[Thảo luận] Ý thức tham gia giao thông của một số đồng chí quân đội khi tắc đường

giangsuki

Xe ngựa
Trưa ngày 1/6/2010 em có việc đi Bắc Ninh qua Cầu Phù Đổng, đi đến giữa cầu thấy tất cả chậm hết lại, cố nhích từng tý đến hết cầu thì tất cả các xe đều dừng hết lại không đi được nữa. Đoán lại có vụ gì ở trên rồi, nhưng vì trời nắng quá không ra hóng hớt được. Chờ mãi đến hơn nửa tiếng đồng hồ vẫn đứng im, đành bảo đồng chí lái xe quay lại đi đường Cầu Đuống cho lành.
Đầu tiên đoạn từ chân cầu lên còn chia làn được thế này

Sau đó đi sau một em trai tân đường chỉ còn thế này

Càng đến gần giữa cầu thì đường chỉ còn thế này

Và cuối cùng là tất cả phải dừng lại hết, không nhúc nhích được, chờ mãi vẫn không đi được, em mới lò dò lên xem. Hóa ra mấy anh bộ đội cụ hồ nhà mình thấy đường tắc phi hết sang làn ngược chiều, và hậu quả là đến giữa cầu thì chết máy

Lại gần một tý

Đến lúc này thì chán chả buồn nói với mấy anh bộ đội vì ý thức khi tham gia giao thông, không biết đây có được coi là văn hóa giao thông của một số người không
Sau khi chờ các đồng chí sửa xong xe đi lên được Bắc ninh thì lại gặp quả này

Túm lại đến chán như con gián khi lưu thông trên đường vịt mình

heroesdaubu

Xe điện
các anh biển đỏ với cả biển xanh là bố thiên hạ rồi, đi thế nào mà chả được. Sao phải lăn tăn cái ý thức của họ làm gì hả cụ?

Pet_HUT

Xe container
Mấy chú biển đỏ với biển xanh thì đi thôi rồi, như bố tướng. Mình mà đi theo các chú ý là oan gia.

Escave

Xe buýt
E có í kiến thế lày: các mod cho mở 1 phòng trưng bày trên OF , để ghi danh và niêm yết bằng hình ảnh những công bộc biển xanh, biển đỏ vi phạm luật lệ giao thông để cho toàn thiên hạ biết ợ

3_banh

Xe điện
Việc quân khẩn cấp mà cụ; ra đường nhìn biển xanh, biển đỏ chạy láo thì đành tặc lưỡi: các anh ấy lo việc nhà nước, việc quân để dân bớt nghèo, bớt khổ, nên thông cảm và mình đỡ bức xúc.

Vuvit

Xe tăng
Mấy chú nầy thì ra đường là bố tướng rồi, nhìn đời bằng nửa con mắt, coi trời bằng vung luôn, nhiều lúc tức lộn ruột nhưng mà chả làm giề được nên đành bỏ bụng cho qua thôi!

pham ngoc chau

Xe buýt
Các cụ thông cảm nhé. Biển xanh thì xe còn khá, chứ biển đỏ toàn xe rách, đại loại uat, hải âu liên xô. Có lần Lái xe đơn vị em khi vào cua quá tay, thì chỉ nhõn cái vô lăng trên tay, chả liên quan gì đến xe nữa, CA chạy đến trông thấy lạy cái rụp. Khổ nỗi các xe ấy khi nổ máy khi không, máy khó chạy cầm chừng lắm nên đi vào đường đông phải lượn lách trông rất ghê. anh em lái thì là lái xe chiến sỹ, đường vào HN không thuộc, vốn chỉ quen đường trung du, liên huyện xã. Đã có khá nhiều trường hợp Uat vào tới Gia Lâm rồi thuê xe ôm vào nội thành làm việc sau đó quay về Gia Lâm để về đơn vị, các đ/c lái xe rất ngại vào nội thành. Chuyện đi sai của họ là rất hay gặp, nhưng xxx chả làm gì được vì có thổi phạt, trong túi họ cũng rất ít tiền và chưa chắc họ chịu nộp (công tác phí có 25k/ngày thôi ạ), nếu giữ xe thì xe của đơn vị xin mời cứ việc. Kinh nghiệm của em là khi thấy biển đỏ em giữ khoảng cách an toàn và tránh càng xa càng tốt, đặc biệt xe tai chở quân cụ hay bộ binh thì tránh càng xa càng tốt.

