[Thảo luận] Góp ý với các đồng chí CSGT: Không nên bắn tốc độ bằng... mồm!

Trạng thái
Thớt đang đóng

méhc

Xe tải
góp ý với bác chủ thớt;

nick bác xanh xanh chắc bác cũng quen biết hoặc là gì đấy, em thì em chệu nó dư lào. nhưng hình thức câu bài của bác khiến người khác đọc post của bác rất khó link lại và rất khó chịu. từ sau bác nên đưa vào word nó đánh vần chỉnh sữa kỹ rồi mới đưa lên cho mọi người đọc ạ.

trieuth

Xe điện
Lên xe, vợ chồng em và cháu nhớn suy luận nhiều lắm, về những gì mình vấp phải.
Nhưng em không bình luận nữa. Để các bác ngẫm nghĩ.
Bằng ấy thứ diễn ra, em đủ kết luận là các đồng chí bắn bằng... mồm.
Ai yếu, hèn sẽ không giữ được bản lĩnh của mình, góp phần làm "hư" các đồng chí.
Em mong các đồng chí đọc được, nếu đúng thế thì sửa đi cho xứng đáng với cả 1 lực lượng lớn.
Em tin, đây là con sâu bỏ rầu nồi canh. Một phần cũng do những người tham gia giao thông vi phạm, luồn cúi... tạo nên.
Chúc các đồng chí luôn khỏe để vững vàng trong mưa nắng, giữ bình yên giao thông.
Các anh đã làm nên nhiều chiến công, đừng vì các chi tiết nhỏ mà ảnh hưởng đến điều lớn hơn.
Em nói thật, chuyện của cụ em cũng đã từng trải qua, cũng rất ủng hộ hành động của cụ. Nhưng cái câu đo đỏ của cụ thì em thấy hơi "nọng trong người" cụ ạ.

Việc của cụ, sau khi không bị lập biên bản thì cụ cũng vui vẻ đi luôn, chứ chưa hề nói thẳng vào mặt mấy đồng chí CSGT là các đồng chí ấy Bắn láo - hay bắn bằng mồm, cho nên em thấy cũng không hơn gì những trường hợp làm hư các đồng chí ấy là mấy! Chẳng qua là cụ có nhiều thời gian hơn những người khác thôi, chứ chưa hẳn là vì người ta yếu hay hèn đâu cụ ạ.

méhc

Xe tải
Em nói thật, chuyện của cụ em cũng đã từng trải qua, cũng rất ủng hộ hành động của cụ. Nhưng cái câu đo đỏ của cụ thì em thấy hơi "nọng trong người" cụ ạ.

Việc của cụ, sau khi không bị lập biên bản thì cụ cũng vui vẻ đi luôn, chứ chưa hề nói thẳng vào mặt mấy đồng chí CSGT là các đồng chí ấy Bắn láo - hay bắn bằng mồm, cho nên em thấy cũng không hơn gì những trường hợp làm hư các đồng chí ấy là mấy! Chẳng qua là cụ có nhiều thời gian hơn những người khác thôi, chứ chưa hẳn là vì người ta yếu hay hèn đâu cụ ạ.
có bài cho các bác F5 là được rồi... thắc mắc giề??? cờ mà bác nói chí lý quá

master_guy

Xe buýt

Hờ hờ, em đồng ý với cụ. Quả thật lúc đọc đến đoạn bác chủ thớt trèo qua lan can, em cũng đoán là thế nào cũng có góp ý trực tiếp với các chú ấy. Cơ mà em nhầm.
Bác góp ý ở diễn đàn, ae ai cũng hoan nghênh. Lúc đó mà bác làm mấy câu góp ý với mấy chú ấy thì hay biết mấy. Thật sự.
Dù sao em cũng đánh giá cao bác chủ thớt, bình tĩnh xử lý, ae đọc bài của bác rút được nhiều kinh nghiệm trên đường.

dongnat

Xe điện
Cụ là (....), thấy cụ nói đi nói lại là có địa vị, nhưng rồi cũng chỉ để cho cái việc lấy lại giấy tờ không mất đồngg nào thôi, và cũng để cụ tự nghiền ngẫm với mình là mình không tiêu cực thôi, chứ sau khi được đưa lại giấy tờ, cụ tỏ rõ cụ lại là cầu toàn cho bản thân, chẳng có lấy 1 góp ý hay một hàng động nào để cho hiện tượng ấy tốt lên cả.
Nếu cụ ko là (...), và không có thời gian, liệu cụ có khác gì những người : 'Ai yếu, hèn sẽ không giữ được bản lĩnh của mình, góp phần làm "hư" các đồng chí.'

Nghếch

Xe tăng
T6 vừa rồi e chạy QL 18. Có đoạn biển báo tp, (trứoc khi đến mạo khê thì phải - cách hạ long 47km) sau đấy mãi chẳng thấy biển báo hết tp (có thể mình vượt xe nên k nhìn thấy chăng?) làm cho E đi mất 10km 50km/h. Sau đấy lại gặp biển g/h 40. Rồi chẳng thấy biển báo hết cấm. Nói chung là biển báo tùy tiện, lại không sơn g/h td lên mặt đường, như thế quá là đánh đố nhau, xểnh ra là tóm.
Đường này em thuộc từng cái ổ gà :D và không thiếu 1 cái biển nào đâu ạ. Đoạn Mạo Khê đó, cụ đi qua đường tàu 1 tý là đến biển hết khu đông dân cư. Còn đoạn 40km/h là cây số 11, cũng qua đường tàu là đến biển hết hạn chế

Em cũng không chắc các đồng chí thuộc bên nào, nhưng nếu tên họ đồng chí kia trùng với họ bác (...) bên Kim Bảng, thì có lẽ là CSGT KIm Bảng.
Và quả tình trùng ạ. Nhưng biết đâu đồng chí nói không chính xác thì sao?!
Làm nhiệm vụ, nhất là bắn tốc độ trên quốc lộ phải do phòng CSGT tỉnh làm ạ. CSGT huyện chỉ đi theo để sai vặt hoặc các tỉnh lộ thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Em cũng muốn nói thật lên suy nghĩ của mình!
Bài dài, post nhở giọt, qua 1 đêm thức dậy đọc cái đoạn kết thì thấy chán hẳn. Diễn biến hòa bình... Không có gì mới.
Em phải hình dung với cách mở bài chuẩn kô cần chỉnh như vậy thì cái kết của nó phải có hậu 1 chút.
Kô có chú nào về vườn thì cũng phải có chú cúi mình xin lỗi nhân dân chứ nếu chỉ là cách xí xóa làm hòa rồi đường ai nấy đi thì cũng chả có gì làm tấm gương cho chúng em học tập. Ở đời ai cũng có lúc kô làm chủ được bản thân mình chứ nói gì đến làm chủ tốc độ. 5km/h là mức tốc độ quá nhạy cảm khó có thể biết mình đúng hay sai, trong khi bác chủ thớt lại biết chắc là mình đúng mà cuối cùng cũng chỉ vui vẻ lên đường và trong lòng mình khấp khởi mừng vì đã thắng các chú.
Em thấy nhạt nhẽo và hơi thất vọng.:-q

anhkhoihn

Xe tăng
Bác nhìn lại cho, em MOD ở diễn đàn nổi tiếng thế này đã lâu, đủ tỉnh táo để post bài.
Em đã nêu khá rõ về địa điểm và giờ của ca công tác này. Bác cứ yên tâm đi.
Thế nên em mới không gọi họ là XXX, mà là CSGT rất đàng hoàng.
Bác là MOD của diễn đàn mà cũng cần câu bài như vậy sao ? nếu vì lý do lỗi gì đi chăng nữa cũng không nên câu bài như vậy ? vì điều hành mà còn post bài kiểu đó thì làm sao nói mọi người khác đây ??? tôi cũng là SMOD của một diễn đàn số lượng mem còn lớn hơn OF, với nhũng hành vi câu bài kiểu này thì khó thể chấp nhận được

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng muốn nói thật lên suy nghĩ của mình!
Bài dài, post nhở giọt, qua 1 đêm thức dậy đọc cái đoạn kết thì thấy chán hẳn. Diễn biến hòa bình... Không có gì mới.
Em phải hình dung với cách mở bài chuẩn kô cần chỉnh như vậy thì cái kết của nó phải có hậu 1 chút.
Kô có chú nào về vườn thì cũng phải có chú cúi mình xin lỗi nhân dân chứ nếu chỉ là cách xí xóa làm hòa rồi đường ai nấy đi thì cũng chả có gì làm tấm gương cho chúng em học tập. Ở đời ai cũng có lúc kô làm chủ được bản thân mình chứ nói gì đến làm chủ tốc độ. 5km/h là mức tốc độ quá nhạy cảm khó có thể biết mình đúng hay sai, trong khi bác chủ thớt lại biết chắc là mình đúng mà cuối cùng cũng chỉ vui vẻ lên đường và trong lòng mình khấp khởi mừng vì đã thắng các chú.
Em thấy nhạt nhẽo và hơi thất vọng.:-q
Em cũng có suy nghĩ giống bác đấy. Nhưng có điều, giữa mấy đồng chí kia và bác chủ thớt có 1 người quen mà theo bác chủ thớt nói là rất đáng kính trong lòng mỗi người mà. Thế nên, kết cục của công chuyện như vậy cũng chẳng thể trách được.

Em vẫn có vodka! :D

HobbyDriver

Xe tăng
Rồi, xong tập 1.
Muốn biết tập 2 thế nào, chờ hồi sau sẽ rõ.
Em đi ngủ đây.
Bó tay thật, em thề. Kết luận: CSGT có bắn tốc độ đới, ở đâu thì ko rõ

Renault

Xe hơi
Cám ơn các bác đã comment rất trách nhiệm!
Thức đến giờ này, tâm sự với các bác, trong em vơi đi nhiều băn khoăn.
Đúng là kiểu chuyện cũ, nhiều bác post rồi, nhưng gọi là xxx, em thấy ít tác dụng để góp ý.
Bài của em là góp ý mà!
Em trông đợi cách xử lý khác của cụ cơ. Nếu cụ đã chắc rằng minh không vi phạm sao cụ không làm đến cùng, còn làm ra vẻ thư ngỏ gửi XXX.
Sao cụ không đòi lập BB và xin ảnh vi phạm đến cùng ? Thực ra lúc đó chác là cụ vẫn sợ, chúng nó nhè ra là cụ cũng thôi ngay

Bắc Âu

Xe điện
Hôm thứ 5 vừa rồi em cũng đi qua đoạn Hà Nam đấy, tình huống giống hệt cụ Kia chỉ có điều cậu lái xe chẳng biết đúng sai thế nào đưa 500k rồi đi luôn.
Hình như mọi người đồn rằng xxx Hà Nam không ăn thì thôi, đã ăn phải 500k đúng không các cụ.?

lopbeo

Xe tải
Thôi rồi ,lại là con cháu các cụ cả thảo nào.Em thì chẳng có đồng chí gì với xxx cả ,bắn bằng mồm em chưởi bỏ bu nó ngay

tran90

Đi bộ
chào cả nhà! em tài mới đây
\:D/

tran90

Đi bộ
mong được thọ giáo các kụ

vietran

Xe ba gác
Bắt đi tù còn chả chừa nữa là góp ý.
Vì sao bon buôn ma túy tử hình nó vẫn buôn.
Câu trả nhời là siêu lợi nhuận.
Ngày xưa học triết nhớ láng máng cụ gì bẩu là giá trị thặng dư m mấy trăm phần trăm thì treo cổ nó vuỡn chơi là gì (mải đánh chắn k nhớ chính xác)
Bắn bụp phát có mấy lít (kể cả bằng mồm) thì có mà bẩu gì nó chả làm, ngán gì đời.
Mà càng ngày càng phạt nặng nhé, thủ đô yêu dấu với thành phố mang tên Bác phạt gấp đôi. Khiếp chửa.
Dạy con không được nên ra roi càng nặng đó là cách hành xử của các ông bố bất lực và vũ phu.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Hạy quá.Hoan hô cụ Mod.Ước gì các đ/c CSGT không lạm dụng quyền hạn khi thực thi nhiệm vụ nhẩy?Nhưng xét cho cùng cũng do mấy anh tài xế chúng ta non gan nên bị họ o ép thôi.Nhà cháu sẽ lấy bài học này lận lưng.

Q_7

Xe đạp
Em cám ơn bác chủ thớt vì đã chia sẻ kinh nghiệm, rất có ích với bọn em nếu có đi qua những đoạn đường đấy, em sẽ để ý hơn. Nhưng em cũng chưa tâm phục với bác giống bác trieuth

