Yêu ghét gì Forte xin các cụ cứ ném hết vào đây cho nó gọn

Nghếch

Xe tăng
Em nói thật với các bác KFC. Chưa thấy hội nào lạc quan tếu như hội KFC. Đành rằng các bác yêu xe của các bác, nhưng lúc nào cũng thấy tung hô thái quá. Chúng ta cũng nên tỉnh táo mà nhận ra rằng, xe mình là xe cỏ, giống như xe em vậy! Kính

_MBBG_

Xe điện
Em nói thật với các bác KFC. Chưa thấy hội nào lạc quan tếu như hội KFC. Đành rằng các bác yêu xe của các bác, nhưng lúc nào cũng thấy tung hô thái quá. Chúng ta cũng nên tỉnh táo mà nhận ra rằng, xe mình là xe cỏ, giống như xe em vậy! Kính
cái nick của bác này nên thêm chữ '' Ngốc '' trước chữ Nghếch,a e KFC nói riêng và dân VN nói chung mua được cái xe oto đều phải dành dụm chắt bóp tiền cả chứ đâu phải vỏ hến cho nên khi mua được một chiếc xe mà riêng mình ưng ý thì ai cũng coi đó là một tài sản lớn cần phải giữ gìn nâng niu cho nên mới trở thành câu cửa miệng trên Frum là ( vợ hai ) bản thân bác là khách hay lên DD này tức là thể hiện mình là người có sự quan tâm và yêu mến chiếc xe của mình vậy mà cũng tự hạ thấp chiếc xe tài sản của mình do công sức mình tạo nên,nói thẳng bác bỏ quá cho thấy bác không có TY với vợ 2 như vậy không lẽ vợ 2 bác không phải do bác tự sắm được

bigbang

Xe máy
cái nick của bác này nên thêm chữ '' Ngốc '' trước chữ Nghếch,a e KFC nói riêng và dân VN nói chung mua được cái xe oto đều phải dành dụm chắt bóp tiền cả chứ đâu phải vỏ hến cho nên khi mua được một chiếc xe mà riêng mình ưng ý thì ai cũng coi đó là một tài sản lớn cần phải giữ gìn nâng niu cho nên mới trở thành câu cửa miệng trên Frum là ( vợ hai ) bản thân bác là khách hay lên DD này tức là thể hiện mình là người có sự quan tâm và yêu mến chiếc xe của mình vậy mà cũng tự hạ thấp chiếc xe tài sản của mình do công sức mình tạo nên,nói thẳng bác bỏ quá cho thấy bác không có TY với vợ 2 như vậy không lẽ vợ 2 bác không phải do bác tự sắm được
Nói chung là bác phát biểu quá hay đi (em cũng chuẩn bị tham gia KFC nên câu này chắc cũng ko đc khách quan cho lắm nhể).
Tuy nhiên, bác Nghếch nói anh em lạc quan tếu là không nên. Ai chẳng yêu vợ cả và vợ hai. Có thể mù quáng :^), nhưng ko hề tếu :).

OmegaO9

Xe container
Nghe USB,iPod sao tiếng chán thế,so với CD một trời một vực xe các cụ có thế o nhỉ,em chẳng nghe USB hay iPod nữa cứ CD thôi:6:
Cụ kiểm tra lại USB nhạc của cụ cài file nhạc thế nào, định dạng 32, 64 kb/s nghe thì chán là đúng rồi, chất lượng file nhạc dù có nén cũng nên để 128 kb/s là cụ thấy hay ngay thôi , còn so sánh chất lượng file nhạc trong USB và Ipod với CD một trời một vực là đúng rồi cụ,USB và Ipod chủ yếu là nhạc nén (b)

dunlopillo

Xe buýt
Có gì mà thái quá hả bác! Cái xe nó ngon thì phải bảo là ngon. Cái xe Fortuner thì có lạc quan đến đâu cũng phải bảo là nó kém, chán. Em chả biết bác đang đi xe gì nhưng em nói với bác cả Việt Nam, hầu hết đang đi xe cỏ hết (I30, Civic, Altis, Focus, chưa nói đến xe hạng B thấo hơn như VIOT hay Yaris). Cái xe Camry hoặc Mer C, Bim 3xx mà nhiều bác coi là đẳng cấp thì ở nước ngoài cũng chỉ là xe hạng trung, trên bình dân tí thôi. Tất nhiên trong dòng cỏ thì vẫn có cái cỏ hơn nhiều. Nếu theo quan điểm của bác là FT là xe cỏ thì em đánh giá nó đáng đứng đầu (trong tầm giá) của các xe cỏ đang có ở thị trường đấy.

