[Camera] Yaris đỏ 30A48861 đi thông minh, học thức tốt tại lê văn lương tối 08/09/17

Arsenalland

Xe máy
Nếu không có mũi tên chỉ hướng rẽ thì e nghĩ cũng k sai, đấy chỉ là ý thức kém or k quen đường thôi

Trác Đông Lai

Xe buýt
Tình huống này hơi trách bác Yaris thiếu lưu tâm và kinh nghiệm khi đến ngã tư; em mặc định cứ vào ngã tư mà không rẽ thì đảo dần vào giữa đường, để dành phần bên trái/bên phải cho các xe rẽ thuận tiện. Dĩ nhiên trừ trường hợp không có chỗ để mà nhường.

Duc Sang

Xe container
Em nhầm các cụ ạ. Đây là đường hoàng đạo thúy. Em lập thớt chủ yếu là muốn cụ yaris tối đó vào đây để xem lại cách cụ ấy đi và rút kinh nhiệm. Em cũng rút kinh nhiệm là còi hơi nhiều nhưng em nghĩ là không nên đi theo kiểu cản trở người khác như vậy, ai cũng có công việc cả. Bác yaris ngâm em và các xe sau thêm 1 đèn đỏ nên đằng nào cũng phải chờ thêm 1 đèn rồi vì vậy e mới xuống xe nhắc cho bác ấy biết là không nên đi kiểu ích kỷ như vậy.
Lần sau cụ cũng cần bình tĩnh. Nếu phải đợi vài phút cũng có ao đâu. Đa số là đi có văn hóa cả, cái chính là nhiều người chưa có kinh nghiệm nên bị vướng vào thế thôi (và nhiều tình huống khác nữa, chẳng ai muốn cả).

namhen

Xe buýt
Em cho rằng Yaris cũng chỉ là nạn nhân của việc dùng vạch kẻ đường liền nét quá vô lý lại không có biển báo trên cao cho lái xe dễ nhận biết từ xa thôi !
p/s: Kiểu bấm còi xe ầm ỹ và bỏ xe giữa đường của cụ chủ thớt có lẽ kém văn hoá hơn !
Chỗ này đi lần đầu rất khó phát hiện đèn lệch pha, trong khi mũi tên vẫn cho đi thẳng. Em đã một lần đi vào như Yaris, nhưng thấy nhiều xe phía sau nên phải quay đầu một vòng cho khỏi tắc, với lại các ông đi sau còi ầm ĩ. Kiểu còi của chủ thớt em rất dị ứng.

Duc Sang

Xe container
Chỗ này đi lần đầu rất khó phát hiện đèn lệch pha, trong khi mũi tên vẫn cho đi thẳng. Em đã một lần đi vào như Yaris, nhưng thấy nhiều xe phía sau nên phải quay đầu một vòng cho khỏi tắc, với lại các ông đi sau còi ầm ĩ. Kiểu còi của chủ thớt em rất dị ứng.
Em cũng rất dị ứng kiểu còi như thế. Nhiều khi đèn đỏ còi vài giây mà các cụ ấy cứ còi ầm ỹ, mà em thì cứ càng còi kiểu ấy em càng đi từ từ :D