Thảo luận Yamaha đi bốc sao ít người mua vậy ???

Gừng

Xe container
xe yamaha sau vài năm đi rất tốn xăng, và rất hay hỏng vặt, đã hỏng thì sửa tiền triệu cũng vẫn hỏng lại, xe không bền, hay chết máy giữa đường, khó đề nổ

và giá trị giảm nhanh, chia 4-5 lần giá mua, so với xe honda thì giá có khi còn bán lãi
e vừa mua con sirius xong

thaays đi ko đầm và êm nă wave

do nhựa nhìn rẻ tiền quá

billy7d90

Đi bộ
Em đang nghiên cứu mua cho vợ con Grande 2024. Nhà em thì đi cả Lead 2011, PCX 2017, Grande 2018 rồi. Nhà có ô tô nên xe máy chỉ để phục vụ vợ đi làm 3km, đi chợ, lượn phố cho dễ luồn lách.
Em đánh giá Yamaha là hãng có dịch vụ tốt, giá cả phụ tùng chính hãng rõ hàng và hợp lý, Em đi bảo dưỡng con Grande cứ vào Town mà làm, chỉ có thích thay dầu xịn tổng hợp toàn phần thì tự mua rồi mang ra hãng nhờ thay (tiền công hãng tính 10k). Còn 2 con Lead và PCX thì e lại mang hết ra quán sửa xe bảo dưỡng từ khi hết bảo hành. Vào head nó chém bay hết người, giá phụ tùng tương đối cao, chưa kể nó cứ kê hết các loại dung dịch vệ sinh buồng đốt rồi đốt muội carbon bằng máy chuyên dụng vào danh sách bảo dưỡng, em tự mang dầu máy, phụ tùng đi nhờ thay thì HEAD không chịu. Thế là thôi chia tay ra quán sửa xe cho mát.
Về chất lượng thì con PCX và Lead của em đều ngon, đi đầm, ổn định, không hỏng gì, PCX có bị rung đầu nhưng e bảo dưỡng, vệ sinh lại thì giờ cũng ok. Chỉ có dàn vỏ là các lẫy nhựa dễ bị gãy, 1 số vị trí vỏ nhựa xe lão hóa theo thời gian nó tự há hở khe rộng ra nhìn rất quê.
Về con Grande thì đi lướt như bay, bốc nhưng nảy tưng tưng, giảm sóc kém. Em đang nghiên cứu độ con phuộc khác cho êm. Còn lại không có gì để chê, nhưng chất xe em đánh giá cũng trung bình khá chứ không hơn gì con Lead.
Nói chung đi ô tô hay xe máy thì ae đàn ông nên có kiến thức, hiểu biết về xe thì em nghĩ chọn xe gì, hãng nào mình cũng chơi được, vì mình hiểu ưu nhược điểm của xe, không có cái gì tốt xịn mà rẻ cả, được cái nọ thì mất cái kia, quan trọng là mình hiểu xe, lựa xe phù hợp với nhu cầu sử dụng, tiêu chí mua xe của mình.

Mua xe mới cho vợ e vẫn chọn Grande vì nó có phanh ABS và động cơ hybrid, dáng xe nữ tính, cốp rộng, ngồi/vận hành thoải mái. Chỉ có cái là Vợ e ngồi grande kêu là hơi với chân. E đang tính gọt yên 1 tí về chiều ngang hoặc mua yên độ để thay cho vợ chống chân thoải mái, lốp xe đi 1 thời gian e sẽ thay lốp mitchelin cho bám đường và êm hơn, phuộc nếu vẫn nảy tưng tưng thì chắc độ phuộc mới cho đầm.
Cụ ơi em có con vision sắp hết bảo hành cũng lỗi lên lỗi xuống.
Cụ cho em hỏi mấy hàng xe sửa ngoài cụ hay tin tưởng gửi lead với pcx của cụ vào với ạ

bongxu.

