[Camera] Yaris đỏ 30A48861 đi thông minh, học thức tốt tại lê văn lương tối 08/09/17

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
l.ơ.n này bây giờ phát triển nhiều , đừng bức xúc cụ chủ nhé , mắc kê no

Thuy_CK

Xe điện
Không sai về luật nhưng rõ ràng thiếu văn hoá. Nhìn số giây còn lại của đèn trước khi nhập vào làn rẽ trái đó. Nếu ko chắc chắn thì đi thẳng thì đỗ làn giữa mới là có văn hoá tham gia giao thông ạ. Em ủng hộ cách đi của yaris nếu không dính đèn đỏ, còn lại là vô văn hoá.
Em cho rằng Yaris cũng chỉ là nạn nhân của việc dùng vạch kẻ đường liền nét quá vô lý lại không có biển báo trên cao cho lái xe dễ nhận biết từ xa thôi !
p/s: Kiểu bấm còi xe ầm ỹ và bỏ xe giữa đường của cụ chủ thớt có lẽ kém văn hoá hơn !

AMG GLC

Xe tải
Em không đánh giá chủ thớt, vì em có lần chở con đi học, gặp một thằng phi ầm ầm, vượt trái rồi tạt vào làn rẽ trái của em, xong nó bò bò mặc cho 15s đèn xanh rẽ trái của nhiều người hết. Sau đó nó đi thẳng. Nhiều người xếp hàng vào làn giữa, sao cứ muốn khôn hơn người khác. Còn việc cái vạch do GTCC thì nhiều lúc là bẫy, nhưng nhiều lúc do CSVC, do mật độ giao thông nên họ kẻ thôi. :)

Matizcoi

Xe cút kít
Em cho rằng Yaris cũng chỉ là nạn nhân của việc dùng vạch kẻ đường liền nét quá vô lý lại không có biển báo trên cao cho lái xe dễ nhận biết từ xa thôi !
p/s: Kiểu bấm còi xe ầm ỹ và bỏ xe giữa đường của cụ chủ thớt có lẽ kém văn hoá hơn !
Chuẩn cụ, còi ầm ĩ tưởng văn hoá lắm, thực ra còn bố láo hơn bác lái xe đỏ.

Thuy_CK

Xe điện
Em không đánh giá chủ thớt, vì em có lần chở con đi học, gặp một thằng phi ầm ầm, vượt trái rồi tạt vào làn rẽ trái của em, xong nó bò bò mặc cho 15s đèn xanh rẽ trái của nhiều người hết. Sau đó nó đi thẳng. Nhiều người xếp hàng vào làn giữa, sao cứ muốn khôn hơn người khác. Còn việc cái vạch do GTCC thì nhiều lúc là bẫy, nhưng nhiều lúc do CSVC, do mật độ giao thông nên họ kẻ thôi. :)
Làn đường hỗn hợp cho cả đi thẳng và rẽ trái còn đèn chia 2 pha riêng nhưng lại kẻ vạch liền. Không có biển báo để lái xe lạ đường nhận biết từ xa. Khi đã lỡ đi vào có muốn nhường cũng không cách gì chuyển làn để nhường được !
Còi ầm ý và bỏ cả xe giữa đường để ra đôi co thì rõ là thiếu văn hoá và sai luật rồi ;))

Gặp ông hổ báo hơn thì nhục sịp :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
CRV và taxi group lấn lần chỗ vạch liền rồi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Điển hình như thớt dưới đây thôi ,làn cho rẽ phải và đi thẳng nhưng có cụ đỗ vào đấy và được gọi là " lợn lái xe " ;))
https://www.otofun.net/threads/lon-lai-xe-lam-tit-mat-loi-re-phai.1212151/

thinhtd

Xe container
Hôm qua đi về qua bến nước ngầm, em rẽ trái đứng sau 1 cụ 4b, cách cụ ấy hơn 1m, thấy có 1 cụ 4b dừng sau e cũng cách em hơn 1m. Vì đứng cuối nên phải mất 4 nhịp đèn đỏ, em qua còn cụ 4b kia dừng chờ thêm nhịp nữa. Thế mà trong mấy lần kia không hề thấy cụ ấy còi lần nào khi thấy 4b trước em lăn bánh, mà em vẫn chưa đi. Em vẫn giữ khoảng cách với xe trước thế nào thì cụ sau em cũng cách em một khoảng y như thế. Cảm giác dừng chờ đèn đỏ lúc đó thoải mái thật, dù là em có nhìn gương thường xuyên xem cụ ấy có biểu hiện gì 'bất thường' không? Chứ nếu mà có còi như cụ chủ đây, hoặc xuống xe bảo em 'nhờ một tí' thì chắc em cũng lách lách qua đầu xe khác để chạy trước. Em đi 2b :))

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Lê văn lương đoạn nào có đèn rẽ lệch pha thế này nhỉ? E chưa hình dung ra. Hình như cụ chủ nhầm đường khác?

Nếu đường cho cả đi thẳng và rẽ trái, thì việc ông yaris e ko bàn vì mỗi người 1 ý. Cơ mà cách cụ chủ bấm còi liên hồi thì có vđê đó ợ :D

anhtho

Xe ngựa
Lê văn lương đoạn nào có đèn rẽ lệch pha thế này nhỉ? E chưa hình dung ra. Hình như cụ chủ nhầm đường khác?

