[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Vụ này rồi cũng qua thôi. Cháu vẫn đến trường như bình thường, kể cả ph không đóng bất kỳ khoản gì.
Chỗ cháu cháu cứ ngồi. Trên bục cô giảng đúng giáo án. Điểm bài thi bài kiểm tra cứ đúng mà phang. Hàng ngày cứ điểm danh thôi, có thì đánh dấu có, không thì đánh dấu không.
Với hồ sơ, cháu vẫn tồn tại. Nhưng các thầy cô và với một số bạn cùng trường thì chỗ ấy là góc khuất, coi như không nhìn thấy. Ai liên quan có bất kỳ phản ứng gì thì cứ quy chế mà phệt. Hoạt động ngoại khóa ngoài chương trình quy định, chỉ do các cháu/gia đình ph khác thực hiện thì chỉ các cháu ấy tham gia với nhau.

Dù sao thì cũng còn mấy tháng thôi, dăm bảy chục triệu cũng là to nhưng chắc không đển nỗi nhà trường thiếu nó mà gay go.

Cố lên nhà trường. Cố lên các thầy các cô.
Trong lớp 30 người hoặc trong lớp 31 người đâu có khác nhau mấy. Lúc chấm bài cũng chỉ thêm tý công thôi ạ.

le_petit

Xe tăng
Tâm lý dĩ hòa vi quý, tránh đụng chạm thì là phổ biến trong các trường hợp này rồi, tuy nhiên, vụ này công nhận là không hiếm khi cho con đi học trường tư, cháu ko rành lắm nên xem vụ này đóng cửa bảo nhau thế nào; dù gì, cu F1 kia chắc cũng phải chuyển trường mới có thể có kết quả học tập tốt được!
Trường tư ở nông thôn, nơi vợt học sinh sau cả Ha vớt (TTGDTX) thì tính gì đến học cụ ơi, đợi hết 3 năm cho lớn thôi!

alceste

Xe điện
vâng, e nhầm, tưởng lạc long quân thì phải ở tây hồ cơ :) ; e cũng thấy ô PH sai chính tả tè le, cũng có vẻ là ko ủng hộ lớp lắm...nhưng cái quan trọng đáng nói ở đây là thằng ngu hiệu trưởng nó bắt cháu lớp 12 thôi học. e cáu cái đấy cụ ạ
Ko đóng tiền học, trường tư, thì theo cụ đi học kiểu gì ạ?

le_petit

Xe tăng
Bỏ qua không thu quỹ lớp thì được, chứ Chi hội PH phải góp học phí cho con 1 PH trong lớp thì em phản đối đấy ạ.
Chỗ tôi, trường công, thỉnh thoảng GV chủ nhiệm vẫn bỏ tiền đóng cho học sinh đấy, bố mẹ và người thân coi như bỏ rơi ko quan tâm gì, ko có chế tài gì được cho hs ko đóng góp, kể cả học phí.

TorienT

Xe container
Chỗ tôi, trường công, thỉnh thoảng GV chủ nhiệm vẫn bỏ tiền đóng cho học sinh đấy, bố mẹ và người thân coi như bỏ rơi ko quan tâm gì, ko có chế tài gì được cho hs ko đóng góp, kể cả học phí.
Chỗ em cũng có 2 bạn như vậy luôn.

ubisapro

Xe trâu
Bản này là bác cựu hội trưởng chụp, trên báo có bản đủ hơn của bác phụ huynh gặp nạn chụp, lên tiếng ngay phía sau trong nhóm zalo
Bác này làm CHT quá có tâm rồi. Được như vậy chẳng nhiều đâu.

Website
www.facebook.com
Ngay tại thủ đô mà còn như này - mà lại trường c3 - các cháu lớp 12 - năm nay thi cử mà các bố các mẹ hiệu trưởng tự cho mình quyền ntn thì bảo sao tư cách người giáo viên bị ảnh hưởng. -e sửa lại vì trường này ko phải ở quận tây h
e
đề xuất tống thằng cha hiệu trưởng này lên điểm trường miền núi 5 năm, làm giáo viên bám điểm trường.

00:00/04:04

Nam miền Bắc
Yêu cầu cụ thớt thực hiện các việc sau:
1. Sửa các lỗi chính tả trong bài viết đầu tiên (Và các bài viết sau này của mình). "Mọi ý kiến của bạn đều bị bỏ qua khi bạn sai chính tả", ai đó đã nói thế. :D
2. Ghi rõ thông tin về trường Lạc Long Quân, không ghi mập mờ gây hiểu nhầm cho người đọc.
3. Sử dụng ngôn ngữ phù hợp. Tránh các câu chữ cực đoan.
4. Nếu có khả năng, vui lòng sửa lại luôn cả cách diễn đạt cho đỡ lủng củng, (phần này liên quan đến ngữ pháp tiếng Việt, không làm được thì thôi).
5. "Copy & Paste" phải có tâm, vui lòng xóa bớt các nội dung thừa thãi, việc trang báo mạng có ký tự nào thì dán nguyên toàn bộ các ký tự đó vào bài viết là hành vi thiếu tôn trọng người đọc.