Xe tăng
Cụ ơi em có con vision sắp hết bảo hành cũng lỗi lên lỗi xuống.
Cụ cho em hỏi mấy hàng xe sửa ngoài cụ hay tin tưởng gửi lead với pcx của cụ vào với ạ
Nói thật là xe HD VN giờ dở lắm,nhất là ở dòng xe ít tiền mà lại tích hợp tý công nghệ.Như Vis là con tay ga rẻ tiền lại Idingstop thì chán lắm.Tôi mua con HD cuối cùng năm 216 dù Winner V1 đợt đầu cũng khá ổn nhưng so với xe HD nhập thì kém về mặt chất lượng phụ tùng.
HN thì ko thiếu tiệm có kỹ năng,bạn đừng nên đưa vào Head thôi

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy em Juspiter Finnn là ngon nhỉ

Dan du an

Xe cút kít
Tóm lại xem hết các còm thì nên chuyển sang mua wave Thái đời mới các cụ nhỉ

Diep1979

Xe điện
Tóm lại xem hết các còm thì nên chuyển sang mua wave Thái đời mới các cụ nhỉ
Wave thái hiếm, nhon thì giá trên giời
Cụ thích xe số cứ quất con jupiter, ngon hơn wave 110
Mình có mua bán đâu mà sợ mất giá

hoang.nguyen

Xe tải
Wave thái hiếm, nhon thì giá trên giời
Cụ thích xe số cứ quất con jupiter, ngon hơn wave 110
Mình có mua bán đâu mà sợ mất giá
chuẩn cụ, thích xe số cứ quất con jupiter đi cũng hay, xe gì bh bán mà chả lỗ, xe ya được cái vặn ga thích hơn honda vì nó bốc cụ à

thanhtrung052

Xe tăng
2006 e mua con ex đầu tiên. 2010 mua con skydriver cho đứa e gái lấy ck. Thì vc nó đòi con ex của em. Thế là mẹ e đi con skydriver đến giờ vẫn ngon. E sau khi đi motor mấy năm thì lấy vợ và bán mua suzuki viva fi. Đi đến h: kỉ lục là cái âc quy 10 năm chưa hỏng. Mấy năm gần dây ít đi e mới thay bình. Trong khi đó mấy đứa bạn thay mấy đời ablade

tuognminh6688

Xe hơi
Thương hiệu quan trọng cụ ạ. Giống như điện thoại ngoài Iphone, Samsung ra thì còn lại xuống giá kinh khủng

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ, thích xe số cứ quất con jupiter đi cũng hay, xe gì bh bán mà chả lỗ, xe ya được cái vặn ga thích hơn honda vì nó bốc cụ à
Em đủ cả ô tô mô tô Sh Vespa, nhưng hay cưỡi nhất vẫn là con Ju Fi 2013. Cũng hơn 10 năm rồi mà đi vẫn thích, bốc và êm.

hoang.nguyen

Xe tải
Em đủ cả ô tô mô tô Sh Vespa, nhưng hay cưỡi nhất vẫn là con Ju Fi 2013. Cũng hơn 10 năm rồi mà đi vẫn thích, bốc và êm.
Cứ thay dầu đều thì vẫn vít tít mù cụ nhể. Ai từng đi xe ya thì cũng đều biết là đi hay với bền. Trừ những dòng xe có định kiến ăn xăng với hỏng thay đồ đắt thì không bàn. Nhưng đánh giá xe ya đời mới bh cảm giác động cơ êm và ăn xăng cũng tiết kiệm rồi. Chỉ trừ phần giảm xóc. Phải chế cháo lại mới êm được

