[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

Koka2015

Xe tăng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ ko hiểu thế nào là nhóm kín à? Hai nữa, ông bố kia cũng có nêu tên hiệu trưởng đâu?
Nói đến trường còn gì.
Cũng như cụ chửi LĐ VN trong nhóm, nhóm không để lộ ra thì người ngoài không biết không sao, nhưng có ông ghét cụ họ đưa ra ngoài thì việc cụ được mời đi uống nước là có thể.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ nói mồm không ai ghi âm lại không sao, nhưng mà có ông ghi lại đưa lên mạng thì CA họ mời lên được đấy.

PS: Cụ thử bảo đặt bom, mìn ... khu vực nào đấy. Không ông nào đưa lên mạng nhưng 1 người ngoài nào đó nghe thấy và báo CA thì khả năng cụ được CA mời cũng rất cao đấy.
Vãi ái với cả cái so sánh của cụ, chịu thua.
Giờ như này, cán bộ xã tổ chức thu tiền mà theo dân đánh giá là thu cao, thu ko phù hợp... Dân người ta bức xúc, ngồi nước chè bàn tán. Có 1 ông nói kiểu, mẹ chúng nó, thu ccc gì lắm thế, toàn thu láo; bà khác cũng ca thán ối giời ơi thế này thì chết... Đấy là chuyện bình thường của xã hội!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Giờ như này, cán bộ xã tổ chức thu tiền mà theo dân đánh giá là thu cao, thu ko phù hợp... Dân người ta bức xúc, ngồi nước chè bàn tán. Có 1 ông nói kiểu, mẹ chúng nó, thu ccc gì lắm thế, toàn thu láo; bà khác cũng ca thán ối giời ơi thế này thì chết... Đấy là chuyện bình thường của xã hội!
Cụ bức xúc thì cụ lên gặp HT để làm việc
Cụ đưa lên mạng làm gì, lại phát ngôn không hay về trường làm gì.
Trường họ biết cụ nói xấu, họ mời cụ lên để giải quyết các vấn đề trong phát ngôn của cụ, cụ không hợp tác với trường.

ben308

Xe tải
Cũng phải có người can đảm như bác phụ huynh kia lên tiếng, dẫu biết rằng nó thiệt thòi cho con bác, bởi trong chúng ta em tin cũng có lần nóng mắt khi họp đầu năm nghe thầy cô kê khoản thu bằng mồm, bản thân giáo viên em nghĩ cũng vì công việc phải thu , Nó là cả một hệ thống không giêng gì địa phương nào.
Can đảm kiểu này con mình lãnh đủ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nói đến trường còn gì.
Cũng như cụ chửi LĐ VN trong nhóm, nhóm không để lộ ra thì người ngoài không biết không sao, nhưng có ông ghét cụ họ đưa ra ngoài thì việc cụ được mời đi uống nước là có thể.
Nói đến trường là chuyện bt, vì trường là đối tác ngang hàng với bác PH ấy. Hai bên ký HĐ kinh tế, 1 bên cung cấp dịch vụ, 1 bên trả tiền. Bên trả tiền ko hài lòng thì chửi, chả có vấn đề gì cả. Bên bán hàng khi thấy KH ko hài lòng thì phải hỏi cho rõ, giải thích, lắng nghe... Đúng ra anh hiệu trưởng chỉ cần bốc máy gọi cho PHHS là xong, đằng này a lại coi mình ở thế bề trên; thế nên hành xử ngu xuẩn.
Ban nãy e so sánh lãnh đạo để cho cụ thấy là cái việc bày tỏ bức xúc nó là chuyện bt thôi.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ bức xúc thì cụ lên gặp HT để làm việc
Cụ đưa lên mạng làm gì, lại phát ngôn không hay về trường làm gì.
Trường họ biết cụ nói xấu, họ mời cụ lên để giải quyết các vấn đề trong phát ngôn của cụ, cụ không hợp tác với trường.
Sao ko phải ngược lại, HT xin gặp PH ?
Còn bức xúc thì người ta trao đổi giữa các PH với nhau, ko trao đổi ra ngoài, ko đưa lên mạng.
Tiền người ta vẫn nộp đủ thì ngta hoàn thành trách nhiệm rồi, và đấy là hợp tác hoàn toàn!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Còn bức xúc thì người ta trao đổi giữa các PH với nhau, ko trao đổi ra ngoài, ko đưa lên mạng.
Tiền người ta vẫn nộp đủ thì ngta hoàn thành trách nhiệm rồi, và đấy là hợp tác hoàn toàn!
Nói đến trường là chuyện bt, vì trường là đối tác ngang hàng với bác PH ấy. Hai bên ký HĐ kinh tế, 1 bên cung cấp dịch vụ, 1 bên trả tiền. Bên trả tiền ko hài lòng thì chửi, chả có vấn đề gì cả. Bên bán hàng khi thấy KH ko hài lòng thì phải hỏi cho rõ, giải thích, lắng nghe... Đúng ra anh hiệu trưởng chỉ cần bốc máy gọi cho PHHS là xong, đằng này a lại coi mình ở thế bề trên; thế nên hành xử ngu xuẩn.
Ban nãy e so sánh lãnh đạo để cho cụ thấy là cái việc bày tỏ bức xúc nó là chuyện bt thôi.
Người ta gửi giấy mời đến còn gì.
Gửi 3 lần không đến nhé.
Cụ mua quần áo ở cửa hàng, cụ không hài lòng cụ mang quần áo đến cửa hàng để đổi, trả hay cửa hàng đến chỗ cụ lấy hàng?
Ông HT đại diện cho trường nên giải quyết công việc sẽ giải quyết ở trường chứ không phải ở địa điểm khác. Giải quyết công việc ở địa điểm khác thì ông ấy đại diện cho cá nhân ông ấy chứ không phải là nhà trường ( Trừ khi được trường cho phép ông ấy gặp phụ huynh tại điểm khác )

