Yêu ghét gì Forte xin các cụ cứ ném hết vào đây cho nó gọn

dunlopillo

Xe buýt
Đếch phải tay yếu, nhậu vào tớ còn 2 tay 2 em 45 kg nhé, đây là sợ " Hàng Xóm" thức giấc nên Tạch Tạch thôi, lắm hôm còn tắt máy đẩy xe vào nhà cơ, Kinh Không
Thế này để em mời bác Coksu sang bắt quả tang xe Forte chết máy mà không phải lốp bị thủng :)):)):))

kenu97

Xe container

bigbang

Xe máy
Các cụ này xì pam kinh wé.
Có mỗi "phành phạch" với "tành tạch" mà đã đến gần chục bài (trong đó có em :21:)
Các cụ làm ơn quay lại chủ đề chính cho :77:

bigbang

Xe máy
Bác nói thế làm em cũng đau lòng.
Hôm qua quẹt nhẹ vào một nàng xe máy, thế mà mũi trước cánh phải của em trầy xước hết cả. Tối về làm một tạ Cana, lau tới lau lui mà ko hết, thương tâm quá :'(.
Trước đây em đi con Corolla 95 thấy có vẻ nhựa chắc chắn hơn, KF mũi hơi mềm :^).

BMWx

Xe tải
Đọc mà thấy như mình được cảm thông. Cái mông con vợ 2 của em bị dính 2 chưởng. Một chưởng của chú Altis: may mà chỉ xước nhẹ ở mông nên bỏ qua. Một chưởng chiều nay: găp quả đèn vàng ngã tư Ô chợ dừa, phanh ABS hoạt động và một nàng xe ga húc thẳng vào mông làm cái duỳnh 1 phát. Kết quả: nát bươm xi nhan và xước vỏ cốp sau. Chị xe ga này như có kinh nghiệm, phi rất nhanh và...trốn thoát. Thật đau thương.

K-amaro

Xe buýt
Đọc mà thấy như mình được cảm thông. Cái mông con vợ 2 của em bị dính 2 chưởng. Một chưởng của chú Altis: may mà chỉ xước nhẹ ở mông nên bỏ qua. Một chưởng chiều nay: găp quả đèn vàng ngã tư Ô chợ dừa, phanh ABS hoạt động và một nàng xe ga húc thẳng vào mông làm cái duỳnh 1 phát. Kết quả: nát bươm xi nhan và xước vỏ cốp sau. Chị xe ga này như có kinh nghiệm, phi rất nhanh và...trốn thoát. Thật đau thương.
Khổ thân cụ, phanh gấp ở ngã tư đèn đỏ là dễ dính chưởng lắm. Xe máy bao giờ cũng bám sát đít ô tô và tìm mọi cách nhoi lên nên khi bị phanh gấp thì chỉ còn đường táng thẳng vào đít ô tô thôi ạ, xong chạy đc thì chạy, ko chạy đc thì già mồm bắt đền ô tô :77:

Hotwheel18

Xe đạp
Làm gì có báo động nào, lại mấy ông thầy bói xem voi rồi
Các bác cho em hỏi cái:trên chìa khóa thông minh có 1 nút bấm, minh họa bằng cái còi, em nghĩ để kiểm tra chức năng báo động, khi nào thì nó làm việc?

Khi khóa cửa, em hay bấm nút trên tay nắm cửa,như vậy đúng ko, hay là phải khóa bằng chìa. Hay là 2 cách có tác dụng như nhau?

Cuabien

Xe điện
Các bác cho em hỏi cái:trên chìa khóa thông minh có 1 nút bấm, minh họa bằng cái còi, em nghĩ để kiểm tra chức năng báo động, khi nào thì nó làm việc?
Cái này là sai ! NO phải báo động mà nó là chức năng tìm kiếm xem xe khuất ở góc nào đó không tìm thấy thôi. Cụ ấn giữ vài giây còi xe sẽ kêu pim pim ... kèm theo nháy xi nhan cho cụ thấy nơi vợ cụ an tọa (Nếu tìm bả cả mà có chức năng này thì tốt nhỉ) :21:

