[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

Trà Lý

Xe tăng
Được sự cổ vũ của cộng đồng mạng, ông bố chưa hài lòng khi nhà trường "chỉ" xin lỗi học sinh.
Ông bố tiếp tục thừa thắng xông lên, tiêu diệt nhà trường.
Phải chăng bồi thường bằng lời "xin lỗi" chưa đủ cho những tổn thất đã gây ra? Vậy phải làm thế nào bây giờ?

hoviethung

Xe lăn

“Ngày 7/10, Hiệu trưởng Trường THPT Lạc Long Quân đã nói lời xin lỗi con gái tôi. Mọi chuyện mới chỉ dừng lại ở đó”, anh H nói."

“Cần phải xem lại kỹ năng quản lý và thái độ đạo đức của hiệu trưởng. Không có quy định nào về việc phụ huynh học sinh không phối hợp thì đuổi học con cái của họ... "

"Hiện Sở GD&ĐT đã giao phòng Giáo dục Trung học, Thanh tra Sở xem xét về Trường THPT Lạc Long Quân và hiệu trưởng nhà trường trong lối ứng xử trên và nếu xác định có vi phạm sẽ tiến hành xử lý nghiêm theo quy định. "

Thế mới thấy vai trò của I ốt quan trọng.
Hiệu trưởng xin lỗi cháu là đúng rồi. Vì dù đúng hay sai với tư cách là nhà giáo dục thì HT cũng nhận được trách nhiệm của mình đối với các thế hệ học sinh mà mình đã giáo dục, giảng dạy.
Lời xin lỗi đó không đồng nghĩa với việc nhận lỗi lầm đối với vị phụ huynh của em đó đâu nhá.

Chỉnh sửa cuối:

lan806

Xe tăng
Đọc báo cũng thấy ngòi bút của nhà báo cũng chẳng ra cái gì, cứ nói vai trò ban TTVH TƯ có tính định hướng, nhưng thả ra không quản thì nó thum thủm ngay và luôn.
Không thể hiểu tại sao 1 tờ báo lại giật được cái tít Không thể xin lỗi là xong.Đúng thật là..... thôi em sợ khóa bánh với xì lốp nên chỉ viết có thế.

con dơi 141

Xe tăng
Ngược lại với câu hát:
Ba mẹ là lá chắn
Che chở suốt đời con

Ông bố này lại lấy con ra làm vũ khí để chiến đấu với nhà trường.
Ông bố có thể thắng trong cuộc chiến, nhưng con gái của ông có thể thua trong cuộc đời.
Không thể có chiến thắng đúng nghĩa cụ ạ. Vì nếu ông bố chứng minh nhà trường sai, nhà trường tèo vì sống và làm việc thế nào với trường tư có 900k học phí. Nhà trường về mở trung tâm tiếng Anh cho nhàn.
Và khi nhà trường tèo thì số phận bạn hs và vài trăm bạn khác cũng mong manh theo. Sở thừa biết nên chắc chắn không dám làm rốt ráo đến cùng đâu. Giả sử các bạn HS đó chuyển trường khác thì cũng bị xáo trộn và cũng chẳng thể rẻ hơn được.

phở làng cũng phải 30k, chứ đòi 15k thì chỉ có thịt lợn chết.

con dơi 141

Xe tăng
Hiệu trưởng xin lỗi cháu là đúng rồi. Vì dù đúng hay sai với tư cách là nhà giáo dục thì HT cũng nhận được trách nhiệm của mình đối với các thế hệ học sinh mà mình đã giáo dục, giảng dạy.
Lời xin lỗi đó không đồng nghĩa với việc nhận lỗi lầm đối với vị phụ huynh của em đó đâu nhá.
Mấy lời hả hê kiểu CDM thì chỉ khổ các bạn hs thôi. Và vị PH kia hả hê thì càng chứng tỏ thiếu i ốt và kiến thức cuộc sống. Thương cho bạn HS, giờ thấy PH đó trường nào dám nhận.

just for fun

Xe lăn
Không thể có chiến thắng đúng nghĩa cụ ạ. Vì nếu ông bố chứng minh nhà trường sai, nhà trường tèo vì sống và làm việc thế nào với trường tư có 900k học phí. Nhà trường về mở trung tâm tiếng Anh cho nhàn.
Và khi nhà trường tèo thì số phận bạn hs và vài trăm bạn khác cũng mong manh theo. Sở thừa biết nên chắc chắn không dám làm rốt ráo đến cùng đâu. Giả sử các bạn HS đó chuyển trường khác thì cũng bị xáo trộn và cũng chẳng thể rẻ hơn được.

