[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

xukthal

Xe lăn

Yeuaibaygio

Xe container
Phụ huynh chỉ muốn con cái yên ổn để học thôi nên họ chọn im lặng, chứ ko có nghĩa là trường đúng. Chứ chiếu theo quy định này thì chỉ cần 1 file ghi âm hiệu trưởng hoặc giáo viên bảo học sinh chuyển trường gửi thanh tra giáo dục là lại mệt ngay.
Vì cụ giả định nên em cũng giả định nhé,
Theo chủ quan của em nhà trường hay hiệu trưởng cũng không bảo chuyển trường đâu, nếu xảy ra thì đấy là việc của phụ huynh chứ. Cùng lắm họ chỉ bảo dừng hợp đồng hay tương tự thế.
Chưa có kết luận nên em cũng chẳng biết 2 bên đúng sai thế nào. Hai bên đều dở thì nhiều người công nhận rồi.

xukthal

Xe lăn
Cụ lưu ý đây là trường tư cụ nhé. Ko phải trường công đâu ạ. Đúng nguyên tắc kiểu trường công thì ko lắp điều hoà cho nhẹ nợ
Trường tư thì việc lập quỹ nọ kia càng sai nguyên tắc, trường tư là CSKD thì mọi chi phí đều phải thông qua Hợp đồng kinh tế hết #:-s #:-s

con dơi 141

Xe tăng
Phụ huynh chỉ muốn con cái yên ổn để học thôi nên họ chọn im lặng, chứ ko có nghĩa là trường đúng. Chứ chiếu theo quy định này thì chỉ cần 1 file ghi âm hiệu trưởng hoặc giáo viên bảo học sinh chuyển trường gửi thanh tra giáo dục là lại mệt ngay.
Theo em trường tư thì ko sao. Nếu nội dung ghi âm kiểu "Em và gia đình chưa đóng học phí từ đầu năm. Em nói nhà trường mời bố mẹ lên trường trao đổi bàn xem trường khác phù hợp đk kinh tế hơn"

stone_lamp

Xe điện
Tâm và tầm thì em là hiệu trưởng mà mời đến lần thứ 3 rồi mà không lên gặp thì em cũng cho nghỉ học.
Bây h lắm chuyện chứ ngày xưa em nghịch, MTT là mời PH, PH ko đến thì ko được vào lớp. Cứ đành đến h học lang thang suốt thôi 😃

lan806

Xe tăng
Bây h lắm chuyện chứ ngày xưa em nghịch, MTT là mời PH, PH ko đến thì ko được vào lớp. Cứ đành đến h học lang thang suốt thôi 😃
Em thế hệ 7x đời đầu, thày vác mũ cối nện suốt, còn chửi thì cả lớp dính thường xuyên, đứng bảng với đuổi ra khỏi lớp là bình thường. Ấy thế mà 30 năm sau ngày ra trường, chẳng năm nào không tới thăm thày.
Thời nay khẽ một tí là thày lên facebook =))

hoviethung

Xe lăn
Đang thắng thì cứ xông lên thôi.
Đúng dự đoán của cháu, ông bố thắng thì con đi học cũng chẳng vui vẻ gì, ông bố thua thì con lại ko có chỗ mà học. CDM thì hô, xông lên, ghi được 5 bàn rồi, nhà trường lấm lưng trắng bụng rồi. Chẳng ai quan tâm đến bạn hs nghĩ gì.
Dù ông bố có thắng hay thua thì con cũng bị tổn thương. Chỉ CDM là hả hê?

con dơi 141

Xe tăng
Đang thắng thì cứ xông lên thôi.
Đúng dự đoán của cháu, ông bố thắng thì con đi học cũng chẳng vui vẻ gì, ông bố thua thì con lại ko có chỗ mà học. CDM thì hô, xông lên, ghi được 5 bàn rồi, nhà trường lấm lưng trắng bụng rồi. Chẳng ai quan tâm đến bạn hs nghĩ gì.
Làm thẳng tưng 900k/tháng học phí thì ko biết nhà trường đủ tiền hoạt động không. Nhẽ ra cứ cho chọn combo như đi du lịch. Combo 1 là học phí 2tr/tháng trọn gói ko phụ thu, đỡ thắc mắc. Combo2 học phí 900k/tháng chịu n khoản phụ thu.
Nói vui vậy thôi chứ cdm giờ quan tâm đánh nhau, cãi lộn. Chứ ko quan tâm làm sao dạy, học và hs tốt nghiệp[/QUOTE]

just for fun

Xe lăn
Làm thẳng tưng 900k/tháng học phí thì ko biết nhà trường đủ tiền hoạt động không. Nhẽ ra cứ cho chọn combo như đi du lịch. Combo 1 là học phí 2tr/tháng trọn gói ko phụ thu, đỡ thắc mắc. Combo2 học phí 900k/tháng chịu n khoản phụ thu.
Nói vui vậy thôi chứ cdm giờ quan tâm đánh nhau, cãi lộn. Chứ ko quan tâm làm sao dạy, học và hs tốt nghiệp
Đủ thế nào được mà đủ. Mỗi học phí 900k thì thầy cô chỉ có nước ra ngã ba đường hít gió Tây Bắc mà sống thôi.

lan806

Xe tăng
CDM hả hê hay ko thì cháu ko rõ, nhưng ít nhất quan điểm cá nhân của cháu là dù ông bố thua hay thắng thì bạn hs đều bị tổn thương.
Em nghĩ tổn thương của cháu bé đều do ông bố gây nên, ông bố không thể đổ lỗi cho người khác khi chính mình là nguồn cơn của mọi vấn đề. 3 vạn 9 ngàn ông bố bà mẹ ở cái HN này có ai được đặc biệt như vị đó ;))