Khi khóa cửa, em hay bấm nút trên tay nắm cửa,như vậy đúng ko, hay là phải khóa bằng chìa. Hay là 2 cách có tác dụng như nhau?
Cái này là đúng roài ! :6:

darkmanhvn

Xe tải
Có gì mà thái quá hả bác! Cái xe nó ngon thì phải bảo là ngon. Cái xe Fortuner thì có lạc quan đến đâu cũng phải bảo là nó kém, chán. Em chả biết bác đang đi xe gì nhưng em nói với bác cả Việt Nam, hầu hết đang đi xe cỏ hết (I30, Civic, Altis, Focus, chưa nói đến xe hạng B thấo hơn như VIOT hay Yaris). Cái xe Camry hoặc Mer C, Bim 3xx mà nhiều bác coi là đẳng cấp thì ở nước ngoài cũng chỉ là xe hạng trung, trên bình dân tí thôi. Tất nhiên trong dòng cỏ thì vẫn có cái cỏ hơn nhiều. Nếu theo quan điểm của bác là FT là xe cỏ thì em đánh giá nó đáng đứng đầu (trong tầm giá) của các xe cỏ đang có ở thị trường đấy.
Hic hic bác này cho xe của em vào loại "cỏ hạng B" :102:. Em thì thấy thế này: bác thích Forte thì bác cứ thích, còn người khác thích xe gì, mua xe gì là việc của người ta, đừng ai tự coi mình là khôn ngoan nhất khi mình mua được cái Forte trong khi người khác là "ngu ngốc" bỏ ra số tiền lớn để lấy về cái xe FT hay Innova. Em thì thấy chúng ta nên thảo luận theo cách thể này: ví dụ các bác có thể nói "theo tôi thì xe forte có các ưu điểm abc, nhược điểm abc" chứ các bác k nên chỉ trích hay có ý dạy bảo người khác thế này thế kia. Diễn đàn là nơi chúng ta thảo luận, dao lưu và đưa ra ý kiến của mình chứ chúng ta k phải là thầy giáo đang giảng bài cho học sinh. Một ý kiến nho nhỏ đóng góp cùng các bác!
P/S: em thì em đang đi một chiếc xe cỏ là VIOS, em k hề hối hận khi mua nó. Nhưng em cũng công nhận là chiếc Forte hiện nay có mặt nhiều trên đường HN nên em cũng đoán là nó cũng tốt thì mới nhiều người mua thế. Em chỉ dám đoán thôi nhé vì em chưa đi thử xe đó, thậm chí còn chưa ngồi xe đó lần nào

sun10

Xe buýt
Hic hic bác này cho xe của em vào loại "cỏ hạng B" :102:. Em thì thấy thế này: bác thích Forte thì bác cứ thích, còn người khác thích xe gì, mua xe gì là việc của người ta, đừng ai tự coi mình là khôn ngoan nhất khi mình mua được cái Forte trong khi người khác là "ngu ngốc" bỏ ra số tiền lớn để lấy về cái xe FT hay Innova. Em thì thấy chúng ta nên thảo luận theo cách thể này: ví dụ các bác có thể nói "theo tôi thì xe forte có các ưu điểm abc, nhược điểm abc" chứ các bác k nên chỉ trích hay có ý dạy bảo người khác thế này thế kia. Diễn đàn là nơi chúng ta thảo luận, dao lưu và đưa ra ý kiến của mình chứ chúng ta k phải là thầy giáo đang giảng bài cho học sinh. Một ý kiến nho nhỏ đóng góp cùng các bác!
P/S: em thì em đang đi một chiếc xe cỏ là VIOS, em k hề hối hận khi mua nó. Nhưng em cũng công nhận là chiếc Forte hiện nay có mặt nhiều trên đường HN nên em cũng đoán là nó cũng tốt thì mới nhiều người mua thế. Em chỉ dám đoán thôi nhé vì em chưa đi thử xe đó, thậm chí còn chưa ngồi xe đó lần nào
Em hỏi khí không phải chứ cụ ko biết Forte ra sao thì cụ vào đây làm gì nhỉ hihi khổ cái là các cụ ko đi Forte hay vào đây chê bai, thậm trí phát ngôn những lời rất khó nghe, em là em đồng ý với cụ ở 1 điểm là đã mua xe thì nên yêu quí con xe mình mua, còn thằng hàng xóm nó mua gì thì ... mặc kệ nó, quan tâm làm gì cho ... phí thời gian ...

