[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

jazzzzz

Xe lăn
Hợp đồng kinh tế nào chả hủy được cụ
Đối với phụ huynh là hợp đồng dân sự nhưng với HS thì k có hợp đồng nào cả, phải tuân thủ luật giáo dục và luật trẻ em.
2 bên k đạt đc thỏa thuận mà bố mẹ không muốn chuyển trường cho con thì cơ quan quản lý nhà nước phải nhảy vào.
Đối với HS phổ thông trường chỉ dừng việc dạy học khi Hs đó đc nhận vào trường khác.

TorienT

Xe container
Đối với phụ huynh là hợp đồng dân sự nhưng với HS thì k có hợp đồng nào cả, phải tuân thủ luật giáo dục và luật trẻ em.
2 bên k đạt đc thỏa thuận mà bố mẹ không muốn chuyển trường cho con thì cơ quan quản lý nhà nước phải nhảy vào.
Đối với HS phổ thông trường chỉ dừng việc dạy học khi Hs đó đc nhận vào trường khác.
Thế bố mẹ cháu không đóng tiền thì làm ntn ạ. Như lớp con e bố mẹ bỏ nhau không ai đóng tiền học phí thì xử lí ntn ạ.

Thích Nói Phét

Xe điện
Nếu ông ấy đi họp phụ huynh thì các gia đình có ý kiến, ý cò sẽ được GV tổng hợp lại.
Việc nhà trường gọi ông ấy lên trao đổi không có gì sai cả: Lên thì trường mới biết ông ấy & các phụ huynh khác thắc mắc gì để giải quyết. Không lên là tự từ bỏ quyền lợi của ông ấy & phải đóng góp như người khác.
Ý kiến ý cò gì họp đầu năm GV chủ nhiệm đều đưa cho 1 biên bản cuộc họp để tất cả phụ huynh ký. Chắc không đi họp rồi ạ.

NguyenChum1219

Xe tăng
Cách hành sử của vị phụ huynh này cũng ko đúng. Có ý kiến thì cứ đứng ra đàm phán vs hiệu trưởng, sợ éo gì bố con đứa nào. Con m học đến lớp 12 rồi. Ko thích thì nhịn cho con nó học xong nốt đi.
"Nhịn" là trả bằng tiền và chịu sự hách dịch đó cụ, PH phản ánh việc chung thì trường phải mời tập thể PH lớp họp bàn giải quyết chứ làm việc riêng như cơ quan hành pháp vậy, mà mời ko lên thì đuổi học, đến C.A mời cũng có quyền không thực hiện nữa là ông HT quyền gì mà lộng hành.

Matxech

Xe container
=)) Các cụ thấy trường công, bệnh viện công ưu việt không. Đuổi bệnh nhân với học sinh khó cực, tư thì đuổi nhát một. Nên các cụ xem ntn chửi trường công, bệnh viện công ít đi tí.
BV công mà chưa giơ phiếu đóng tiền ra thì khó lj tiếp theo đấy

vuvanphong

Xe điện
LLQ Tây HồHà Nội éo đâu cụ? trường này ở tận Sóc Sơn cơ
nếu hiệu trưởng đuổi hs vì lí do trên thì anh ý chơi ngu lấy số rồi
đọc tin nhắn với những lỗi chánh tả kiểu đó thì có vẻ thấy trình độ anh phụ huynh cũng ko cao =))
Không liên quan - nhưng đúng anh phụ huynh 4x này sai chính tả nhiều quá!

Opel Astra

Xe điện
Yêu cầu giảm thì lên gặp GV CN và Hiệu Trưởng nói chuyện, người ta mời đến còn không đến chỉ thích nhắn tin lên nhóm lớp kích động PH khác để không phải đóng tiền, khá nhiều trường hợp cá nhân như thế này ảnh hưởng đến việc chung của lớp.

Lớp con em năm ngoái một PH không có tiền đóng tiền ăn bán trú, tiền học cho con cuối năm nợ nhà trường 6tr, nhưng đầu năm viết thư lên cả phòng GD quận yêu cầu trường không được thu quỹ phụ huynh, làm lớp không có quỹ để chi tiêu cho các con :( . Cuối năm nhà trường mời lên làm việc về khoản học phí thì không đến, kiểm tra cuối kỳ xong là cho con nghỉ đưa đi nơi khác ở, GVCN đến nhà tìm mấy lần không được. Sau phụ huynh lớp phải đóng góp mỗi người một ít tiền học phí nợ đấy để cháu được lên lớp.
Gớm, chạy đâu được hả bác.
Còn học bạ ở trường, còn đủ thứ.

Ah, đồng chí phụ huynh không cần nữa thì thôi thật.

