:
Em rất cảm ơn Bác Hat, bận trăm công ngàn việc mà vẫn ko quên một ai. E sẽ nhờ anh em thợ tháo đồng trinh đó, ngó vào trong ... như bác bảo :21::21::21:. Khi có số VIN lại phiền Bác nhé. Chúc Bác luôn khỏe, vui vẻ may mắn. Mong sớm được (b)(b) cùng Bác. (nếu có thể cho em xin số cầm tay của Bác nhé. DT của em 0913201558). Chào Bác

baolinh

Xe hơi
Cám ơn bác HT, em vừa lắp cần gạt mưa có chế độ INT chiều nay, hết 700k, tks bác một lần nữa nhé (b)

santafe07

Xe máy
Bác Hardtop cho e hỏi tí ạ: Xe e là VRC mua của HMV. Hôm trước đánh lái thấy có tiếng rít, e mang vào 199MK thì họ tháo thước lái ra vệ sinh thì hết luôn. Nhưng về đi vài hôm đánh lái thì tay lái lại có độ dơ (khoảng 1cm, kể cả lúc xe đang chạy). E lại mang vào 199MK thì họ chỉnh lại độ dơ thước lái thì hết, nhưng e có cảm giác là tay lái có vẻ nhẹ hơn và cảm giác lái có vẻ lỏng lỏng khi giữ vô lăng lúc đi thẳng ko được chặt như trước. VD khi xe chạy vào đường hơi mấp mô hoặc hơi nghiêng thì sẽ cảm nhận rất rõ tay lái bị giằng theo, ngoài ra nhiều lúc giữ lái đi thẳng cảm giác như bánh xe bị đảo và nảy tưng tưng (trên đường hơi mấp mô). Mong bác giúp e với vì e thấy hệ thống lái nó rất phức tạp và nguy hiểm. Nếu có thể thì lúc nào bác đến 199MK thì bác cho e cái lịch rồi bác khám trực tiếp cho e yên tâm với ạ. Thanks bác trước.

sengia

Đi bộ
Chào bác Hát tốt.

Cảm ơn bác đã kéo thêm phần 2 này giúp cho anh em. Có Bác anh em yên tâm thực sự. E vừa lấy được số VIN rồi, phiền bác giúp e nhé, số của em KMHSJ81VP9U484936 ; Số máy D4EA 9741991. Bác xem giúp em có bị vào lô vi sai vi đúng gì ko nhé, càng chi tiết càng tốt bác ạ, nếu tiện bác mail cho em vào: nfc1710@yahoo.com.
Kính Bác nhiều nhiều.:41::41::41::41:

tienpham1102

Xe tăng
cụ Hardtop ới ời. Hôm nọ nhà em có hỏi cụ về tiếng kêu cạch cạch lúc khởi động máy cụ trả nhời là có vấn đề về hệ thống bôi trơn. Nhà em mang đến xưởng Ngọc Khánh để qua đêm sáng hôm sau để các bác thợ thử nghe thì các bác thợ bẩu không nghe thấy giề (híc lúc đó đường thì ồn, trong xưởng nào là máy bơm nước, nào là máy nén chạy ầm âm:102:) các bác thợ kêu là cứ về chạy tiếp, theo dõi thấy lúc nào kêu to thì lại mang đến:102:. Cụ bẩu cứ đi thế có nguy hiểm lắm không hở cụ:'(:'(

caisua

Xe lăn
Em hát theo yêu cầu đây: Đây là đúc rút kinh nghiệm của riêng em, không theo một tài liệu nào, nếu các cụ tin em thì theo, còn không thì đừng ném đá em đấy nhé, một số hạng mục dưới có thể phải thông qua kiểm tra của nhà kỹ thuật mới quyết định có nên thay hay không.
Hyundai du lịch máy dầu A/T (Xăng A/T) {M/T}:
Chu kỳ thay nhớt máy: 5000 Km (6000 Km)
Chu kỳ thay lọc nhớt: 10.000 Km (12.000 Km)
Chu kỳ thay lọc nhiên liệu: 15.000 Km (18.000 Km)
Chu kỳ thay lọc gió động cơ: 20.000 Km
Chu kỳ thay lọc gió điều hòa: 15.000 Km
Chu kỳ thay dầu hộp số : 45.000 Km {100.000Km} - Veracruz không cần thay, thiếu thì bổ sung.
Chu kỳ thay dầu trợ lực lái : 45.000 Km
Chu kỳ thay mước làm mát: Hai năm
Chu kỳ thay dây đai cam: 60.000 Km (70.000 Km)
Chu kỳ thay Ắc-quy: 2,5 năm
Chu kỳ thay dây cu-roa ngoài: 40.000 Km
Thay dầu phanh: 2,5 năm
Rất cảm ơn bác, em in ra rồi dán luôn vào sổ bảo hành và trong cốp trước

Bác Hardtop cho e hỏi tí ạ: Xe e là VRC mua của HMV. Hôm trước đánh lái thấy có tiếng rít, e mang vào 199MK thì họ tháo thước lái ra vệ sinh thì hết luôn. Nhưng về đi vài hôm đánh lái thì tay lái lại có độ dơ (khoảng 1cm, kể cả lúc xe đang chạy). E lại mang vào 199MK thì họ chỉnh lại độ dơ thước lái thì hết, nhưng e có cảm giác là tay lái có vẻ nhẹ hơn và cảm giác lái có vẻ lỏng lỏng khi giữ vô lăng lúc đi thẳng ko được chặt như trước. VD khi xe chạy vào đường hơi mấp mô hoặc hơi nghiêng thì sẽ cảm nhận rất rõ tay lái bị giằng theo, ngoài ra nhiều lúc giữ lái đi thẳng cảm giác như bánh xe bị đảo và nảy tưng tưng (trên đường hơi mấp mô). Mong bác giúp e với vì e thấy hệ thống lái nó rất phức tạp và nguy hiểm. Nếu có thể thì lúc nào bác đến 199MK thì bác cho e cái lịch rồi bác khám trực tiếp cho e yên tâm với ạ. Thanks bác trước.
Em đã hỏi 199MK về trường hợp của bác rồi, họ nói rằng muốn tay lái nhẹ nên họ chỉnh như vậy, việc chỉnh tay lái này rất mất thời gian nên khi thấy nhẹ quá (hơi dơ) thì họ ngại chỉnh lại, việc tay lái hơi bị dơ như thế thì không phải là lỗi nguy hiểm, nó chỉ ảnh hưởng đến độ sướng khi cầm lái thôi, nếu bác muốn, bác hãy quay lại bắt họ chỉnh lại, chỉnh mãi vưỡn không được thì chắc là họ phải bảo hành cả cây thước lái mới cho bác thôi.
cụ Hardtop ới ời. Hôm nọ nhà em có hỏi cụ về tiếng kêu cạch cạch lúc khởi động máy cụ trả nhời là có vấn đề về hệ thống bôi trơn. Nhà em mang đến xưởng Ngọc Khánh để qua đêm sáng hôm sau để các bác thợ thử nghe thì các bác thợ bẩu không nghe thấy giề (híc lúc đó đường thì ồn, trong xưởng nào là máy bơm nước, nào là máy nén chạy ầm âm) các bác thợ kêu là cứ về chạy tiếp, theo dõi thấy lúc nào kêu to thì lại mang đến. Cụ bẩu cứ đi thế có nguy hiểm lắm không hở cụ
Theo em biết thì tiếng kêu nguy hại khi khởi động máy để qua đêm là có thể nghe thấy ngay cả khi xung quanh toàn máy móc làm việc như bác nói, nếu họ nói không nghe thấy gì tức là không nguy hiểm, tuy nhiên để cẩn thận, bác nên quay lại nếu thấy hiện tượng vẫn như vậy và yêu cầu họ xác nhận rằng bác đã thông báo về lỗi đề phòng sau này hết bảo hành nó mới nặng thêm.

