[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

Alonghethaychua

Xe tải
Cố nghĩ ra cái còm fun tí để cụ chủ lấy khí thế những mãi ko nghĩ ra:-??
Tuy nhiên tâm lý cụ giống em cách đây 10 năm trước (thông cảm sâu sắc :D ), và kết luận là cụ cứ làm hết mình, cưới xin nó là duyên số có cố cũng ko được đâu ;)

LuckyCar

Xe container
Quê e thì đi qua Phú Thọ tý. Chứ ko phải là ở đồng bằng cụ ợ.
Nhà em thì phụ huynh là con 1. Nên họ hàng cực ít, ko bao giờ phải ngợi mấy chuyện cỗ bàn. Em cũng xác định là mưu sinh lâu dài ở đây, chứ em cũng ko muốn về quê sống.
Giờ em vẫn đang tay trắng, nên nói thật là cũng hơi ghê răng.
Em cùng đường với cụ, phải về hỏi vợ xem ngày trước có bị cấm đoán gì không mới được. Nói thật chứ cụ chủ chả phải băn khoăn, nếu 2 cụ mợ và thấy vượt qua được thì vượt, không thì lượn kiếm mối khác.

vongaban

Xe tải
Lấy gái Hn làm éo giề, trừ phi cụ là đại gia, hoặc nhà có điều kiện thì cụ cứ lấy, lấy về rồi lo tất, vì gái Hn không chịu khổ không chịu khó như gái ở quê, em không nói về khổ vì tiền, mà là tinh thần, sinh con ra cụ phải gửi nhà ngoại, còn nếu cụ không thích nhà ngoại thì vợ chồng phải xoay xở, mà cái này Hn thua mấy cháu ở quê lên Hn lập nghiệp

Einstein

Xe buýt
+Cụ chủ tự ti ngay từ lúc lập cái topic này rồi==> Ko nên cưới

+Kinh tế chưa ổn định, sống với người quen đc nuông chiều ==>> Ko nên cưới

+ Bị nhà gái/ hoặc zai phản ứng dữ dội ==>> Ko nên cưới (quên cái chuyện chỉ cần tình yêu là đủ đi)

+ Nhà gái phản ứng thế, mà cụ ko đc ủng hộ của ai, nhất là bản thân gấu cụ ==>> Ko nên cưới. Để sau này nó suốt ngày hát bài...... BIẾT THẾ

==>> Kết luận, cụ cưới đi để có kinh nghiệm cho lần sau :))
Cụ kinh nghiệm thật :))

VietCuong1978

Xe tăng
"...ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng..."
Do lỗi ở cụ thôi, tự cụ không chủ động nên làm khó các em ý. Nếu yêu đương có trách nhiệm thì sau một thời gian tìm hiểu cụ phải chủ động và khóe léo tiếp cận với gia đình bạn gái để họ cảm thấy yên tâm khi con họ yêu cụ được như vậy thì đâu đến nỗi các em ý bị ngăn cản. Nghe cụ bộc bạch thì em thấy tình yêu của cụ lén lút kiểu gì ý, phải em em cũng ngăn cản.

TieuFu

Xe container
Cụ xoác định với em ý nuôi nhau thế nào chưa ??
Nếu em gật thì cứ thế này mà làm: Trâu lấy thừng mà dắt, Gái lấy c.... mà lôi !

linkng

Xe tăng
Làm giai thì phải chinh chiến thôi, càng cấm càng khó thì càng thú. Lo sướng khổ lúc này sao được, phải xem số mình thế nào, phúc đức tới đâu, phải dăm mười năm sau mới nói được.

redadvn1

Xe tải
Gái HN lười lắm cụ ơi đừng có cưới :D
Phủi phui cái mồm cụ, em lấy vợ HN đấy cùng quê với em. Đảm đang nấu nướng, may vá và chăm con rất tốt, làm em tới bây giờ đóng bỉm cho con chẳng biết đằng nào đằng trước đằng sau =)). Khổ mỗi cái là con út được chiều nên lúc mới cưới hơi lanh chanh tí, về em phải rèn lại cho vào khuân khổ, ngẫm lại quan trọng vẫn là phương pháp giáo dục =))=))

Bình Mía

Xe tăng
ôi zời cụ đừng có tự ti, Hà nội bây giờ cũng 5,7 loại. Gốc 3 đời Hà nội mới nể. Mà gái HN yêu zai tỉnh là nhất đấy; zai Hn đa phần ăn chơi( e ko nói hết); ko Bar nọ cũng sàn kia; ko có trách nhiệm với gđ bằng za tỉnh đâu. Quan trọng là cụ mợ thế nào thôi.
Nói phét.
Đối diện nhà Em có 1 dãy phòng trọ toàn các đôi vc ở các tỉnh thuê, mấy bà vợ thì làm quần quật từ sáng tinh mơ đến tối mịt. Người thì buôn rau quạt chả ngoài chợ, người thì bán cà phê dạo, người thì đẩy xe bán quần áo. Mấy ông chồng thì cứ sáng sớm chở vợ ra chợ hoặc đưa con đi học xong là về nằm ngủ, đi chơi, đi nhậu khật khừ suốt, thỉnh thoảng ông nào quá chén 1 phát là cả đêm hàng xóm được nghe "ca nhạc" với lại xem phim chưởng.
Ở đâu cũng có người này người kia Cụ ạ. Cụ so sánh khập khiễng bỏ mệ, sao không so những ông chuyên đi sàn, đi bar HN với nhiều ông zai tỉnh ít học suốt ngày rượu chè đê?

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Trước em cũng bị như cụ 1 lần rồi, giờ em thèm vào Hà với Lội nữa
Theo em cụ quyết tâm thì phải làm kiểu bác si bảo cưới, em thì dại không ai khuyên bảo nên không làm
Còn không thì chơi bời tí rồi sau cưới em dân tỉnh lẻ, chứ HN đỏng đảnh là đíu có chịu được

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Các cụ xưa dạy chuyện hôn nhân cứ phải "môn đăng hộ đối", ít ra thì nhà giai phải trên level nhà gái, như thế mới happy được, nồi nào vung nấy, tình iu ko phải là tất cả để mà một bên phải đánh đổi đâu cụ ạ.
cụ nói vậy gđ trai mà nghèo hơn thì ế à
Đúng là boy nhà ngheo, yêu anh anh không đòi quà, fun tí

khoinguyen

Xe điện

cuongsbv

Xe tải
Nếu mình có lực thì không phải xoắn, các cụ nhỉ