darkmanhvn

Xe tải
Em hỏi khí không phải chứ cụ ko biết Forte ra sao thì cụ vào đây làm gì nhỉ hihi khổ cái là các cụ ko đi Forte hay vào đây chê bai, thậm trí phát ngôn những lời rất khó nghe, em là em đồng ý với cụ ở 1 điểm là đã mua xe thì nên yêu quí con xe mình mua, còn thằng hàng xóm nó mua gì thì ... mặc kệ nó, quan tâm làm gì cho ... phí thời gian ...
Bác xem có câu nào em chê xe Forte chưa vậy, em đọc đi đọc lại như k thấy câu chữ nào em chê cả. Thế theo bác em k được vào đây vì em k đi xe Forte ah, chắc bác đang đi Forte vậy k biết bác có bao giờ vào room của Merc k vậy? hay là bác vào chỉ đọc bài nào liên quan đến Forte. Em góp ý ở đây là góp ý cách mà chúng ta thảo luận thôi bác ah, bác cứ bình tĩnh nhé

chym sơn ca

Xe hơi
Đọc các bác KFC âu yếm nhau ở OF em xem mà thích vãi, làm ngay cái nick vào đây hóng hớt cùng các bác. Em đang chạy 1 em click w được gần 2 năm rồi nên gần đây đang tính chuyện gả em nó đi cưới em khác về mà cứ lăn tăn em fọt tè hay em túc túc đời 2008 (tucson) đang nhăm nhe em fọt thì có bạc pọt ngay em túc túc ix35. coi xong mà thèm em nó quá... đợi vài tháng nữa vậy. không có duyên cùng KFC nhưng dù sao vẫn hâm mộ các bác lắm lắm. Chúc các bác ngày càng đông vui!:41::69:

chym sơn ca

Xe hơi
Chuẩn... bác nói đúng rồi, nhưng bác LƯU DAO thì phải cẩn thận nhé... :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, nghe mấy bác trên này tán hay quá nên e cũng nặng lòng rước e Forte về làm vợ ba (l)
Nói chung nà vợ mới của e da đỏ, điệu đà thơm tho đúng nà con gái Hàn, e iêu vợ mới e nhắm (k). Dưng mà so với vợ 2 Premacy e thấy nàng Forte khá chảnh ăn uống hơi nhiều, khớp gối hơi cứng đi đường xóc thấy xót vợ ghê (vợ cả của e 1.8AT mà ăn ít lắm, ít hơn nhiều). Là gái tân tích hợp nhiều công nghê mới làm cái gì cũng phải nhẹ nhàng từ đạp phanh cho đến ôm lái. Thú thực vần vò vợ 2 em vẫn cảm thấy phê hơn nhiều hay tại e quen hơi vợ 2 lâu roài :^).

speeder_fancy

Xe máy
Em đồng ý với cụ. Em thấy rất nhiều cụ khen chê rất cảm tính, cứ Kia là kém vì là xe "Hàn", cứ xe Nhật là tốt mặc dù cũng chưa sở hữu hoặc đã từng cưỡi Kia để mà đánh giá. Em nhận xét đơn thuần trên phương diện kỹ thuật còn về phương diện thương hiệu chắc lại cãi nhau to. :21:

- Máy: em này sử dụng máy Hyundai Gamma 1.6L, thế hệ mới nhất, được phát triển năm 2007. Toàn bộ máy bằng nhôm chứ không chỉ buồng nổ, chạy xích cam (không phải là dây đai cam nên sẽ rất bền). Hệ thống chỉ sử dụng 1 dây đai kéo toàn bộ máy điều hoà, máy phát nên máy gọn nhẹ. Máy này đáp ứng tiêu chuẩn Euro IV, cùng 1.6 L nhưng công suất lớn hơn máy 1.6L cũ, máy này có công suất lớn hơn (124 mã lực so với 112 mã lực của thế hệ cũ vẫn hiện vẫn đang lắp cho Pride, Getz, Verna và các dòng xe xyz ít tiền hơn) và có tiêu hao xăng ít hơn. Thực tế, máy nổ rất êm và trông rất nhỏ so với các con máy 1.6 khác. Nếu em ngồi trong xe và đóng cửa, lắm lúc không biết máy đang chạy. Về độ bốc, theo em đúng là không bốc được như con civic 2.0 nhưng so với civic 1.8 em chỉ thấy kém hơn tí nếu chở 3-4 người. Nếu đã đi quen với chân ga thì lựa nó bốc dễ hơn. Em thấy nhiều bác mua xe chỉ quan tâm đến ".," mà quên mất thiết kế máy ra sao nên mới có chuyện Fortuner 100 mã lực làm sao để bốc :21: Tiêu thụ xăng thì có nhiều bác đã nói rồi. Em chưa đo thử nhưng trip computer báo khoảng 8 lít chạy hỗn hợp cả thành phố và đường trường. Em tin ở tiêu chuẩn EU IV của nó. Bằng chứng, em để xe trong nhà nổ khoảng 10 phút mà hầu như không có mùi. Con xe cũ của em mà nổ độ 5 phút là đầy mùi khí thải và xăng.

- Khung vỏ: Forte là xe nhập nên được hàn và lắp ráp bằng máy (Robot) ở nhà máy ở Hàn Quốc nên chắc chắn sẽ chuẩn hơn thủ công nghiệp bằng tay ở Việt Nam. Em thấy xe đi rất chắc chắn, không có gì phàn nàn. Tự trọng xe khoảng 1250 kgs.

- Điện nước: Em chưa hiểu điện nước bác định nói gì nhưng điện đóm chuẩn, các hệ thống đèn pha chiếu sáng tự động, xi nhan trên gương, gương tự động chống chói, hệ thống hiển thị của trip computer là quá hiện đại so với xe cùng hạng ở Việt Nam (không tính Mer Bim cùng hạng). Âm thanh thì 100% civic 1.8 AT không có cửa (civic 1.8 AT của bạn em chỉ có 4 loa nghe hơi tệ. Em cũng có dính tí chút hi-end ở nhà nên thẩm âm cũng tàm tạm :21:). Em chưa ngồi Altis nên không đánh giá. Hệ thống điều hòa tự động em chả có đánh giá gì vì em toàn dùng manual vì em thích chỉnh theo ý muốn nhưng cái hay của điều hòa auto là chỉnh nhiệt độ bằng độ C và có báo cả nhiệt độ bên ngoài.

- Về vận hành: xe đi mượt, hộp số 4 cấp đôi khi mới có thể nhận thấy chuyển số nếu đi chậm, em đoán từ 1 sang 2 chứ nếu đi tầm 20-30km/h trở lên thì không nhận biết được. Hệ thống phanh rất ăn do 4 vành đĩa to, có cả ABS, EBD, VDC. Tay lái đi rất thích vì trợ lực điện và cảm biến theo tốc độ. Đi chậm thì nhẹ tênh nhưng đi nhanh thì nặng lại. Xe có 2 túi khí

- Option: Ổn. Khóa thông minh, cửa sổ trời, hệ thống âm thanh điều khiển trên vô lăng, gương chống chói điện tử... Cái bluetooth thì gọi là thêm nếm vì mấy ai gọi điện thoại cứ oang oang cho mọi người cùng nghe. BT của em này chuyển cả nhạc nên khá "funny"

Tóm lại, em thấy cực kỳ hài lòng với số tiền khoảng hơn 31 k bỏ ra. Em cũng là người yêu thích công nghệ nên em thấy rất thỏa mãn.
(b) chuẩn ko cần chỉnh, chỉnh nữa là hỏng!!!

dunlopillo

Xe buýt
Việc phân hạng B là ngành công nghiệp ô tô nó phân ra chứ không phải tôi phân bác ạ. Bác phải đọc hết các bài trước, vì có bác chê FT là cỏ thì tôi mới nói là các cái hạng ABC đều là cỏ hết nếu theo quan diểm của bác ý. Còn xe ai người đấy đi, chẳng ai chê cả. Ở đây, anh em chỉ góp ý để làm sao cùng đồng tiền, ta chọn được cái tốt nhất mà thôi.

Hotwheel18

Xe đạp
Cái này là sai ! NO phải báo động mà nó là chức năng tìm kiếm xem xe khuất ở góc nào đó không tìm thấy thôi. Cụ ấn giữ vài giây còi xe sẽ kêu pim pim ... kèm theo nháy xi nhan cho cụ thấy nơi vợ cụ an tọa (Nếu tìm bả cả mà có chức năng này thì tốt nhỉ) :21:

Cái này là đúng roài ! :6:
(b) Đa tạ cụ Cua nhé, mong có dịp sớm giao lưu với bác. Tiếc là vụ off tuần tới em phải đi công tác nên ko được gặp mặt anh em KFC :'(