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ Hardtop ới ời. Hôm nọ nhà em có hỏi cụ về tiếng kêu cạch cạch lúc khởi động máy cụ trả nhời là có vấn đề về hệ thống bôi trơn. Nhà em mang đến xưởng Ngọc Khánh để qua đêm sáng hôm sau để các bác thợ thử nghe thì các bác thợ bẩu không nghe thấy giề (híc lúc đó đường thì ồn, trong xưởng nào là máy bơm nước, nào là máy nén chạy ầm âm:102:) các bác thợ kêu là cứ về chạy tiếp, theo dõi thấy lúc nào kêu to thì lại mang đến:102:. Cụ bẩu cứ đi thế có nguy hiểm lắm không hở cụ:'(:'(
Báo cáo bác, em làm ở Xưởng Ngọc Khánh đây. Em giả nhời bác qua điện thoại rồi nhé.

nnson_56

Xe tải
Chào bác HardTop
Mình có cái xe STF MLX2007, lần trước HT đã check và kết luận là vòi phun số 1 ăn dầu nhiều, đã đưa xuống 199MK để vệ sinh, nhưng cải thiện kô được bao nhiêu (có giảm ). h xe mình đã chạy được 15000Km, đang định dưa đi bảo dưỡng, liệu có lúc nào HT có time qua ngó hộ mình cái, xem cách khắc phục thế nào, chứ dạo này đi tốn dầu quá (TB 12l/100Km combo, >13l/100Km đường HN) bố trí được thì :101:0982235560 hay PM, SMS cho mình.
Thank
NNSon

Công Nông

Xe điện
Em thấy bác Khanhphong trong SG lắp loa sub 5" cho xe Volvo ngay giữa tablo thế này:

Cụ Hardtop cho em hỏi là xe Getz dưới tablo nó có chỗ nào trống để nhét một cái cục kích thước 229 mm x 229 mm x 171 mm không ạ? Em định làm thế cho nó gọn :) Thank you cụ ạ.

2BB2

Xe tải
hi bác hardtop, em có câu hỏi đầu tiên về SF nhé, chả là đang chờ lấy xe tuần sau nên hôm nay em đi thử xe, cảm giác đầu tiên em thấy cái phanh của nó ăn quá, cứ nhẹ chân cái là .. khựng khựng, xe mới nó vậy hay SF nó vậy hả bác?

@SENGIA: EM chỉ giúp bác được đến thế này thôi ạ.

Engine No. D4EA9741991H

Delivery Date Production Date 2009-03-13 Distributor

INTERIOR COLOR WK EXTERIOR COLOR X2

MODEL YEAR 2009 MODEL YEAR MODEL(2) CM-CAR DRIVE LHD

BODY TYPE 7 WAGON TRIM LEVEL TOP SAFET WINDOW SAFETY WINDOW

TRANSMISSION 5AT2 FUEL TCI ENGINE 2000 CC

T.G.S KNOB LEATHER WRAPPED BRAKE SYSTEM ANTI SKID BRAKE PERSNAL IC CARD PIC

TRIP COMPUTER TRIP COMPUTER S/VIS EXTENSION ENGINE COVER ENGINE COVER

E.S.P VEHICLE DYNA CON USE DOMESTIC W/S/GLASS ACOUSTIC FILM

ANTENNA MICRO ANTENNA AUTO CLOCK DIGITAL BATTERY MF 90

S/VISOR NON GLASS TYPE CAR COOLER DUAL FULL AUTO HEATER SOFT TOUCH(H)

