[Thảo luận] Ý thức tham gia giao thông của một số đồng chí quân đội khi tắc đường

superboy4ever

Xe tải
Em nghĩ cũng vì hoàn cảnh khó khăn của đơn vị nên Biển đỏ mới chết máy thế, có điều kiện nhu Mỹ thì đã Humver rồi. Còn cái biển xanh không đội nồi cơm lên sọ thì không chấp nhận được!

ngaynha

Xe tăng
Nhìn cái ảnh mà chán cái cảnh tắc 1 cái là dân tình lấn hết sang làn đối diện để nhoi lên phía trc, thế là càng tắc hơn.
Riêng anh bộ đội này thì đúng là vô đối =))

mr.ken_no1

Xe container
Báo cáo cụ lúc cũng đành phải thông cảm thôi, lúc em ra xem chỉ thấy tội đồng chí lái xe, đồng chí chỉ huy còn có ô che, mà lúc đấy trời nắng trang trang, mồ hôi nhễ nhại loay hoay với em xe, nhìn chán hẳn.
Thương sao ko xuống giúp người ta để giải tỏa tắc đường
Cứ ngồi máy lạnh rồi chụp ảnh các anh ý
Hê hê
Về BN có việc gì vậy a?

nissanfan

Xe hơi
Cụ gửi cho Báo Thanh niên đi, có khi cụ lại được nhuận bút đấy!

tomxomlom

Xe tải
Các cụ thông cảm nhé. Biển xanh thì xe còn khá, chứ biển đỏ toàn xe rách, đại loại uat, hải âu liên xô. Có lần Lái xe đơn vị em khi vào cua quá tay, thì chỉ nhõn cái vô lăng trên tay, chả liên quan gì đến xe nữa, CA chạy đến trông thấy lạy cái rụp. Khổ nỗi các xe ấy khi nổ máy khi không, máy khó chạy cầm chừng lắm nên đi vào đường đông phải lượn lách trông rất ghê. anh em lái thì là lái xe chiến sỹ, đường vào HN không thuộc, vốn chỉ quen đường trung du, liên huyện xã. Đã có khá nhiều trường hợp Uat vào tới Gia Lâm rồi thuê xe ôm vào nội thành làm việc sau đó quay về Gia Lâm để về đơn vị, các đ/c lái xe rất ngại vào nội thành. Chuyện đi sai của họ là rất hay gặp, nhưng xxx chả làm gì được vì có thổi phạt, trong túi họ cũng rất ít tiền và chưa chắc họ chịu nộp (công tác phí có 25k/ngày thôi ạ), nếu giữ xe thì xe của đơn vị xin mời cứ việc. Kinh nghiệm của em là khi thấy biển đỏ em giữ khoảng cách an toàn và tránh càng xa càng tốt, đặc biệt xe tai chở quân cụ hay bộ binh thì tránh càng xa càng tốt.
cụ đi mà gặp đoàn kéo pháo như em còn phanh lại nhường 10 phút luôn

SHD

Xe điện
biển đỏ biển xanh - quyền miễn trừ..........

vutamhoan

Xe tăng
Cụ nặng lời quá, em chỉ bẩu ý thức của một số thôi, cụ lại bẩu toàn. Nói chung thì biển gì cũng có người này người kia thui
Đúng rồi, chỉ có một bộ phận ý thức chưa được tốt mới thế thôi. Khoảng 99% chứ chưa phải là toàn bộ.

Matizcoi

Xe cút kít
Em đi đường rất chịu khó để í, thế mà chả thấy các cảnh đấy bao giờ, cụ lộc quá, lộc quá :D

ninhcd

Xe tăng
Các đống trí ấy Vì nhân dân quên mềnh lên làm giề có cái gọi là í thức hử cụ chủ

ware rsx_04

Đi bộ
Cụ nói quá, quân cũng từ dân mà ra và đều là người, phàm đã là người thì đều có người thế này người thế khác.

CHIANTHI

Xe tăng
Chả cứ biển đỏ, ở vịt mình thì cứ ùn là chen lên , những xe chen lên đầu tiên còn cố gác được tí chân sang làn của mình , không thấy ai điều tiết là ào lên , cho đến khi kín mít mặt đường thì đứng nhìn nhau chờ xxx đến điều tiết . khi điều tiết thì lẽ dĩ nhiên xxx sẽ tìm cách cho những xe chiếm làn ngược chiều đi trước thế là những kẻ đi sai lại đắc ý cho rằng mình khôn nên lần sau phát huy . Nếu luật như nước ngoài chỉ cần xxx đưa cho cái vé, sau đó phạt thật nặng thì mới giải quyết tình trạng chiếm làn khi tắc đường.

Chỉnh sửa cuối:

matmo

Xe tăng
Mong cụ chủ bớt giận!
Cháu thề là họ có 2 lý do đúng:
1. Họ cũng phải bon chen trong cái thế giới bon chen lày.
2. Theo nuật, họ được yêu tiên.
Cháu cứ nhìn thấy đỏ/xanh nà nhường. (kể cả gà móng đỏ).