Thắng thua gì, nhà trường là bên có tóc nên họ cố gắng không đối ddầu trực diện với khách hàng, để còn yên ổn làm ăn. Bên khách hàng cứ tưởng thế là hay, thấy họ nhún nhường cho được việc cứ tưởng mình thắng.

lan806

Xe tăng

Vừa lòng cần lao khó lắm các cụ ạ, cứ địa chủ thì phải ngu dốt và gian ác, cứ anh nông dân thì phải nghèo và thông minh =))

con dơi 141

Xe tăng
Vừa lòng cần lao khó lắm các cụ ạ, cứ địa chủ thì phải ngu dốt và gian ác, cứ anh nông dân thì phải nghèo và thông minh =))
Giờ chỉ các thầy cô kiểu gùi chữ lên bản may ra ko bị xỉa. Giờ ở làng nọ mới có vụ xây trường ở trung tâm làng nhưng xa nhà mấy bạn HS nên phải xin lỗi. OK mấy năm nữa con các vị học xong, lứa mới nhập học mà xa nhà thì xây trường mới.

Greenpips

Xe buýt
Em thấy thế này là hơi quá.
Nhưng mà là quá ít ạ 😃
Ngân sách nhà nước còn phải bù cho giáo dục khá nhiều.

Hội PH bọn em đến chơi nhà cô chủ nhiệm, cô nói chuyện và cũng chia sẻ thẳng thắn với các phụ huynh luôn là đối với các môn Toán, Văn, Ngoại ngữ thì các cô còn dạy thêm được (cô không dạy thêm học sinh của lớp mình), còn đối với các môn phụ thì các thầy cô còn rất vất vả. Nhờ các PH xem xét quan tâm đến các thầy cô.
Và tất nhiên, PH của lớp cũng hiểu ý và may mắn là đồng lòng nên cũng không có có gì xảy ra.
Cô chủ nhiệm thi thoảng nói chuyện bảo giáo viên bộ môn cứ khen các con lớp này ngoan ngoãn, chăm học.
Thế là được rồi ạ!
em cũng thấy ít, nhưng nó vẫn thế từ năm con nhà em học lớp 6 đến giờ, kêt quả học tập của các cháu vẫn ổn.
đóng thêm tiền thì các cháu chắc cũng không học dốt hơn hay giỏi hơn . Còn các cô thì cũng không phản đối hay ý kiến gì cả nên hội phụ huynh cứ triển khai thôi, em thấy xung quanh các lớp khác của trường cũng thế, chả có lớp nào chơi trội cả

thieuhuyen

Xe hơi
Toàn văn tin nhắn từ trưởng BPH nhắn trên nhóm lớp đây ạ
ahuhu đọc đến đoạn "không có chuyện chúng ta đi mua rau mà phải trả tiền công hái buộc và vận chuyển" là em thấy không nên bàn cãi về độ thiếu hiểu biết của phụ huynh nữa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Giờ chỉ các thầy cô kiểu gùi chữ lên bản may ra ko bị xỉa. Giờ ở làng nọ mới có vụ xây trường ở trung tâm làng nhưng xa nhà mấy bạn HS nên phải xin lỗi. OK mấy năm nữa con các vị học xong, lứa mới nhập học mà xa nhà thì xây trường mới.
Đúng rồi, đôi tháng trước có vụ ở miền Trung thì phải, trường mới xay khang trang nhưng phụ huynh phản đối bằng cách không cho con đến học.

con dơi 141

Xe tăng
Đúng rồi, đôi tháng trước có vụ ở miền Trung thì phải, trường mới xay khang trang nhưng phụ huynh phản đối bằng cách không cho con đến học.
Giờ im mà nhận lỗi. Xây trường cho tương lai 10-20 năm là ít, có phải phục vụ riêng mấy con vàng con bạc đâu. Chỗ nào trung tâm thì xây.

honglong1

Xe điện
Home schooling thôi. Thế giới văn minh vẫn vậy. Xưa các cụ tổ vẫn tự học hoặc theo gia sư. Thi đạt cấp bằng là xong. Bố mẹ tự dạy là hết kêu.
Giả sử xấu nhất trường bị giải tán thì các PH khác có phản ứng gì cụ nhỉ?