Yêu lắm em Fortuner 2016 - giá gần 2 tỷ

giabaomk

Xe tải
Các cụ yên tâm là xe này chỉ tăng giỏi lắm thì 50 đến 70tr. Vd con Fortuner 2.7AT 1 cầu giờ là 950tr đời 2014. Thì ALL NEW Fortuner 2016 là 1tỉ 20tr. Tăng 70tr. Vậy thôi ạ.

cadillacsixteen

Xe tăng
thế cụ cho em hỏi giá xe vios 2013 fom 2012 giá bao nhiêu trước khi ra fom 2014 . Giá xe camry bản 2013 và fom mới 2015 chênh nhau bao nhiêu hay chỉ vài chục <100tr. Nhìn vào đó các cụ đủ hiểu. Toy luôn giữ giá trị ở chỗ đấy. Như xe hàn mà sắp hết vòng đời giảm hàng trăm triệu xe mới nên cụ nào mới mua trước lúc nó giảm thi thôi chia buồn xác đinh lỗ giá xe mới + giá khấu hao xe + thuế trước bạ + tiền đồ chơi. Có mà lỗ nửa non con xe ấy.
Cụ chủ đang hiểu nhầm câu chuyện của em. em ko bàn tới chuyện tăng hay giảm mỗi khi có sự thay đổi đời xe. mà ý của em là với 1 chiếc xe có nhiều thay đổi như thế thì liệu giá có như cái cụ mà em trả lời hay ko thôi. Chứ như thế thì tốt quá, tội gì em phải nghĩ cho mệt cái đầu hả Cụ :D:D

Còn việc mà cụ nói mua xe lỗ nữa con vì phải chịu các lại thuế thì em nghĩ ko đúng.

Vì việc mua xe là do nhu cầu, công việc. Em dám chắc giá trị sử dụng chiếc xe mang lại có khi lớn hơn rất nhiều lần so với các loại thuế mà Cụ vừa liệt kê.8->

Các cụ yên tâm là xe này chỉ tăng giỏi lắm thì 50 đến 70tr. Vd con Fortuner 2.7AT 1 cầu giờ là 950tr đời 2014. Thì ALL NEW Fortuner 2016 là 1tỉ 20tr. Tăng 70tr. Vậy thôi ạ.
cụ cập nhật lại đi. đời 2015 tăng lên 1008 rồi nhé. giá 950 ( chính xác là 949 ) là giá cũ từ lâu lắm rồi. tăng từ 1/4 lên 969 và giờ là 1.008

thichduthu2011

Tầu Hỏa
2 tỷ em thật có mà bán cho ch.ó :D. Prado có 2.065 tỷ kia kìa.

1.88 tỷ có con Pajero GLS quá tuyệt vời.
Vẫn sẽ bán chạy thôi bởi vì khi lái e nó thì đã đạt một đẳng cấp khác!
Lý thuyết nông dân : Mua đắt -> bán lại đắt chẳng mất là bao (Toy mà)
Chỉ không thông ở chỗ nếu tính lãi (cộng thêm mất giá VND) của số tiền đã đầu tư thì tiện ích đem lại liệu có hợp lý k?

pacman

Xe máy
các cụ bớt vui đi, bản việt nam nó lắp thêm ít óp sờn thôi =)):))

Kiavan214

Xe máy
tỏi 2 e New Everest e đã thấy ảo rồi, 2 tỏi e này thì Toy ế chật kho

giabaomk

Xe tải
cụ cập nhật lại đi. đời 2015 tăng lên 1008 rồi nhé. giá 950 ( chính xác là 949 ) là giá cũ từ lâu lắm rồi. tăng từ 1/4 lên 969 và giờ là 1.008
hơn 1 tỉ là bản 2.7 AT TRD cụ nhé. Bản mầu thường giờ ko đến 950tr nữa ấy. Em theo dõi kĩ lắm thông tin cụ cập nhật sao bằng em dc.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ hy vọng là em sai mà. Mà sai thật nặng. Chứ giá trên trời này thì mua sao nổi. Chốt em mới tầm 1 tỷ 3 thì cắn răng cố vay mượn ạ
Với giá cả tầm này em thiên về Everest 2016 cơ, hơn hẳn mọi thứ.

giabaomk

Xe tải
Cụ chủ đang hiểu nhầm câu chuyện của em. em ko bàn tới chuyện tăng hay giảm mỗi khi có sự thay đổi đời xe. mà ý của em là với 1 chiếc xe có nhiều thay đổi như thế thì liệu giá có như cái cụ mà em trả lời hay ko thôi. Chứ như thế thì tốt quá, tội gì em phải nghĩ cho mệt cái đầu hả Cụ :D:D

Còn việc mà cụ nói mua xe lỗ nữa con vì phải chịu các lại thuế thì em nghĩ ko đúng.

