[Funland] Cửa kính rơi vào nữ bác sĩ trẻ

EPL

Xe tăng
Khô thân tai bay vạ gió, chắc mưa to gió lớn, chất lượng thi công kính có vấn đề, phải truy rõ trách nhiệm chứ giờ nhiều thằng làm ẩu lắm, cho nó đền mạnh vào mới công bằng

PDlong

Xe tăng
Quá khó cụ ạ. Tế bào thần kinh trung ương tủy sống là loại không tái sinh. Đã liệt là vĩnh viễn không lành được nữa. Em gái em cũng bị, từ năm 2007 đến nay ngồi xe lăn🤢
Hội khuyết tật e biết những ng tổn thương tủy sống khả năng sinh con còn không thể cụ ạ, quá khổ cho e gái này , chia sẻ cùng gia đình cụ nhé

HH1993

Xe điện
Thấy trên OF bác là người lớn tuổi, nhẽ không nên còm như này.
Cháu gái bị nặng, gia đình không khá giả gì, giúp được thì tốt không thì thôi chứ gì mà 2 tai với 4 cẳng!
Chả giúp nhưng tôi vẫn mong cháu nó qua khỏi. Còn việc báo chí nó khóc lóc kiểu đó thì thấy phản cảm và giả dối thôi.
Tiện cũng xin nói luôn là các bác vang thoải mái. Còn đọc thì nên đọc kĩ các coment tôi viết.
Cá nhân bác có thấy bọn lều báo nó dùng giọng văn từ người bị nạn cho tới những kẻ trộm cướp đều ....là AB,C ngoan lắm,rồi hoàn cảnh nọ kia hay không???

PDlong

Xe tăng
Ở viện Nhi trung ương có bác sỹ Ngoan, khoa tiêu hóa, bị tai nạn oto liệt nửa người, nhưng bs vẫn đi làm và mở phòng khám ở nhà, đông bệnh nhân lắm. Hy vọng em Lý vượt qua bạo bệnh, tiếp tục theo đuổi nghề theo cách riêng của mình.
liệt nửa ng thì đi làm kiểu gì hả cụ, chắc nhẹ chỉ bị hoạt động chậm phải ko cụ

Mzc

Xì hơi lốp
Có thể tư vấn này nọ. Nếu như em này qua khỏi, chỉ gặp khó khăn khi di chuyển thì có thể chuyển sang làm tư vấn,… phải chấp nhận và sống tiếp thôi.

shreak

Xe hơi
Bạn này học cùng khoá với gấu nhà em, học khá giỏi, nội trú ung thư, gia đình khó khăn, các bạn cũng đang tổ chức quyên góp. Trồng cây đến ngày hái quả thì tai bay vạ gió. Cầu mong phép màu đến với bạn đấy & gia đình!

Cún béo

Xe hơi
Bác ấy ngồi xe lăn cụ ạ. Chân không đi lại được, có người giúp đỡ di chuyển. Bác sỹ Ngoan ở phố Vương Thừa Vũ, chuyên chữa tiêu hóa, rất có uy tín với các bà mẹ nuôi con nhỏ.

khanhnguyen09

Xe container
Chẳng biết nói thế nào, mong em tai qua nạn khỏi.

thudoll88

Xe tăng
Ở tư thế ngồi và kính rơi từ trên xuống. Em k hình dung ra kiểu gì mà cháu nó bị nặng thế. Khổ thân.
Trời cả tấm kính rơi bộp vào lưng mảnh kính đâm khắp nơi nghĩ đến đã thấy khiếp mà cụ bảo không hình dung ra

thudoll88

Xe tăng
Thật sự qua khỏi kiểu này sống cũng không bằng chết khổ thân quá. Lại còn vẫn minh mẫn nhận thức bình thường

fanmu12345

Xe điện
Kiểu kính cường lực nguyên cả mảng rộng để lấy sáng vào nhà. Như thế này chắc khung không đủ chắc hoặc gắn hờ vào tường làm bung cả mảng kính khi có gió to
Gia đình nên thuê LS kiện trách nhiệm dân sự chủ tòa nhà.

Đồng thời cần bên thứ 3 giám định độc lập về quy trình thao tác thi công lắp đặt cửa kính. Nếu xác định thi công sai quy trình, thì tố giác hình sự công ty thi công lắp đặt kính về tội thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng để tống vào tù vài người.

Phản làm rắn, thì may ra gia đình có thể kiếm được vài tỷ để chữa bệnh cho con. Hy vọng cô gái phục hồi được chấn thương.

