Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

noikhongduoc

Xe đạp
Bác cứ vô hãng mà đặt hàng, giá bán phụ tùng hãng nó quy định rồi, bắc nam như 1.
Đèn có hay không có projector thì cũng đều có chóa ở bên trong hết bác ạ, do vậy vẫn có thể bị cháy, bong, rộp lớp mạ của chóa đèn, đó là chưa kể đến chóa đèn có thể bị chảy nhũn ra nếu đèn đó được chế tạo bởi plastic.
Hệ thống đèn pha tự động bật sáng rất khó độ và tốn tiền, tuy nhiên theo em thì dùng cũng không tiện lắm đâu bác ạ. Khi lắp đèn xenon xịn thì bác có thêm 1 lựa chọn nữa cho hệ thống điều chỉnh độ cao đèn pha tự động nếu bác trả thêm 200 đô.
Hôm qua em quên hỏi bác là bộ xenon xịn là bao gồm cả cos và pha nữa đúng ko bác?

delete

Xe đạp
Cho em hỏi cách sử dụng VDC cái.xe em MLX 2.0 2009,khi mua bảo có VDC mà em chả biết sử dụng thế nào cả.khi bật chìa khóa lên thì thấy đèn VDC ,VDC OFF sáng 1 lát rồi tắt.ở dưới volang thì có nút VDC OFF.e không bít khi đi mình chạy có VDC không nữa:mad:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Cho em hỏi cách sử dụng VDC cái.xe em MLX 2.0 2009,khi mua bảo có VDC mà em chả biết sử dụng thế nào cả.khi bật chìa khóa lên thì thấy đèn VDC ,VDC OFF sáng 1 lát rồi tắt.ở dưới volang thì có nút VDC OFF.e không bít khi đi mình chạy có VDC không nữa:mad:
Nếu có đèn VDC thì chắc là của bác có VDC. Nếu giống SLX của em thì phía dưới mặt đồng hồ táp lô, trên chân ga chân phanh có 4 nút trong đó có nút VDC off, nút thứ 2 từ trái sang như hình dưới đây.

Bình thường VDC sẽ bật và trên táp lô không có đèn báo, còn bác ấn vào nút VDC thì chức năng này sẽ tắt vào báo VDC off trên táp lô. Em nói vậy không biết có đúng không, có gì sai nhờ các bác chỉ giáo. Em cũng chỉ vừa mới lấy xe.

Còn khi mới bật tất cả đèn báo đều sáng thì theo em hiểu là để kiểm tra đèn báo xem có làm việc không. Nếu đèn không làm việc thì khi có vấn đề thì làm sao nó báo được.

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ hardtop (và các cụ khác) cho e hỏi xe em SF MLX 2009 mới chạy được khoảng 500km, khi e ga lên tốc độ khoảng (36-40)Km vòng tua khoảng 1500 e cảm thấy chân ga bị rung hơi mạnh trên mức bình thường và có tiếng như kịch...kịch...nhẹ nhẹ thôi. Như vậy có sao ko hả cụ? có phải cho xe đi khám không ạ? thanks cụ!

hoangtuanlong

Xe tải
Em thấy bác trên TV lại thấy tư vấn quả máy lạnh Gold hay quá,bác còn món gì của Gold cho em học với,thank bác nhiều(c)

stevendph

Xe đạp
bác hardtop cho em hỏi thêm một vấn đề em đang lăn tăn nữa nhé.... Con santafe của em sắp lấy (số vin bác vừa tra đó) có cảm biến áp suất lốp không nhỉ?
Nếu không có em muốn lắp khi lấy xe luôn, bên HMV có lắp không bác nhỉ, lắp vào thì nó sẽ thể hiện ở đâu (trên bảng taplo?), thời gian lắp và giá rổ thế nào bác ợ?

Thanks bác nhiều

bác hardtop cho em hỏi thêm một vấn đề em đang lăn tăn nữa nhé.... Con santafe của em sắp lấy (số vin bác vừa tra đó) có cảm biến áp suất lốp không nhỉ?
Nếu không có em muốn lắp khi lấy xe luôn, bên HMV có lắp không bác nhỉ, lắp vào thì nó sẽ thể hiện ở đâu (trên bảng taplo?), thời gian lắp và giá rổ thế nào bác ợ?
Xe bác không có hệ thống này đâu, nếu có nó sẽ báo trên bảng đồng hồ nhưng chỉ báo đèn chứ không có các thông số, nếu bác thích cái món này thì mua hàng đồ chơi ở ngoài, HMV không có hàng zin theo hãng mà có có cũng không lắp vào được.

Hôm qua em quên hỏi bác là bộ xenon xịn là bao gồm cả cos và pha nữa đúng ko bác?
Không có hãng nào lắp xenon cho đèn pha, chỉ có cốt thôi, RR cũng thế.

Cho em hỏi cách sử dụng VDC cái.xe em MLX 2.0 2009,khi mua bảo có VDC mà em chả biết sử dụng thế nào cả.khi bật chìa khóa lên thì thấy đèn VDC ,VDC OFF sáng 1 lát rồi tắt.ở dưới volang thì có nút VDC OFF.e không bít khi đi mình chạy có VDC không nữa
VDC chỉ có tác dụng giảm thiểu nguy cơ văng, lật xe khi bác chạy tốc độ cao rồi cua gấp hay phanh gấp hoặc cả hai, hệ thống này can thiệp vào hệ thống phanh và động cơ. Trong trường hợp bác cần đi OFF ROAD hay đua xe, chạy ga tây, drift..... thì tắt chế độ này đi bằng công tắc VDC OFF để cho nó phê.

Chỉnh sửa cuối:

CyberCar

Xe hơi
VDC của SF có giống EDB ko vậy cụ

Vietroad111

Xe buýt
Cụ Cứng đầu quên vụ của em rồi. Cụ bố trí thời gian OFF (c) ỏ (b) giúp em tý.:^)

Cụ hardtop (và các cụ khác) cho e hỏi xe em SF MLX 2009 mới chạy được khoảng 500km, khi e ga lên tốc độ khoảng (36-40)Km vòng tua khoảng 1500 e cảm thấy chân ga bị rung hơi mạnh trên mức bình thường và có tiếng như kịch...kịch...nhẹ nhẹ thôi. Như vậy có sao ko hả cụ? có phải cho xe đi khám không ạ? thanks cụ!
Xin lỗi cụ em quên! Cái chân ga của SF đơn giản nó chỉ là cái cảm biến kết nối với các hệ thống khác thông qua dây điện nên cái cảm giác ấy của cụ chỉ là cảm giác thôi, nó không thể biết rung hay kêu, cái này có cháy bét nhè đi nữa thì cụ cũng chỉ thấy khét và đạp gas không thấy gì chứ tuyệt nhiên không biết rung hay là kêu.

VDC của SF có giống EDB ko vậy cụ
Cái này là hệ thống phân phối lại lực phanh theo tải trọng phân cầu, khác hẳn VDC cụ ạ.

Cụ Cứng đầu quên vụ của em rồi. Cụ bố trí thời gian OFF ỏ giúp em tý.
Em nhớ ạ dưng mà bựn quá, em có qua đó vài lần nhưng chỉ chớp nhoáng rồi đi ngay, cụ cho em lại cái số allo để nay mai nếu em qua em allo cụ cho tiện.

Vietroad111

Xe buýt
Em nhớ ạ dưng mà bựn quá, em có qua đó vài lần nhưng chỉ chớp nhoáng rồi đi ngay, cụ cho em lại cái số allo để nay mai nếu em qua em allo cụ cho tiện.
Úi trời cám ơn cụ. Dây thép của em đây ạ : 0983.557.681 Em thường ở Cầu Diễn cụ ạ.

namanhtranbui

Xe hơi
Bác hardtop cho em hỏi chút. Xe em sao nhìn từ phía sau nó bị nghiêng bác ợ. Phía bên phải cao hơn phía bên trái. Em lấy thước đo từ vè xuống vành bánh xe thấy chênh nhau 1,5cm. Em đã ra đo áp suất lốp thấy vẫn bằng nhau.
Thanks bác nhiều.

