[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

kimma

Xe điện
Thì cụ chứng mình rằng cụ là người có tài đi, nếu cụ có đủ Đk thì chẳng ai lại cấm cản gì đâu cụ. trái lại còn vui mừng vì kiếm đc rể quý, con gái mình nhờ.
theo tâm lý đại đa số, cha mẹ muốn các con lấy người TP. nó dễ dàng hơn về mặt sinh hoạt, tính cách, văn hóa vùng miền. nhất là cái khoản tết nhất giỗ chạp mỗi khi về quê thì con dâu TP sợ mất mật.
Em kể chuyện cụ nghe, nhà em có con em họ, xinh đẹp, ngoan, hiền, biết làm ăn. thế quái nào nó đi chơi quen phải thằng ku hoa thanh quế. lại cầu bơ cầu bất. bà cô em biết chuyện bà cấm tiệt, thằng ku kia níu kéo, bà điên lên bà thuê mấy thằng hoa văn vẽ đầy người. trấn áp. sau đó bà kéo về tận nhà thằng ku kia bắt cả con bé theo cùng cho nó nhìn. khi biết chuyện gia đình em phản đối kịch liệt vì chuyện thuê mướn XHT. nhưng bà ý quyết làm. bà nói để bảo vệ con gái không dính phải thằng dặt dẹo nếu không nó khổ cả đời, mất hơn trăm củ thì xong. bà làm mạnh tay quá làm mọi người sợ, nhưng bà nói chỉ dọa chứ ko đánh đập gì hết.
rốt cuộc thì cũng xong, con bé nhìn ra sự thật mà có có thể lãnh đủ nếu dính phải thằng đó.
nói về thằng này, nhà rất nghèo, ra HN mấy năm , làm thuê cuốc mướn, bữa đực bữa cái. chẳng có công vc ổn định. khi về nhà, gia đinh nó nói 2 năm rồi nó chưa về nhà. lại còn xanh đỏ màu mè. làm bà cô em bà ngứa mắt.
về sau nó cũng quen một thằng ku ngoại tỉnh, nhưng nó biết đường làm ăn, ngoan lễ phép. gia đình người ta ở quê ra cũng đặt chuyện xin phép. bà cô bà đồng ý cho chúng qua lại tìm hiểu. rồi họ mời về quê thăm. sau một thời gian thì cho chúng cưới nhau.
cho nên không vì lý lịch ngoại tỉnh mà khi dễ người ta . miễn sao mình chứng minh đc con người và Đk của mình thì chắc chắn không ai cấm cản hết.
chứ người làm cha làm mẹ ai cũng muốn con mình lấy đc người tử tế, biết lo làm ăn, xa lánh bạc bài hay bù khú rượu beer. nếu có ĐK thì càng tốt.
tất nhiên nếu gấu cụ chủ quyết tâm thì giời cản. nhưng một khi có chuyện thì không trách đc ai.

Nood88

Xe tải
Phủi phui cái mồm cụ, em lấy vợ HN đấy cùng quê với em. Đảm đang nấu nướng, may vá và chăm con rất tốt, làm em tới bây giờ đóng bỉm cho con chẳng biết đằng nào đằng trước đằng sau =)). Khổ mỗi cái là con út được chiều nên lúc mới cưới hơi lanh chanh tí, về em phải rèn lại cho vào khuân khổ, ngẫm lại quan trọng vẫn là phương pháp giáo dục =))=))
Thì các cụ bảo rồi mà cụ, lấy vợ là phải lấy vợ xinh, bố láo là có thể rèn đựoc, chứ xấu thì không rèn cho xinh lên đựoc =))

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Có cụ nào đọc hết sạch còm trong này như em k?

kimma

Xe điện
:)) em cũng thuộc bộ vợ CLUB trong tương lai nên em cũng học hỏi nhiều cách sử lý vấn đề lắm. chắc em sẽ thành cha già dịch khó tính quá, nhưng vì tương lai con mình chắc em cũng chấp nhận thôi chứ biết làm sao giờ :))
gấu em cũng thuộc ngoại tỉnh. gia đình cũng nghèo rớt mùng tơi. nhưng là thằng đàn ông khác phụ nữ ở nhiều điểm là mình quyết đc thì mình phải lo đc. chẳng giầu có gì nhưng 1 vợ hai con ba lầu 4 bánh đuề huề như ai. nhưng mỗi tội là văn hóa vùng miền khác biết nên nhiều khi cũng thấy có đôi chút khó chịu. bởi em nói thẳng. không chứa chấp người bà con loằng tòa ngoằng từ quê ra ngoài đây ở nhà vả 1 , 2 ngày chẳng sao nhưng lâu là ko đc. mời ra phòng trọ ở ngay , bởi em sợ ở lâu rồi va chạm hoặc rách việc đưa chuyện ra ngoài. còn nuôi dưỡng mẹ già em lo đủ. mỗi năm không dưới 50 củ báo hiếu. cho nên đừng cụ nào noí em ghét ngoại tỉnh nhá :D

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Cụ mà đứng tuổi rồi, thì sự cảm nhận về sự hòa hợp giữa 2 ng là quan trọng nhất. Con gái ở đâu cũng như nhau, cả nghĩ. Con gái hn có rất nhiều ưu điểm: tự tin, đối nội, đối ngoại tốt, nếu cụ thực sự y e nó. Hết lòng vì gd vk, cụ sẽ đc đền đáp xứng đáng. Chúc cụ toại nguyện. 1 t.y ko vụ lợi sẽ khẳng định đc bản lĩnh của thằng đàn ông.