Nếu đường cho cả đi thẳng và rẽ trái, thì việc ông yaris e ko bàn vì mỗi người 1 ý. Cơ mà cách cụ chủ bấm còi liên hồi thì có vđê đó ợ :D
Đúng rồi, cụ chủ có bấm nữa, bấm mãi thì xe kia cũng ko thể đi được. Không lẽ họ vượt đèn đỏ chỉ vì tiếng còi, hay họ phải rẽ trái hoặc vòng lại trong khi mục đích là đi thẳng ?
Trường hợp đó thì chỉ có lặng thinh và làm đúng như câu khẩu ngữ: HN không vội được đâu. Nếu còi thì chỉ điểm 1 cái nhắc nhở: nhỡ đâu họ rẽ trái mà quên đang mải điện thoại hoặc gì đó khác.
Trong Linhd đàm cũng có 1 ngã 3, đèn đỏ cho phép đi thẳng. Nhưng đôi khi có xe chờ rẽ trái lại cứ đứng ở làn phải (vừa có mũi tên đi thẳng, vừa cho rẽ trái) Họ ko sai nhưng cực ức chế, vì nhiều xe phải đợi khá lâu (hơn 50s) mặc dầu đáng lẽ họ có thể đi ngay.

Nữ Nhi Hồng

Xe đạp
Mũi tên với vạch liền thế kia thì nhỡ chui vào biết làm sao đây. Bố khỉ đèn với vạch :(

baogiomuaduocxe

Xe điện
E chia sẻ với bác thớt nhưng nói thật những pha thế này gặp suốt ngày nên bỏ đi cho nhẹ chứ ôm bực vào chả làm dc gì khác

Chưa Có Dép

Xe điện
Đi thẳng nhưng dừng đèn đỏ vào làn rẽ trái, chưa nói đến đường dành riêng cho BRT, vậy mà nhiều cụ cũng bênh được; Đến chịu;

Nhờ cụ ấy mà cả dãy xe cùng chờ thêm 1 đèn đỏ. Em kính chúc cụ ấy cùng gia đình mạnh khoẻ tiếp tục lái xe an toàn như vậy. Cụ ấy chỉ kịp nói với em là " nhờ một tý " Xong chạy thẳng. ước gì cụ ấy ở lại cho em bắt tay.
.
Kiểu này em bị suốt, ngã tư Hoàng Quốc Việt - Nghĩa Tân ngày nào chả có cụ đi khôn thế này, có lần em cũng xuống xe nhắc cụ đi trước, cụ ấy xửng cồ, em mời cụ ấy xuống xe nói chuyện mà cụ ấy chả xuông, chán!!!

Lỗi này là lỗi của bên GTCC !
Theo Luật Yaris chả sai gì hết, cụ đỗ xe giữa đường mới là sai !
Vẫn biết theo vạch kẻ đowngf là Yaris không sai nhưng đó chính là văn hoá lái xe. bạn Pock lái Yaris sao không đỗ làn 2 để nhường làn 1 cho các xe rẽ trái. Hai đèn tách nhau rõ ràng -
CÁi đáng nói ở đây là VĂN hoá lái xe, đỗ dừng xe.
Hy vọng qua clip này bạn Pock lái xe đó sẽ hiểu ra đôi phần chủ đề mà chủ thớt và một số AE khác đề cập.

quatmo212

Xe điện
đây là phố hoàng đạo thuý đấy chứ, lvl đâu cụ chủ

Thuy_CK

Xe điện
Vẫn biết theo vạch kẻ đowngf là Yaris không sai nhưng đó chính là văn hoá lái xe. bạn Pock lái Yaris sao không đỗ làn 2 để nhường làn 1 cho các xe rẽ trái. Hai đèn tách nhau rõ ràng -
CÁi đáng nói ở đây là VĂN hoá lái xe, đỗ dừng xe.
Hy vọng qua clip này bạn Pock lái xe đó sẽ hiểu ra đôi phần chủ đề mà chủ thớt và một số AE khác đề cập.
Vạch thì kẻ vạch liền cấm chuyển làn từ rất xa nút giao, không có biển báo để lái xe nhận biết trước đó. Khi đã đi vào cmn vào chỗ vạch liền rồi mới biết thì không chuyển sang làn giữa được nữa ! Đừng có bảo là đi thẳng thì cứ đi làn giữa từ đầu đến cuối nhé ;))

P/s: Chỉ vì bị chờ thêm 1 nhịp đèn mà bấm còi choe choé liên tục rồi bỏ cả xe giữa đường để đi ra đôi co thì đừng nói đến văn hoá lái xe với đỗ, dừng nhá :))

Chỉnh sửa cuối:

Tuanvh39

Xe buýt
Nhờ cụ ấy mà cả dãy xe cùng chờ thêm 1 đèn đỏ. Em kính chúc cụ ấy cùng gia đình mạnh khoẻ tiếp tục lái xe an toàn như vậy. Cụ ấy chỉ kịp nói với em là " nhờ một tý " Xong chạy thẳng. ước gì cụ ấy ở lại cho em bắt tay.
.
Đi đường thi thoảng vấn gặp loại vô ý thức này.

anhnd3

Đi bộ
Em nhầm các cụ ạ. Đây là đường hoàng đạo thúy. Em lập thớt chủ yếu là muốn cụ yaris tối đó vào đây để xem lại cách cụ ấy đi và rút kinh nhiệm. Em cũng rút kinh nhiệm là còi hơi nhiều nhưng em nghĩ là không nên đi theo kiểu cản trở người khác như vậy, ai cũng có công việc cả. Bác yaris ngâm em và các xe sau thêm 1 đèn đỏ nên đằng nào cũng phải chờ thêm 1 đèn rồi vì vậy e mới xuống xe nhắc cho bác ấy biết là không nên đi kiểu ích kỷ như vậy.

Khách quan

Xe buýt
Cụ mới mua xe ạ. Chúc cụ lái xe an toàn, ra đường bh nên giữ cái đầu lạnh cụ ạ.