doremonmattich

Xe tăng
bác đi xe cỏ à, xe gì thế ??? Nói như bác thì dưới Altis Civic là cỏ thể. Bác giầu nhẩy.

Còn chuyện KIA forte nhiều người tung hô phải có lý do của nó đấy, chả ai thừa hơi đâu bác ạ. Thử tí cho nó sáng ra bác ạ.(b)

chiphoi18

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại USB nhạc của cụ cài file nhạc thế nào, định dạng 32, 64 kb/s nghe thì chán là đúng rồi, chất lượng file nhạc dù có nén cũng nên để 128 kb/s là cụ thấy hay ngay thôi , còn so sánh chất lượng file nhạc trong USB và Ipod với CD một trời một vực là đúng rồi cụ,USB và Ipod chủ yếu là nhạc nén (b)
Chuẩn đới cụ, cụ kiểm tra lại định dạng file nhạc của cụ thử..:^)

calibrationwater

Xe điện
Có cụ nào thống kê tiêu thụ xăng đường trường của KF chính xác chưa ?
Không chơi nhìn đồng hồ km/l nhé !
Có đến 8,5l/100km kg các cụ ? :^)

Chỉnh sửa cuối:

Nghếch

Xe tăng
Em tôn trọng sự lựa chọn của các bác, cũng như em cũng yêu xe của em, cho dù nó xấu đẹp ra sao. Nhưng em đủ hiểu biết xe mình đến mức độ nào chứ không như các bác. Em đã ngồi lái khá nhiều loại xe nên em cũng đánh giá được mức độ các loại xe đến đâu.
@MBBG: Em cũng chỉ mong đẳng cấp của bác được như em!

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Thôi các bác,cãi nhau làm giề,ai có vợ như thế lào thì cứ tự sướng vui đi

OmegaO9

Xe container
Cụ NGHECH bày tỏ quan điểm như vậy rõ ràng là khách quan,em tôn trọng ý kiến của cụ,em nghĩ chừng nào xe nhập về Việt nam đúng với giá thực của nó, giá CIF và biểu thuế của lộ trình 2018 (0%),chừng nào các cụ bô lão hết bảo hộ ngành CN ôtô, lúc đó thì chúng ta mới có cái nhìn đích thực về xe hơi.Còn hiện tại,người thiệt là chúng ta,chưa được dùng xe, xứng với số tiền thực bỏ ra đó .Có nghĩa là xe chúng ta đi đang là giá ảo so với giá trị của nó,xe dù có tốt nhưng chưa phải là hạng cao cấp với số tiền đó.
Thực ra dù cụ có giận thì em cũng góp vui với cụ là,buôn có bạn, bán có phường,nên cụ vào hội Forte mà chê Forte là không được rồi, cụ qua mục Mer mà cụ tung hô BMW là người ta phản đối rồi,cụ qua Ford mà bảo nó tốn xăng là người ta phản bác rồi, cụ ngồi ở thành phố Liverpool mà cụ khen MU nó hay hơn là cụ không về được rồi (b)