Vụ việc này cả 2 thằng gồm chủ tòa nhà, và bên thi công đều là người có tóc.

fanmu12345

Xe điện
Thì đấy, làm đúng trách nhiệm với thằng thuê, với đồng tiền được trả cón việc nó có an toàn, bền vững hay không thì không quan tâm mà bảo đấy là do người thuê chính là vô trách nhiệm đấy.
Cụ vào viện, cụ có chấp nhận BS cứu chữa cho cụ dựa trên việc cụ trả nhiều hay ít tiền không?
Từ bé đến giờ tôi mới có vinh dự gặp và chứng kiến khoảng 10 người thợ thực sự có tâm, làm đâu ra đấy, chất lượng hoàn hảo, sẵn sàng chia sẻ..., còn lại thì chủ bảo 10 chắc làm được tối đa 7-8)
Bản chất của bọn cụ li làm thuê, lao động chân tay thì đa số là học dốt, thiếu trách nhiệm và gian dối.

Nói ra thì phũ phàng, nhưng sự thật là vậy

nowhereland

Xe điện
Bản chất của bọn cụ li làm thuê, lao động chân tay thì đa số là học dốt, thiếu trách nhiệm và gian dối.

Nói ra thì phũ phàng, nhưng sự thật là vậy
Thằng cu li nó có tự nhận công trình, tự thi công và giám sát được không mà cụ mắng nó? Nó làm theo chỉ đạo, nếu cố ý làm sai thì mấy thằng giám sát, nghiệm thu......ở đâu?

harrynh

Xe điện

Đồng thời cần bên thứ 3 giám định độc lập về quy trình thao tác thi công lắp đặt cửa kính. Nếu xác định thi công sai quy trình, thì tố giác hình sự công ty thi công lắp đặt kính về tội thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng để tống vào tù vài người.

Phản làm rắn, thì may ra gia đình có thể kiếm được vài tỷ để chữa bệnh cho con. Hy vọng cô gái phục hồi được chấn thương.

Sai luôn từ lúc thiết kế ấy chứ cụ, thi công thợ làm đúng theo thiết kế chứ nó nghĩ ra thế nào đc.

minh0075

Xe điện
Không liên quan, nhưng nên hiểu thêm về bác sỹ nội trú: giờ rất thái quá rồi, ko như xưa đâu. 60-70% SV trường y có thể thành BSNT, có bạn đang học thì xin đươc việc nơi khác nên bỏ luôn.
Mong cho bạn này tai qua nạn khỏi !

con dơi 141

Xe điện

Kiện quán cafe cụ ah. Sau đó quán quy trách nhiệm đến đâu thì bên đó bồi thường lại chủ cafe. Khi quán vận hành phải đảm bảo an toàn cho khách. Hợp đồng nọ kia với bên thi công xét tiếp sau.

Cụ đi ăn bị ngộ độc thì quán chịu trách nhiệm. Sau đó nếu đơn vị cung cấp tp cho quán sai thì bồi thường quán.

con dơi 141

Xe điện
Xưa thằng kiến trúc sư thiết kế nhà em theo kiểu 40% là kính. Tường lửng gạch kính, cửa kính,, khe hắt kính, vách kính kết hợp giếng trời, đèn...nhưng đến cái trần kính treo thì em ko chịu nổi. Bảo nó sửa thì nó cương lên kêu là tác phẩm hài hoà kết nối. Em méo chịu vì đầu tiên bụi trên trần kính ai lau nổi. Sau đó em ko dám sinh hoạt ngủ nghỉ phang phập dưới cái trần đó. Sau đó thanh lý hợp đồng trả nửa tiền. Bỏ cái thiết kế ảo diệu đó đi.

ban2023

Xe đạp
Hiện trường vụ tai nạn.

Hic, đúng quán em hay ngồi luôn. Em thường thích ngồi tầng 2 ngắm phố, nhưng lần gần nhất em ngồi ngay bàn hướng 6h ảnh.
Bình thường em cảm thấy hệ cửa khá chắc chắn. Nhưng nhiều lần thắc mắc tại sao quản lý quán không để ý chuyện cửa kính tầng 1 rất trong, trong khi đó tầng 2 để kính bụi bẩn cản trở khách ngắm ra ngoài.
Có lẽ nguyên nhân sự là do không bảo dưỡng - kiểm tra.
Tội nghiệp cô bé...

fanmu12345

Xe điện
Thằng cu li nó có tự nhận công trình, tự thi công và giám sát được không mà cụ mắng nó? Nó làm theo chỉ đạo, nếu cố ý làm sai thì mấy thằng giám sát, nghiệm thu......ở đâu?
Đương nhiên trong thi công thì giám sát phải chịu trách nhiệm.

Nhưng em nói chung là lao động chân tay, cu li ở VN thì đa số là lười biếng, gian dối và dốt.

Điển hình lcủa sự ngu dốt à cái thằng chọc cây chổi vào công tắc lồng quay ở Yên Bái