Website
www.facebook.com
Ối giời, thế có mà mời cả nước à?
Ngay trên Of này cũng đầy.
Quan điểm của e, nhóm kín của PH người ta trao đổi với nhau đấy là việc của người ta; miễn là không làm gì ảnh hưởng đến nhà trường là được. Tiền thu nhiều, nhiều khoản thu láo thì PH người ta bức xúc, bày tỏ kín với nhau NHƯNG VẪN NỘP ĐỦ. Nếu PH có hành vi lôi kéo, xúi giục các PH khác không nộp tiền hay gì đó thì mới có lỗi. Đây PH họ chỉ đơn thuần bày tỏ bức xúc của mình, thì liên quan gì đến ai?
Trên OF có chỗ nào tụ tập chửi bới, cụ cứ bấm báo cáo giúp em.
Cảm ơn cụ.

Em thì thấy sự việc thế này:

1. Anh phụ huynh nhắn tin trong nhóm chát có cả gvcn rằng “không biết nhà trường đào tạo con chúng tôi thì các thầy cô đào tạo cái gì". Đọc qua thì có vẻ như ảnh cho rằng trường không dạy được gì hay ho cho con ảnh.
2. Trường không hiểu ảnh hỏi "đào tạo cái gì" là cái gì nên muốn mời ảnh lên trường để hiểu rõ hơn, cũng nhằm mục đích giải thích cho ảnh về chương trình đào tạo của trường.
3. Sau nhiều lần mời anh phụ huynh lên nhằm hiểu rõ thắc mắc của ảnh không được, trường hiểu là không thể thay đổi suy nghĩ của ảnh về chương trình đào tạo của trường nên quyết định ngừng cung cấp dịch vụ giáo dục (đào tạo) cho con ảnh.

