[Thảo luận] "yếu bóng vía thì không thể ra đường"

Defender_Cruise

Xe buýt
141 cũng tốt, miễn là nhà cháu không gặp mấy thằng chó dại trẻ trâu, đi ẩu tạt đầu rồi đạp đầu xe người khác. Bọn đó sẽ sớm tông vào cột điện chết vỡ sọ.

hnlan

Xe tải
Rất đồng tình với cụ chủ. Em khuyến khích có lực lượng CSND nhưng là để hướng dẫn người tham gia giao thông chứ không phải rình rình bắt bớ, này nọ, nọ kia, hoạnh họe vớ vẩn rồi lại kêu là con sâu làm rầu nồi canh (nồi canh hơi nhiều sâu!!!). CSND chỉ nên bắt bớ đúng người (người ác) chứ em toàn thấy chỉ "dám" bắt bớ mấy bà mẹ trẻ em, người già nhìn yếu bóng vía, còn chả dám lao ra mà chỉ cạp nong vào mấy anh tóc xanh tóc đỏ, loại tóc xanh tóc đỏ này chỉ mỗi 141 là dám chơi, mà 141 thì chỉ thi thoảng mới có thôi ạ, mà cũng chỉ lập chốt vào buổi tối thôi ạ, ban ngày thì cấm thấy đâu.

747

Xe tăng
để giảm bớt sợ, ít nhất tự trang bị cho mình vốn kiến thức về luật pháp để khi cần còn đối đáp. mà các anh ấy khi bị đối đạp là có vẻ ngán ngay. có lẽ rất nhiều anh khi ra đường làm trong đầu chả có tý kiến thức luật nào, và chỉ chăm chăm kiếm chác.

Defender_Cruise

Xe buýt
Rất đồng tình với cụ chủ. Em khuyến khích có lực lượng CSND nhưng là để hướng dẫn người tham gia giao thông chứ không phải rình rình bắt bớ, này nọ, nọ kia, hoạnh họe vớ vẩn rồi lại kêu là con sâu làm rầu nồi canh (nồi canh hơi nhiều sâu!!!). CSND chỉ nên bắt bớ đúng người (người ác) chứ em toàn thấy chỉ "dám" bắt bớ mấy bà mẹ trẻ em, người già nhìn yếu bóng vía, còn chả dám lao ra mà chỉ cạp nong vào mấy anh tóc xanh tóc đỏ, loại tóc xanh tóc đỏ này chỉ mỗi 141 là dám chơi, mà 141 thì chỉ thi thoảng mới có thôi ạ, mà cũng chỉ lập chốt vào buổi tối thôi ạ, ban ngày thì cấm thấy đâu.
Đúng cụ ợ. Nhà cháu cũng căm ghét bọn :@) tóc xanh đỏ (cả trai lẫn gái), cưỡi SH, PS hay gì gì đó rồi vênh váo khinh người. Lũ khốn nạn đó sẵn sàng đạp bất cứ ai mà chúng nó tưởng sẽ làm vướng chân khi vượt đèn đỏ. Tụi đó phải đâm vào vỉa hè, cột điện rồi vỡ sọ, nếu các xxx không bắt chúng. Vì một môi trường giao thông sạch sẽ, cháu ủng hộ thần chết lôi chúng nó xuống âm phủ, cho cả lũ tự đi láo với nhau.

xe_ex

Xe hơi
em chả hiểu bác nghĩ gì, 141 với CSCĐ là những lực lượng rất được hoan nghênh, không có họ thì HN loạn rồi, lúc đó thì yếu bóng vía mới không dám ra đường cụ ạ. Còn đoạn cscd bấm vợt muỗi là để thị uy với mục đích ngăn chặn những đối tượng manh động. Bài này em hoàn toàn không ủng hộ cụ.

quangnmq

Xe hơi
em chả hiểu bác nghĩ gì, 141 với CSCĐ là những lực lượng rất được hoan nghênh, không có họ thì HN loạn rồi, lúc đó thì yếu bóng vía mới không dám ra đường cụ ạ. Còn đoạn cscd bấm vợt muỗi là để thị uy với mục đích ngăn chặn những đối tượng manh động. Bài này em hoàn toàn không ủng hộ cụ.
Cụ ko đọc hết rùi :(

Chết, có 1 số cụ hiểu lầm ý của em mất rồi.

Xin đính chính lại là em ko hề phê phán hay ghen ghét, thù oán j` đội 141 cả. Trái lại em rất ủng hộ đội 141, và thường xuyên xem nhật kí 141 trên youtube của MrTranQuangKhoi. Như các cụ có thể thấy, em ko có va chạm nào với đội 141 hay đội cơ động trong bài viết này hay từ trước đến giờ luôn.

Bởi vì, thứ nhất: em luôn đi đúng luật, đúng làn đường, xi nhan, gương lược, giấy tờ đầy đủ; thứ hai: kể từ khi tham gia diễn đàn em đã có 1 số vốn kiến thức nhất định để đối diện với những tình huống sẽ xảy ra ở trên đường và giữ đúng tác phong của OFer, sai thì nộp phạt chứ ko phải xin xỏ.

Ý em ở đây là muốn chia sẻ cảm nhận của mình về cuộc sống thường nhật của người dân chúng ta trước những biến đổi của xã hội mà thôi các cụ nhé!

thieugia85

Xe tải
chuẩn đấy cụ ợ . đôi khi mình cảm thấy đi đúng luật rồi mà nhìn vẫn thấy tim đập nhanh

Fiat_tempra

Xe buýt
vậy giờ cụ thích ra đường ngó mãi mà ko thấy bóng CS nào như các nước phát triển à cụ!
xh mình mà như thế thì mỗi khi ra đường về đến nhà còn nguyên vẹn là may rồi cụ ah!
Chả hiểu cần phải thế nào mới đỡ kêu nhỉ ???
Chế độ XHCN tươi đẹp mà lại đi so với bọn tư bản giẫy chết hả cụ ???

202

Xe container
Vấn đề là Mục đích chính của các anh ấy là gì? Các bác có biết không?

E thấy phản cảm. Tháng trước bắt được mang súng trên xe, tháng sau lại bắt được vi phạm giao thông. Kiếm tiền thôi lo gì cho dân đâu!