CAR AUDIO PA 760 CLUSTER KPH DBC DOWNHILL B/CONTROL

DOOR OUT S/HANDLE CR COAT'G CARBURETOR TCI GLASS W/SHIELD SOLAR GLASS

GLASS RR HEATED TINTED GLASS DOOR TINTED HEAD LAMP LEVEL AUTO

LUGGAGE NET LUGGAGE NET ADJUSTABLE PEDAL ADJUSTABLE PEDAL H/LAMP WASHER HID

COMPASS ECM + COMPASS MIRROR-O/SIDE-SIDE REPEAT LAMP MLD'G-S/SILL (O) S/SILL MLDING

MUD GUARD (O) FRT + RR O/S RRVIEW MIRROR I.M.S POWER WINDOW (O) FRT+RR

RADIATORGRILLE CR B TPYE RHEOSTAT RHEOSTAT ROOF RACK ROOF RACK

RR HEAT'G DUCK 2ND+3RD SEAT SEAT TRIM SUEDE SEAT BELT-FRT ELR+ELR PRE-TEN

CHIME BELL (O) CHIME BELL SPEAKER F/AMP+R/AMP+QT+WO ACTIVE H/REST A/H/REST

STEERG WHEEL WOOD+LEATHER SUN VISOR ILU SUN ROOF S/ROOF

SPARE TIRE TEMPORARY TIRE TIRE 235/60 R18 TIRE WHEEL 7J*18 AL WHL

O/S HDL CR WIPER ARM-RR (O) WIPER ARM-RR VGT VGT

WIPER S/W RAIN SENSOR PILLAR TRIM DLX USB+AUX U+A

BLUE TOOTH(AUDIOD) BLUE TOOTH (AUDIO) POWER SEAT FRT DR'S+PASS PRIVACY GLASS PRIVACY GLASS

FIRE EXTINGUISHER FIRE EXTINGUISHER SEAT WARMER FRT+RR AIR BAG SYSTEM DUAL

BURGLAR ALARM SYS W/ PANIC FOG LAMP (O) FRT SPECIAL ENGINE DOM EURO 4

STEERING COLUMN TELESCOPI FOOT TYPE FOOT TYPE IMMOBILIZER (O) IMMOBILIZER

AUDIO REMOCON S/W AUDIO REMOCON S/W ILUMINATED IGNI (O)ILLUMINAI 2ND SEAT TYPE SPLIT

CONVERSATION MIRR C/MIRROR RR/SPOILER SPOILER(W/HMSL) LUGGAGE SIDE TRIM T/C FILE

REAR SEAT TYPE 5:5 SPLIT FOLD'G KEY OPERATER WARN KEY OPERATER WARN CAR MAT TYPE DLX

AUDIO VARIATION AM9K/FM100K KEYLESS ENTRY VIB 304MHZ DR TRIM SUEDE

DOOR LAMP LAMP LEATHER(COVER) LEATHER SHIFT LOCK SYSTEM S/LOCK SYS

COOLO BOX COOL BOX DOUBLE FOLD'G DOUBLE FOLD'G AUTO LIGHT CONTRO (O) AUTO LIGHT

SUPER VISION SPV CLUSTER I.M. SYSTEM IMS SIDE A/ABG FRT THORAX

RR AIRCON BUILT IN TYPE SIDE GARNISH BODY COLOR HEATER PTC HEATER

ELECT LUMBER SU ELECT LUMBER SU MY GUBUN DOM 07MY AT ELECTRIC FOLD'G C ELECTRIC FOLD'G C

INTER COLOR PACKA INTER COLOR PACKAG ION BLACK PACK ION+SUEDE DOM MY DOM 09MY

CHK ENGINE CHECK ENGINE AIR FILTER AIR FILTER UNDER BODY SKID U/BODY SKID

L.S.D L.S.D DR SCUFF SCUFF(DLX) W/WIPER DEICE W/WIPER DEICE

WOOD GRAIN IPE DOM AT DOM AT TM SPEED DENSITY (O) S/DENSITY

BAVK BACK WARNG BACK WARNG SYSTE(RR) MODEL(1) MODEL FIRST BYTE OVER RIDE I/S HDL O/RIDE

SPEED SENS'G AUTO SPEED SENS'G AUTO) CURTAIN A/BAG C/AIRBAG ANTI CORROSION LOW GRADE ANTI CO

HAND FREE KIT HAND FREE KIT TEMPERATURE CENTIGRADE WEATHER TEMPERATE ZONE

Xe bác có thể gọi là full được đấy ạ, và tất nhiên chỉ có 6 túi khí.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Hardtop cho em hỏi là xe Getz dưới tablo nó có chỗ nào trống để nhét một cái cục kích thước 229 mm x 229 mm x 171 mm không ạ? Em định làm thế cho nó gọn Thank you cụ ạ.