Cũng khá lâu rồi em có hẹn ăn trưa với khách hàng ở Sakura 17 Tràng Thi, hẹn người ta 11h30 mà mãi 11h15 em mới từ Hàn Thuyên em chạy qua Tràng Tiền rồi Hàng Khay, em chạy thẳng sang nhé chứ không phải em rẽ từ Hàng Bài ra đâu, đi đến cuối Hàng Khay, chú CSGT (nói lịch sự theo iêu cầu bác chủ thớt hihi) vịn em vào và bảo
- Đề nghị anh cho xem giấy tờ
- Xin lỗi em mắc lỗi gì ạ?
- Anh đi lấn vạch
....
Em và chú CSGT tranh luận một hồi, lòng em như lửa đốt, đã 11h28 rồi vưỡn chưa xong, khách hàng chắc đã ngồi vào bàn rồi, tính em là chúa ghét sai hẹn em không thích người khác sai hẹn với em càng không bao giờ cho phép mình sai hẹn với người khác. Các bác thử nghĩ, em chạy thẳng từ Tràng Tiền sang, đầu bên Hàng khay thì người đi đường rẽ sang Đinh Tiên Hoàng em còn phải đi nép sang phía bờ hồ vì ngừoi ta rẽ ép đường mà vậy thì làm sao mà em có thể lấn vào phần đường của người ta mà bảo em lấn vạch??? Tranh luận một hồi, không thể chờ phân bua đúng sai em liền hỏi thẳng,
- Thế bây giờ ý anh là sao? (Thật sự lúc đó em cảm thấy thế nào ý khi mà chính mình tiếp tay cho các chú CSGT làm bậy dưng mờ biết làm sao trễ hẹn đến nơi rồi)
- Lỗi của mày 400 (đúng từ mày nhé ko sai đâu) đưa tao 200 kẹp vào đăng kiểm đỡ phải lập biên bản).
-Êm nói thẳng là em không vi phạm, vì em vội nên em phải chấp nhận, Em là em chị Tuyết 54 Trần Hưng Đạo anh đừng chẹt em quá. (sếp của các bác này)
- Thế bây giờ mày giải quyết hay chị mày giải quyết?
Bực mình em ko nói câu nào đưa cho bác ấy rồi cầm giấy tờ đi ra xe, trước khi đi em bực lắm, ngó nhìn cái biển tên xem ông này là ông nào. Thấy thế chú CSGT đuổi theo em ra đến xe tức tối hỏi:
- Mày định làm gì?
- Tôi chả làm gì cả, anh giải quyết xong thì tôi đi có vậy thôi
- Tao đã giải quyết nhanh tha cho mày mày còn thái độ thế à (ý của chú là hành động em nhìn biển tên của chú, chắc chú sợ em về tâu với lãnh đạo của chú vì thực sự em có quen biết trên đó thật), người thực thi pháp luật mà ăn nói chợ búa thế này hả các bác, em thật sự không hiểu.
Nói xong chú quẳng tiền vào xe của em và quay đi. Em đến nơi và bị chậm mất 7 phút, khách hàng cười mà lòng em thấy áy náy quá chỉ giải thích được mỗi câu: Tắc đường, đúng là Hà Nội mà vẫn thấy ngượng vì người ta cũng phải đi như mình mà có bị đến trễ đâu.
Trời kia đất nọ, một ngày kia em đi làm qua cầu Chương Dương thấy chú đang đứng phân làn ở đầu cầu, trời thì mưa chú mặc áo mưa cầm rùi cui chỉ đạo phân làn xe em trộm nghĩ đúng là cấp trên đã dùng đúng người đúng việc, các chú như thế này nên đưa vào những điểm nóng giao thông để phát huy tác dụng và hạn chế việc nhũng nhiễu tối đa có thể (trên cầu thì vừa vất vả phân làm lại chả làm ăn đc gì nhỉ). Em ko hề nói hay tác động gì đến bà chị em đâu nhé.

vietnova89

Xe buýt
Đề nghị baned những cụ nào táo bón thế này

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Trời kia đất nọ, một ngày kia em đi làm qua cầu Chương Dương thấy chú đang đứng phân làn ở đầu cầu, trời thì mưa chú mặc áo mưa cầm rùi cui chỉ đạo phân làn xe em trộm nghĩ đúng là cấp trên đã dùng đúng người đúng việc, các chú như thế này nên đưa vào những điểm nóng giao thông để phát huy tác dụng và hạn chế việc nhũng nhiễu tối đa có thể (trên cầu thì vừa vất vả phân làm lại chả làm ăn đc gì nhỉ). Em ko hề nói hay tác động gì đến bà chị em đâu nhé.
Đừng trách trời trời còn khổ hơn ta
Vì trên trời còn có nhiều trời khác​

^:)^ :59:

Trạng thái
Thớt đang đóng