Vì việc mua xe là do nhu cầu, công việc. Em dám chắc giá trị sử dụng chiếc xe mang lại có khi lớn hơn rất nhiều lần so với các loại thuế mà Cụ vừa liệt kê.8->
Cụ ko hiểu về thị trường xe rồi. Công nghệ năng cấp là điều bắt buộc của mỗi vòng đời xe cụ ạ. Vì Fortuner quá yếu kém về mặt công nghệ các đời xe trước nâng cấp quá ít nên mọi người ko thấy dc sự khác biêt nên lần này mới choáng. Còn việc nâng cấp hộp số 4 cấp lên 6 cấp. Thế cụ ko thấy giá xe giảm so với giá niêm yết à. Cụ ko thể nào tính giá xe mới = giá xe cũ + thêm tiền nâng cấp dc. Em nói thế chắc cụ hiểu rồi chứ ạ. Vì giá trị thưc của xe fom cũ hết vòng đời ko bao h dc như thế nữa . Còn hãng kinh doanh kiểu ji cũng phải có lãi việc nâng cấp là điều bắt buộc trong cuộc chơi cạnh tranh giữa các hãng với nhau nếu ko thi ko thể tồn tại trên thị trường. Chứ ko thể nâng cấp rồi tăng giá linh tinh dc.
p/s: đây là tranh luận quan điểm cá nhân em thôi cụ ạ em ko có ý ji đâu :D.

giabaomk

Xe tải

Em ko biết cụ đi cadillac thật ko hay là fan . Nhưng mà trừ khi cướp dc tiền của thiên hạ như bọn cướp ngày và bọn buôn ma túy ra là ko quan tâm đến giá cả khấu hao. Chứ dân thường lao động thức khuya dậy sớm như em. Tiền nó là mồ hôi là công sức nên phải tính kĩ chứ cụ. Em đi xem Santafe rồi bản full sâu báo em 1280 2 cầu máy dầu. Nhưng thôi em cố đợi. 1 năm mà lỗ 2--300tr em ko chịu dc. Xe cũ của em vẫn tốt xe của toy em mua mới năm 2012 mới đi dc 4 vạn. Vk ck em chuẩn bị đẻ thêm đứa nữa nên muốn mua 7 chỗ. Với lại muốn hè đưa ông bà nội ngoại cho cả nhà đi chuyến xuyên việt .Thỉnh thoảng đi du lịch cả nhà 2 bên đều đi dc cho vui.

zacom121

Xe tải
Các cụ cứ cãi nhau giá Toy thần thánh làm gì. Sao anh Toy ko làm như anh Táo ấy, các thế hệ đt nhà anh ấy nâng cấp phần cứng hàng năm, nhưng giá thì lại vẫn giữ cố định. Chả bao giờ tăng, thế mới tài, bảo sao nhiều người yêu anh Táo, thích anh Tim. Mặc dụ biết là anh ấy hơi xăng pha nhớt 1 tẹo...
Em có 1 ước ao nho nhỏ thôi, anh Toy hãy chơi đẹp như anh Táo đi...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ cứ cãi nhau giá Toy thần thánh làm gì. Sao anh Toy ko làm như anh Táo ấy, các thế hệ đt nhà anh ấy nâng cấp phần cứng hàng năm, nhưng giá thì lại vẫn giữ cố định. Chả bao giờ tăng, thế mới tài, bảo sao nhiều người yêu anh Táo, thích anh Tim. Mặc dụ biết là anh ấy hơi xăng pha nhớt 1 tẹo...
Em có 1 ước ao nho nhỏ thôi, anh Toy hãy chơi đẹp như anh Táo đi...
Chính nhờ nó tăng giá đều đều nên khi bán lại có cảm giác ít lỗ nhất! Sở dĩ nói là "cảm giác" bởi vì nếu khi bán xe cũ mua xe khác cũng của Toy thì số tiền bỏ thêm cũng đâu vào đấy => Giải pháp : chơi Toy lần đầu sau đó bán lại và đi kiếm xe của hãng khác để lên đời :))