Nghếch

Xe tăng
Cụ NGHECH bày tỏ quan điểm như vậy rõ ràng là khách quan,em tôn trọng ý kiến của cụ,em nghĩ chừng nào xe nhập về Việt nam đúng với giá thực của nó, giá CIF và biểu thuế của lộ trình 2018 (0%),chừng nào các cụ bô lão hết bảo hộ ngành CN ôtô, lúc đó thì chúng ta mới có cái nhìn đích thực về xe hơi.Còn hiện tại,người thiệt là chúng ta,chưa được dùng xe, xứng với số tiền thực bỏ ra đó .Có nghĩa là xe chúng ta đi đang là giá ảo so với giá trị của nó,xe dù có tốt nhưng chưa phải là hạng cao cấp với số tiền đó.
Thực ra dù cụ có giận thì em cũng góp vui với cụ là,buôn có bạn, bán có phường,nên cụ vào hội Forte mà chê Forte là không được rồi, cụ qua mục Mer mà cụ tung hô BMW là người ta phản đối rồi,cụ qua Ford mà bảo nó tốn xăng là người ta phản bác rồi, cụ ngồi ở thành phố Liverpool mà cụ khen MU nó hay hơn là cụ không về được rồi (b)
Cảm ơn cụ đã có những ý kiến khách quan nhất kể từ đầu thớt.
- Thứ nhất: Chúng ta nên bàn đến chuyện sử dụng nó như thế nào, bảo hành, sửa chữa ra sao cho có hiệu quả. Chứ không phải tung hô xe mình, chả có tác dụng gì, chỉ có lợi cho Kia
- Thứ 2: Đây không phải lài Box Hội mà là Box kỹ thuật.
- Thứ 3: Cụ đọc lại tên thớt

Copra

Xe buýt
Em quan điểm khác cụ Nghếch một tí ạ. Nếu tốt, đẹp em khen cho họ sướng, nếu thấy không hay thì em đứng nhìn thôi. Nói gì thì nói, không ai muốn mình bị chê đâu cụ ơi. (c)(c)

599GTB

Xe tải
Em thích nhất FT ở cái bánh và lazang, trông nó lướt trên đường đẹp léo chịu được ( phải nói là nhất luôn, hơn hẳn all các loại sedan cùng cỡ khác kể cả mec, bim...)
Dáng của nó đi sau, có vài thứ giống Civic nhưng đẹp hơn,khỏe khoắn hơn hẳn Civic
Option quá ngon nhưng phải cái quá nhiều chi tiết nhựa nên nhìn hơi dại, mất cảm tình, cái này làm mất giá trị của xe đi khá nhiều.
Máy 1.6 là ổn roài, không quá khỏe nhưng cũng không quá yếu.
Vỏ em này mỏng, ấn vào thành cửa cũng lõm( như xe liên doanh, chả hơn tẹo nào)
Em thì em không đi FT nhưng có vài lời nhận xét. Kính các cụ!

Cars

Xe đạp
Thẳng thắn thường thua thiệt. Đã là khen, chê thì các cụ nên vô tư, khách quan.... việc gì phải ném đá nhau như vậy. Forte đang HOT vì sao? Vì giá nó hấp dẫn, rẻ hơn các dòng cùng cấp, option ok.... chứ nếu như giá của nó ~30k ~31k thì liệu nó có HOT nữa không? Nhưng nói đi cũng phải nói lại, tại sao đều là xe HQ mà Forte nó có giá như vậy??? Trong khi đó I30 thì ~30k, Verna rẻ cũng ~22k.... ClickW ~20k hay Elantra ~32k.... cái này cũng là 1 câu hỏi cần quan tâm đấy. Còn chất lượng và độ ổn đinh? cái này chưa được khẳng định.
Nói gì thì nói em thấy cụ Nghếch nói cũng có lý khi gọi nó là dòng xe cỏ....... Các cụ buôn xe thường gọi xe HQ khi nhập về có giá dưới 30k là xe cỏ... Đấy là thực tế các cụ ợ

Beeben

Xe hơi
Em quan điểm khác cụ Nghếch một tí ạ. Nếu tốt, đẹp em khen cho họ sướng, nếu thấy không hay thì em đứng nhìn thôi. Nói gì thì nói, không ai muốn mình bị chê đâu cụ ơi. (c)(c)
Thế thì xã hội làm sao phát triển được nhỉ :^)

