[Funland] GDP(PPP) Việt Nam đã vượt Hà Lan, Thụy Sỹ........

stevevuxx

Xe tải
Cụ dưới trả lời em dồi :D

Chắc cụ ý đùa, đù, chả nhẽ VN vẫn còn những vụ phó "sạch" đến như vậy sao? >:D<>:D<
Có chứ bạn. Bố thằng bạn tôi là ông Phạm Quang Long trước là hiệu trưởng trường Nhân Văn, sau chuyển sang Giám Đốc sở VHTTDL Hà Nội. Không ăn một đồng hối lộ. Thằng bạn suốt ngàn than bố tao ko ăn một đồng nào nên gia đình bạn rất bình thường. Chắc nhân quả nên thằng bạn mở công ty rất thành công, tiền kiếm được chắc vài chục lần tiền ăn hối lộ nếu ông bố ko liêm khiết.

Loss1982

Xe buýt
Liên tục có những bài viết vi phạm Nội quy Diễn đàn
Ban nick 07 ngày; dừng viết bài trong thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

stevevuxx

Xe tải
Ngôn ngữ không phù hợp
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Politeboy

Xe buýt
Có chứ bạn. Bố thằng bạn tôi là ông Phạm Quang Long trước là hiệu trưởng trường Nhân Văn, sau chuyển sang Giám Đốc sở VHTTDL Hà Nội. Không ăn một đồng hối lộ. Thằng bạn suốt ngàn than bố tao ko ăn một đồng nào nên gia đình bạn rất bình thường. Chắc nhân quả nên thằng bạn mở công ty rất thành công, tiền kiếm được chắc vài chục lần tiền ăn hối lộ nếu ông bố ko liêm khiết.
Bạn cụ như này chứng tỏ cụ cũng cứng tuổi rồi
SAO CỤ NGÂY THƠ VẬY?
Chuyện cụ kể xảy ra với đa số quan chức nhé
Khi tại chức rất bình thường, khi đã nghỉ thì tự nhiên con cái kinh doanh giầu vật vã
Bèo nhất là nó cũng được phép kinh doanh thất bại 10 lần cho đến khi thành công
Người thường thì chỉ 1 lần thất bại đã ko còn cơ hội rồi

77665508

Xe điện
Bạn cụ như này chứng tỏ cụ cũng cứng tuổi rồi
SAO CỤ NGÂY THƠ VẬY?
Chuyện cụ kể xảy ra với đa số quan chức nhé
Khi tại chức rất bình thường, khi đã nghỉ thì tự nhiên con cái kinh doanh giầu vật vã
Bèo nhất là nó cũng được phép kinh doanh thất bại 10 lần cho đến khi thành công
Người thường thì chỉ 1 lần thất bại đã ko còn cơ hội rồi
Đại đa số dân đen k tưởng tượng ra các lãnh đạo giàu đến mức nào.

deverlex

Xe buýt
Chả biết các cụ bỉ bôi sự phát triển kinh tế Việt Nam thế nào chứ đây là hình ảnh một thị trấn thuộc tỉnh Đăk Nông buổi sáng, em thấy cuộc sống quá sung túc so với 20 năm trc rồi, tất nhiên vẫn phải phấn đấu nhiều hơn nữa.
—————
Ảnh chụp một con đường ven hồ dân đi ăn sáng, khu ăn sáng này khoảng hơn 1km kín ô tô đi ăn sáng, trung tâm còn sầm uất hơn - mới là thị trấn thôi đó ạ, lại tỉnh thuộc diện nghèo nhất Việt Nam nữa

dpl

Xe lăn
- Dễ người dễ ta, khó người khó ta, bảng tính PPP thì tất cả theo PPP bao gồm VN chứ sao lại tự phán "chỉ chúng nó mới tính PPP" vậy ;))

- "nhà các cụ 4 người, vậy là thu nhập gia đình đạt 90-100k USD/năm": nhà 4 người trong đó 2 con nhỏ, đi ăn cướp ra 22.000usd/nămx4 người=100k USD/năm à. ;))
- Móc đâu ra số liệu các cụ trong này có thu nhập tầm 22k USD/ năm thế? Lương tôi vụ phó + phụ cấp chức vụ chưa đc 20tr/tháng đây, đấy là còn cao hơn chán đám nv quèn nhé :))
Thu nhập 100k/năm thì chưa đại gia nhg khá giàu cụ nhỉ
Shopping ko cần nhìn giá

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thu nhập 100k/năm thì chưa đại gia nhg khá giàu cụ nhỉ
Shopping ko cần nhìn giá
TN như nầy hơn gần 10 lần thu nhập trung bình một hộ. Cũng thuộc diện khá giả rồi.
Nhưng để ko cần nhìn giá(mức tương đối) thì chắc cần gấp 10 lần nữa.