Hắc Ín

Xe tăng
Xin lỗi cụ em quên! Cái chân ga của SF đơn giản nó chỉ là cái cảm biến kết nối với các hệ thống khác thông qua dây điện nên cái cảm giác ấy của cụ chỉ là cảm giác thôi, nó không thể biết rung hay kêu, cái này có cháy bét nhè đi nữa thì cụ cũng chỉ thấy khét và đạp gas không thấy gì chứ tuyệt nhiên không biết rung hay là kêu.
Vâng cụ nói vậy e yên tâm rùi! Nhưng rõ ràng là e vẫn thấy như vậy đấy ạ, nó kiểu như đi xe côn mà khi mình vào số không cắt hết côn nhưng tiếng động nhỏ hơn nhiều lần chỉ kịch nhẹ 1 cái thui, hay đấy là lúc số tự động chuyển hả cụ! Trước e đi Premacy cũng cảm nhận được số nó chuyển nhưng chuyển nhẹ nhàng lắm ạ! Một lần nữa many thanks cụ!(b)

mrtran1201

Xe tải
Nhân tiện cụ Hắc ín nói về vụ chuyển số cụ Hard cho em hỏi cái:
Khi đi xe số tự động thì cứ tùy đường xá mà chỉnh chân ga cho vừa phải, xe nó ở số nào thì kệ nó hay là khi ga lên đến khi đồng hồ vòng quay ở tầm 2000-2500 thì nhả ra 1 cái rồi lại đạp ga vào để xe chuyển số.
Vụ này có cần quan tâm ko là cứ để kệ xe nó làm giúp mình hả cụ.

thu9x

Đi bộ
thu9x
Nhà em mới mua kon xe hyundai satafe 2.0 mlx mới cóng, nhưng vẫn còn lóng ngóng, bác nào biết cách sử dụng nội thất bên trong xe, chỉ giúp em với!

manhodessa

Bác tải cái sách hướng dẫn bằng tiếng Việt ra mà sài . Em tải rồi nhưng vẫn chưa đọc vì nó cũng đơn giản bao giờ đi BMW 7 không có sách mới khóc cụ ạ .Bác đăng ký vào SFC và đi Off cùng anh em thì cần hỏi gì có nhiều bác cho ý kiến đỡ phải đọc sách ( kinh nghiệm bản thân )

Bác manhodessa ơi, tải sách tiếg Việt ở đâu vậy bác?

Chỉnh sửa cuối:

hoangtuanlong

Xe tải
bác mang USB qua nhà e copy cho dt của e ở trên đấy(c)

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
cụ Top cho em hỏi cái. Đó là xe em (i30) để qua đêm trong nhà, đến sáng ra thường hay thấy 1 vũng nước ở bánh trc bên phụ. Theo cảm nghĩ của em thì đó là nước điều hoà nó chảy ra, nhưng mà em vẫn lo ko bit có phải là nước điều hoà không hay là nước ở chỗ nào khác? Cụ giải thik hộ em cái, cám ơn cụ.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
thu9x
Nhà em mới mua kon xe hyundai satafe 2.0 mlx mới cóng, nhưng vẫn còn lóng ngóng, bác nào biết cách sử dụng nội thất bên trong xe, chỉ giúp em với!

manhodessa

Bác tải cái sách hướng dẫn bằng tiếng Việt ra mà sài . Em tải rồi nhưng vẫn chưa đọc vì nó cũng đơn giản bao giờ đi BMW 7 không có sách mới khóc cụ ạ .Bác đăng ký vào SFC và đi Off cùng anh em thì cần hỏi gì có nhiều bác cho ý kiến đỡ phải đọc sách ( kinh nghiệm bản thân )

Bác manhodessa ơi, tải sách tiếg Việt ở đâu vậy bác?
Hướng dẫn sử dụng thì bác vào đây mà tìm nhé.

TÔM

Xe buýt
cụ Top cho em hỏi cái. Đó là xe em (i30) để qua đêm trong nhà, đến sáng ra thường hay thấy 1 vũng nước ở bánh trc bên phụ. Theo cảm nghĩ của em thì đó là nước điều hoà nó chảy ra, nhưng mà em vẫn lo ko bit có phải là nước điều hoà không hay là nước ở chỗ nào khác? Cụ giải thik hộ em cái, cám ơn cụ.

Buổi chiều bác có uống bia ko ???:))

Trạng thái
Thớt đang đóng