[Funland] Chuẩn bị hướng tới SNOF18. BĐH rất mong nhận được ý kiến, đóng góp của các thành viên về cải tiến Cấu trúc, Giao diện Diễn đàn OTOFUN

CCB

Xe tải
Em vẫn theo dõi, lắng nghe, ghi nhận tất cả các ý kiến của các bác. Gần chốt em sẽ tổng hợp lại tất cat các ý kiến. Rất yêu các bác gái và cảm ơn các bác giai nhiều ;)
Thêm tính năng thêm khoảng cách khi chấm xuống dòng - ngắt đoạn.
^^^
VD thế này cụ anh ạ!

nvh_hn

Xe container
Em thêm ý nữa:

- Nên chăng cần thêm 1 đội ngũ post bài (mới), giải đáp thắc mắc, tư vấn thành viên... Cần thêm mod ở các box chuyên môn làm về chuyên môn, nội dung, hỗ trợ giải đáp thông tin?

- Thành viên ít thì cần nới tay, linh hoạt hơn trong xử lý, nhất là ở các box còn hot, còn đông (ví dụ cafe, mua bán), em cảm giác nhiều mod chỉ lo xóa bài, ban nick nhanh vì không có thời gian. Ví dụ box mua bán, bài đăng của thành viên có thiếu sót 1 chút thì (ví dụ thiếu ảnh, thiếu thông tin...) yêu cầu thời hạn bổ sung theo quy định, không có thì đóng lại có muộn đâu. Nhiều chủ đề em thấy quay đi quay lại đã xóa bài, cả 1 trang thông tin toàn bài đóng, xóa.

- Không rõ diễn đàn dùng thuật toán gì, có ưu tiên KDCN hơn không mà em xem mục Chợ trời (xem tổng hợp chứ không xem theo sub box) toàn thấy nổi các bài KDCN lên trên là chính? Trong đó nếu thông thường bài nào mới nhất sẽ lên trước?

Chỉnh sửa cuối:

piston

Xe container
Các cái quảng cáo popup video nhiều hôm không tắt đc, nó làm mình ko xem video khác ở trong thớt hoặc phát ra âm thanh khó chịu lắm bác ạ,

Milan1899

Xe điện
Cháu đề xuất giữ lại phông nền vàng. Còn lại chỉnh sửa hay update mọi thứ lên cung trăng cũng được ạ :)
Phông nền màu này nhìn rất dịu mắt, dù là trong tối vẫn dễ chịu, xem lâu không bị mỏi mắt. Phông này cho cảm giác rất giản dị, thân thuộc giống như những trang sách, báo ngày xưa.

Chắc trước đây min mod cũng họp bàn, duyệt chán rồi mới chọn màu này =D>

Lái Máy Lu

Xe máy
Cụ xem xét mấy cái nick lừa đảo, bán hàng bị bóc phốt, mở thớt nhảm, thớt rác vào 1 mục để khi cần mọi người vào xem thông tin.

về giao diện thì em không ý kiến . nhưng nội dung. những chủ đề đã quá cũ. không hot nữa có thể xóa béng đi được chăng.
thỉnh thoảng có cụ đào mộ. xem thì hóa ra bao năm rồi.
Theo quy định thì Quán cafe sẽ được định kỳ dọn dẹp hàng tuần. Các bài viết có giá trị sẽ được sắp xếp lại cho tiện theo dõi, các bài viết cũ hoặc không còn tính thời sự cũng như không phù hợp sẽ bị xóa bỏ.
Tuy nhiên, những thớt nào bác thấy đã cũ, hoặc không còn mang tính thời sự bác có thể bấm nút "Báo cáo" để các Mod xem xét & xoá bỏ nếu đúng như vậy.
Trân trọng !

Hacking

Xe buýt
dẹp được cái quảng cáo auto video này thì tốt quá Mod ah. rất dở khi xem trên đt nơi mà giờ người ta dùng các ứng dụng nghe nhạc trả phí nhiều rồi.

BĐH vẫn lắng nghe ý kiến, đóng góp của các bác. Nhằm nâng cao chất lượng, tiện dụng khi vào diễn đàn. Ngoài ra, các bác biết ai chuyên về những vấn đề trên có thể giới thiệu cho BĐH. Em cảm ơn!

bau67

Xe container
IT nhà Cháu mù tịt, đây chỉ là ý tưởng, các Cụ xem xét.
Diễn đàn chúng ta là về ô tô nên nhà Cháu thường quan tâm đến mấy mục: Những điều cần quan tâm về chiếc xe mình sử dụng, thông tin cần thiết về con đường mình sẽ đi, những điều thiết thực nơi mình sẽ tới.
Do đó, ngay đầu mỗi trang, nếu đươc, các Cụ Min, Mod cho 1 hàng ngang loạt logo các hãng xe với kích thước nhỏ. Khi click vào sẽ dẫn đến hãng xe ở chuyên mục: Chọn hãng nào. 2 logo cuối cùng của hàng đó là chuyên mục: Câu chuyện các chuyến đi và Hỏi đáp thông tin đường xá cho các chuyến đi.
Kính các Cụ xem thế có được không ạ ?

Vanh234

Xe buýt
Có nhiều bài bị Min/Mod xoá nội dung (chẳng biết lí do/vi phạm thế nào?) nhưng vẫn để bài trong quán, bà con vào sau ngáo ngơ hỏi nhau chả hiểu chuyện gì?
Em đề nghị xoá thì xoá cả bài đi - không thì rõ ràng vi phạm hơn chút để bà con biết còn tránh.

ZynZyn

Xe lăn
đề nghị các admin gỡ ngay mấy cái quảng cáo nhấp nháy đi, màn hình đt thì bé, quảng cáo thì to bực cả mình.

tridaulau

Xe tăng
Bớt tí video tự động quảng cáo dù tắt đi thì hợp lý

Có nhiều bài bị Min/Mod xoá nội dung (chẳng biết lí do/vi phạm thế nào?) nhưng vẫn để bài trong quán, bà con vào sau ngáo ngơ hỏi nhau chả hiểu chuyện gì?
Em đề nghị xoá thì xoá cả bài đi - không thì rõ ràng vi phạm hơn chút để bà con biết còn tránh.
Việc này bác có thể sang bên Góp ý BĐH mở thớt, dẫn chứng, chụp màn hình vụ việc cụ thể nhé. Thớt này BĐH đang muốn nghe, góp ý, đóng góp về việc cải tiến Giao diện, Cấu trúc ạ!

akitsun

Xe tải
1- Nếu có thuật toán thì các cụ nên thiết lập nick có thời gian bao nhiêu lâu và bao nhiêu comment mới được đào mộ tránh đào mộ tràn lan và kích thích new member post bài trong các chủ đề mới. 2- Giao diện trên điện thoại có nút tia sét để check các thông tin mới nhất nhưng đa số thông tin mới là bên box mua bán nên những người hay vào quán cafe tìm lọc thông tin mới mà không mua bán bị loạn và khó chịu. Nếu được thêm một tia sét mới bên cạnh nữa cho riêng các box khác thuộc Funland và các box ko liên quan quảng cáo để tránh loạn thông tin.

Sứa.

Xe buýt
Em thì đề xuất quy hoạch lại hệ thống chức danh cho có logic tý, cứ đi bộ, xe đạp, xe buýt, xe lăn, xe trâu, ....vũ trụ gì đó chả ăn nhập gì với tình hình thế giới :))