Colexanh

Xe đạp
Chả biết các cụ bỉ bôi sự phát triển kinh tế Việt Nam thế nào chứ đây là hình ảnh một thị trấn thuộc tỉnh Đăk Nông buổi sáng, em thấy cuộc sống quá sung túc so với 20 năm trc rồi, tất nhiên vẫn phải phấn đấu nhiều hơn nữa.
—————
Ảnh chụp một con đường ven hồ dân đi ăn sáng, khu ăn sáng này khoảng hơn 1km kín ô tô đi ăn sáng, trung tâm còn sầm uất hơn - mới là thị trấn thôi đó ạ, lại tỉnh thuộc diện nghèo nhất Việt Nam nữa

Thực ra cái này chưa nói được toàn diện vấn đề. Vì giờ cây công nghiệp, cây ăn trái giá trị nó khá lớn. 1 cont sầu riêng đã 200k x 22 tấn là 4,5 tỷ rồi :D dân bán thì bét cũng 100k là đã 2,2 tỷ. Xe cộ nó không còn như xưa, 1 con 1 tỷ là cùng.

Kiên Khùng

Xe điện
Thực ra cái này chưa nói được toàn diện vấn đề. Vì giờ cây công nghiệp, cây ăn trái giá trị nó khá lớn. 1 cont sầu riêng đã 200k x 22 tấn là 4,5 tỷ rồi :D dân bán thì bét cũng 100k là đã 2,2 tỷ. Xe cộ nó không còn như xưa, 1 con 1 tỷ là cùng.
Thế thì chẳng phải đi lên?
Xưa cũng đồi núi ấy, mà đói rách mép.
Giờ có hàng xuất khẩu, có tiền mua sắm xe hơi.
Rõ ràng là đi lên.

xomo

Xe buýt
Vậy thì nó tùy thuộc nỗ lực của bản thân. Nếu nó bết bát thì là do cụ chứ ko phải bất kỳ điều gì khác
Câu này hay quá
Em đọc hết cả 16 trang thấy cụ có các câu nói khá chuẩn. Voka lắm mà máy ko cho

coolpix8700

Xe ngựa
Legoo TRAU VANG nói:
Vậy thì nó tùy thuộc nỗ lực của bản thân. Nếu nó bết bát thì là do cụ chứ ko phải bất kỳ điều gì khác
Câu này hay quá
Em đọc hết cả 16 trang thấy cụ có các câu nói khá chuẩn. Voka lắm mà máy ko cho
Ngày xưa gia đình khối người khá lên nhờ đi làm chuyên gia ở châu Phi về. Cái châu lục dù thế giới qua thế kỷ 21 được 2 thập niên rồi mà vẫn được thế giới văn minh giữ cho họ bảo tồn chế độ thuộc địa của thế kỷ 18-19.
Em có mấy ông bạn còn mò sang tận cái châu lục ấy mở doanh nghiệp, kiếm đủ tiền bỏ về VN làm tiếp, họ đều rất khá.
Chưa chắc được ở nơi đã phát triển thì mình sẽ tiến nhanh và ngược lại, biết tận dụng điều kiện thì cả ở những chỗ kém phát triển nhất cũng phất được lên. Không làm được thì đừng đổ tại xã hội!

Chỉnh sửa cuối:

xomo

Xe buýt
Ngày xưa gia đình khối người khá lên nhờ đi làm chuyên gia ở châu Phi về. Cái châu lục dù thế giới qua thế kỷ 21 được 2 thập niên rồi mà vẫn được thế giới văn minh giữ cho họ bảo tồn chế độ thuộc địa của thế kỷ 18-19.
Em có mấy ông bạn còn mò sang tận cái châu lục ấy mở doanh nghiệp, kiếm đủ tiền bỏ về VN làm tiếp, họ đều rất khá.
Chưa chắc được ở nơi đã phát triển thì mình sẽ tiến nhanh và ngược lại, biết tận dụng điều kiện thì cả ở những chỗ kém phát triển nhất cũng phất được lên. Không làm được thì đừng đổ tại xã hội!
Em tuy không giàu nhưng tư tưởng cũng giống cụ.
Ở các nước phát triển thì mọi thứ nó ổn định rồi khó mà leo lên lắm. Ông nào muốn ngoi lên thì nên đến các nước chưa phát triển.