maybach57

Xe tăng
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Cho em hỏi:
Thời cụ ở Gia Lai, nuôi 100k con bò Israel, có bị cấm không?
Thời cụ ở Ninh Bình, đi xe Phantom, cũng bị cấm à?
Thời cụ ở Hải Phòng, có nhà riêng ở HN, công việc lương ~50tr/tháng, có ai dám chê cụ?
Em dự là cụ chưa đủ lực. Chứ ngoại tỉnh chỉ là cái cớ.
Cụ đừng buồN.

ninhpt

Xe hơi
Cụ cứ trích cho e nó phát, rồi đi xem bói bác sỹ bảo cưới thế là xong

Âm binh 2014

Xe buýt
Khuyên cụ chân thành một câu, trai quê nên lấy gái quê, hiểu nhau và dễ đồng cảm hơn.

SANLUCA

Xe buýt
Website
www.banmaybomnhiet.com
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Chẳng có làm sao cả, cụ kéo dài thời gian ra để cho F1 nó lên nó bảo với nhà ngoại có đồng ý không là xong. Lúc đó có khi cụ lại còn yêu cầu phải có biệt thự không thì thấp cũng phải có chung cư ý chứ

levinh05

Xe container
Em cũng là trai tỉnh lẻ lấy gái Hà Nội đây, trước lúc lấy vợ cũng 2 bàn tay trắng, nhưng hiền lành nên nhà vợ quý. Cưới xong chịu khó làm ăn cũng mua đựoc căn hộ vừa phải nên bên vợ càng thấy quý. Cụ chủ đã yêu em ấy thật lòng thì cứ tiến tới thôi, quan trọng cụ chịu khó làm ăn kiểu gì họ chả tôn trọng cụ.

Sầu Riêng

Xe hơi
Tỉnh lẻ cụ cứ nhà đẹp, oto, cv ổn định là e nó phải theo mình chứ.

tinker90

Xe tăng
già nửa là đa phần rồi cụ ạ :). Mà em thấy thực dụng là tốt, thực dụng ở một mức độ vừa phải, cuối cùng cũng chỉ là vun vén cho chồng con. Người thực dụng lại thường là người nhanh nhẹn, hoạt bát, biết suy tính. Chứ tình yêu mù quáng có mấy khi có lợi đâu, toàn mất thời gian:)
em thích con gái thực dụng, tính toán ở mức độ vừa phải. Con gái hay con trai ở tỉnh lẻ em tin đều có tuổi thơ rất thực tế chứ không trên sách vở và phim ảnh như người ở thành phố. Như thế là rất tốt
Nếu thế thì e thấy dùng từ thực tế đi thì tốt hơn.
Chứ thực dụng cứ như kiểu lợi dụng ng khác mà hầu như mọi ng cũng đều nghĩ thế.
Sống thực tế, ít viển vông và có suy nghĩ thiệt hơn cho cs của bản thân, của con cái + gia đình sau này ;)

manhhung1901

Xe điện
Cụ nhờ EM làm bác sĩ ko?

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Ở mẹ nó thế, lo kiếm xèng đi, thèm mùi gái thì lên "trời đất" mà kiếm
Thành đại gia thì mở cửa xe là gái bước lên ko xuể

TATTOOVIET

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em fun tý ....Có 2 cách chia sẻ cho cụ :

1 - Cụ cứ lấy gạo ... bỏ vào nồi cơm mang đến trình cho nhạt gia

2 - Cụ đi xe về quê cụ hội họp các cụ trong thôn viết 1 cái đơn ...ĐƠN XIN THÔN LÊN THÀNH ĐÔ THỊ ...CHỜ DUYỆT

TomBad

Xe tải
từ giờ đến lúc lấy vợ cụ cứ làm chục mối tình nữa rồi cụ sẽ thấy 'thích' cũng chỉ là 'like' thôi, cụ không thích người này rồi cũng thích cả tá người khác nên chả việc gì phải bằng mọi giá để yêu một người mà chỉ mang lại cho cụ thêm gánh nặng và áp lực trong cuộc sống
trước khi em lấy vợ, em luôn tưởng tượng nếu 2 vợ chồng không hề có tình cảm, với tính cách ấy và điều kiện hiện tại có thể sống với nhau hòa thuận được không. 15, 5 ,3 năm thậm chí vài tháng, tình yêu rồi cũng hết, nếu không hợp nhau khi không còn tình cảm thì rất khó để sống vui vẻ được chứ đừng nói đến hạnh phúc

Chỉnh sửa cuối:

dungcivic

Xe tăng
nhiều cụ cứ khuyên lo kiếm tiền đi đã, nhưng nếu kiếm được nhiều thì rất tốt, không kiếm được lại bị chê là hâm vì mãi chưa yêu ai:D
Ở mẹ nó thế, lo kiếm xèng đi, thèm mùi gái thì lên "trời đất" mà kiếm
Thành đại gia thì mở cửa xe là gái bước lên ko xuể

NotTube

Xe buýt
Zai HN hay zai tỉnh đều thua zai tó hết, cụ thớt biết phải làm gì rồi đấy..