[Thảo luận] Ý thức lái xe của ô tô con

Onggenkem

Xe đạp
Em không vơ đũa cả nắm
Nhưng cực ghét cái thể loại ngồi ô tô máy lạnh cửa kín k bụi
Cứ đi giữa đường hoặc để khe hở không đủ lọt xe
Trong khi đó đằng sau bao xe kẹt, khói bụi, nắng nóng... mà đằng trước lại thoáng
Em chắc chắn 100% bên lái k bị vướng ko các bác lại bảo chắc vướng
Vì em đi làn dưới em nhìn rồi
Các bác lại bảo kệ cụ bọn xe máy, cho chúng may lên lại xước xe,....bla bla
Xin hỏi các bác, các bác cũng tham gia giao thông, cũng là 1 công dân như em, chả khác éo gì cả, sao lại có cái kiểu đi như thế
Nếu các bác là xe máy thì sao
Chưa kể xe máy k lên được, tắc đường, các xe mãi sau đành luồn lách vào làn ô tô, gây tắc hơn
Các bác biết thằng nào đi con xe này không
Em căm cái kiểu đi như thế lắm
Nhất là đoạn đường nào tắc hoặc đoạn hẹp như Cầu Giấy, Diễn... đang thi công đấy
Mà 2 con ô tô đi song song
Muốn cho phát cho nhớ đời
Căm!

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Phàm cái gì đã có luật thì nên theo luật. Thế thôi ạ. Nước mình chưa đạt văn minh nên động vào đâu cũng có vấn đề.
Cụ trong ảnh đi ô tô theo kiểu xe máy.

vuitinhhn

Xe tăng
đây là phong cách đi xe bậc thang

anhtho

Xe ngựa
Đường GP, có lúc xe ô tô dàn ngang 5 hàng dọc, 2b chỉ có nước .. hít khói. Có ông 2b tức quá: dcm, đi thế này thì xe máy đi vào đâu ?
Nhưng cũng chẳng làm gì được. Đó là cách đi ở HN, vì lx vin vào cớ: ko phân làn 2b với 4b hoặc đơn giản xxx không bắt, và phân làn theo tốc độ ... bla bla .. nên đi chỗ nào cũng được :)).
Rất thông cảm với cụ chủ. Em đi 4b ko bao giờ bịt lỗ để cho 2b dồn hàng đống phía sau, trong khi phía trước thoáng, rộng, rất phí... bởi vì em vẫn hay chạy 2b nên rất hiểu.

Helloimthunder

Xe hơi
Đường GP, có lúc xe ô tô dàn ngang 5 hàng dọc, 2b chỉ có nước .. hít khói. Có ông 2b tức quá: dcm, đi thế này thì xe máy đi vào đâu ?
Nhưng cũng chẳng làm gì được. Đó là cách đi ở HN, vì lx vin vào cớ: ko phân làn 2b với 4b hoặc đơn giản xxx không bắt, và phân làn theo tốc độ ... bla bla .. nên đi chỗ nào cũng được :)).
Rất thông cảm với cụ chủ. Em đi 4b ko bao giờ bịt lỗ để cho 2b dồn hàng đống phía sau, trong khi phía trước thoáng, rộng, rất phí... bởi vì em vẫn hay chạy 2b nên rất hiểu.
Cháu xin mời cụ chén rượu ạ ;)

ubisapro

Xe trâu
E giống cụ khoản 2b vẫn diễn đều. Trung bình 1 năm e đi 1,4 vạn 4b và 8 ngàn 2b :))

Note: Dạo này Maz lên sóng ghê quá :)) cuối tuần rùi e cũng bị 1 e Maz đỗ bịt đường ở nhà nhạc phụ, mặc dù cách đó 3m là đường to, 2 công tránh nhau được mà e ý ko đỗ :))

slaz8

Xe ba gác
Lại chuyện ý thức à? thôi em đi da :D

bảo châu

Xe điện
Cầu vượt Trần Duy Hưng cũng thế, nhiều cụ đi chen sang bên phải, lại vướng xe bus phía trên, nên xe máy xếp hàng dài phía sau ko lên nổi. Nhìn ức chế không chịu được.

Giờ đi lại ở Thủ đô thật là khổ. Chiều nay em còn gặp cụ trẩu 2b chế đèn hậu như này, cứ bóp nhả bóp nhả, chói hết cả mắt.

