[Funland] Ý thức và Văn hóa đỗ xe

Kiabuoisang

Xe container
Cụ dạy cũng có ý đúng. Nhưng cái cột điện ở đó em không nhổ đi được ạ. Nên xe cụ Tucson đỗ thế, em cũng chịu, không cho xe máy ra được. Nên cái văn hóa đỗ xe này em vẫn không thẩm được ạ. Còn cái vỉa hè của nhà em, em để cây đâu có liên quan chủ đề văn hóa đỗ xe đâu cụ, Cái giàn cho dây leo cũng là ở trong đất nhà em, em cho cây leo có gì sai đâu cụ nhỉ? Cái này liên quan gì văn hóa đỗ xe không cụ nhỉ?
Em có nói cái cột điện đâu ạ. Em nói cái cột sắt của giàn đang cắm ở vỉa hè. Nếu vỉa hè của nhà cụ thì em đã mở đóng ngoặc là ko cần di chuyển gì rồi ạ (cả nước chắc mỗi nhà cụ đóng tiền đất cho vỉa hè thôi). Nếu vỉa hè cụ ko bỏ tiền thì cụ cất cây đi sẽ có chỗ cho xe máy ra.
Em ko bênh thằng ô tô. Nhưng cây cối để vào đi xong thì nói văn hoá đỗ xe mới hợp ạ.

duongqua

Xe container
Mấy ô thượng tôn pháp luật đâu rồi, những ô nói pháp luật có trước ý thức có sau đâu rồi?vào mà giải quyết đi :D
E sợ mấy thằng hay lôi đạo lý ra lắm, toàn chém gió nói mồm thôi đến lúc va thật thì lại trốn mất hút,lănj mất tiêu :D

botom

Xe tăng
Em có nói cái cột điện đâu ạ. Em nói cái cột sắt của giàn đang cắm ở vỉa hè. Nếu vỉa hè của nhà cụ thì em đã mở đóng ngoặc là ko cần di chuyển gì rồi ạ (cả nước chắc mỗi nhà cụ đóng tiền đất cho vỉa hè thôi). Nếu vỉa hè cụ ko bỏ tiền thì cụ cất cây đi sẽ có chỗ cho xe máy ra.
Em ko bênh thằng ô tô. Nhưng cây cối để vào đi xong thì nói văn hoá đỗ xe mới hợp ạ.
Cụ nói cột nào cụ nhỉ? Khu này là khu đô thị mới, em làm sao mà đóng cái cột ra vỉa hè ngang nhiên thế được cụ. Đó là cái cột đèn của nhà nước đây cụ. Canh đó là gốc cây,. Cái giàn nhà em còn cách xa đó lắm, do góc cam tầng 4 chụp làm cụ tưởng là có liên quan thôi. Còn cái chậu cây là trong vỉa hè nhà em mà, có liên quan đến ai đâu. Giờ cụ đi thử mua nhà mấy khu đô thị mới cụ sẽ thấy cụ mua nhà phải mua cả vỉa hè trước nhà đó cụ ;).

Kiabuoisang

Xe container
Cụ nói cột nào cụ nhỉ? Khu này là khu đô thị mới, em làm sao mà đóng cái cột ra vỉa hè ngang nhiên thế được cụ. Đó là cái cột đèn của nhà nước đây cụ. Canh đó là gốc cây,. Cái giàn nhà em còn cách xa đó lắm, do góc cam tầng 4 chụp làm cụ tưởng là có liên quan thôi. Còn cái chậu cây là trong vỉa hè nhà em mà, có liên quan đến ai đâu. Giờ cụ đi thử mua nhà mấy khu đô thị mới cụ sẽ thấy cụ mua nhà phải mua cả vỉa hè trước nhà đó cụ ;).
Ok cụ. Nếu là vậy thì vít rùa giá cũng rẻ; cụ đi mua 1 lạng về làm gì thì làm; qua đó chẳng may nó có rơi 1 ít (ko cố tình) vì nó cũng dễ rơi là xong. Hoan hỉ

HTDA

Xe buýt
Em nói thật, đỗ thì đỗ nhưng để lại cái số đt, người ta cần còn gọi, chứ cứ vứt xe kiểu vô văn hóa thế thì quá đáng lắm. Phải là những ai có nhà hay bị đậu đỗ kiểu này mới thấy hiểu, chứ cứ kể lỗi nhau ra thì chả giải quyết được, khó khăn gì việc đỗ tạm đâu nhưng đỗ xe cũng phải nhìn trước ngó sau, đâu phải chỉ được việc của mình.
Em mấy lần phải bắt xe ôm đi làm rồi nên thông cảm với cụ chủ lắm, chỉ giải quyết bằng cách viết tờ giấy để lại để nếu gặp người biết nghĩ thì họ sẽ thay đổi, còn nếu gặp kẻ côn đồ thì cũng không to chuyện.

