[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

just for fun

Xe lăn
Nói đến đồ trang sức, cháu đang thích cái vòng tay ngọc bích quá cccm ạ, mua về làm kiểu vòng gia truyền sau gặp vị hôn thê của con zai là cởi ra tặng luôn như trong phim ấy :D

Smile1102

Xe container
Nói đến đồ trang sức, cháu đang thích cái vòng tay ngọc bích quá cccm ạ, mua về làm kiểu vòng gia truyền sau gặp vị hôn thê của con zai là cởi ra tặng luôn như trong phim ấy :D
Thích là nhích đi mợ ơi. Em hqua đã nhích một phát rồi ạ :D

Smile1102

Xe container
Mấy năm nay e ngại mặc váy lắm mặc dù e mặc váy khá đẹp, người e mỏng nên mặc váy ôm sát nhìn ăn gian, ai cũng bảo nom em gầy chứ ko tin em sáo mươi mốt kí lô 🤪. Trang sức thì e chỉ đeo 1 thứ đơn giản và lâu lâu mới thay đổi. E hay mặc váy cổ rộng nên đeo dây chuyền có mặt nho nhỏ nhìn khá hợp.
4-5 năm nay em toàn mặc đồ đơn giản kiểu jupe và áo thun, hoặc áo thun quần jeans, chỉ cần thay áo khác nom em lại mới mẻ 😝.
Hôm nào phải đi tiệc tùng khách khứa thì e mới mặc váy và gần như luôn mang theo bộ quần áo và giày vải để tiếp khứa xong là e thay ngay sang quần áo thoải mái.
Tiếp khứa:

Thường ngày:
Vai mợ đẹp, nên mặc hở vai mợ ạ :)

just for fun

Xe lăn
Phục mấy mợ ăn mặc có gu quá, sếp cháu bảo là lúc thì mặc như công túa, lúc thì như ô sin :D

starsn

Xe điện
Mợ mua vòng bảo tín minh châu ý, ngọc bích tặng nó xong mà nó không đeo thì lại không biết dùng làm gì :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đây là một tư vấn của bên em, hoa tai như này cũng chỉ mấy trăm k thôi ah :)
Và vẫn rất chỉn chu, sang trong, vì bộ váy như này chỉ hơn 1tr ai cũng có thể mua được, nhưng trang sức mấy chục tr thì ko phải ai cũng mua được và ko lẽ ko mua được thì họ ko sang?
Phỏng ah :)
Em chỉ chia sẻ góc nhìn của em, với bạn em, ko phải trang sức nào rẻ tiền cũng mặc lên thành hippy được và ngược lại.
Gợi ý cho các chị em, ko có nhiều tiền mà vẫn muốn sành điệu và ở tuổi trung niên, ko thể đẹp thì có thể có khí chất :)

View attachment 8490771
Bên mợ là bán cả set, phụ kiện đầy đủ hả mợ? Mợ inbox địa chỉ e qua ngắm với ạ

phephe

Xe hơi
Trước cách đây chục năm em thích đồng hồ, mua rất nhiều. Thích đá quý, săn tìm mua đá rồi đánh nhẫn. Vòng cổ có hết. Sau này tự nhiên e trở nên tối giản. Huỷ kết bạn, huỷ theo dõi hết toàn bộ các bạn oder. Vì e còn xem là e còn mua. E cho hết đồng hồ, vì còn đeo là còn nghiện. Toàn bộ nhẫn vòng đưa cho mẹ cất hết. Giờ thì thật e thích mỗi kính mắt. Mỗi lần mua cứ 3,4 cái. Tuy nhiên hơn năm nay e cũng cai dần. Mua ít rồi. Giờ thì e đầu tư tiền và thời gian cho việc ăn uống healthy, nghiên cứu làm các món chay. Du lịch trải nghiệm cũng là thứ e ko tiếc tiền nữa. Đang tính hè đợt tới đi Lakdad và trải nghiệm bằng moto hay đi Nambia.

Opel Astra

Xe điện
Mấy năm nay e ngại mặc váy lắm mặc dù e mặc váy khá đẹp, người e mỏng nên mặc váy ôm sát nhìn ăn gian, ai cũng bảo nom em gầy chứ ko tin em sáo mươi mốt kí lô 🤪. Trang sức thì e chỉ đeo 1 thứ đơn giản và lâu lâu mới thay đổi. E hay mặc váy cổ rộng nên đeo dây chuyền có mặt nho nhỏ nhìn khá hợp.
4-5 năm nay em toàn mặc đồ đơn giản kiểu jupe và áo thun, hoặc áo thun quần jeans, chỉ cần thay áo khác nom em lại mới mẻ 😝.
Hôm nào phải đi tiệc tùng khách khứa thì e mới mặc váy và gần như luôn mang theo bộ quần áo và giày vải để tiếp khứa xong là e thay ngay sang quần áo thoải mái.
Tiếp khứa:

Thường ngày:
61 ký lô / 166 cm, là ngon đẹp rồi.

Xin chúc mừng chị!!!!