touch_you_ok

Xe hơi
Em không vơ đũa cả nắm
Nhưng cực ghét cái thể loại ngồi ô tô máy lạnh cửa kín k bụi
Cứ đi giữa đường hoặc để khe hở không đủ lọt xe
Trong khi đó đằng sau bao xe kẹt, khói bụi, nắng nóng... mà đằng trước lại thoáng
Em chắc chắn 100% bên lái k bị vướng ko các bác lại bảo chắc vướng
Vì em đi làn dưới em nhìn rồi
Các bác lại bảo kệ cụ bọn xe máy, cho chúng may lên lại xước xe,....bla bla
Xin hỏi các bác, các bác cũng tham gia giao thông, cũng là 1 công dân như em, chả khác éo gì cả, sao lại có cái kiểu đi như thế
Nếu các bác là xe máy thì sao
Chưa kể xe máy k lên được, tắc đường, các xe mãi sau đành luồn lách vào làn ô tô, gây tắc hơn
Các bác biết thằng nào đi con xe này không
Em căm cái kiểu đi như thế lắm
Nhất là đoạn đường nào tắc hoặc đoạn hẹp như Cầu Giấy, Diễn... đang thi công đấy
Mà 2 con ô tô đi song song
Muốn cho phát cho nhớ đời
Căm!

có khi mợ nào đang lái chứ không phải cụ nào thì sao? em đoán thế

transporter3

Xe điện
Cầu vượt Trần Duy Hưng cũng thế, nhiều cụ đi chen sang bên phải, lại vướng xe bus phía trên, nên xe máy xếp hàng dài phía sau ko lên nổi. Nhìn ức chế không chịu được.

Giờ đi lại ở Thủ đô thật là khổ. Chiều nay em còn gặp cụ trẩu 2b chế đèn hậu như này, cứ bóp nhả bóp nhả, chói hết cả mắt.

Nó độ pha ở hậu môn thì khiếp rồi!

onglao_danhca

Xe buýt
Thế các cụ có nghĩ bên trái em mazda đó có 1 thằng 2b chiếm mất chỗ rồi không?

Vậy trường hợp này nên làm thế nào.
Chỉ còn cách đi chậm lại , để hở trước mũi cho 2b lách qua. Sau đó lách dần sang trái đến sát vạch kẻ đường thì 2b sẽ thoát bên phải và không len bên trái nữa.

Pháo sáng

Xe tải
Đi đường chả riêng xe máy mà ô tô đi sau mít mấy bà mấy ông chạy dạng háng cũng đều ức chế

Smowtion

Xe hơi
Chắc mua bằng hoặc họ với ruồi

thachnhung

Xe container
Trước e bị mấy cụ lách xe ẩu tý đi cái gương nên nhiều lúc an toàn một là chừa đủ rộng hoặc là bịt luôn;))

HUNGSMUN

Xe container
Sáng hôm qua em chạy HN- Bắc Giang gặp một thằng (cho phép em được gọi như vậy) đi xe Getz màu vàng đồng cứ dạng háng giữa hai làn, còi đèn xin vượt kiểu gì cũng không được, em bật xi nhan phải ép hết vào làn trong thì nó rồ ga lên cố tình không cho em vượt. Sôi hết cả máu với con Pig đó. Thằng em đi cùng em thì bẩu là anh cố phọt lên rồi ép đầu anh em oánh bỏ mẹ nó đi nhưng em can, vì em tin rằng nó chạy kiểu đó có ngày sẽ có người dạy nó thôi.

Pumzen

Xe ba gác
Những trường hợp 4b bất bình thường trong GT,nhà cháu thường nhìn biển xe....và đa phần đều là biển mới đăng ký.

pbinh979

Xe tăng
Ơ có hôm ở đường Trường Chinh đoạn chưa mở đường. 2 ông ô tô dàn hàng ngang hết đường. Em đi xe máy phi lên vỉa hè xong đứng mẹ nó trước đầu giơ ngón tay thối ra fuc.k you. Mị e mày đi thế thì xe máy đi đường nào. Nó xấu hổ quá nên lùi vào hàng ngay. Công nhận cũng có ý thức.

richter

Xe buýt
Bác có nhầm vụ đường Giải Phóng không phân làn 2B, 4B không đới? Đường đó rõ ràng 2B có 2 làn trong, 4B chạy 2 làn ngoài, 1 làn khẩn cấp mà. Biển phân làn treo đầy trên đầu khắp từ Đại Cồ Việt đến tận Văn Điển đấy chứ.

Còn nói XXX không bắt cũng không đúng, bọn nó hay đứng chỗ ga tàu Giáp Bát để bắt 4B sai làn, nhưng bắt không xuể với đội chạy bậy bạ nói quen rồi :D.

Em thường xuyên chạy 4B và 2B đường này em biết :P, đi 4B e không bao giờ đi vào 2 làn 2B và 1 lần dừng khẩn cấp, kể cả ở ngã 3 Kim Đồng- Giải Phóng lúc tan tầm. Hoạ hoằn lắm khi XXX cho mình đi vào làn thứ 3 khi bọn 4b rẽ vào Kim Đồng nó len ra chắn hết cả làn đi thẳng thì lúc đó em mới đi. Còn đi 2B em cứ đúng làn trong cùng của 2B mà từ từ tiến, chả bao giờ phi ra 2 làn 4B để hít khói làm gì cho nó khổ :D