Hiểu vậy có sai gì không ạ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Trên OF có chỗ nào tụ tập chửi bới, cụ cứ bấm báo cáo giúp em.
Cảm ơn cụ.
Hi hi hi, trên OF chỉ cần sau dòng "Thông báo đỏ" mà vẫn cố viết tiếp là đủ tèo rồi, không cần phải đến mức chửi bới.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nói đến trường còn gì.
Thôi cụ ơi. Họ nói vậy mà cụ còn theo được à? :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nhầm to. Nói linh tinh không đúng sự thật vẫn không bị xử lý là do:
- Đối tượng chưa biết
- Đối tượng biết nhưng bỏ qua vì không ảnh hưởng nhiều.
- Chế tài chưa nghiêm ngặt.
Cũng như nhiều điều luật quy định đọc thì tự bảo "ai người ta kiểm tra". Hoặc vượt đèn đỏ khi không có CSGT rồi nghĩ vượt là bình thường. Nhưng khi xảy ra vụ việc gì thì lúc đó mới hiểu tại sao điều luật quy định được đặt ra.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
2. Trường không hiểu ảnh hỏi "đào tạo cái gì" là cái gì nên muốn mời ảnh lên trường để hiểu rõ hơn, cũng nhằm mục đích giải thích cho ảnh về chương trình đào tạo của trường.
"Ngày 26/8/2023 trường THPT Lạc Long Quân nhận được phản ánh từ phụ huynh học sinh về việc ông nhắn tin trên nhóm zalo của lớp 12A3 với nội dung làm ảnh hưởng đến uy tín nhà trường." - Hết trích.

Nếu viết theo ý của bác thì đã không có chuyện lùm xùm xảy ra:

Ngày 26/8/2023 trường THPT Lạc Long Quân nhận được phản ánh từ phụ huynh học sinh về việc ông nhắn tin trên nhóm zalo của lớp 12A3 với nội dung hỏi nhà trường "đào tạo cái gì".

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Trường con em hiệu trưởng cũ quỹ trường 50k, ko học thêm. Cô hiệu trưởng mới về quỹ lên 100k, học thêm hẳn tại trường luôn. Mọi thứ chi phí đều tăng, ối dồi ôi luôn. Quỹ lớp thì vài PH phải đóng từ năm ngoái nhưng hqua đi họp mới đóng dồn.

max alex 2

Đi bộ
làm vầy có phải phạm luậtt ko các b?

Ếch

Xe tăng
E thấy cụ kia chỉ bàn luận vấn đề, ko công kích cá nhân gì cụ cả. Sau cụ công kích cá nhân nặng lời thế?
Ko cụ ạ, e trả lời cho câu dưới đây của cụ ý thôi

"Còn nghiêm túc mà nói, thì mặt bằng trình độ nhận thức của của OF nói riêng và dân mình nói chung thông qua case study này là còn thấp lắm các cụ ạ. Cần nghiêm túc nhìn nhận."

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Các tin nhắn còn đầy ảnh chụp trên mạng.

Nội dung của nó có những đoạn là
1. "nhà trường không trung thực"'
2. "có hành động xấu";
3, "trù dập cái đúng, bao che cái sai";
4,"mập mờ không hề minh bạch trong mọi vấn đề"

Nhưng không hề có nội dung/chỗ nào chỉ ra cái không trung thực đó,hành động xấu đó, trù dập, mập mờ đó.... là cái gì, có bằng chứng hay không....

Mà nhiều người còn bảo đấy không phải là nói xấu, làm ảnh hưởng đến uy tín của nhà trường.
Nhà trường mời đến đề hỏi rằng những nội dung đó là gì.Thì lên báo xiên xẹo đi là tôi có quyền thắc mắc về những khoản thu và nhà trường phải có trách nhiệm giải giải thích.

Và thậm chí, nhà trường sau mấy lần mới, cả đến nhà mời... rồi mới ra văn bản kia...(nội dung mời nhiều lần có ngay trong cái văn bản ấy nhé)
nhưng một số người còn cắt cụt hết đoạn đầu đi để bảo rằng ra cái giấy mới với tối hậu thư vậy thì éo đến là đúng.
Nghĩa là còn xiên xẹo câu chuyện hơn cả ông phụ huynh kia. Ấy thế mà vẫn vênh vênh cho là chỉ có mình mới là đúng.

Em thì thấy sự việc thế này:

1. Anh phụ huynh nhắn tin trong nhóm chát có cả gvcn rằng “không biết nhà trường đào tạo con chúng tôi thì các thầy cô đào tạo cái gì". Đọc qua thì có vẻ như ảnh cho rằng trường không dạy được gì hay ho cho con ảnh.
3. Sau nhiều lần mời anh phụ huynh lên nhằm hiểu rõ thắc mắc của ảnh không được, trường hiểu là không thể thay đổi suy nghĩ của ảnh về chương trình đào tạo của trường nên quyết định ngừng cung cấp dịch vụ giáo dục (đào tạo) cho con ảnh.

Hiểu vậy có sai gì không ạ?

Người ta gửi giấy mời đến còn gì.
Gửi 3 lần không đến nhé.
Cụ mua quần áo ở cửa hàng, cụ không hài lòng cụ mang quần áo đến cửa hàng để đổi, trả hay cửa hàng đến chỗ cụ lấy hàng?
Ông HT đại diện cho trường nên giải quyết công việc sẽ giải quyết ở trường chứ không phải ở địa điểm khác. Giải quyết công việc ở địa điểm khác thì ông ấy đại diện cho cá nhân ông ấy chứ không phải là nhà trường ( Trừ khi được trường cho phép ông ấy gặp phụ huynh tại điểm khác )
Chính cụ đang cố tình hay giả vờ ko tìm hiểu kỹ, rằng vụ còm trên nhóm chat xảy ra trước cái văn bản kia đúng 1 tháng và trong thời gian đó trường đã nhiều lần mời PH lên gặp, bao gồm cả việc GVCN đến tận nhà mời. Vẫn biết việc trường cài cái câu từ chối giáo dục vào là thậm ng...u rồi, dưng nó cũng thể hiện sự bất lực của trường khi muốn gặp PH này mà ko thể. Chả nhẽ kéo bầu đàn đến cửa nhà PH quỳ gối dập đầu xin yết kiến hehe.

Cái nữa, cụ bảo PH này tự vệ... hài vãi, cụ đừng biến ph thành kẻ đáng thương như thế. Chửi vung trên nhóm chat, làm cho con mình có thể bị ảnh hưởng bởi bọn xấu (nhà trường trù dập chẳng hạn), thế mà ko dám ra mặt đối diện mà phang thẳng, trốn như con chuột. Thế chả phải hèn, vô trách nhiệm là gì. Cụ cứ để ph này tự vệ hộ cụ và F1 nhà cụ, chúng e ko khiến.

Dân trí cụ thấp thì cụ tự cố gắng bồi dưỡng cho nó cao lên, chứ đừng kéo các ofer khác và cả dân VN xuống bằng mình rồi tự tin huyênh hoang như thế.

hoviethung

Xe lăn
Dạ

Các tin nhắn còn đầy ảnh chụp trên mạng.

Nội dung của nó có những đoạn là
1. "nhà trường không trung thực"'
2. "có hành động xấu";
3, "trù dập cái đúng, bao che cái sai";
4,"mập mờ không hề minh bạch trong mọi vấn đề"

Nhưng không hề có nội dung/chỗ nào chỉ ra cái không trung thực đó,hành động xấu đó, trù dập, mập mờ đó.... là cái gì, có bằng chứng hay không....

Mà nhiều người còn bảo đấy không phải là nói xấu, làm ảnh hưởng đến uy tín của nhà trường.
Nhà trường mời đến đề hỏi rằng những nội dung đó là gì.Thì lên báo xiên xẹo đi là tôi có quyền thắc mắc về những khoản thu và nhà trường phải có trách nhiệm giải giải thích.

Và thậm chí, nhà trường sau mấy lần mới, cả đến nhà mời... rồi mới ra văn bản kia...(nội dung mời nhiều lần có ngay trong cái văn bản ấy nhé)
nhưng một số người còn cắt cụt hết đoạn đầu đi để bảo rằng ra cái giấy mới với tối hậu thư vậy thì éo đến là đúng.
Nghĩa là còn xiên xẹo câu chuyện hơn cả ông phụ huynh kia. Ấy thế mà vẫn vênh vênh cho là chỉ có mình mới là đúng.
Cụ nói chuẩn đó. Xem các cụ phản biện chuyện này ra sao?