Koka2015

Xe tăng
Em nghĩ tổn thương của cháu bé đều do ông bố gây nên, ông bố không thể đổ lỗi cho người khác khi chính mình là nguồn cơn của mọi vấn đề. 3 vạn 9 ngàn ông bố bà mẹ ở cái HN này có ai được đặc biệt như vị đó ;))
Ngược lại với câu hát:
Ba mẹ là lá chắn
Che chở suốt đời con

Ông bố này lại lấy con ra làm vũ khí để chiến đấu với nhà trường.
Ông bố có thể thắng trong cuộc chiến, nhưng con gái của ông có thể thua trong cuộc đời.

edc

Xe lăn
Em thế hệ 7x đời đầu, thày vác mũ cối nện suốt, còn chửi thì cả lớp dính thường xuyên, đứng bảng với đuổi ra khỏi lớp là bình thường. Ấy thế mà 30 năm sau ngày ra trường, chẳng năm nào không tới thăm thày.
Thời nay khẽ một tí là thày lên facebook =))
Em tả chuẩn câu thời C3 thày dạy môn Vật lý lúc đầu nói với bọn em; chúng mày bây giờ không nghe tao giảng bài cũng đành chịu, môn VL hiện ở học kỳ 1 nó nhiều kiến thức nền, chúng mày ngồi trong lớp cứ nói chuyện không ghi chép, tối về không học bài... thì hết HK1 chúng mày trong lớp chỉ ngồi nói chuyện. :)). gần 30 năm sau em hỏi f1 thì thày nó cũng chém vậy, thiếu mỗi từ "chúng mày" =))

just for fun

Xe lăn
Đại đa số một vấn đề sẽ có nhiều cách giải quyết khác nhau để để đến cùng kết qủa. Nói như các cụ trong Tam Quốc ấy là, thượng sách, trung sách, hạ sách. Đối với quan điểm cá nhân của cháuhiện nay thì đối đầu trực diện chưa bao giờ được coi là thượng sách. Chọn đối đầu khi và chỉ khi các phương án còn lại không thể giải quyết.
Nhất là khi con cái của mình đang phụ thuộc hết vào "đối thủ".

edc

Xe lăn
Mới nhìn đã thấy sai lòi ra rồi. Đừng tưởng chuyển 1 đứa học sinh sang trường khác là đơn giản mà đưa quy định đấy vào nội quy.
Văn bản thì rất nhân văn. Nhưng thực tế HT họ có quyền tạm dừng học tập có thời hạn đối với HS. HS khi bị tạm dừng học tập 1-2 lần thì cả HS - PH chủ động nghĩ cách tự nguyện chuyển trường hoặc bảo lưu KQ năm sau học tiếp thôi cụ.
Khi ra được nội dung "không được cưỡng ep HS chuyển trường với bất kỳ lý do nào" thì nó được nghiên cứu, đúc kết tự thực tế chán rồi. Cụ nào mà vận dụng văn bản này vào thực tiễn thì chỉ có "ng.u người" thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

thosandocu

Xe buýt

“Ngày 7/10, Hiệu trưởng Trường THPT Lạc Long Quân đã nói lời xin lỗi con gái tôi. Mọi chuyện mới chỉ dừng lại ở đó”, anh H nói."

“Cần phải xem lại kỹ năng quản lý và thái độ đạo đức của hiệu trưởng. Không có quy định nào về việc phụ huynh học sinh không phối hợp thì đuổi học con cái của họ... "

"Hiện Sở GD&ĐT đã giao phòng Giáo dục Trung học, Thanh tra Sở xem xét về Trường THPT Lạc Long Quân và hiệu trưởng nhà trường trong lối ứng xử trên và nếu xác định có vi phạm sẽ tiến hành xử lý nghiêm theo quy định. "

Thế mới thấy vai trò của I ốt quan trọng.

Koka2015

Xe tăng

“Ngày 7/10, Hiệu trưởng Trường THPT Lạc Long Quân đã nói lời xin lỗi con gái tôi. Mọi chuyện mới chỉ dừng lại ở đó”, anh H nói."

“Cần phải xem lại kỹ năng quản lý và thái độ đạo đức của hiệu trưởng. Không có quy định nào về việc phụ huynh học sinh không phối hợp thì đuổi học con cái của họ... "

"Hiện Sở GD&ĐT đã giao phòng Giáo dục Trung học, Thanh tra Sở xem xét về Trường THPT Lạc Long Quân và hiệu trưởng nhà trường trong lối ứng xử trên và nếu xác định có vi phạm sẽ tiến hành xử lý nghiêm theo quy định. "

Thế mới thấy vai trò của I ốt quan trọng.
Được sự cổ vũ của cộng đồng mạng, ông bố chưa hài lòng khi nhà trường "chỉ" xin lỗi học sinh.
Ông bố tiếp tục thừa thắng xông lên, tiêu diệt nhà trường.

just for fun

Xe lăn
Được sự cổ vũ của cộng đồng mạng, ông bố chưa hài lòng khi nhà trường "chỉ" xin lỗi học sinh.
Ông bố tiếp tục thừa thắng xông lên, tiêu diệt nhà trường.
Mấy ông chồng cứ hay lẩm bẩm "để yên cho người ta còn sợ", ko biết nhà trường lần này họ nghĩ gì? Kiểu này chắc phải giải tán trường mất :))

duckxanh

Xe hơi
ông hâm thế này thì trường khác nào nó nhận