Yeti Arc _ ước mơ đã thành hiện thực !

MIZO80

Xe buýt
Ngon quá bác Hùng ơi, Group này hình như là 2x10 phải không bác?

nab2195

Xe tăng
con Elixir 9 béo đẹp thật :D, sẽ chơi XT group + E 9
yên hợp lý cho thương hiệu và giá thành cũng như hình thức :)

anh vặn lại cái grip phần chữ Yeti nằm lên trên cho đẹp :)

Fiat_ELX

Xe điện
Đùi phải với sang đĩa X9 2 tầng, pedal A530 1 mặt cá:

Logo 3D:

Cận cảnh SID RLT với Motion control:

Stem FSA SL-K đồng bộ:

Phần trước:

Toàn khung:

Backward:

nab2195

Xe tăng

ơ cụ Mốc lắp ngược lốp kìa ;))

Blackfish

Xe tăng
Không êu vì quá êu .Emmmmm...mới trúng con đề, đang định chộc lại cái ống bơ 70-200 f 2.8 . Cơ mà nhìn chân dài thế này em cụng muốn tất tay.Biết là nói thế này không phải đạo nhưng em cứ mạnh dạn đề nghị thách cưới em Yeti cụa Mốc với giá 60 củ .Em đề nghị nghiêm túc, số điện thoại em ở profile, cụ Mốc nếu vận muốn lên đô ới em 1 tiếng đệ bàn chi tiết ạ .

2R+

Xe điện
thấy bác Hùng bảo lắp thế này mới đúng sách... nhưng công nhận nhìn ngược mắt thật
phải lắp như thế thì khi đi vào đường ướt thì tia nước nó mới theo rãnh lốp bắn sang 2 bên. Chứ lắp ngược lại như lốp trước thì nó bắn thẳng vào lưng
Nhưng theo em phải lắp ngược lại mới đúng, chứ ai đời mình đạp xe mà lại bắt người đi bên cạnh hứng nước bao giờ :D

2R+

Xe điện
Cho em chém Yến Vi chút anh Phi Ác nhé:
- Xe anh cả 3 dây đều chạy bên trái nên bên trái thì dầy, bên phải thì trống hoác :P --->chuyển dây đề sau sang bên phải xe
- Do lắp phanh trước bên phải nên dây phanh trước bị phồng ra đằng trước và loằng ngoằng trước đầu xe :D ---> phải lấy cái dây thít buộc 2 cái dây phanh vào với nhau

muadem

Xe cút kít
Mừng cụ Fiat với diết ti xanh ngọc lung linh :41:

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Dàn đầu mầu đen nhìn không hợp, chưa đạt yêu cầu :D
Phải thế này

nab2195

Xe tăng
bác Khôi lộ hàng của em sớm thế :D, đầu trắng xấu lắm

Duonganh2004

Xe tăng
Chú thông già lại mần em Yến Vi thì cụ Phi ắc khỏi lo, tay nghề của tài già mà :P Tuy nhiên em vẫn muốn nhìn thấy Ofer của mình tự build được mới thú vị ạ :D

muadem

Xe cút kít
Cái đầu tiên em thấy là Yeti là rất ít model, XC chỉ có 2 kiểu, 1 kểu giống Road, kiểu nữa là ARC. Khi nhà thiết kế làm kiểu này họ phải đảm bảo sản phẩm của họ là tuyệt vời trong con mắt người sử dụng, nếu không thì công ty chỉ có nước giải tán, trong khi Yeti là 1 thương hiệu lâu đời.

Thiết kế cổ điển, các công nghệ mới áp dụng không hoành tráng ...

Giá khung rẻ, chỉ tương đương TREK 8500, tuy nhiên Yeti không lên cấu hình xe rẻ tiền, các group đồ, vành, giàn đầu, yên, cốt yên, fork ... đều là loại hảo hạng

link tham khảo http://www.yeticycles.com/#/bikes/arc ARC lên xe rẻ nhất là 2000 USD, không khuyến cáo khách hàng dùng đồ dưới entry level.

Đặc biệt là fork, Yeti kết hợp chặt chẽ với hàng FOX, đa số Yeti lắp fork FOX.
Cụ vừa vừa thôi nhá, đừng để dàn mướp nhà em đổ hẳn nà ứ dụng nại được đâu X_X

PS: Em đã cố tình không để đụng hàng dồi b-(

Duonganh2004

Xe tăng
Em hóng nhà cụ phi ắc, 1 năm nữa chắc là lên level mới mua về vẫn còn hợp mốt chán :)

Duatretoxac

Xe buýt
Đóng chén cổ vào fork:

Đóng chén cổ như thế này có ảnh hưởng gì đến thụt không ạ? :-?
Em thấy bọn "Tây" nó hướng dẫn là cầm thụt trên tay để đóng ạ, một tay đỡ chỗ vai thụt, một tay đóng.

