[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

Smile1102

Xe container
Có nhiều nơi bán lắm mợ, ở Hà Nội em biết Vua Ngọc Bích tự làm sản phầm, có thể điều chỉnh mẫu theo viên đá và ý khách hàng, chứ không nhập hàng thương mại. Ngọc bích màu xanh táo, tức là màu xanh nhạt trong vắt không có đốm đen, nhìn như giọt nước trên lá ấy, thường đắt nhất. Màu xanh đậm đục thì rẻ hơn. Ngoài màu xanh, ngọc bích còn có màu trắng, màu đen, màu vàng. Tùy theo độ trong, ít tạp chất của viên ngọc để định giá. Ngoài ra thì ngọc không trong vắt nhưng có ánh mắt mèo cũng đắt. Viên ít tạp chất càng lớn thì càng hiếm trong tự nhiên, vì thế cũng đắt hơn.

Các viên ngọc xử lý màu nhân tạo ra xanh trong bóng đẹp hoàn hảo rất là bự thì lại không đắt tiền.

Nhìn trong 2 cái hình chụp cũng thấy những nước ngọc xanh nhạt rất trong, ghép viên nhỏ vậy thôi mà mua thì nói thật là em chưa chịu chơi tới vậy lần nào. Cái lắc tay ở hình trên cũng kết bằng những viên đá trong ảnh đã thấy đắt tiền, ở ngoài nó đẹp hơn nhiều đó mợ. Như em nói ở trên, muốn chắc chắn thì yêu cầu kiểm định, mua món đồ nhiều tiền phí kiểm định không bao nhiêu so với trị giá của trang sức. Một thời gian mợ nhìn quen thì nhìn cái gì hiếm biết ngay ạ.
Cảm ơn mợ, kiểm định là ở đâu ạ? Ví dụ Kim Cương thì em thấy hay dùng GIA.

Smile1102

Xe container
Năm trc em chọn từ 1 lô ngọc bích thì đc 4 viên đẹp (soi lên ngọc trong veo) (chỗ này chuyên khai thác đá quý và e có quen biết nên tin cậy đc).
Sau đó em làm thành trang sức với vàng tây, làm kiểu đơn giản nhìn ko bị giừ. 1 viên làm dây chuyền, 1 viên làm nhẫn và 2 viên làm bông tai. Em thấy ưng phết mợ ạ. Nhẫn đây ạ. Bông tai và mặt dây chuyền cũng kiểu đơn giản như thế.
Nhẫn xinh mợ ạ.
Em thích ngọc Lục Bảo Emerald, đang nghĩ có nên tk tiền để kiếm một bộ ko đây.
Ps: À quên chưa khen tay mợ rất đẹp ạ.

Mystery2024

Xe đạp
Cảm ơn mợ, kiểm định là ở đâu ạ? Ví dụ Kim Cương thì em thấy hay dùng GIA.
Kim cương thì em chưa mua bao giờ ạ. Còn đá quý thì có thể kiểm định ở đây ạ, yêu cầu kiểm định là người bán sẽ tự hỏi mình muốn loại kiểm định nào. Đợt em mua quen với bên bán rồi cũng không cần kiểm định nữa.

Mystery2024

Xe đạp
Năm trc em chọn từ 1 lô ngọc bích thì đc 4 viên đẹp (soi lên ngọc trong veo) (chỗ này chuyên khai thác đá quý và e có quen biết nên tin cậy đc).
Sau đó em làm thành trang sức với vàng tây, làm kiểu đơn giản nhìn ko bị giừ. 1 viên làm dây chuyền, 1 viên làm nhẫn và 2 viên làm bông tai. Em thấy ưng phết mợ ạ. Nhẫn đây ạ. Bông tai và mặt dây chuyền cũng kiểu đơn giản như thế.

Xinh mợ ạ. Kiểu này hiện đại mà, không hề già. Nhìn viên ngọc xanh trong veo như nhìn vườn cây lá non ấy mợ nhỉ, dịu cả người :D

Em có mấy bộ ngọc màu đen với màu tối, sau này ít dùng cũng không mua mới. Hồi đầu nghĩ đồng bộ vì em hay mặc màu tối, sau mới thấy nhìn nó không sáng mặt, không đẹp bằng chọn các màu sáng.

thuyhtt

Xe tăng
Thực sự e ko mặc váy dài qua gối được, e mặc ko ra 1 cái j. Một là phải ngắn hẳn, hoặc là dài đến mắt cá chân. Em ko chơi lửng lơ. 😂 Và đặc biệt e ko mặc đồ có hoạ tiết hoa văn bao giờ.
ôi tay phải mợ cầm điếu thuốc à, phê đấy mợ.