Luu Lehong

Xe container
Em nhất trí quan điểm cụ Nghếch và cụ Cars, mặc dù các cụ nói rất chuẩn và hợp cảnh (với tiêu đề của topic) nhưng cũng phải thông cảm với các cụ đi Forte vì các cụ ấy đang sướng. Sự thật thường hay mất lòng:69::69::69:. Hôm trước em cũng ghé qua box FORD thấy có bác còn so sánh focus S ngang Audi, Bim cơ em nghe chướng lắm chả dám tham gia gì! các bác cứ vào Box Mer hay Bim thì chả thấy các bác ấy tung hô sản phẩm của mình bao giờ, bởi vì họ đã ở đẳng cấp khác!:^):^):^). Nhưng tâm lý chung ai cũng cho sản phẩm của mình là tốt nhất, ưu việt nhất, mình khôn và may mắn hơn người khác..!.Có biết đâu rằng thị trường quyết định tất cả, cái gì cũng có giá của nó Để đánh giá một sản phẩm cần phải có thời gian! Em có vài lời mong các bậc cao niên lượng thứ!:69::69::69:

DriveBravo

Xe buýt
Nói chung thời buổi này chẳng có cái gì vừa hay lại vừa rẻ cả. Các bác chắc cũng quan điểm như em thôi.
Nói về đẳng cấp thì Kia chưa có cửa, nhưng nhìn chung với giá đó thì nó cũng có nhiều option mà xe khác không có.

sun10

Xe buýt
Khổ nhỉ, khen con vợ 2 mình bỏ tiền ra sắm sửa chăm chút mà cũng bị mắng nữa là sao, chả lẽ không được khen, mà em thấy các cụ nhà KFC có khen cái gì quá đâu, chưa kể là còn chê nhiều chỗ (cánh cửa ốp toàn nhựa, không chắn bùn, hay bị bẩn máy vì ko có cái chắn bùn gầm, 1.6 hơi yếu đi đường trường cảm nhận được ngay, đèn hậu thì mờ tịt, lùi toàn phải nhấp phanh, đèn thì mờ, chưa kể còn bị vào nước, còi thì bé tí, toàn phải thay còi khác, etc)
Em thì em thấy xe em là số 1 (em cứ tự sướng đấy làm quái gì em nào :)) còn ai bảo là xe cỏ, xe rác, xe abcd thì em cũng chỉ biết cười trừ thui chứ cãi nhau làm gì cho ... tốn tài nguyên của đất nước ...

doremonmattich

Xe tăng
Thẳng thắn thường thua thiệt. Đã là khen, chê thì các cụ nên vô tư, khách quan.... việc gì phải ném đá nhau như vậy. Forte đang HOT vì sao? Vì giá nó hấp dẫn, rẻ hơn các dòng cùng cấp, option ok.... chứ nếu như giá của nó ~30k ~31k thì liệu nó có HOT nữa không? Nhưng nói đi cũng phải nói lại, tại sao đều là xe HQ mà Forte nó có giá như vậy??? Trong khi đó I30 thì ~30k, Verna rẻ cũng ~22k.... ClickW ~20k hay Elantra ~32k.... cái này cũng là 1 câu hỏi cần quan tâm đấy. Còn chất lượng và độ ổn đinh? cái này chưa được khẳng định.
Nói gì thì nói em thấy cụ Nghếch nói cũng có lý khi gọi nó là dòng xe cỏ....... Các cụ buôn xe thường gọi xe HQ khi nhập về có giá dưới 30k là xe cỏ... Đấy là thực tế các cụ ợ
_____

Bác đi Tây bao giờ chưa? bọn Hàn xẻng hay Mẽo nó sống cuộc sống sung túc phè phỡn gấp 1000 lần người VN ta mà nó còn ko băn khoăn về chất lượng xe.

Thích hay ko thích thì cứ việc nói thôi, chứ sống ở cái xó nghèo hèn gần nhất thế giới, ăn sáng 1USD, ống trà đá hút VINA lại còn phải băn khoăn về CHẤT LƯƠNG xe của mấy thằng hàng đầu thế giới thì em thấy hài quá bác ạ :)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối: