[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

rabonavn11

Xe máy
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.

hoangminh248

Xe buýt
Nếu lỡ có lần sau thì cụ nên không xuất đầu lộ diện vội, đợi yêu cho nặng đã. "Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu" haizz

Lonestar

Xe điện
Cụ đến thưa chuyện với bố mẹ em ý là: Dạ báo cáo với bác tình hình là bọn cháu yêu nhau trong sáng nhưng các bác sĩ bảo phải cưới gấp.
thì dù cụ có ở Cà Mau cũng cưới được gái HN
Em fun thôi nhé

xegiacmo

Xe container
Tỉnh lẻ mà giàu cũng ngon mà ;))

rabonavn11

Xe máy
Nếu lỡ có lần sau thì cụ nên không xuất đầu lộ diện vội, đợi yêu cho nặng đã. "Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu" haizz
Thì em cũng đã bao giờ xuất đầu lộ diện đâu cụ. Toàn là các em ý thỏ thẻ nói chuyện ướm nhời với gia đình trước để xem thử phản ứng thế nào.

camvolang

Xe buýt
cụ xe đạp thì còn phải nhiều tiếng nữa mới đến nơi cụ nhé

Matizcoi

Xe cút kít
Bác chủ giàu có thì ko phải ngợi, còn cũng phọt phẹt thì tha cho em nó :D

Muon_biet

Xe cút kít
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Thế thì nhờ bác sỹ quyết định thôi, lớp trẻ bây giờ cũng đơn giản mà miễn là yêu nhau thực lòng.

Rua_Bo

Xe tải
Cụ chủ quê ở Tn ah?

cptu176

Xe điện
Gái Hà Lội 99% cũng tỉnh lẻ lên mà cụ...

Nếu yêu cụ cứ nhiệt tình cho em, cưới xin tính sau :))

Ne0_Njcky

Xe tải
Quan trọng là em nó thế nào thôi.

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Nói thật em chẳng hiểu các cụ quan niệm gái HN với gái tỉnh đề làm cái gì. Em mà yêu là em cứ ô sờ kê thôi. Còn các cụ chỉ là phụ.

rabonavn11

Xe máy
:D Cụ quê ở đâu mà 2 tiếng, Hải Dương à ?
Nói thật thì, xa bao nhiêu khổ bấy nhiêu.
Thế này nhé, em nó quen cách sống HN rồi, quen không phải bưng bê dọn dẹp, lấy nhau về, nhà cụ ở quê, em thì ko biết quê cụ ở đâu cơ mà kiểu éo gì cũng vỡ mồm với mấy cái ngày cỗ, mà con gái về làm dâu mệt bỏ mịe. Cụ có đủ dũng cảm để cưới em nó về rồi ngồi chơi xơi nước ko ?

Mà lấy nhau xong, kiểu gì cụ cũng bị tỉa, đủ đường. Nên lượng sức mà kiếm cụ ạ. Cụ là thằng ra gì thì đỡ, chứ nếu sau này xa cơ thì thực sự.......... nhục lắm.
Kiếm đứa nào ngoại tỉnh như mình mà lấy.
Quê e thì đi qua Phú Thọ tý. Chứ ko phải là ở đồng bằng cụ ợ.
Nhà em thì phụ huynh là con 1. Nên họ hàng cực ít, ko bao giờ phải ngợi mấy chuyện cỗ bàn. Em cũng xác định là mưu sinh lâu dài ở đây, chứ em cũng ko muốn về quê sống.
Giờ em vẫn đang tay trắng, nên nói thật là cũng hơi ghê răng.

Taihoatu

Xe lăn
Cách đây 18 năm em cũng như cụ bây giờ, cũng lận đận ở cái xứ ngàn năm văn vật này. nhưng rồi mọi chuyện cũng xong. bây giờ F1 nhà em cũng 14 tuổi rồi.
Khuyên cụ một câu chân thành: Tìm người cùng quê mà lấy, về sau tết nhất đi lại cho nó đỡ nhọc thằng người.

Metalboong

Xe hơi
Có 3 cách thôi cụ thớt:
1. Cố cày kéo để kiếm đc cái nhà Thủ đô làm chỗ ra vào, ko thì ít nhất chứng minh cho "nhà vợ" tương lai về vị trí cv của mình...
2. Làm cho em nó mang bầu
3. Lấy vợ tỉnh lẻ.

Ko thì... nghỉ, ở vậy cụ Thớt nhé :)

Taihoatu

Xe lăn
Quê e thì đi qua Phú Thọ tý. Chứ ko phải là ở đồng bằng cụ ợ.
Nhà em thì phụ huynh là con 1. Nên họ hàng cực ít, ko bao giờ phải ngợi mấy chuyện cỗ bàn. Em cũng xác định là mưu sinh lâu dài ở đây, chứ em cũng ko muốn về quê sống.
Giờ em vẫn đang tay trắng, nên nói thật là cũng hơi ghê răng.
Chí làm trai thỏa sức vẫy vùng, sợ ếch gì bố con thằng nào.