Trân trọng

Quản Tượng

Xe tăng
Thuận mua vừa bán thôi cụ. Cảm thấy không thoải mái thì không mua dịch vụ giáo dục của họ nữa mua chỗ phù hợp thôi.
e đọc
Yêu cầu cụ thớt thực hiện các việc sau:
1. Sửa các lỗi chính tả trong bài viết đầu tên (Và các bài viết sau này của mình). "Mọi ý kiến của bạn đều bị bỏ qua khi bạn sai chính tả", ai đó đã nói thế. :D
2. Ghi rõ thông tin về trường Lạc Long Quân, không ghi mập mờ gây hiểu nhầm cho người đọc
3. Sử dụng ngôn ngữ phù hợp. Tránh các câu chữ cực đoan.
4. Nếu có khả năng, vui lòng sửa lại luôn cả cách diễn đạt cho đỡ lủng củng, (phần này liên quan đến ngữ pháp tiếng Việt, không làm được thì thôi).
5. "Copy & Paste" phải có tâm, vui lòng xóa bớt các nội dung thừa thãi, việc trang báo mạng có ký tự nào thì dán nguyên toàn bộ các ký tự đó vào bài viết là hành vi thiếu tôn trọng người đọc.

Trân trọng
anh ác vãi ra :)

Hieumos

Xe container
Nếu cụ cho việc nhà trường không cho học sinh tiếp tục học là đúng thì cụ làm ơn trích dẫn điều luật nào ạ.
Khi phụ huynh phản hồi ý kiến trong nhóm kín của lớp trên zalo có gì là sai ạ? Tại sao đại diện của trường không thể trả lời trên nhóm ấy được, hơn nữa khi trả lời những thắc mắc trên nhóm thì để tát cả các phụ huynh khác được biết, hiểu, tại sao lại phải mời riêng lên gặp trực tiếp?
Trường công hay trường tư thì cũng phải theo luật định chứ, chả lẽ trường tư thục có luật riêng?
Cụ sửa lại đi chứ ai lại "tát" các phụ huynh khác như thế, dã man quá.

hoviethung

Xe lăn
Trường hợp hoàn cảnh đặc biệt thì miễn là đúng.
Còn thì cũng nên hiểu là thu đúng, chi đúng thì PH mới đóng, chứ thu chi không đúng, lạm thu lạm quyền thì tại sao phải đóng ạ? Nhiều khi ta cứ chấp nhận cho qua, vì ngại mang tiếng, vì sợ con bị trù dập, vì này vì nọ, thì cái xấu cứ hoành hành mãi, ta ngày càng hèn nhát và yếu ớt, bất lực.
Chữa bệnh mà mặc cả với bác sỹ thì chỉ hại mình thôi. Ngành giáo dục cũng vậy?

Chim ăn thịt

Xe buýt
lớp có 32 em thì 2 em nhất định không đóng quĩ lắp điều hòa (đầu tư 1 lần theo suốt lớp đó 3 năm học cấp 3), cách đây mấy năm tôi đi họp cho con. nếu là các cụ thì các cụ có đồng tình không, cả tập thể ng ta cố gắng tạo môi trường chung tốt cho các con, nhưng vẫn có những ph như vậy, tính ra có vài trăm k thôi
Trước cu đầu nhà em cũng bị vậy; sau thì lên lớp 3 không cô giáo nào dám nhận lớp đó nữa nên phải giải tán.
Tin nhắn của bác Chi hội trưởng phụ huynh lớp 12A3 THPT Lạc Long Quân (Sóc Sơn) nói về việc bị ép từ chức.

Nói như vị phụ huynh này tâm sự thì có nghĩa con mình bỏ tiền ra để học, như thế là rõ không thỏa thuận được chi phí thì thôi.

Trở lại câu chuyện thu chi của học sinh như một số cụ đã comment là học sinh phải có quyền đi học; kể cả bị truy tố hay gì đó cũng phải có quyền đó, ... một cụ ở phía trên có comment (em không nhớ số bao nhiêu) nhưng như thế thì có nghĩa một vị phụ huynh cứ nhét con mình vào trường công; chả bao giờ cần đóng bất kỳ khoản phí gì thì nhà trường vẫn phải chịu đúng không? Có vẻ đang chỉ biết có ý kiến với ngành giáo dục mà phụ huynh, học sinh chả cần nghĩa vụ gì cũng chả sao.

jazzzzz

Xe lăn
Khoản C điều 2 không khác đuổi học đâu cụ, vì cao nhất là tạm dừng học tập 1 năm, hết 1 năm địa phương có hồ sơ "cải tạo" tốt mới nhận lại.
Tạm dựng học ở trường nhưng vẫn phải đảm bảo học sinh đc học tập: học online, trường giáo dưỡng (nếu phạm tội hình sự).

cn39c2001

Xe tăng
Dừng cung cấp dịch vụ giáo dục cụ nhé. Bên bán không muốn bán cho bên mua không thiện chí thôi, gì mà căng.
Chuẩn rồi.
Theo quy định của Bộ GDĐT, trường tư có quyền dừng đào tạo với học sinh

White Dragon

Xe tăng
Trường ra cái văn bản này là sai rồi.

Theo luật giáo dục mới (Điểm c Khoản 2 Điều 38 thông tư 32/2020...) thì không được từ chối giảng dạy (đuổi học) mà chỉ được tạm dừng việc giảng dạy thôi.
Cụ Hiệu trưởng trường này không nắm rõ luật giáo dục gì cả, đáng ra văn bản chỉ nên ghi là "nếu PH không đến thì tạm dừng giảng dạy...".
Chứ bây giờ, giấy trắng mực đen rõ ràng thế này thì kiểu gì lại bị phang vào đầu thôi.