Xechaybangcom

Xe điện
Thế bố mẹ cháu không đóng tiền thì làm ntn ạ. Như lớp con e bố mẹ bỏ nhau không ai đóng tiền học phí thì xử lí ntn ạ.
Thì chịu bác ạ.
Nếu là trường công thì đúng chịu, còn đứa bé thì nhận sự không quan tâm của giáo viên thôi bác.
Nếu là trường tư thì đứa trẻ cũng sẽ sớm bỏ học sau vài lần gặp thầy cô làm công tác tư tưởng thôi cụ.

TorienT

Xe container
Thì chịu bác ạ.
Nếu là trường công thì đúng chịu, còn đứa bé thì nhận sự không quan tâm của giáo viên thôi bác.
Nếu là trường tư thì đứa trẻ cũng sẽ sớm bỏ học sau vài lần gặp thầy cô làm công tác tư tưởng thôi cụ.
Đấy, cụ thấy bất công cho trường không.

sivibi

Xe tăng
Tay hiệu trưởng nghĩ mình là giám đốc công an. Làm đến hiệu trưởng mà nhận thức ấu trĩ thế thì dự là sớm bay chức

jazzzzz

Xe lăn
Phòng giáo dục, chính quyền địa phương phải đứng ra xử lý thôi.
Nhà trường có thể kiện cha/mẹ HS về hành vi cản trở việc đi học của người trẻ em, nếu con ở với mẹ thì bố có thể kiện để đòi quyền nuôi con và ngược lại.

TorienT

Xe container
Phòng giáo dục, chính quyền địa phương phải đứng ra xử lý thôi.
Nhà trường có thể kiện cha/mẹ HS về hành vi cản trở việc đi học của người trẻ em, nếu con ở với mẹ thì bố có thể kiện để đòi quyền nuôi con và ngược lại.
Thực tế là giáo viên + ban PH đóng tiền học và nhà trường bù các khoản khác.
P/s: Đấy là trường công cô với ph còn gánh được, còn trường tư học phí chục triệu thì cụ bảo làm ntn bây giờ.

Trà Lý

Xe tăng
Vận động cháu nghỉ thôi, chứ đừng ra văn bản yêu cầu cháu nghỉ học.
Nếu cháu không nghỉ thì có thể dùng nhiều giải pháp truyền thông khác.
Một trường chắc không có quá nhiều các cháu rơi vào tình cảnh éo le như vậy, nên Hiệu trưởng phải có cái nhìn tổng thể, giữ vững đại cục, xử lý bình tĩnh thấu tình đạt lý.
Trong câu chuyện của Thớt này thì ông Hiệu trưởng đã có một pha "lái xe đi vào lòng đất", trong nhiều biện pháp có thể sử dụng thì ông ấy chọn biện pháp nóng nảy và xấu xí nhất, ứng xử rất thiếu kiềm chế.

vkthang

Xe container
Gớm, chạy đâu được hả bác.
Còn học bạ ở trường, còn đủ thứ.

Ah, đồng chí phụ huynh không cần nữa thì thôi thật.
Cụ phải tiếp xúc mới thấy chán, họ ỷ lại cho người khác xử lý vấn đề của họ, có những người tự cho mình cái quyền đấy, vì họ nghĩ họ tội nghiệp :(

TorienT

Xe container
Vận động cháu nghỉ thôi, chứ đừng ra văn bản yêu cầu cháu nghỉ học.
Nếu cháu không nghỉ thì có thể dùng nhiều giải pháp truyền thông khác.
Một trường chắc không có quá nhiều các cháu rơi vào tình cảnh éo le như vậy, nên Hiệu trưởng phải có cái nhìn tổng thể, giữ vững đại cục, xử lý bình tĩnh thấu tình đạt lý.
Trong câu chuyện của Thớt này thì ông Hiệu trưởng đã có một pha "lái xe đi vào lòng đất", trong nhiều biện pháp có thể sử dụng thì ông ấy chọn biện pháp nóng nảy và xấu xí nhất, ứng xử rất thiếu kiềm chế.
Cháu cứ không nghỉ thì làm ntn ạ. Em xin lỗi mở rộng nói cháu cháu lại quỳ khóc trước cổng trường 2h thì cháu lại thành tấm gương hiếu học còn nhà trường thành con quỷ cắt đường học của các cháu.

TorienT

Xe container
Đúng là bất công cho trường nhưng hậu quả nặng nề nhất thì vẫn là những đứa con của ông bố bà mẹ kia.
Giờ trường tư mỗi khóa tầm chục bạn thế thì hiệu trưởng ăn đòn méo mặt với cổ đông ngay.