[Funland] Ý thức và Văn hóa đỗ xe

sskkb

Xe tăng
Hic, em vừa load lên thêm 1 cái ảnh, để các cụ thấy bên kia đường rộng thênh thang mà cụ ấy không đỗ. Chứ nào em có dám nói sổ đỏ nhà em ra đến đường đâu cơ chứ :(.
Căn bản là do nhà cụ có cái giàn cây mát :))

Thèm khát

Xe điện
Nhiều cụ tính cũng ngang, đỗ xe chả bao giờ nhìn trước ngó sau, em đi xe đỗ xe lúc nào cũng phải ngó trước sau xem vướng đâu, cản chở ai không, có gọn không
Không ngờ là có rất nhiều các Cụ đạo mạo trong group lại ủng hộ hành vi đỗ xe vô văn hoá.

Kể cả hành vi ô tô gây hỗn loạn thậm chí lái ngược chiều ở trước cổng trường cũng được các Cụ í ủng hộ hoặc viện đủ cớ để bạo biện.

Kiểu này thì đời con cháu sau này cũng có văn hoá giao thông tệ hại thôi.

Chịu thôi, thói quen khôn vặt đặc trưng ở các nước văn minh trung bình yếu mà :(

botom

Xe tăng
Không ngờ là có rất nhiều các Cụ đạo mạo trong group lại ủng hộ hành vi đỗ xe vô văn hoá.

Kể cả hành vi ô tô gây hỗn loạn thậm chí lái ngược chiều ở trước cổng trường cũng được các Cụ í ủng hộ hoặc viện đủ cớ để bạo biện.

Chịu thôi, thói quen khôn vặt đặc trưng ở các nước văn minh trung bình yếu mà :(
Vâng, khổ thế đấy cụ ạ. Em cũng ngạc nhiên khi thấy vẫn có cụ ủng hộ vụ đỗ xe vô ý thức thế này. Bảo sao vẫn có cụ như cụ xe Tucson :(

Pilota

Xe điện
Đỗ xe thì phải nhìn trước nhìn sau chứ

Đi đường nó còn chả thèm nhìn, cho nên đỗ xe như vậy là bình thường. Mới chỉ ảnh hưởng riêng nhà cụ chủ thôi. Có thằng nó còn làm cho cả ngõ khổ sở đấy cụ.

cucnguyen2186

Xe hơi
Em phải nói thẳng thế này, có thể động chạm một số cụ trên này, nhưng đây là sự thật. Cái văn hóa giao thông của nước mình thuộc hạng bét trên thế giới, từ đi xe cho tới đỗ xe.

Không cần phải nói đâu xa, chỉ cần trích từ báo vnexpress xem nó nói về văn hóa giao thông như nào thì ối giời ơi ra toàn kết quả chẳng ai muốn. "4 điều đáng chê trách ...", "người nước ngoài thất vọng" v.v đủ cả. Còn ra thực tế trên hiện trường thì càng kinh hãi.

Riêng về khoản đỗ xe thì thôi rồi khỏi nói, vì "cái nước mình nó thế". Em chưa thấy cái nước nào đỗ xe vô tội vạ như cái nước mình, và đỗ xe một cách vô văn hóa như cái nước mình. Nhiều lúc đỗ cũng phải chừa ra cho người khác sống vs chứ. Thế mà. Kể vs chồng em, chồng em gạt đi rồi bảo chuyện ngta nghĩ làm j lắm chuyện. Ngta đi xe to hơn, ở nhà đẹp hơn, nhưng học ít hơn, nên đỗ xe nó thế thôi? Như trường hợp cụ chủ thớt? Phỏng các cụ?

con dơi 141

Xe tăng
Em có nói cái cột điện đâu ạ. Em nói cái cột sắt của giàn đang cắm ở vỉa hè. Nếu vỉa hè của nhà cụ thì em đã mở đóng ngoặc là ko cần di chuyển gì rồi ạ (cả nước chắc mỗi nhà cụ đóng tiền đất cho vỉa hè thôi). Nếu vỉa hè cụ ko bỏ tiền thì cụ cất cây đi sẽ có chỗ cho xe máy ra.
Em ko bênh thằng ô tô. Nhưng cây cối để vào đi xong thì nói văn hoá đỗ xe mới hợp ạ.
Chắc cụ ko ở phố. Chứ ở phố thì mình ko để chậu cây thì khắc cũng có cây to trồng vào luôn.
Có đợt M2 tết bị thằng bố láo đỗ xe sáng đến chiều ko đi xe mình chúc tết đc.
Có lần đưa tang ông e cũng bị thằng đỗ láo vào uống bia. May cam nhà còn biết. Mà bảo hàng bia gọi khách đỗ lại nó còn cãi. Phải cho xem cam nó mới chịu.

Chỉnh sửa cuối:

Pigwalk

Xe container
Cứ ntn bảo sao văn hóa giao thông ngày càng thụt lùi, chỉ thấy cãi vã, xô xát là tăng thôi.

botom

Xe tăng
Chắc cụ ko ở phố. Chứ ở phố thì mình ko để chậu cây thì khắc cũng có cây to trồng vào luôn.
Có đợt M2 tết bị thằng bố láo đỗ xe sáng đến chiều ko đi xe mình chúc tết đc.
Có lần đưa tang ông e cũng bị thằng đỗ láo vào uống bia. May cam nhà còn biết. Mà bảo hàng bia gọi khách đỗ lại nó còn cãi. Phải cho xem cam nó mới chịu.
Cái cụ mà cụ quote còm có lẽ chưa nhìn kỹ đã phán nhà em trồng cột sắt bắc giàn ra vỉa hè đấy cụ ạ. Cột đèn nhà nước trồng ở vỉa hè mà cụ ấy cứ vu cho nhà em trồng cột mới khổ chứ :)). Còn cái giàn cây ở trên tận tầng 4, còn cách xa cái cột đèn cả chục mét. Mà cụ ấy nhìn thế nào bảo em bắc giàn ra cột :)). Chắc do góc camera tầng 4 nó cạnh cái giàn, chụp nhìn có vẻ gần cái cột phía xa nên cụ ấy nghĩ thế. Thế thì khác nào nhìn ảnh em chụp dơ tay về phía mặt trời, cụ ấy bảo em 1 tay che trời đâu cơ chứ :)).

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Xã hội xứ Ta thêm 1-2 thế hệ vẫn có người nọ/kia..nên việc đỗ xe/đi xe vô văn hóa vẫn còn.
Bản thân em khi có tuổi khi tham gia giao thông cũng chú ý nhường đường..khi có người sang đường/xe quay đầu. Nhưng thú thực lúc có việc gấp em cũng vượt đèn đỏ (nếu đường vắng).

tienaka

Xe điện
trước cửa nhà em đất rộng mênh mông, có cái chỗ ngay trước cửa nhà em hay đậu mà cứ vài tháng lại có ông nào dí cái xe vào đó đậu tầm 2 tuần mới tới lấy :) làm mình lại phải đánh ra chỗ khác

hongtyvan

Xe hơi
Cụ cho chìa vào ổ cửa bên tài ngoáy mấy phát xem sao.

nguyenvanuoc

Xe tải

Bảo sao giờ bao vụ đỗ xe, tắc đường, ý thức giao thông thế này thì có đường xá ngon thì vẫn vậy cụ nhỉ

vuquochung74

Xe hơi
nhiều trường hợp đỗ xe kiểu này bị dán băng vs vào kính lái đấy, kèm tờ giấy cảnh cáo