L.C.D

Xe container
Xinh mợ ạ. Kiểu này hiện đại mà, không hề già. Nhìn viên ngọc xanh trong veo như nhìn vườn cây lá non ấy mợ nhỉ, dịu cả người :D

Em có mấy bộ ngọc màu đen với màu tối, sau này ít dùng cũng không mua mới. Hồi đầu nghĩ đồng bộ vì em hay mặc màu tối, sau mới thấy nhìn nó không sáng mặt, không đẹp bằng chọn các màu sáng.
Mợ mặc dần sang màu sáng đi, nhìn trẻ trung hơn đó. Và để khỏi bỏ phí những bộ trang sức màu tối.
Hồi trc e cũng hay mặc màu tối vì nhìn da trắng hơn, nhưng bây giờ U50 e lại đổi dần sang tông sáng và loè loẹt, nom trẻ hơn í mợ.
Em của sáng nay đây mợ, áo vàng choé dép xanh chuối 🤪

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Vào đây thấy nhiều mợ tinh tế thật, e thì ăn mặc khá lung tung, chả có gu gì cả. Bụng lại to rất khó mặc, có cách nào giảm dc mỡ bụng trừ hút mỡ k các mợ chỉ e với

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ mặc dần sang màu sáng đi, nhìn trẻ trung hơn đó. Và để khỏi bỏ phí những bộ trang sức màu tối.
Hồi trc e cũng hay mặc màu tối vì nhìn da trắng hơn, nhưng bây giờ U50 e lại đổi dần sang tông sáng và loè loẹt, nom trẻ hơn í mợ.
Ah các mợ cho e hỏi thêm giầy mà sắc màu như này làm sao để giữ dc nó bền nhỉ, vì đi rất ít, đến lúc sờ tới thì da toàn nổ. E thích tông xuyệt tông nên thích giầy cùng màu hoặc phù hợp tông trang phục, nhưng các giầy màu sắc này k có da thật, da giả thì dc vài lần đi là bỏ, phí quá

Mystery2024

Xe đạp
Em mà thanh mảnh được như mợ thì cũng dám đu vào đồ sáng màu. Em tròn xoe :D

Mystery2024

Xe đạp
Vào đây thấy nhiều mợ tinh tế thật, e thì ăn mặc khá lung tung, chả có gu gì cả. Bụng lại to rất khó mặc, có cách nào giảm dc mỡ bụng trừ hút mỡ k các mợ chỉ e với
Bụng em cũng to, bụng dưới thì ối giời ơi luôn. Mợ nào muốn phẳng bụng em nghĩ đầu tiên là phải thanh mảnh, sau đấy là tập điên cuồng. Các mợ đẹp đều tập ngày mấy ca, ít cũng 2 ca là 2 tiếng/ngày. Em thì lểu đểu tập 1 ca, ngoáy ngoáy tí đã vắt lưỡi lên vừa thở vừa đi về rồi.

Nhìn nhiều mợ lớn tuổi, có khi trên 50, mà săn chắc thần thái lắm. Điệu thì em chạy dài chục cây số chưa theo kịp. Nhiều lúc nhìn vào gương thấy em ngày nào cũng một màu quần áo tập, tóc buộc đuôi ngựa, mặt hớt hải trong khi các mợ chị thì mỗi ngày một màu quần áo, một màu giày, vẫn trang điểm xinh đẹp, tập mệt chả xi nhê gì đến miệng cười tươi cả. Thấy ước giống được các mợ ấy.

Bulma555

Xe hơi
E cũng hóng cách giảm mỡ bụng. E cân nặng hợp lý, tay chân bé nhưng bụng xổ 😭

Mystery2024

Xe đạp
Ah các mợ cho e hỏi thêm giầy mà sắc màu như này làm sao để giữ dc nó bền nhỉ, vì đi rất ít, đến lúc sờ tới thì da toàn nổ. E thích tông xuyệt tông nên thích giầy cùng màu hoặc phù hợp tông trang phục, nhưng các giầy màu sắc này k có da thật, da giả thì dc vài lần đi là bỏ, phí quá
Em thường chọn giày 1 màu đen nên dễ chọn. Có thêm thì màu nâu với màu kem, mặc quần áo màu đơn điệu cũng đỡ tốn tiền mua giày. Có cái kem dưỡng da giày Mink Oil í mợ, không đánh xi mà làm sạch rồi bôi cái kem ấy thôi mợ ạ.

L.C.D

Xe container
Em chỉ có giày da màu đen, dáng cổ điển.
còn giày màu sắc thì em có cả 1 sê ri giày vải đủ màu mè hoạ tiết. Dép màu mè là dép MLB cao su. Thoải mái quăng máy giặt ko lo hỏng mợ ạ.

em mặc quần màu hường đi giày vải đó

Hường nguyên cây từ ốp đt nè 😝

starsn

Xe điện
Bụng em cũng to, bụng dưới thì ối giời ơi luôn. Mợ nào muốn phẳng bụng em nghĩ đầu tiên là phải thanh mảnh, sau đấy là tập điên cuồng. Các mợ đẹp đều tập ngày mấy ca, ít cũng 2 ca là 2 tiếng/ngày. Em thì lểu đểu tập 1 ca, ngoáy ngoáy tí đã vắt lưỡi lên vừa thở vừa đi về rồi.

Nhìn nhiều mợ lớn tuổi, có khi trên 50, mà săn chắc thần thái lắm. Điệu thì em chạy dài chục cây số chưa theo kịp. Nhiều lúc nhìn vào gương thấy em ngày nào cũng một màu quần áo tập, tóc buộc đuôi ngựa, mặt hớt hải trong khi các mợ chị thì mỗi ngày một màu quần áo, một màu giày, vẫn trang điểm xinh đẹp, tập mệt chả xi nhê gì đến miệng cười tươi cả. Thấy ước giống được các mợ ấy.
Tập cho khoẻ thôi còn bí quyết quan trọng nhất để bụng không to là ăn vừa vừa thôi ạ. Em dù không tập tành gì thì chán ăn vài tuần là thấy ngay.

Smile1102

Xe container
Mợ nên mua một đội giày màu trắng, đảm bảo đẹp với hầu hết quần áo.
Mấy màu giày cơ bản em hay có là đen, trắng, be và đỏ.
Options là xanh navy và các loại màu khác.
Và màu dễ đi nhất là.trắng.

Bang lang

Xe điện
Vòng ngọc bích đắt tiền mua mà khó định giá, nếu mua chỗ không tin tưởng còn cần kiểm định xem có phải ngọc thiên nhiên không. Lúc bán thì tùy tâm vì phải gặp đúng người biết nhìn ngọc mợ ạ. Vòng bản liền xỏ ra xỏ vào khó, va đập dễ vỡ thì tiếc. Vòng chuỗi hạt hoặc dạng lắc tay kết hạt sẽ dễ đeo hơn đấy ạ, ví dụ như thế này

Hồi xưa em cũng nhiệt tình với trang sức, nhưng một thời gian là không thích như lúc mới mua vì khi đeo khá vướng. Nếu coi là thời trang thì em cũng nghĩ là không nên mua đồ đắt tiền quá ạ. Ngọc bích tính tiền theo viên, ngọc đẹp thường lên trên khung vàng ít nhất là 14k không thì 18k nên chắc chắn tốn. Mua làm đồ gia truyền, và mợ rất thích thì mua đi mợ :D
Cái bộ như ảnh trên thì khoảng bao tiền hả mợ?

Tara01

Xe hơi
Set đồ này chỉ xài cho những mợ mình trắm, vai nhỏ, eo thon, hông đầy đặn. Các mợ có body này thì mặc gì cũng auto đẹp rồi.
Em đang hình dung mấy mợ như em: bụng to, vai u thịt bắp mà mặc set này lên thì không hiểu sẽ ra cái hình thù gì nhỉ? Em đảm bảo kiểu dáng đầm kèm chất liệu kiểu lụa trượt kia không giấu đc tí bụng nào mà còn làm nó lộ rõ hơn. Về phần phụ kiện: belt kim loại vàng lại là "điểm nhấn" cho người ta chú ý tới vòng hai đầy đặn, chưa kể phụ nữ trung niên từ 45t trở lên rất hiếm người đi đôi giày gót cao ngất ngưởng (trên 10cm) như mẫu ạ.
Vụ giày rất chuấn ạ. Em.trước 40 luôn chê ỏng eo giầy gót to vì cho rằng thô, xấu. Qua 40 phát ko thể chịu nổi gót nhọn dù dưới 5cm, giờ trung thành với gót to, dưới 5cm.

Smile1102

Xe container
Vụ giày rất chuấn ạ. Em.trước 40 luôn chê ỏng eo giầy gót to vì cho rằng thô, xấu. Qua 40 phát ko thể chịu nổi gót nhọn dù dưới 5cm, giờ trung thành với gót to, dưới 5cm.
Em cũng lên gót to từ khi 4x, dù chủ yếu giày từ 5-7cm để đi làm, mà đi 5cm chủ yếu còn 6.5-7cm cũng ít đi hơn. Đi chơi thì giày dép 3cm cao đều.
Hqua em đi ăn đám cưới, phải mượn chị thợ may quả giày 9-10cm, gót to và cao đều cả trc cả sau, mà còn phải mang cả đôi bệt để back up.

Smile1102

Xe container
Kim cương thì em chưa mua bao giờ ạ. Còn đá quý thì có thể kiểm định ở đây ạ, yêu cầu kiểm định là người bán sẽ tự hỏi mình muốn loại kiểm định nào. Đợt em mua quen với bên bán rồi cũng không cần kiểm định nữa.

Vâng, cảm ơn mợ ạ.