cadillacsixteen

Xe tăng
Em ko biết cụ đi cadillac thật ko hay là fan . Nhưng mà trừ khi cướp dc tiền của thiên hạ như bọn cướp ngày và bọn buôn ma túy ra là ko quan tâm đến giá cả khấu hao. Chứ dân thường lao động thức khuya dậy sớm như em. Tiền nó là mồ hôi là công sức nên phải tính kĩ chứ cụ. Em đi xem Santafe rồi bản full sâu báo em 1280 2 cầu máy dầu. Nhưng thôi em cố đợi. 1 năm mà lỗ 2--300tr em ko chịu dc. Xe cũ của em vẫn tốt xe của toy em mua mới năm 2012 mới đi dc 4 vạn. Vk ck em chuẩn bị đẻ thêm đứa nữa nên muốn mua 7 chỗ. Với lại muốn hè đưa ông bà nội ngoại cho cả nhà đi chuyến xuyên việt .Thỉnh thoảng đi du lịch cả nhà 2 bên đều đi dc cho vui.
Em Phân tích cho Cụ nhé:
  1. Trong câu chuyện của Cụ thì em thấy chính Cụ lại mâu thuẫn. Cụ bảo cụ dân thuờng lao động thức khuya dậy sớm mà năm 2012 cụ có Toy; rồi em ko biết năm nào cụ có Em lê tê Fê; rồi lại chuẩn bị mua thêm xe 7 chỗ do gia đình tăng dân số , nên em suy ra Cụ ko nghèo tý nào. Còn Cái avatar thì có nói lên em đi xe gì đâu cụ; nói như cụ thì em thay bằng ảnh Boeing vào đấy - chả lẻ cụ nghĩ em đi Boeing à =))=))=))=))
  2. Cụ mua xe cho cả nhà Xuyên Việt; thỉnh thoảng du lịch cả nhà 2 bên nội ngoại đều đi ;; hic hic.... nghèo như cụ thì ai chả thích :D:D:D
  3. Em nhìn thấy giá trị mà chiếc Xe của Cụ mang lại chắc chắn nó lớn hơn giá trị lỗ của Cụ rồi đấy ạ. Cụ bán xe mà lỗi 2-300 tr thì chí ít cụ cũng chạy ko dưới 4-5 cụ mới bán. Mà trong vòng 4-5 năm, tần suất phục vụ đi du lịch xuyên việt, đi chở mẹ con bu nó trong thành phố thì giá trị nó mang lại chắc là lớn hơn 2 hay 300 củ mà Cụ nói ạ^:)^^:)^^:)^^:)^

cadillacsixteen

Xe tăng
Cụ ko hiểu về thị trường xe rồi. Công nghệ năng cấp là điều bắt buộc của mỗi vòng đời xe cụ ạ. Vì Fortuner quá yếu kém về mặt công nghệ các đời xe trước nâng cấp quá ít nên mọi người ko thấy dc sự khác biêt nên lần này mới choáng. Còn việc nâng cấp hộp số 4 cấp lên 6 cấp. Thế cụ ko thấy giá xe giảm so với giá niêm yết à. Cụ ko thể nào tính giá xe mới = giá xe cũ + thêm tiền nâng cấp dc. Em nói thế chắc cụ hiểu rồi chứ ạ. Vì giá trị thưc của xe fom cũ hết vòng đời ko bao h dc như thế nữa . Còn hãng kinh doanh kiểu ji cũng phải có lãi việc nâng cấp là điều bắt buộc trong cuộc chơi cạnh tranh giữa các hãng với nhau nếu ko thi ko thể tồn tại trên thị trường. Chứ ko thể nâng cấp rồi tăng giá linh tinh dc.
p/s: đây là tranh luận quan điểm cá nhân em thôi cụ ạ em ko có ý ji đâu :D.
Thị trường xe - nó bao hàm rộng cụ ạ, chứ ko đơn thuần là cái cần số mà em nói trong câu chuyện này X_X - Em thiếu hiểu biết Cụ cho em cái định nghĩa "Thị trường Xe" để em nâng tầm với ạ:-bd, Còn cái câu chuyện cần số nó chỉ là 1 yếu tố - nhưng em dám chắc vẫn phải tính vào giá thành chiếc xe. Cụ đọc ko kỹ, 1 chiếc xe mới tăng giá đâu có phải mỗi hộp số đâu, em chỉ ví dụ nó là 1 phần mà. :((:((:((:((. "Cụ ko thể nào tính giá xe mới = giá xe cũ + thêm tiền nâng cấp dc" - nguyên văn của Cụ nhé. Cụ chủ tìm hộ em có xe nào mới em ko tính là model hoàn toàn mới, chỉ mới nâng cấp thôi, mà giá xe nó thấp hơn bản Cũ ko (giá công bố nhé), em Kính cụ luôn.