Fiat_ELX

Xe điện
Ngon quá bác Hùng ơi, Group này hình như là 2x10 phải không bác?
Vâng, 2x10 bác ạ, giờ em chán 3x10 rồi :))

làm cái nữa cho vui đi bác, niềm vui nào mà không phải chả rá :))

thấy bác Hùng bảo lắp thế này mới đúng sách... nhưng công nhận nhìn ngược mắt thật
Trước đây cãi nhau mãi vụ này, sau có bác Willy38 tiếng Anh dài, gửi hẳn thư sang MIT UK hỏi ( em gửi MIT Việt nam, không trả lời :((), 1 cậu kỹ thuật rất nhiệt tình trả lời rõ ràng, moi người mới tâm phục, khẩu phục

Không êu vì quá êu .Emmmmm...mới trúng con đề, đang định chộc lại cái ống bơ 70-200 f 2.8 . Cơ mà nhìn chân dài thế này em cụng muốn tất tay.Biết là nói thế này không phải đạo nhưng em cứ mạnh dạn đề nghị thách cưới em Yeti cụa Mốc với giá 60 củ .Em đề nghị nghiêm túc, số điện thoại em ở profile, cụ Mốc nếu vận muốn lên đô ới em 1 tiếng đệ bàn chi tiết ạ .
Em dựng hết có gần 40 củ mà cụ trả thế thì chết em rồi :((

phải lắp như thế thì khi đi vào đường ướt thì tia nước nó mới theo rãnh lốp bắn sang 2 bên. Chứ lắp ngược lại như lốp trước thì nó bắn thẳng vào lưng
Nhưng theo em phải lắp ngược lại mới đúng, chứ ai đời mình đạp xe mà lại bắt người đi bên cạnh hứng nước bao giờ :D
Em cũng toàn bị ông đi trước vẩy nước vào mặt mà :((

Cho em chém Yến Vi chút anh Phi Ác nhé:
- Xe anh cả 3 dây đều chạy bên trái nên bên trái thì dầy, bên phải thì trống hoác :P --->chuyển dây đề sau sang bên phải xe
- Do lắp phanh trước bên phải nên dây phanh trước bị phồng ra đằng trước và loằng ngoằng trước đầu xe :D ---> phải lấy cái dây thít buộc 2 cái dây phanh vào với nhau
Thì cũng phải để cái cho AE chém chứ, mà đấy là sự khác biệt :((

Chú thông già lại mần em Yến Vi thì cụ Phi ắc khỏi lo, tay nghề của tài già mà :P Tuy nhiên em vẫn muốn nhìn thấy Ofer của mình tự build được mới thú vị ạ :D
Cái món build nó phức tạp phết đấy cụ ạ, ngay như bác Thông cũng không dám nói mạnh, thậm chí xe Chamhoc còn bị 1 cao thủ gọi là Đốc tơ lắp sai đấy :((

Cụ vừa vừa thôi nhá, đừng để dàn mướp nhà em đổ hẳn nà ứ dụng nại được đâu X_X
PS: Em đã cố tình không để đụng hàng dồi b-(
Giàn mướp nhà em cũng đang đổ đây này :((

Em hóng nhà cụ phi ắc, 1 năm nữa chắc là lên level mới mua về vẫn còn hợp mốt chán :)
Vâng cụ chờ nhé :))

Em thấy bọn "Tây" nó hướng dẫn là cầm thụt trên tay để đóng ạ, một tay đỡ chỗ vai thụt, một tay đóng.
Kê gỗ rồi cụ ạ, mà đóng nhẹ nhàng lắm.

thethu

Xe hơi
chính xác là phải thế

thethu

Xe hơi
A Hùng yeti anh phải nói là đắt ngang nhé trek 8500 và khung đã thế rồi thì hãng nào cũng cho group và đồ ngon hết. yeti không lâu đời mà chỉ 1985 thôi

Duatretoxac

Xe buýt
Kê gỗ rồi cụ ạ, mà đóng nhẹ nhàng lắm.
Thì em cũng thấy là kê gỗ rồi, dưng mà mới bảo vệ được cái dropout, còn cái ống thụt với cái vai thụt vẫn phải chịu xung lực kha khá đấy chứ nhỉ. Với lại, nếu thụt không khóa thì nó cứ nảy tưng tưng, đóng khó chặt. Mà khóa thụt lại thì em lại sợ ảnh hưởng đến cơ cấu khóa.

Đây, bọn nó hay làm thế này:
[video=youtube;GPX1sFm4kwg]http://www.youtube.com/watch?v=GPX1sFm4kwg&feature=fvwrel[/video]

Chỉnh sửa cuối: