[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

Dark Man

Xe buýt
Qua Phú Thọ tí chắc là Tuyên Quang hả cụ? Hay Yên Bài ? :D
Cứ vác bụng bầu về là cưới tuốt, ko cần phải hỏi ưng hay ko :D

alyba3

Xe tải
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Họ ko muốn cho con gái lấy cụ vì cụ phải xác định:

- Lấy nhau xong thì ở đâu? Và ở đó là nhà của cụ hay cụ đi thuê
- Kinh tế cụ thế nào? Có đảm bảo cho cuộc sống của con gái họ
Cụ phải bàn bạc lại với gấu là quyết tâm đến đâu để cùng thuyết phục hai bên gia đình và phải điều quan trọng là cho dù cụ chưa có nhà Hà Nội thì cụ phải thể hiện cho bô mẹ của gấu thấy yên tâm về tư cách, sự nghiệp cũng như khả năng tài chính khi sau khi lấy nhau,

Chúc cụ sớm vượt qua

Muốn hiểu họ thì hãy đặt mình vào địa vị của họ

Longfordever

Xe buýt
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Chia sẻ với cụ. E thì bị music parent đuổi cổ ngay từ lần đầu gặp, em đi luôn và sau đó e gọi điện về nói là ko cho cưới nhà gái thì e cưới nhà zai thôi. Cơ bản gấu nhà em đồng ý theo em 100% nên e ko ngại đương đầu. Music family sau đó phải chấp nhận em đấy, h thì bình thường rồi cụ ah.

cháu lên 3

Xe container
Vợ chồng là duyên số, xa gần thì quan trọng cái đếch gì
Mấy ông lấy vợ xa thì nhiều người kêu đi lại vất vả, vất vả thì thôi ở mệ nhà ngủ đi nàm đíu gì nữa
Mấy ông lấy vợ gần lại kêu mấy ông lấy vợ xa sướng thế, 1 năm chỉ phải về có 2-3 lần, chứ ko như mấy ông lấy vợ gần, tuần éo nào cũng phải đến
^:)^

muadem

Xe cút kít
Không chọn được chỗ chui da thì chọn chỗ chui vào, cụ chủ cứ cẩn trọng mà lựa ;)

flowerhn

Xe điện
8 năm trước em đây đã nói lời tạm biệt chỉ vì thái độ của mẹ nàng đây!!!!! Tùy cụ chủ thôi. Nhưng có 1 thứ là Sự TÔN TRỌNG nhau. Cụ nghèo hay TỈNH thì từ phía NHÀ GÁI , ít nhất họ phải TÔN TRỌNG nhau đã. Ko thì cũng chả đến đầu đến đũa đâu.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
8 năm trước em đây đã nói lời tạm biệt chỉ vì thái độ của mẹ nàng đây!!!!! Tùy cụ chủ thôi. Nhưng có 1 thứ là Sự TÔN TRỌNG nhau. Cụ nghèo hay TỈNH thì từ phía NHÀ GÁI , ít nhất họ phải TÔN TRỌNG nhau đã. Ko thì cũng chả đến đầu đến đũa đâu.
Em vuốt cụ, nghèo hay giàu, tỉnh hay huyện, đầu tiên cũng phải là tôn trọng nhau đã, một khi k tôn trọng thì em nghĩ kể cả cụ có yêu nhau tới mấy cũng khó mà sống vs nhau đc.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
:D Cụ quê ở đâu mà 2 tiếng, Hải Dương à ?
Nói thật thì, xa bao nhiêu khổ bấy nhiêu.
Thế này nhé, em nó quen cách sống HN rồi, quen không phải bưng bê dọn dẹp, lấy nhau về, nhà cụ ở quê, em thì ko biết quê cụ ở đâu cơ mà kiểu éo gì cũng vỡ mồm với mấy cái ngày cỗ, mà con gái về làm dâu mệt bỏ mịe. Cụ có đủ dũng cảm để cưới em nó về rồi ngồi chơi xơi nước ko ?

Mà lấy nhau xong, kiểu gì cụ cũng bị tỉa, đủ đường. Nên lượng sức mà kiếm cụ ạ. Cụ là thằng ra gì thì đỡ, chứ nếu sau này xa cơ thì thực sự.......... nhục lắm.
Kiếm đứa nào ngoại tỉnh như mình mà lấy.
cụ đang ở trọ hay có nhà riêng rồi ? phụ huynh e ý ngại nhất món này :-"

flowerhn

Xe điện
Giờ em nghĩ lại vẫn thương nàng. Chắc nàng ko hiểu sao một thằng GÀ TÂY như em dám bỏ nàng:)):)):))
Em vuốt cụ, nghèo hay giàu, tỉnh hay huyện, đầu tiên cũng phải là tôn trọng nhau đã, một khi k tôn trọng thì em nghĩ kể cả cụ có yêu nhau tới mấy cũng khó mà sống vs nhau đc.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Em quê cách Hn 2 tiếng ...máy bay đây , vẫn lấy Gấu HN gốc như thường . Cụ chủ cách có 2 tiếng oto là muỗi <:-P

dinhnh87

Xe tăng
Hoàn cảnh của em bây giờ còn éo le hơn cụ. Mà em thì cạnh HN chứ chả phải đi xa. NHiều lúc thấy chán kinh

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Giờ em nghĩ lại vẫn thương nàng. Chắc nàng ko hiểu sao một thằng GÀ TÂY như em dám bỏ nàng:)):)):))
Thế bh cụ ấm chưa? Có hài lòng vs quyết định của mình k?
Cái tỉnh lẻ của cụ ở đâu?

@cụ chủ [@rabonavn11;351002]: giới thiệu vs cụ em cũng là thằng tỉnh lẻ, cũng cách Hà Nội hơn 2 tiếng 4b, cụ ở đâu vậy, hay là đồng khói vs em :D
Lời khuyên cho cụ là cứng lên, tuỳ cơ ứng biến, tự cụ mới biết là nên theo hay nên bỏ kèo này. Mọi sự phụ thuộc vào tình cảm của cụ và sự tôn trọng của nhà gái.
Chúc cụ sáng suốt.

jackiehuy

Xe điện
Chẳng biết cụ thế nào, ngày xưa e học ở hn, yêu mấy em cũng đến nhà chơi, bố mẹ các e ai cũng vui vẻ chẳng cấm cản gì, cứ như xác định cho cưới luôn ấỵ mà e thì vẫn đang yêu đã chưa xác định cưới xin gì. Cuối cùng yêu chán về lấy vợ ở quê, hì

mango

Xe tăng
vấn vương làm gì. Cụ về quê, gần làng gần xã có em gái xinh xẻo trắng trẻo lấy có sướng hơn không.
Cứ thích đâm đầu vào chỗ nó chê mình làm gì?

alyba3

Xe tải
Làm đàn ông thì càng cần phải có lòng tự trọng cụ ah, nếu họ không tôn trọng mình và gia đình mình thì next!
Mình là nam giới với lại cụ nói còn trẻ thì phấn đấu cho sự nghiệp trước, vợ con tính sau. Em hết lời với cụ rồi, chúc cụ vui