Thì cụ đưa ra giải pháp cho chủ thớt xem nào, nói mấy câu giận dỗi vô thưởng vô phạt giải quyết vấn đề gì.
Bao thớt rồi, chả có giải pháp gì cả cụ ạ, bản thân em cũng lập 1 thớt về vụ đỗ xe rồi. Để đấy thôi.

botom

Xe tăng
Ok cụ. Nếu là vậy thì vít rùa giá cũng rẻ; cụ đi mua 1 lạng về làm gì thì làm; qua đó chẳng may nó có rơi 1 ít (ko cố tình) vì nó cũng dễ rơi là xong. Hoan hỉ
Dạ thôi, em chịu ạ. Em có viết giấy để lại cho cụ chủ xe rút kinh nghiệm thôi ạ. Và nhân tiện em gửi cụ cái ảnh em vừa cắt cam buổi tối, để cụ thấy đấy là cái cột đèn của nhà nước, chứ không phải em chồng cột bắc giàn cây ra đấy đâu ạ.

Ghét nhất ko để lại sđt ( e bị khá nhiều lần thế nên nói luôn ko có sđt là đầu có vấn đề
Qua khách của em trên Bắc Giang cũng bị xe đổ giữa cổng, đi chơi đâu 2 hôm chưa về lấy xe. Không đánh xe ra đi làm được :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Cụ mua cái loa như kiểu loa của CAP hay cầm ấy, gọi loa theo đúng bài "Xe trắng biển 30F-xxxxx di chuyển đê" , " yêu cầu chủ xe santa phê biển số ra giải quyết ", v..vv.. kiểu gì cũng phóng ra cho mà xem, hôm em thử chỗ nhà thằng em họ rồi, chả biết ở đâu chạy ra ngó nghiêng :D

HTlangtu

Xe điện
em xem camera thì mợ đi cùng cụ chủ xe xinh phết. Mà em không dám post lên :). Hay post lên cho thớt nó hót cụ nhể :))
Cụ nói gây tò mò level max luôn
E hóng cụ vượt rào đưa ảnh mợ đẹp
Có sợ bị kiện không cụ???

Dream Thai

Xe điện
Dạ thôi, em chịu ạ. Em có viết giấy để lại cho cụ chủ xe rút kinh nghiệm thôi ạ. Và nhân tiện em gửi cụ cái ảnh em vừa cắt cam buổi tối, để cụ thấy đấy là cái cột đèn của nhà nước, chứ không phải em chồng cột bắc giàn cây ra đấy đâu ạ.
Cụ chủ có quyền tức. nhưng đúng là tức thật, cám cảnh cho cái ý thức.
Cái này là vô cảm, em nhiều khi bị quá cũng đỗ hơi bậy, nhưng đó là ko còn lựa chọn và cảm thấy áy náy.

happyWanderer

Đi bộ
Trường hợp này ứng với câu của cụ kênh 'Giao thông văn minh' : "Ko sợ thằng nhiều tiền mà chỉ sợ thằng mới có tiền" :)

botom

Xe tăng
Cụ chủ có quyền tức. nhưng đúng là tức thật, cám cảnh cho cái ý thức.
Cái này là vô cảm, em nhiều khi bị quá cũng đỗ hơi bậy, nhưng đó là ko còn lựa chọn và cảm thấy áy náy.
Vâng, nếu không có lựa chọn nào khác, và để số đt lại, thì còn khả dĩ chấp nhận được. Đằng này xung quanh còn đầy chỗ đỗ, số đt cũng không để lại, khó mà có thể cười được cụ ạ.

Jason88

Xe tăng
công nhận nhìn ngứa thật :)) những thằng cứ đỗ vô ý thức gây bức xúc cho chủ nhà kiểu này rồi nó sẽ làm ảnh hưởng đến các cụ mợ có ý thức khác cho mà xem. Bức xúc nhiều công an họ cắm biển cấm đỗ là kéo nhau xuống hố cả lũ.

botom

Xe tăng
Riêng cụ chủ thớt trc hết nên xem lại mình quan hệ thế nào với tổ dân phố, rồi tổ dân phố quan hệ thế nào với xxx phường, xxx khu vực. Có hay liên hoan mời xxx xuống tham gia ko, lễ tết có tý quà bánh ko. Sống trong cái xã hội này trừ giới tính ra thì mọi thứ nó nên linh hoạt, lúc hữu sự có nơi mà kêu.
Chắc cụ fun phỏng ạ. Chứ cứ có người đỗ xe kém văn hóa, mà cũng gọi xxx vào, em thấy hơi quá ạ.

Tony_Le

Xe container
ừ nhỉ, thế mà em không nghĩ ra. Có lẽ em phải sắm cái khóa bánh giống của mấy anh bảo vệ của Vin cụ nhỉ!.
Khóa bánh rách việc, cụ làm 2 con xe khoá đầu đít như nó chặn cửa nhà cụ ấy