Mystery2024

Xe đạp
Vòng ngọc bích đắt tiền mua mà khó định giá, nếu mua chỗ không tin tưởng còn cần kiểm định xem có phải ngọc thiên nhiên không. Lúc bán thì tùy tâm vì phải gặp đúng người biết nhìn ngọc mợ ạ. Vòng bản liền xỏ ra xỏ vào khó, va đập dễ vỡ thì tiếc. Vòng chuỗi hạt hoặc dạng lắc tay kết hạt sẽ dễ đeo hơn đấy ạ, ví dụ như thế này

Hồi xưa em cũng nhiệt tình với trang sức, nhưng một thời gian là không thích như lúc mới mua vì khi đeo khá vướng. Nếu coi là thời trang thì em cũng nghĩ là không nên mua đồ đắt tiền quá ạ. Ngọc bích tính tiền theo viên, ngọc đẹp thường lên trên khung vàng ít nhất là 14k không thì 18k nên chắc chắn tốn. Mua làm đồ gia truyền, và mợ rất thích thì mua đi mợ :D

Mystery2024

Xe đạp
Tự nhiên vào đây nói chuyện ngọc xong em mò mẫm đi ngắm ảnh. Công nhận là những hình ảnh như thế này chữa lành thật, cuộc sống cứ êm ả lụa là gấm vóc như thế này thì làm gì có phụ nữ nào không đẹp :D

just for fun

Xe lăn
Tự nhiên vào đây nói chuyện ngọc xong em mò mẫm đi ngắm ảnh. Công nhận là những hình ảnh như thế này chữa lành thật, cuộc sống cứ êm ả lụa là gấm vóc như thế này thì làm gì có phụ nữ nào không đẹp :D

Nhìn cái vòng vẫn thích hơn thật, mỗi tội sợ đồ dỏm.

Yeuaibaygio

Xe container
Phục mấy mợ ăn mặc có gu quá, sếp cháu bảo là lúc thì mặc như công túa, lúc thì như ô sin :D
Có hôm tự dưng sếp em bảo em đi cùng sang 1 cơ quan khác gặp sếp bên kia một tí, em phải kêu sao sếp không bảo trước để em mặc trang phục tử tế :))

Smile1102

Xe container
Vòng ngọc bích đắt tiền mua mà khó định giá, nếu mua chỗ không tin tưởng còn cần kiểm định xem có phải ngọc thiên nhiên không. Lúc bán thì tùy tâm vì phải gặp đúng người biết nhìn ngọc mợ ạ. Vòng bản liền xỏ ra xỏ vào khó, va đập dễ vỡ thì tiếc. Vòng chuỗi hạt hoặc dạng lắc tay kết hạt sẽ dễ đeo hơn đấy ạ, ví dụ như thế này

Hồi xưa em cũng nhiệt tình với trang sức, nhưng một thời gian là không thích như lúc mới mua vì khi đeo khá vướng. Nếu coi là thời trang thì em cũng nghĩ là không nên mua đồ đắt tiền quá ạ. Ngọc bích tính tiền theo viên, ngọc đẹp thường lên trên khung vàng ít nhất là 14k không thì 18k nên chắc chắn tốn. Mua làm đồ gia truyền, và mợ rất thích thì mua đi mợ :D
Em.cũng thích 1 cái mà ko biết mua ở đâu thì đc đồ tốt và làm sao định giá đx nhỉ :)

Mystery2024

Xe đạp
Em.cũng thích 1 cái mà ko biết mua ở đâu thì đc đồ tốt và làm sao định giá đx nhỉ :)
Có nhiều nơi bán lắm mợ, ở Hà Nội em biết Vua Ngọc Bích tự làm sản phầm, có thể điều chỉnh mẫu theo viên đá và ý khách hàng, chứ không nhập hàng thương mại. Ngọc bích màu xanh táo, tức là màu xanh nhạt trong vắt không có đốm đen, nhìn như giọt nước trên lá ấy, thường đắt nhất. Màu xanh đậm đục thì rẻ hơn. Ngoài màu xanh, ngọc bích còn có màu trắng, màu đen, màu vàng. Tùy theo độ trong, ít tạp chất của viên ngọc để định giá. Ngoài ra thì ngọc không trong vắt nhưng có ánh mắt mèo cũng đắt. Viên ít tạp chất càng lớn thì càng hiếm trong tự nhiên, vì thế cũng đắt hơn.

Các viên ngọc xử lý màu nhân tạo ra xanh trong bóng đẹp hoàn hảo rất là bự thì lại không đắt tiền.

Nhìn trong 2 cái hình chụp cũng thấy những nước ngọc xanh nhạt rất trong, ghép viên nhỏ vậy thôi mà mua thì nói thật là em chưa chịu chơi tới vậy lần nào. Cái lắc tay ở hình trên cũng kết bằng những viên đá trong ảnh đã thấy đắt tiền, ở ngoài nó đẹp hơn nhiều đó mợ. Như em nói ở trên, muốn chắc chắn thì yêu cầu kiểm định, mua món đồ nhiều tiền phí kiểm định không bao nhiêu so với trị giá của trang sức. Một thời gian mợ nhìn quen thì nhìn cái gì hiếm biết ngay ạ.

L.C.D

Xe container
Kiểm định được. Thêm đâu đó 200-300 ngàn mợ ạ. Thích thì nhích đi, cái cảm giác thích mà ôm về được xứng đáng lắm mợ.
Năm trc em chọn từ 1 lô ngọc bích thì đc 4 viên đẹp (soi lên ngọc trong veo) (chỗ này chuyên khai thác đá quý và e có quen biết nên tin cậy đc).
Sau đó em làm thành trang sức với vàng tây, làm kiểu đơn giản nhìn ko bị giừ. 1 viên làm dây chuyền, 1 viên làm nhẫn và 2 viên làm bông tai. Em thấy ưng phết mợ ạ. Nhẫn đây ạ. Bông tai và mặt dây chuyền cũng kiểu đơn giản như thế.