pham ngoc chau

Xe buýt
Biển xe Uat kia là Quân Đoàn 2 các cụ ạ, thủ đô VÔI Bác Giang

giangsuki

Xe ngựa
Các cụ thông cảm nhé. Biển xanh thì xe còn khá, chứ biển đỏ toàn xe rách, đại loại uat, hải âu liên xô. Có lần Lái xe đơn vị em khi vào cua quá tay, thì chỉ nhõn cái vô lăng trên tay, chả liên quan gì đến xe nữa, CA chạy đến trông thấy lạy cái rụp. Khổ nỗi các xe ấy khi nổ máy khi không, máy khó chạy cầm chừng lắm nên đi vào đường đông phải lượn lách trông rất ghê. anh em lái thì là lái xe chiến sỹ, đường vào HN không thuộc, vốn chỉ quen đường trung du, liên huyện xã. Đã có khá nhiều trường hợp Uat vào tới Gia Lâm rồi thuê xe ôm vào nội thành làm việc sau đó quay về Gia Lâm để về đơn vị, các đ/c lái xe rất ngại vào nội thành. Chuyện đi sai của họ là rất hay gặp, nhưng xxx chả làm gì được vì có thổi phạt, trong túi họ cũng rất ít tiền và chưa chắc họ chịu nộp (công tác phí có 25k/ngày thôi ạ), nếu giữ xe thì xe của đơn vị xin mời cứ việc. Kinh nghiệm của em là khi thấy biển đỏ em giữ khoảng cách an toàn và tránh càng xa càng tốt, đặc biệt xe tai chở quân cụ hay bộ binh thì tránh càng xa càng tốt.
Báo cáo cụ lúc cũng đành phải thông cảm thôi, lúc em ra xem chỉ thấy tội đồng chí lái xe, đồng chí chỉ huy còn có ô che, mà lúc đấy trời nắng trang trang, mồ hôi nhễ nhại loay hoay với em xe, nhìn chán hẳn.

mido

Xe tải
Bộ đội Cụ Hồ mà ! =))

RPG-7

Xe đạp
mịe, em mà có Land Cruisser hay La sus như các bác thì đã chẳng phải đứng dư lày. Các cụ ngày xưa đi học lái bằng UAZ mãi mà lắm chiện =)) =)) =)) chưa thấy thế này bao giờ á ??????????

zuanh88

Xe buýt
AB là quân đoàn 2, còn cái ảnh cuối của cụ là chú công an chứ không phải bộ đội. mấy con UAZ mà gặp tắc đường, máy nóng lên thì chỉ có ngắp ngoải. nhất là mấy con 3160 đi đường tắc lái xe còn không dám bật điều hoà, thấy không nhúc nhích được lại phải tắt máy ngay. còn chuyện chạy ẩu thì em thấy mấy con biển xanh chạy còn ẩu hơn, nhất là mấy con Camry trở từ thứ trưởng trở đi là đi trả sợ ai. có lần em đang vượt 1 con công mà nó còn vượt cả em, bó chuối /:)

echkep

Xe tải
Biển xanh biển đỏ toàn C.H.Ó lái thôi nhà cháu thề đấy

100Km/h

Xe buýt
em đang phấn đấu lái bưởn xanh đây! nghe thế này ứ dám ko lại lên of mất!

thienphuc

Xe điện
cái ảnh cuối em dòm như các anh ý sắp thực hiện 1 tình huống khẩn cấp là đi vào đường 1 chiều thì phải.em đoán thế

giangsuki

Xe ngựa
Biển xanh biển đỏ toàn C.H.Ó lái thôi nhà cháu thề đấy
Cụ nặng lời quá, em chỉ bẩu ý thức của một số thôi, cụ lại bẩu toàn. Nói chung thì biển gì cũng có người này người kia thui

LeTai1979

Xe cút kít
Nhìn chán hẳn, ý thức tham gia giao thông quá kém. ^:)^
Đề nghị các chú về học lại luật gt đường bộ. :))

alo_club

Xe buýt
Ối giời, xe của QD 2 chết máy giữa cầu là đúng rồi, đúng truyền thống của QD :))
Ngày xưa xe 843 của cụ Thận cũng húc vào cổng dinh độc lập rồi chết máy mà =))

hmpstudio

Xe điện
Hôm kia,4/6 ngã 4 Láng hạ - LVL đang đèn đỏ. có hai chú bộ đội đèo nhau xe đạp. Mặc dù đèn đỏ chiều Làng Ha + XXX đầy . Nhung2 chú vẫn ung dung vượt qua, toàn cảnh bà con ngao ngán lắc đâu. đã thế vừa đi vừa ngo nghiêng mấy em học sinh hay sinh viên gì ấy.... e cũng rất cẩn thận tránh ngay chú ấy. ai dè chú hung thần bus đăng sau lao lên ( chắc chắn ko nhìn thấy ) chơi luôn vào 2 chú. May . phúc tổ là chỗ đó đường hay đông, nên các phương tiện đi chậm. 2 chú có võ hay sao ây. Sau khi cả bàn tọa hôn đường, rồi đến đầu. mà vẫn tỉnh dậy đc. công an vào hỏi thì bẩu ko sao. 1 chú có vẻ đau hơn ngồi phệt vỉa hè, chú kia vào gàm xe lôi con xe đạp cong veo ra. Khổ thân , đang yên đang lành, quần áo đang ngon lành tụ dưng trông như thàng cửu vạn, nêu ko đeo quan hàm ng ta tưởng mấy chú ở Ga bốc vác, rõ chán. ko cái dại nào = cái dại này.