[Funland] Dân tổ - một thời để nhớ !

Trần Đoành.

Xe container

vunt6996

Xe máy
Xưa nhớ thời ngìn năm thăng long gì đó ra bờ hồ xem bắn pháo hoa. Xong 3h sáng mới mò được về nhà ở Lĩnh Nam vì tắc đường, sợ tới già

Hitman67

Xe tăng
Món đua xe ở HN có lẽ bắt đầu từ năm 92. Lúc đầu anh em chỉ đua cho vui thoả chí tốc độ và biểu diễn kỹ năng thôi.
- Chập tối thường tập trung ở 5 Cửa Nam-Hàng Bông để gom hàng, 1 số cụ chạy loah quanh ở đó biểu diễn bốc đầu để gọi bầy (kỹ thuật bốc đầu hồi đó hạn chế ko được như các cháu 9x sau này, thường chỉ đc 1 đoạn ngắn, thời wave Tàu sau này các cháu phi 1 bánh cả đoạn phố dài còn luồn lách tránh xe mới nể :D
- Xe cộ thì đủ loại từ Chally cooku, 78, 79 đến DD, Su 100 ko đề, Dream 1,2 , Win100 và thêm một số ít xe loại khác.
- Cứ cuối tuần là tụ ở Cửa Nam xong đi lên bờ Hồ để tập trung và bắt đầu đua, vòng đua là chạy quanh bờ Hồ, Tràng Thi, Lê Duẩn, Trần Hưng đạo ...v..v có 2 điểm vỉa để thể hiện là Cứu Thế và Cảm tử (2 chỗ này tập trung người xem đông nhất).
- Hồi đó có mấy cụ nổi bật :
1 cụ to béo tóc dài dân ở Đông Âu về thì phải, đi con LA250 đeo kính mô tô to đùng chở bồ đằng sau. Cụ này xe phân khối lớn và đi nghệ nên thường dẫn đầu đoàn đua.
1 cụ lùn béo đi con Su100 màu nho biểu diễn rất chắc tay
1 cụ Tây con ông nào ĐSQ nhà ở Ng Biểu đi con Win nói tiếng Việt trọ trẹ nhưng rất máu, Tuần nào cũng tham gia đến khi rã đám :D
- Sau gđ đó đến tầm 94 mới du nhập trend tháo phanh của SG ra để cá độ và thường ra đường 5 để đua, gđ này bắt đầu mở rộng đường đua sang Gia Lâm và xuống tận Cầu Giấy.
- Sau khi có nhiều tai nạn xẩy ra và có vụ đốt xe Xx thì cq làm chặt, toàn đua chui và bị cơ động đạp xe khá nhiều mà Cđ hồi đó cũng toàn thanh niên trẻ đi nghĩa vụ nên cũng máu chiến vì đc đua hợp pháp :))
Có đợt em nhớ trên đường YP có 2 chú cđ đạp ngã 1 xe xong có 2 đứa bị thương nặng thế là đội đua quây 2 chú cđ kia sau phải chạy vào đồn YP nhờ CAP đứng ra gq :D
Cụ đi LA250 buộc khăn là Hưng Tại du học nước ngoài về thời đó.nhà có điều kiện.con Gs Tại trg ĐHTH

Nhimtiu

Xe container
Chỗ này em ko biết mí đau ~X(
Thế thì kém rồi cụ ạ, chiều em hay lên đó ngồi làm chai bia hay bơi một hai vòng. Thời đó thì k có kiểu PGA như giờ mà kiểu bông hậu, ớ hậu hay mẫu có tiếng chút hay lên đó bơi vì bể khá kín đáo vắng vẻ, nc mặn. Bạn em làm đó nên em hay lên chơi uống bia.

vanhai493

Xe điện
Dân tổ có dùng con làn sóng này của e để bốc k nhỉ?
Cháu nó cũng dc 19 tủi rồi
Đang học dh năm 1 kaka

DONALD TRAMP

Xe buýt
Chắc các bác còn nhớ dạo 90-92 rộ lên phong trào chạy xe PKL tầm 400 cc đổ lên mà phần là hàng bãi của Honda hoặc Yamaha, dáng xe như kiểu xe đua Motor GP chứ ko như loại LA hay Rebel. Sau đó thì bên Công an mới chia thành loại mô tô có dung tích xilanh trên 175 thì phải. Em thời đó là sinh viên cao 1m7, năng 70kg nhưng trèo lên con 400cc, hình như CBR mà cứ như ếch ngồi lá sen, run gần chết.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Thế thì kém rồi cụ ạ, chiều em hay lên đó ngồi làm chai bia hay bơi một hai vòng. Thời đó thì k có kiểu PGA như giờ mà kiểu bông hậu, ớ hậu hay mẫu có tiếng chút hay lên đó bơi vì bể khá kín đáo vắng vẻ, nc mặn. Bạn em làm đó nên em hay lên chơi uống bia.
Hồi ấy hay qua thăm Bông Lúa với Á Châu.. :))

ung_sung_tu_tai

Xe container

Sứa.

Xe buýt
Thớt này ko thấy lão Dân Tổ vào tuyên huấn nhỉ? ;))

tieunhilang

Xe điện
Em ở Quảng An được ông anh đi dream Thái đón lên bờ hồ xem đua, ông anh mặc quần bò +áo ghile bò + hút thuốc vảy Zippo kiểu Min-hee = nghệ lắm.
Ông anh vừa đi vừa nói: "Tí nữa nhập đoàn, mày cứ ngồi tự nhiên, xong lúc nào anh vỉa là mày đạp nhẹ chân chống, cho "đá lửa" tí " Em nghe cứ toát mồ hôi, cứ xin: "Thôi thôi anh ơi, em chỉ mua vé xem, em không diễn". Mãi sau này mới biết ông anh chỉ nói phét.

NoWD

Xe tải
Món đua xe ở HN có lẽ bắt đầu từ năm 92. Lúc đầu anh em chỉ đua cho vui thoả chí tốc độ và biểu diễn kỹ năng thôi.
- Chập tối thường tập trung ở 5 Cửa Nam-Hàng Bông để gom hàng, 1 số cụ chạy loah quanh ở đó biểu diễn bốc đầu để gọi bầy (kỹ thuật bốc đầu hồi đó hạn chế ko được như các cháu 9x sau này, thường chỉ đc 1 đoạn ngắn, thời wave Tàu sau này các cháu phi 1 bánh cả đoạn phố dài còn luồn lách tránh xe mới nể :D
- Xe cộ thì đủ loại từ Chally cooku, 78, 79 đến DD, Su 100 ko đề, Dream 1,2 , Win100 và thêm một số ít xe loại khác.
- Cứ cuối tuần là tụ ở Cửa Nam xong đi lên bờ Hồ để tập trung và bắt đầu đua, vòng đua là chạy quanh bờ Hồ, Tràng Thi, Lê Duẩn, Trần Hưng đạo ...v..v có 2 điểm vỉa để thể hiện là Cứu Thế và Cảm tử (2 chỗ này tập trung người xem đông nhất).
- Hồi đó có mấy cụ nổi bật :
1 cụ to béo tóc dài dân ở Đông Âu về thì phải, đi con LA250 đeo kính mô tô to đùng chở bồ đằng sau. Cụ này xe phân khối lớn và đi nghệ nên thường dẫn đầu đoàn đua.
1 cụ lùn béo đi con Su100 màu nho biểu diễn rất chắc tay
1 cụ Tây con ông nào ĐSQ nhà ở Ng Biểu đi con Win nói tiếng Việt trọ trẹ nhưng rất máu, Tuần nào cũng tham gia đến khi rã đám :D
- Sau gđ đó đến tầm 94 mới du nhập trend tháo phanh của SG ra để cá độ và thường ra đường 5 để đua, gđ này bắt đầu mở rộng đường đua sang Gia Lâm và xuống tận Cầu Giấy.
- Sau khi có nhiều tai nạn xẩy ra và có vụ đốt xe Xx thì cq làm chặt, toàn đua chui và bị cơ động đạp xe khá nhiều mà Cđ hồi đó cũng toàn thanh niên trẻ đi nghĩa vụ nên cũng máu chiến vì đc đua hợp pháp :))
Có đợt em nhớ trên đường YP có 2 chú cđ đạp ngã 1 xe xong có 2 đứa bị thương nặng thế là đội đua quây 2 chú cđ kia sau phải chạy vào đồn YP nhờ CAP đứng ra gq :D
Bác nói rất chuẩn, nhất là về mấy nhân vật cộm cán, năm xưa em nhìn đội này như người giời.
Dạo đó cứ hôm nào cậu bạn em trực bán thuốc (thật ra chỉ để bán bcs vì nó có biết thuốc gì đâu) là nó rủ em đi xem. Thấy cả đoàn đủ các xe từ babetts, simson, cub50, bonus.. đến su win dream la.
Em nghe nói là bạn tây kia là con của nv sứ quán Đức. Thêm nữa trong đội đua có cả con của lđ cao cấp, nên chạy vô tư.
Lúc đó xịn thì ăn chân gà cảm tử, rồi phở Thìn với bia quả táo, kém thì cá chỉ vàng, bánh mì... với đội đú đi xem thì nhục nhất là kiếm chỗ ngủ sau khi rã đám.
Mới đó đã hơn 30 năm!!!

lequynh91

Xe tải
Tầm 99-2000 e xem đua trên Yên Phụ, chuẩn bị xe cộ đầu ks Sofitel, chạy lên cửa Bắc, Tân Ấp hoặc đầu chợ Long Biên thì quay đầu lại. Chủ yếu là dream, tháo hết phanh trc tránh phản xạ bóp phanh lộn đầu chết. Thi thoảng có trấn áp thì cơ động đứng bên đê, cầm cui cao su 1.2m khua. Hồi đấy nổi nhất có Tiến tẩu bốc đầu cả đoạn phố. Đêm thì vỉa cảm tử đoạn Đinh Tiên Hoàng, chạy quanh hồ, dọc Bà Triệu rồi quay đầu. Vỉa cảm tử cũng nhiều tổ xoè, cả chết cả bị thương

Tiến tẩu nghe quen thật , giờ còn hay tèo rồi cụ , ngày xưa có nhà đình tưởng đội cấn hay độ xe 2 thì

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Con này không có tuổi vì nó chỉ là hàng giá rẻ, ít nhất là trong mắt bọn em. Bốc đầu con này thì hơi quê.
Dân tổ có dùng con làn sóng này của e để bốc k nhỉ?
Cháu nó cũng dc 19 tủi rồi
Đang học dh năm 1 kaka

66771508

Xe hơi
Thằng ku Tây tên là Simon, đi con Win đỏ, chửi bằng tiếng việt như hát :D
hồi đó toàn xe còi. tốc độ chậm nên LA, Rebel cầm cờ được chứ mấy xe đó chạy nhanh úp thì xòe vỡ mẹt
Đúng rồi cụ, đêm lạnh trùm khăn như Dân tổ xịn, hỏi lạnh ko nó bảo ko lạnh, máu lắm :))