Còn giá xe giảm so với giá niêm yết thì chuyện này là thưòng ngày ở Huyện, Ko biết cụ có làm kinh doanh ko??? chứ việc giảm giá nhằm đẩy thúc đẩy doanh số, gia tăng thị phần, chiếm lĩnh thị trường của Hãng xe là đương nhiên. Đấy là chiến lược ma két tinh mà ai làm kinh doanh cũng rõ:D:D:D

Ko có ai nâng cấp để nâng giá linh tinh cả Cụ ạ???? để nâng được giá thành chiếc xe, thì phải có những minh chứng thay đổi công nghệ, gia tăng an toàn đạt các tiêu chuẩn khắt khe của các tổ chức đánh giá uy tín của thế giới...chứ Hãng xe họ có trăm cái đầu đầy sạn nên ko thể nói nâng giá linh linh cụ ạ. Nhà em bán tạp hoá, muốn nâng giá lon bia lên bán kiếm lời mà ko chứng minh được vì sao nâng giá thế là khách hàng chạy sang siêu thị cạnh nhà mua hết.. bài học cho Bu nhà em:((:((:((:((:((

Chỉnh sửa cuối:

giabaomk

Xe tải
Em Phân tích cho Cụ nhé:
  1. Trong câu chuyện của Cụ thì em thấy chính Cụ lại mâu thuẫn. Cụ bảo cụ dân thuờng lao động thức khuya dậy sớm mà năm 2012 cụ có Toy; rồi em ko biết năm nào cụ có Em lê tê Fê; rồi lại chuẩn bị mua thêm xe 7 chỗ do gia đình tăng dân số , nên em suy ra Cụ ko nghèo tý nào. Còn Cái avatar thì có nói lên em đi xe gì đâu cụ; nói như cụ thì em thay bằng ảnh Boeing vào đấy - chả lẻ cụ nghĩ em đi Boeing à =))=))=))=))
  2. Cụ mua xe cho cả nhà Xuyên Việt; thỉnh thoảng du lịch cả nhà 2 bên nội ngoại đều đi ;; hic hic.... nghèo như cụ thì ai chả thích :D:D:D
  3. Em nhìn thấy giá trị mà chiếc Xe của Cụ mang lại chắc chắn nó lớn hơn giá trị lỗ của Cụ rồi đấy ạ. Cụ bán xe mà lỗi 2-300 tr thì chí ít cụ cũng chạy ko dưới 4-5 cụ mới bán. Mà trong vòng 4-5 năm, tần suất phục vụ đi du lịch xuyên việt, đi chở mẹ con bu nó trong thành phố thì giá trị nó mang lại chắc là lớn hơn 2 hay 300 củ mà Cụ nói ạ^:)^^:)^^:)^^:)^
Cụ ơi ko phải thức khuya dậy sớm là phải lao động = chân tay bốc vác đâu cụ ạ. Em làm trong công ty nhà nc. Gấu em kinh doanh mỹ phẩm bên ngoài. Vk chồng em so với mặt bằng xóm thì tự nhận thấy là vất vả .Những tháng kí dc hợp đồng em làm công ty từ 7h sáng đến 5h chiều về nhà làm đến 1--2h sáng mới ngủ. " em làm kĩ thuật điện tử". Nhưng năm nhận dc nhiều thiết bị sửa chữa làm có khi kéo dài đến 6--7 tháng thứ 7 chủ nhật dc nghỉ em cày cả ngày. Gấu em thì sáng 7h cũng ra khỏi nhà chiều 4h30 đón con xong cơm nước đến 7h30 lại ra cửa hàng, tết làm đến 7--8h tối 30 tết luôn năm nào cũng vậy. Mùng 2 đã khai trương rồi . Năm vừa rồi bọn em xây lại nhà lên nhà mới từ tháng 10 2014 âm lịch. Nên hè ấy ko đưa gấu đi du lịch dc. 2/9 đưa gấu và con đi ăn cơm bên ngoài . Hứa là thôi cố năm nay đổi xe 7 chỗ hè sang năm mời ông bà nội ngoại cùng 2 vk ck đi xuyên việt. Em chưa bao h bảo là em giàu cũng như nhận là em nghèo. Cụ lại cả vú lấp miệng em rồi. Xe hàn ko cần đến 4--5 năm lỗ 200 triệu đâu cụ ạ. Em đảm bảo đấy. Em nói tăng giá linh tinh là đang theo cách nói của cụ. Còn cái hộp số em cũng nói theo kiểu nghĩ của cụ luôn. Chứ cụ nghĩ tối quá Cả 1 cái xe all New nó ra mà nâng cấp mỗi hộp số à. THị trường xe ở đây em đang nói về thị trường xe SUV 7 chỗ tại việt nam. Cụ thể là xe Fortuner 7 chỗ có các đối thủ cạnh tranh là Everets và Fajero "2 xe đó như thế nào thì cụ google hộ em". Cụ lại cố tình nói sai rồi. Ngay từ đầu pic em nói là xe có tăng giá nhưng chỉ 5--70tr hoặc dưới 100tr . Xe mới nó tăng giá đấy là điều tất nhiên. Bát phở cụ ăn năm ngoái so với năm nay nó con tăng giá nói gì vòng đời cái xe mấy năm. Nhưng tăng 5--15% trong khung đó thôi. Đó là với xe Toy. Em bảo cụ xem giá camry bản 2.0E 2013 hộp số 4 cấp giá là 998 triệu Bản mới ALL new 2.0 bây giờ hộp số 6 cấp có đề nổ tự động . Ghế lái ghế phụ chỉnh điện năng cấp nhiều thứ ngoại thất nội thất giá của nó cụ biết bao nhiêu không là 1 tỉ 78 triệu XE này ko dc giảm giá phải đặt mới có. Giá xe tăng 80 triệu. Còn cách tính fortuner gần 2 tỉ của cụ ai vào xem cũng cười. Cụ giật cái tít như vậy quá bằng mấy ông lá cải.