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thay dầu đều thì vẫn vít tít mù cụ nhể. Ai từng đi xe ya thì cũng đều biết là đi hay với bền. Trừ những dòng xe có định kiến ăn xăng với hỏng thay đồ đắt thì không bàn. Nhưng đánh giá xe ya đời mới bh cảm giác động cơ êm và ăn xăng cũng tiết kiệm rồi. Chỉ trừ phần giảm xóc. Phải chế cháo lại mới êm được
Chủ yếu là do tin đồn cụ ạ. Em cũng bị lú Honda nên dùng 2 đời Future rồi thấy chán quá, chả biết đi xe số nào. Thằng em bảo a thử Ju coi sao, thế là em ra múc luôn. Hơn chục năm rồi mới thấy Ju hay :)). Phụ tùng Ya hình như ko có hàng giả, e bị đổ xe vỡ gương hậu bên tài, chạy ra Town hỏi giá mới tinh hơn 50k, chưa = tô bò bắp :)).

hoang.nguyen

Xe tải
Chủ yếu là do tin đồn cụ ạ. Em cũng bị lú Honda nên dùng 2 đời Future rồi thấy chán quá, chả biết đi xe số nào. Thằng em bảo a thử Ju coi sao, thế là em ra múc luôn. Hơn chục năm rồi mới thấy Ju hay :)). Phụ tùng Ya hình như ko có hàng giả, e bị đổ xe vỡ gương hậu bên tài, chạy ra Town hỏi giá mới tinh hơn 50k, chưa = tô bò bắp :)).
Phụ tùng ya chính hãng mua rẻ mà cụ. Bh nội địa hoá cao nên phụ tùng cũng rẻ. Thích cái là không có hàng nhái. Nhưng nhiều thợ không biết sửa yamaha đâu cụ. Chỉ sửa đc hon nên mình bảo dưỡng đúng hạn thì đi vivu k sợ nằm đường vô tư. Em trc cũng đi honda wave s100 cứ bảo bền mà cũng hỏng lên xuống. Nhìn mấy người đi ya mà thấy cũng bền nên xuống tiền lấy ya. Thấy cũng ưng cụ ạ

hoang.nguyen

Xe tải
Phần nữa là phụ tùng honda nhái nhiều lắm cụ. Bh sửa xe mấy ông toàn lấy phụ tùng đểu thay cho khách nên đi cũng như **** ấy.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Phụ tùng ya chính hãng mua rẻ mà cụ. Bh nội địa hoá cao nên phụ tùng cũng rẻ. Thích cái là không có hàng nhái. Nhưng nhiều thợ không biết sửa yamaha đâu cụ. Chỉ sửa đc hon nên mình bảo dưỡng đúng hạn thì đi vivu k sợ nằm đường vô tư. Em trc cũng đi honda wave s100 cứ bảo bền mà cũng hỏng lên xuống. Nhìn mấy người đi ya mà thấy cũng bền nên xuống tiền lấy ya. Thấy cũng ưng cụ ạ
Ju có gì phức tạp đâu, em toàn tự bảo dưỡng: thay bugi, nhớt, lọc gió...mỗi nhông sên với phanh đùm ngại dơ thì ra hãng bảo nó thay.

hoang.nguyen

Xe tải
Ju có gì phức tạp đâu, em toàn tự bảo dưỡng: thay bugi, nhớt, lọc gió...mỗi nhông sên với phanh đùm ngại dơ thì ra hãng bảo nó thay.
Vâng cụ. Nhưng loại xe ga đời mới là mấy ông thợ ở khu phố k biết sửa đâu cụ. Chắc cũng làm thuê cho tiệm vườn nào đấy không học nghề bài bản nên k biết sửa. Còn bảo dưỡng thì cứ ra hãng là ok r cụ

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
F1 nhà em đang đòi mua Exciter 155 bản 2024. Em thấy đẹp phết, nhưng giá khá cao so với xe 2023 thanh lý. Tại sao thế nhỉ?

80Bê

Xe buýt
Xe Janus đề nổ máy bình thường mà vặn ga có rồi ga mà xe ko chạy là bị sao các cụ nhỉ?