Xe GETZ không đú được theo kiểu này đâu bác ạ, SF hoặc I30 thì được/.

em có câu hỏi đầu tiên về SF nhé, chả là đang chờ lấy xe tuần sau nên hôm nay em đi thử xe, cảm giác đầu tiên em thấy cái phanh của nó ăn quá, cứ nhẹ chân cái là .. khựng khựng, xe mới nó vậy hay SF nó vậy hả bác?
Phanh SF nó thế đấy bác ạ.

santafe07

Xe máy
Em đã hỏi 199MK về trường hợp của bác rồi, họ nói rằng muốn tay lái nhẹ nên họ chỉnh như vậy, việc chỉnh tay lái này rất mất thời gian nên khi thấy nhẹ quá (hơi dơ) thì họ ngại chỉnh lại, việc tay lái hơi bị dơ như thế thì không phải là lỗi nguy hiểm, nó chỉ ảnh hưởng đến độ sướng khi cầm lái thôi, nếu bác muốn, bác hãy quay lại bắt họ chỉnh lại, chỉnh mãi vưỡn không được thì chắc là họ phải bảo hành cả cây thước lái mới cho bác thôi.
Thanks bác HT nhiều. Hôm tới chắc e phải xuống 199MK để nhờ họ chỉnh lại thôi, chứ cứ để tay lái lỏng lỏng thế này đi kinh lắm, đi đường bằng phẳng thì ko sao chứ đường mấp mô gồ ghề thì kinh lắm.

sengia

Đi bộ
Kính gửi Bác Hardtop

@SENGIA: EM chỉ giúp bác được đến thế này thôi ạ.

Xe bác có thể gọi là full được đấy ạ, và tất nhiên chỉ có 6 túi khí.
Bác thật tuyệt, bác ko chỉ giúp em trang này đâu, e đã ngốn của bác hơn trăm trang trong thớt này rồi, rất bổ ích. Thấy bác nói là full rồi e ko cần tra từ nữa, ngủ ngon. Tất nhiên thấy mỗi xe gặp một lỗi cũng chờn, nơm nớp. Cầu trời cho Bác Hardtop ít việc phải xử lý để anh em có thời gian hầu chuyện hỏi thăm Bác. E muốn vốt Bác mà chưa biết cách. Ơn Bác nhiều nhiều. Rất mong có dịp được gặp Bác.(b)(b)(b)(b)(b)(b)

caisua

Xe lăn
Em lại thấy phanh SF của em ko ăn lắm :102:

noikhongduoc

Xe đạp
Nhờ bác Hardtop check hộ em số VIN KMHSJ81VP9U472314 dùm em nhé. Àh, bác tư vấn thêm cho em MLX 2009 độ bixenon có ảnh hưởng gì không? Và nó có tốt hơn Halogen theo xe không. Cám ơn bác nhiều

Nhờ bác Hardtop check hộ em số VIN KMHSJ81VP9U472314 dùm em nhé. Àh, bác tư vấn thêm cho em MLX 2009 độ bixenon có ảnh hưởng gì không? Và nó có tốt hơn Halogen theo xe không. Cám ơn bác nhiều
Server của tụi em đang off để nâng cấp nên không lấy thôn tin được, hơn nữa xe bác đang chạy ròi thì check làm gì, có gì thắc mắc thì bác kêu em giúp thôi.
Em chưa tư vấn cho ai lắp HID độ cả vì nó vừa làm chói mắt người đi đường, vừa hiệu quả chiếu sáng không cao vừa tốn điện và dùng lâu có thể làm hỏng luôn cái đèn pha xe của bác. SF có đèn Xenon xịn hãng (cả cái đèn pha luôn) nếu thích chơi thì bác nên làm bài đổi chác, tùy xe bác cũ hay mới người ta sẽ charge thêm của bác chừng 800$ gì đó, làm thế cho nó lành.

2BB2

Xe tải
Server của tụi em đang off để nâng cấp nên không lấy thôn tin được, hơn nữa xe bác đang chạy ròi thì check làm gì, có gì thắc mắc thì bác kêu em giúp thôi.
Em chưa tư vấn cho ai lắp HID độ cả vì nó vừa làm chói mắt người đi đường, vừa hiệu quả chiếu sáng không cao vừa tốn điện và dùng lâu có thể làm hỏng luôn cái đèn pha xe của bác. SF có đèn Xenon xịn hãng (cả cái đèn pha luôn) nếu thích chơi thì bác nên làm bài đổi chác, tùy xe bác cũ hay mới người ta sẽ charge thêm của bác chừng 800$ gì đó, làm thế cho nó lành.
cái bài này nó lục tốn bao nhiêu bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng