[Funland] Dân tổ - một thời để nhớ !

66771508

Xe hơi
Cụ đi LA250 buộc khăn là Hưng Tại du học nước ngoài về thời đó.nhà có điều kiện.con Gs Tại trg ĐHTH
Tay ấy vừa to béo nhất vừa già nhất đội đua :D tất nhiên là trừ mấy bác Leverkusen như anh Cờ :))

66771508

Xe hơi
Em nghe nói là bạn tây kia là con của nv sứ quán Đức. Thêm nữa trong đội đua có cả con của lđ cao cấp, nên chạy vô tư.
Con lđ chắc là đc LH đã đi "viện" mấy năm vừa rồi :D

NoWD

Xe tải
Con lđ chắc là đc LH đã đi "viện" mấy năm vừa rồi :D
Em cũng ko rõ nữa, nhưng mắt em thấy (ngay chỗ đài phun nước) 1 thanh niên giọng lơ lớ miền trung cứ nhảy vào đấm đá công an, mà ca tay cầm dùi cui chỉ lùi lại.
Rồi em cũng thấy có thanh niên đua bằng cái dream lùn hay astrea gì đó còn cả nylon bọc phanh. Thấy bảo tên Hiệp nhà buôn xe to trên phố Huế.
Rồi em thấy cả thằng lớp em hồi gđ1, cả thằng lớp bên, đội đấy có điều kiện chạy win với 82-89, gái ôm lưng cả ngày... cứ như người ở cõi trển.
Đang đêm mà thấy xe mất lái va vào vỉa, hoa lửa bắn lên cao cả mét, hơn đứt đạp chân chống, mà lạ cái là ngã lăn lông lốc, nhưng đều vùng dậy đẩy xe chạy mất.
Mà hiệu ứng đám đông nó rất kích động, toàn xe cỏ chạy hết ga, mà dân tình tràn xuống đường hở ra chắc 3-4m, còn đội tổ thì nghe tiếng hú hét là máu lên quay đầu làm quả liều nghệ hơn!

ekichi04

Xe tăng
Em cũng ko rõ nữa, nhưng mắt em thấy (ngay chỗ đài phun nước) 1 thanh niên giọng lơ lớ miền trung cứ nhảy vào đấm đá công an, mà ca tay cầm dùi cui chỉ lùi lại.
Khả năng là cụ gặp con phó ct HN Đ H Ân thời 2004-2006, bạn đó đi PS biển 9999 nghẹo nặng 2vc, đêm hay ngồi đài phun nước xong gạ tụi e đua 1-1 mất xe (bọn e toàn RGV, Z125..) nhưng bọn e biết nên lờ đi.
cũng khá nhiều bạn trẻ húng đua với tay này, xong thường là chẳng bao giờ thắng đc xe mà toàn bị sự tóm.
2005 e nhớ còn có vụ đua xe ăn tiền của Sơn đit xanh và Phong Hấp tại hồ hale nổi đình nổi đám, đua 5 vòng ăn xe hay ăn tiền gì đó , nhớ như in đêm đó Phong Hấp dẫn đầu 4 vòng nhưng đến vòng cuối cùng lại xòe ngay trước vòng cua sát vạch đích và mất nhất ,cả bầu trời không khí tiếc nuối của hàng trăm người đứng xem ở cổng công viên Lê Nin đêm đó . Cuối cùng Sơn Đít xanh win và phong hấp đi viện , 1 thời gian sau cái kết có hậu là toàn bộ các thành viên 2 team này bị bớ và khởi tố hết :) Có cụ nào đêm đó ở hồ Ha Le ko :)
Hơi nhầm tên, nhưng đúng là vụ này bị bắt vì bên thua ko trả tiền luôn nên bên win nó mới đem xe đi, thế là tụi kia báo xxx là bị cướp xe, bạn c3 tụi e là Cường rìu đi vụ này mấy niên.
Cụ Yaris đỗ 2003 thì đồng niên với em, đội e là đội toàn chạy Z125, RGV, Satria, Raider, Nova Dash, NSR, FX... tuần nào chẳng chạy hồi đó, dream thái, wave cờ thường chạy sau thôi chứ ko theo lại xe đội e.
Nhiều lần kéo đoàn chạy nếu bị cđ theo bọn em toàn lùi sau đánh võng bo ko để cđ lên dí mấy ku xe dream wave.

đến 2006 đưa đua xe vào tội Hình Sự thì anh em mới thôi ko chạy nữa, giờ vợ con già hết rồi.

Drhoa

Xe hơi
Lúc ở quê cháu học phổ thông thấy thành phần này nhiều, giờ học Đh ở HN r vẫn có, thủ đô cũng không khác quá nhiều so với tỉnh nhỉ 🤣