Các Cụ cho E hỏi mấy việc vặt 1 tý!

Tien_TCFC

Xe điện
Kính các Cụ!

Nhà Cháu định mua cái máy giặt mới tầm 6-8tr và 1 cái tủ lạnh cũng tầm ý!

Riêng máy giặt nhà Cháu cố đinh lấy cửa ngang nhưng để trên thượng sợ nắng to và mưa hắt ( mặc dù có mái ) :102: cũng ngại!

Tủ lạnh thì nhà Cháu nhỏ nên muốn tủ to cũng không được. Chắc tầm 180l đổ xuống thôi :'( vì vướng sàn của tủ bếp!

Cháu cũng đi xem thử 1 hoặc 2 nơi nhưng không biết chọn loại nào :69:

Các Cụ đã dùng thử sản phẩm trong tầm tiền ấy cho Cháu lời khuyên với (b)

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Gặp 4x4 mà hỏi tư vấn nhá!(b)(b)

_F4_

Xe tăng
Bên cụ 4x4 đang thanh lý đấy cụ!:69:

Chi Chi

Xe điện
e nghĩ Máy giặt, vừa tiền a có thể mua Toshiba (nhà e đang dùng thấy cũng rất ok, sạch, nhanh và êm) mặc dù nhà e dùng qua nhiều đời máy giặt rùi.
à, tầm tiền đó thì k bit Elextrolux thế nào...
còn tủ lạnh, thì Pana hoặc Toshiba cũng ổn phết :D

Tien_TCFC

Xe điện
Xin cáo với cả nhà. E dùng tủ lạnh toshiba 188 lít.

Máy giặt E lex cho tiện. Nhưng để đi đến kết luận E cũng mất nhiều time quá :'(:'(

training

Xe tăng

Máy giặt E lex cho tiện. Nhưng để đi đến kết luận E cũng mất nhiều time quá :'(:'(
Chính ra kụ nên dùng tủ lạnh Hitachi nhập từ Thái về hay hơn Toshiba kụ ợ.:6:
Máy giặt Elex là quá chuẩn roài, cơ mà làm gì có cái nào tầm 8tr đổ xuống nhể:^):^)

Xeyeu

Xe tải
Ngày mai Topcare 87 Láng Hạ xả hàng mẫu, giá tuyệt lắm đấy ạ:69: Cụ khỏe chân, khỏe tay mai ra khuôn về đi cho được việc ạ- em thấy quảng cáo mạnh lắm, chả biết bảo hành thế nào thôi ạ:69:

Mà sao lão này lại post bài này vào I tờ nhể? Phải bên Chợ Giời mới đúng chứ :):)

Tien_TCFC

Xe điện
Chính ra kụ nên dùng tủ lạnh Hitachi nhập từ Thái về hay hơn Toshiba kụ ợ.:6:
Máy giặt Elex là quá chuẩn roài, cơ mà làm gì có cái nào tầm 8tr đổ xuống nhể:^):^)

Hình như có loại 8,6 củ ợ :P

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo em Tủ lạnh thì dùng Panasonic là chuẩn nhất, em dùng 1 cái đc 5 năm rồi, lúc nào cũng để ở số 1 mà làm đá nhanh lắm!
Còn máy giặt Elec thì chả biết thế nào, lúc em để chế độ sấy, sấy gần xong, nó xả cho đầy nước luôn! :(

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Theo em Tủ lạnh thì dùng Panasonic là chuẩn nhất, em dùng 1 cái đc 5 năm rồi, lúc nào cũng để ở số 1, và làm đá nhanh lắm!

Trước E dùng 7 năm con Toshiba cũng rứa :P

C.k

Xe buýt

Tủ lạnh thì gần như nhau thôi em không tham gia. Nhưng máy giặt cụ phải chú ý đến áp lực nước nhà cụ nữa ạ. Nếu cụ đặt trên tầng thượng thì elex chưa chắc đã là giải pháp tối ưu vì nó cần áp lực nước lớn. Ngoài ra các chức năng như giặt nước nóng và một số chức năng như giặt len vv theo em không cần thiết. Bác có thể tham khảo máy giặt cửa ngang của simen xem giá hợp lý hơn mà giặt sạch không kém elex

sv_ngheo

Xe điện
Tủ lạnh thì gần như nhau thôi em không tham gia. Nhưng máy giặt cụ phải chú ý đến áp lực nước nhà cụ nữa ạ. Nếu cụ đặt trên tầng thượng thì elex chưa chắc đã là giải pháp tối ưu vì nó cần áp lực nước lớn. Ngoài ra các chức năng như giặt nước nóng và một số chức năng như giặt len vv theo em không cần thiết. Bác có thể tham khảo máy giặt cửa ngang của simen xem giá hợp lý hơn mà giặt sạch không kém elex
Mua cái bơm tăng áp là xong, loại bơm "hùa theo luồng" có hơn trăm ngàn, còn loại "chênh áp" cũng chỉ vài trăm, ngon choét đỡ phải nghĩ ngợi. (b)

Tien_TCFC

Xe điện
Mua cái bơm tăng áp là xong, loại bơm "hùa theo luồng" có hơn trăm ngàn, còn loại "chênh áp" cũng chỉ vài trăm, ngon choét đỡ phải nghĩ ngợi. (b)

Chết dở. Sao E không được bọn tư vấn nói cái này nhể :69:

Cụ SV nghèo có thể nói rõ hơn mấy cái loại tăng áp kia mua ở đâu và lắp ntn ko (l)

Viking

Xe điện
Nhà SV ngheo cho hỏi con này mua ở đâu, nhà cháu mua một cái về lắp cho cái tủ lạnh để nó còn làm đá chứ giờ cứ phải làm bằng tay, mệt quá.

Tourcare

Xe tăng
Bơm tăng áp mua của Hanil or Pana cũng được cụ ợ, ra hàng bơm nước nào chẳng có. Máy Elec nước không đủ áp lực nó không chạy (hoặc chạy rất chậm), trước nhà em nước yếu giặt 1 mẻ 2.5-3h mới xong, lắp bơm vào nhanh hơn hẳn.

C.k

Xe buýt
Chết dở. Sao E không được bọn tư vấn nói cái này nhể :69:

Cụ SV nghèo có thể nói rõ hơn mấy cái loại tăng áp kia mua ở đâu và lắp ntn ko (l)
Nó cấn đủ nước mới chạy được. Đơn giản dễ hiểu nhất là nếu nước chảy chậm thì nó sẽ không chạy, đủ nước nó mới chạy. Mà nghe đâu cái bộ phận hút nước sẽ mau hỏng. Bơm tăng áp cũng là một giải pháp nhưng sẽ nhanh hỏng van điều áp (em nghe thấy nói thế). Vì vậy cách tốt nhất là đặt máy giặt ở tầng 1 (nhà 4 tầng):21:. Mà vote lên nhanh thật. Bắn phát lên mấy trăm

Tien_TCFC

Xe điện
Nó cấn đủ nước mới chạy được. Đơn giản dễ hiểu nhất là nếu nước chảy chậm thì nó sẽ không chạy, đủ nước nó mới chạy. Mà nghe đâu cái bộ phận hút nước sẽ mau hỏng. Bơm tăng áp cũng là một giải pháp nhưng sẽ nhanh hỏng van điều áp (em nghe thấy nói thế). Vì vậy cách tốt nhất là đặt máy giặt ở tầng 1 (nhà 4 tầng):21:. Mà vote lên nhanh thật. Bắn phát lên mấy trăm

Chết dở, thế Cụ xui dại E hả. Mai E đứng ở tầng 1 giặt rồi mang lên tầng 4 cho nó vắt :)):))