hoangduc.sbr

Xì hơi lốp
—————

Vùng Tây Nguyên thì l.sao mà nghèo nhất cả nc đc cụ. Vùng này đất đai rất thích hợp trồng cây CN và câc cây nông sản g.trị cao nên ko có chuyện nghèo đâu.
Nghèo nhất vẫn là các tỉnh m.núi phía Bắc thôi, địa hình lẫn đất đai khó p.triển k.tế. Chỉ làm đc mỗi du lịch và trông chờ chủ yếu vào đường nhánh biên giới (buôn lậu, hàng cấm... ).

victory_1980

Xe điện
Nhìn các siêu thị từ bé đến to tràn ngập hàng Thái thì vượt được nó còn xa.
Cụ nhìn được mấy siêu thị?
Còn so sánh phải nhìn tổng thể. Kim ngạch XNK của Thái Lan đạt 570 tỷ năm 2023, còn của VN cùng năm là 683 tỷ.
Vậy kết luận hàng hóa của VN rõ ràng nhiều hơn hàng Thái Lan ở nước ngoài.
Nếu VN nhiều hàng Thái chăng nữa, thì ở châu âu và Mỹ hàng VN nhiều hơn.
Muốn xem chi tiết, thì lại so sánh hàng xuất theo từng quốc gia.
Nên tương lai gần, khả năng VN vượt Thái Lan là có thật nhé.

victory_1980

Xe điện
Cái này là quy mô GDP PPP mà, có phải bình quân đâu. Quy mô thì cứ tính tổng theo cách tính của bọn tây lông, vượt thì bảo vượt chứ có gì bỉ bôi.
Thế còn cái vượt quan trọng nhất là vượt qua chính mình, cái này thi em tin. Cuộc sống trong nước lúc này tốt hơn trước rất nhiều, và xu hướng đó vẫn chưa có vẻ dừng lại. Mặc dù còn có nhiều ca thán, nhưng lúc quái nào chả thấy ca thán, cái tộc này nó thế rồi. Nhưng đi lại giờ toàn cao tốc, đít ngồi xe loại khá đã quen, ăn uống chỉ lo béo với ăn gì ngon lạ chứ không ai lo đói, nhà cửa từ đô thị đến nông thôn khang trag đẹp đẽ... Không thấy cái này là khiếm thị trong tư duy rồi.
Loanh quanh đến lúc nào kêu không được dân chủ như ai kia...thì em thôi không vào xem nữa.
Cái tâm lý tự ti, chê bôi nó ăn sâu rồi.
Tương lai chắc chắn VN sẽ vượt các nước Thái, Indo sớm thôi.
Các nc kia ko có sự đồng thuận cao để dồn lực xây dựng csht mạnh như VN.
Đến 2030 chắc chắn VN gần như phủ kín mạng lưới cao tốc đi các tỉnh thành.
Giao thông thuận lợi, ắt kinh tế sẽ phát triển. VN ứng dụng công nghệ mới nhanh, nền kinh tế mở, chính trị ổn định.

namphong12

Xe container
Xuất nhiều vs giá rẻ mạt + tiền chui vào túi ai thì cũng bằng ko. Nói riêng cái hệ thống đường sắt 100 năm nữa cũng chả đuổi kịp dù xk gấp đôi thế cũng chả bằng Thái 😅
Còn du lịch nữa, lúc nào cũng ra ra lượng khách sắp bằng Thái, rồi sao nữa😂
Thái nó giỏi thế thì đã thành nước phát triển từ lâu rồi. Chả phải lẹt đẹt như bây giờ.

xuanhieu7292

Xe buýt
Cái tâm lý tự ti, chê bôi nó ăn sâu rồi.
Tương lai chắc chắn VN sẽ vượt các nước Thái, Indo sớm thôi.
Các nc kia ko có sự đồng thuận cao để dồn lực xây dựng csht mạnh như VN.
Đến 2030 chắc chắn VN gần như phủ kín mạng lưới cao tốc đi các tỉnh thành.
Giao thông thuận lợi, ắt kinh tế sẽ phát triển. VN ứng dụng công nghệ mới nhanh, nền kinh tế mở, chính trị ổn định.
Có cái m* gì để vượt? =))
Sắp hết giai đoạn dân số vàng đến nơi thì chỉ có cắm đầu chứ ngồi đấy mà vượt :))

Chẳng phải tự ti nhưng 2024 đến nơi, mà quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi... nông nghiệp thì vượt bằng mắt. :))

dannongthon

Xe tăng
Có công nhân lắp ráp thuê cho tụi Hàn vs khâu giày thuê cho mấy hãng Âu Mẽo nữa chứ ạ😹
Lũ bần nông thì ở đâu chẳng làm việc của bần nông còn ai nhìn thấy cơ hội phát triển thì tự khắc kiếm ăn được thôi!