Chỉnh sửa cuối:

giabaomk

Xe tải
Các cụ có biết fortuner hiện giờ nó có bao nhiêu bản ko . Bao nhiêu mầu ko. Fortuner hiện h có 3 bản 2.5G . 2,7At 1 cầu . 2.7AT 2 cầu. Hiện tại có mầu bản thường là bạc và đen . Bản đặc biệt TRD mầu trắng. Bản TRD chỉ có số AT ko có số MT, bản 2 cầu Mới nội thật mầu đen nhé. Các cụ cứ vào trang chủ Toy xem xong nghĩ là giá niêm yết như vậy là giá bán ra à. Nó trừ tiền mặt cho cụ vào xe luôn. Nhưng khi đi đóng thuế trước bạ thì đóng theo giá niêm yết. xe 2.7At 1 cầu 969tr giờ cụ lấy toy bớt cho cụ vài chục triệu ấy. Em vẫn còn số Sâu bên Toy tí em alo chính xác em cập nhật giá cho cụ biết.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

Toyota Fortuner 2016 bán ra tại Thái Lan với 5 tùy chọn trang bị kèm 6 màu cho ngoại thất. Chi tiết giá bán từng phiên bản:
Toyota Fortuner 2.4 G MT 2WD 35.000 USD
Toyota Fortuner 2.4 V AT 2WD 40.000 USD
Toyota Fortuner 2.7 V AT 2WD 42.000 USD
Toyota Fortuner 2.8 V AT 2WD 44.700 USD
Toyota Fortuner 2.8 V AT 4WD 46.700 USD
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/toyota-fortuner-2016-gia-tu-35-000-usd-3249505.html

Đọc bài này trên Vn mà thấy nao lòng quá. nhìn là ưng lắm "Em" này rồi. mà giá ở Thái chát như này, em cứ tạm tính bản thấp nhất mà thấy kỳ lạ quá:

Em cứ mạn phép tính như này, theo biểu thuế của Bộ tài chính 2015:

Thuế Nhập khẩu: 70% : 35k * 70% =24,5k usd
Thuế Tiêu thụ: 45%: (35k+23,8k)* 45% = 26,7k usd
Thuế VAT: 10 %: (35k +23,8+26)*10% = 8,6k usd

Các loại thuế khác em chưa tính vào. Vị chi sơ sơ cõng 1 em pho tun nơ về nhà với bản thấp cấp nhất là 35k:
35k + 24,5k + 26,7 k + 8,6k = 94,9k usd * 20k vnd = 1 tỷ 898 triệu

Hic...... như vậy em Pho tun nơ ngồi cùng mâm với em CX9 của cụ Mát, em Ra pho cụ Tô, và tiệm cận với 2 ông anh cùng nhà pờ ra Đô, em hai len đơ. Còn với bản cao nhất là 46k thì tính ra 2,49 tỷ thì cũng sát mép cụ Audi Q5 và trên mâm em Land Rover Range Rover Evoque Pure Premium 2.0 AT 2015 (2 ty 407)

Hy vọng là em tính sai TOÉT. Chứ như này thì em ko biết lấy Q5, Range rover hay em Pho tun nơ ạ

Có cụ nào ở Toy vào tính toán hộ em cái

Cụ tính chưa chuẩn rồi. Giá niêm yết bên Thái là giá bán lẻ. Giá bán cho dealer Toy việt cộng ít hơn giá bán lẻ cũng tầm 30-40%